Vu Thien Huu

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Trả lời bài viết
Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vu Thien Huu

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

https://www.youtube.com/watch?v=yMQoCkinVX4

Tình cờ lướt lại bài này :D
Cũng là lần đầu nghe cho trọn vẹn bài này. Lần đầu bạn gửi cho thì cũng lướt lướt, mình chưa để tâm vào mà nghe.
Nghe sao thấy nhè nhẹ tấm lòng ghê, thế nên post này mình sẽ ghép tên của bạn đó vào xem như một lời cảm kích thầm lặng. Cảm ơn vì đã muốn biết mình thích những gì, nhẹ nhàng hỏi rằng mình cảm thấy thế nào. Dù sao thì rất tinh tế, kể cả thông điệp của bài này cũng rất riêng theo cách của VuThienHuu.

Mình chẳng thích gọi đó là anh, mình thích gọi là bạn hơn, nếu xưng là bạn nó sẽ đúng cái cảm giác của mình hơn và nó cũng đúng với những gì mà người ta mang tới.
Chẳng biết bạn có nhