Lá số Mệnh Không Thân Kiếp như thế này có xấu lắm không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
halinh0109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số Mệnh Không Thân Kiếp như thế này có xấu lắm không ạ?

Gửi bài gửi bởi halinh0109 »

Kính nhờ các Cao nhân đi qua xem giúp con lá số Mệnh Không Thân Kiếp này về đường công danh và chồng con với ạ.
Sau đây là một số thông tin về đương số:
- Dáng người cao 1m65, vừa vặn không gầy cũng không béo. Khuôn mặt tròn, mắt hơi xếch lên, mũi nhỏ nhưng thấp
- Gia đình có anh trai 1991 ăn chơi, phá khá nhiều tiền của của bố mẹ, không lo làm ăn nên sự nghiệp không làm được gì nổi bật. Kinh tế gia đình ổn, đầy đủ.
- Đương số đang học về Tài chính, hiện chưa xác định được ngành nghề muốn theo đuổi.

Con xin cảm ơn và rất mong được Cao nhân xem giúp ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

halinh0109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số Mệnh Không Thân Kiếp như thế này có xấu lắm không ạ?

Theo như những tài liệu con đọc được:

- Mệnh có Địa Không đắc nhưng lại có Tuần-Triệt đóng cung mệnh thì có hoá giải bớt được sự xấu của Địa Không ko ạ?

- Trong cuốn Tử Vi Ảo Bí của Việt Viêm Tử có đề cập đến quan điểm Không Kiếp Vô Luận. Quan điểm này cho rằng: những người sinh vào tháng 4 (tháng Tỵ) và tháng 10 (tháng Hợi) thì không bị Không Kiếp phá tán vì có sự ứng hợp với hai cung Tỵ Hợi, là hai vị trí đắc địa của Không Kiếp. Vậy lá số này sinh vào tháng 10 liệu có hoá giải được Không Kiếp?

- Đối với người Mệnh Không Thân Kiếp, nếu có Thiên Đồng, Thiên Lương hay Phá Quân ở Mệnh hay Thân thì yểu mạng. Ở lá số này có Phá Quân vậy có yểu mạng hay ko?

- Người có mệnh Phá Quân mà có Kiếp Không xem như đắc cách. Nhiều người cho rằng Phá Quân chỉ huy được kiếp không với điều kiện nó không bị Tuần-Triệt, nhưng ở mệnh là gặp Tuần-Triệt đồng cung xem như là hết hy vọng hoá giải đúng ko ạ?

Cao nhân nào đi qua có thể giải thích giúp con ko ạ? :(
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Không -Kiếp cũng chỉ là 2 ngôi sao trong tử vi mang tên địa không và địa kiếp thôi mà. Nó đâu có thực mà cần hóa giải. Thực tình cứ nói tính chất các sao thế này, thế kia, bla bla... Nhưng tất cả vốn không có thực, làm gì ai nhìn thấy, sờ thấy không - kiếp hình dạng ra làm sao. Tất cả chỉ là sự hình tượng hóa của con người. Lấy các ngôi Sao để mã hóa quá khứ, hiện tại và tương lai của người khác thôi. Nó chỉ mang ý nghĩa báo hiệu cho bạn rằng bạn sẽ gặp một sự việc nào đó, mang tính chất như này, kết quả nó sẽ thế kia. Đấy, tất cả mấy ngôi sao trong tử vi chỉ mang ý nghĩa đấy thôi. Nó vốn không có thực, hóa giải sao được . Cái em cần hóa giải là sự việc nó báo hiệu kìa. Hóa giải như thế nào??? Không phải dựa vào mấy ngôi sao trong tử vi để giải quyết vấn đề đâu.
Ví dụ em nói hóa khoa có giải không-kiếp gì gì ấy. Thì em có hiểu tính chất hóa khoa là gì không? Nhớ mang máng thấy bảo hó khoa chủ khoa bảng , Kiến thức,... Thì em cứ lấy Kiến thức , kĩ năng mà em có hóa giải các sự việc mà không-kiếp báo sẵn. Nếu bảo quan - phúc, tứ đức hóa giải thì cứ làm nhiều việc tốt, sống lương thiện mà giải. Đại loại vậy. Chứ hỏi sao này có giải được sao kia không. Thực sự mình thấy hơi bị tối nghĩa. Khó trả lời lắm.
Với lại bạn còn sợ yểu mệnh thì phải. Bạn có đang mắc bệnh khó chữa, sức khỏe của bạn báo hiệu không ổn??? Hoặc bạn làm hại người khác và sợ bị báo ứng??? Nếu không phải những điều trên mà vẫn lo thì chăm chỉ giữ gìn sức khỏe, làm nhiều việc tốt, sống vui vẻ, tinh thần thỏai mái. Đảm bảo sống lâu, vứt không/kiếp sang một bên mà sống.
Đọc thì đọc cho vui nhưng đừng nghĩ ngợi lung tung lại tổn hại tinh thần. Hồi đầu mình đọc tử vi, cái nào tốt thì mình áp dụng ngay vào lá số mình, cái nào không tốt mình bảo, người ta cứ nói quá lên đấy. Cứ trải nghiệm đã rồi sau đó quay lại nhìn tử vi bằng con một khác luôn. Đừng quá tin những gì mình thấy, cẩn thận với suy nghĩ của bản thân. Bạn ít tuổi hơn mình, vài dòng chia sẻ. Vậy nhé, chúc bạn một buổi chiều vui vẻ, mình đi làm việc. :-h
Được cảm ơn bởi: halinh0109, 12010277, cự nhật không kiếp, khanang, HoangDungHN, larsion
Đầu trang

halinh0109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Andre đã viết: 13:30, 07/09/19 Không -Kiếp cũng chỉ là 2 ngôi sao trong tử vi mang tên địa không và địa kiếp thôi mà. Nó đâu có thực mà cần hóa giải. Thực tình cứ nói tính chất các sao thế này, thế kia, bla bla... Nhưng tất cả vốn không có thực, làm gì ai nhìn thấy, sờ thấy không - kiếp hình dạng ra làm sao. Tất cả chỉ là sự hình tượng hóa của con người. Lấy các ngôi Sao để mã hóa quá khứ, hiện tại và tương lai của người khác thôi. Nó chỉ mang ý nghĩa báo hiệu cho bạn rằng bạn sẽ gặp một sự việc nào đó, mang tính chất như này, kết quả nó sẽ thế kia. Đấy, tất cả mấy ngôi sao trong tử vi chỉ mang ý nghĩa đấy thôi. Nó vốn không có thực, hóa giải sao được . Cái em cần hóa giải là sự việc nó báo hiệu kìa. Hóa giải như thế nào??? Không phải dựa vào mấy ngôi sao trong tử vi để giải quyết vấn đề đâu.
Ví dụ em nói hóa khoa có giải không-kiếp gì gì ấy. Thì em có hiểu tính chất hóa khoa là gì không? Nhớ mang máng thấy bảo hó khoa chủ khoa bảng , Kiến thức,... Thì em cứ lấy Kiến thức , kĩ năng mà em có hóa giải các sự việc mà không-kiếp báo sẵn. Nếu bảo quan - phúc, tứ đức hóa giải thì cứ làm nhiều việc tốt, sống lương thiện mà giải. Đại loại vậy. Chứ hỏi sao này có giải được sao kia không. Thực sự mình thấy hơi bị tối nghĩa. Khó trả lời lắm.
Với lại bạn còn sợ yểu mệnh thì phải. Bạn có đang mắc bệnh khó chữa, sức khỏe của bạn báo hiệu không ổn??? Hoặc bạn làm hại người khác và sợ bị báo ứng??? Nếu không phải những điều trên mà vẫn lo thì chăm chỉ giữ gìn sức khỏe, làm nhiều việc tốt, sống vui vẻ, tinh thần thỏai mái. Đảm bảo sống lâu, vứt không/kiếp sang một bên mà sống.
Đọc thì đọc cho vui nhưng đừng nghĩ ngợi lung tung lại tổn hại tinh thần. Hồi đầu mình đọc tử vi, cái nào tốt thì mình áp dụng ngay vào lá số mình, cái nào không tốt mình bảo, người ta cứ nói quá lên đấy. Cứ trải nghiệm đã rồi sau đó quay lại nhìn tử vi bằng con một khác luôn. Đừng quá tin những gì mình thấy, cẩn thận với suy nghĩ của bản thân. Bạn ít tuổi hơn mình, vài dòng chia sẻ. Vậy nhé, chúc bạn một buổi chiều vui vẻ, mình đi làm việc. :-h
Dạ vì mới biết đến tử vi nên em cũng có nhiều cái tò mò :D Hầu hết ai cũng tò mò về số mệnh mà ạ. Em thì tin tử vi hơn bói toán vì tử vi là khoa học, nên cũng muốn xem lá số để biết được gì hay cái đó ạ.
Dù lá số có xấu hay tốt thì mình cũng nên cố gắng hết mình trong cuộc sống, em vẫn luôn quan niệm như vậy. Em rất cảm ơn những lời chia sẻ của anh/chị ạ :x
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

bát tự thuần âm
tay chân của em có lành lạnh không ? khí có âm không :v
đơn độc , mê mấy món kinh dị hay huyền bí tâm linh thì quá hợp lí :v
không đẹp ở chỗ phá quân dần thân , không kiếp đắc gặp tuần triệt thì lại thành hãm
nhưng ở đời đừng sợ chết em ơi :v , ai mà chả chết
cứ vui vẻ và cảm nhận thui
ráng mà tu tập đi , nữ thuần âm thì tu rất tốt nha
Được cảm ơn bởi: halinh0109
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

halinh0109 đã viết: 00:38, 07/09/19 Kính nhờ các Cao nhân đi qua xem giúp con lá số Mệnh Không Thân Kiếp này về đường công danh và chồng con với ạ.
Sau đây là một số thông tin về đương số:
- Dáng người cao 1m65, vừa vặn không gầy cũng không béo. Khuôn mặt tròn, mắt hơi xếch lên, mũi nhỏ nhưng thấp
- Gia đình có anh trai 1991 ăn chơi, phá khá nhiều tiền của của bố mẹ, không lo làm ăn nên sự nghiệp không làm được gì nổi bật. Kinh tế gia đình ổn, đầy đủ.
- Đương số đang học về Tài chính, hiện chưa xác định được ngành nghề muốn theo đuổi.

Con xin cảm ơn và rất mong được Cao nhân xem giúp ạ.

Hình ảnh
Em đi học ngoại ngữ đi, sẽ có lúc phải xài đến nó đấy
Được cảm ơn bởi: halinh0109
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

halinh0109 đã viết: 14:22, 07/09/19
Andre đã viết: 13:30, 07/09/19 Không -Kiếp cũng chỉ là 2 ngôi sao trong tử vi mang tên địa không và địa kiếp thôi mà. Nó đâu có thực mà cần hóa giải. Thực tình cứ nói tính chất các sao thế này, thế kia, bla bla... Nhưng tất cả vốn không có thực, làm gì ai nhìn thấy, sờ thấy không - kiếp hình dạng ra làm sao. Tất cả chỉ là sự hình tượng hóa của con người. Lấy các ngôi Sao để mã hóa quá khứ, hiện tại và tương lai của người khác thôi. Nó chỉ mang ý nghĩa báo hiệu cho bạn rằng bạn sẽ gặp một sự việc nào đó, mang tính chất như này, kết quả nó sẽ thế kia. Đấy, tất cả mấy ngôi sao trong tử vi chỉ mang ý nghĩa đấy thôi. Nó vốn không có thực, hóa giải sao được . Cái em cần hóa giải là sự việc nó báo hiệu kìa. Hóa giải như thế nào??? Không phải dựa vào mấy ngôi sao trong tử vi để giải quyết vấn đề đâu.
Dạ vì mới biết đến tử vi nên em cũng có nhiều cái tò mò :D Hầu hết ai cũng tò mò về số mệnh mà ạ. Em thì tin tử vi hơn bói toán vì tử vi là khoa học, nên cũng muốn xem lá số để biết được gì hay cái đó ạ.
Dù lá số có xấu hay tốt thì mình cũng nên cố gắng hết mình trong cuộc sống, em vẫn luôn quan niệm như vậy. Em rất cảm ơn những lời chia sẻ của anh/chị ạ :x
Không có gì, mình cũng chỉ chém gió thôi, đừng tin vì mình không biết gì về tử vi đâu. Ha ha. Thấy bạn nói tò mò về số mệnh bản thân mình mới nhớ, Lên đây lâu vậy mà cũng chưa biết số phận mình nó ra làm sao. Nay có thấy cái topic nghiệm lý vào hỏi thử . Bạn cũng nên thử, biết đâu lại tìm được chút gì hay ho. Không có bạn thì mình đã quên mục đích ban đầu mình đọc tử vi. Ha ha, vì tò mò mà =))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 22:13, 07/09/19
Không có gì, mình cũng chỉ chém gió thôi, đừng tin vì mình không biết gì về tử vi đâu. Ha ha. Thấy bạn nói tò mò về số mệnh bản thân mình mới nhớ, Lên đây lâu vậy mà cũng chưa biết số phận mình nó ra làm sao. Nay có thấy cái topic nghiệm lý vào hỏi thử . Bạn cũng nên thử, biết đâu lại tìm được chút gì hay ho. Không có bạn thì mình đã quên mục đích ban đầu mình đọc tử vi. Ha ha, vì tò mò mà =))
Lên đây lâu vậy mà chưa biết khóc nhè nó ra sao, andre đã cho anh thấy rồi :> , toàn thấy mi lên khóc nhè, chứ tò mò cái gì :D , đã xem được khi nào thì hết tè dầm chưa ;;) :D
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:33, 07/09/19
Andre đã viết: 22:13, 07/09/19

Lên đây lâu vậy mà chưa biết khóc nhè nó ra sao, andre đã cho anh thấy rồi :> , toàn thấy mi lên khóc nhè, chứ tò mò cái gì :D , đã xem được khi nào thì hết tè dầm chưa ;;) :D
Khóc lóc có 1 lần mà anh cứ làm như em hay khóc lắm không bằng. Em đang nghĩ nếu lần sau phải nói chuyện với anh thì phải trả lời như thế nào. Đại ý nó thế này. Em đã nghĩ vô cùng kĩ và có khả năng anh nghĩ em là đứa yếu đuối, thần kinh yếu, hay bị áp lực, hay bị tổn thương vì người khác nên mới quan tâm, chiếu cố em vậy. Sự thật là cũng có phần hơi giống anh đóan. Nhưng chắc có một cái anh đoán không ra là em sẽ không thể dựa dẫm vào bất cứ lòng tốt của anh mãi được. Như thế là dựa dẫm, lợi dụng người khác. Một sự thật nữa là mặc dù chẳng biết gì về tương lai của mình, nhưng em luôn dùng mọi dấu hiệu được báo ở hiện tại để dự đoán. Em là đứa khá lười và thụ động, nên sẽ tận dụng nốt khoảng thời gian được lười và thụ động này. Vẫn tận hưởng và khám phá cuộc sống từng ngày. Mỗi ngày em đều phát hiện được nhiều điều mới. Ví dụ như hôm nay chẳng hạn, em phát hiện ra 2 thứ mình thấy tâm đắc:
1. Sự vô định trong topic chị linhchauhacbach vốn không tồn tại, nó không có thực. Đó chỉ là cách làm con người thấy dễ chịu hơn trước một vấn đề bản thân không dám đối mặt.
2. Topic này chẳng hạn, một người đến với tử vi, hỏi cách hóa giải các Sao. Nhưng khi đọc sao này hóa giải Sao kia thì nên hiểu và vận dụng vào thực tế như nào. Vậy đấy. Còn cả muôn thứ em hiểu ra nữa. Hiểu cảm xúc và suy nghĩ của mình. Đọc chính mình, đọc người khác.
Bí mật nho nhỏ: em đánh giá anh Cự Nhật khá cao vì em có cảm giác anh hiểu rõ bản thân mình. Nên có thể đọc và hiểu con người em chút chút. He he
Ngày nào đối với em cũng thú vị lắm, kể cả nó có không thú vị em cũng làm nó thú vị hết. Nhiều lúc mải chơi quá nên chỉ cần người nhắc em quay lại thôi.
Cảm ơn anh lắm. Nhưng mà thật sự em mạnh mẽ hơn so với tưởng tượng củ anh nhiều. Làm ơn xóa hình ảnh con bé mít ướt và Đới dầm đi giùm cái . Hu hu, anh đừng nghĩ vậy nữa sau này em hứa sẽ lễ phép với anh nhất cái diễn đàn này luôn :((
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Mà em viết dài vậy chưa chắc anh đã hiểu. Lần sau sẽ cố gắng viết ngắn gọn hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”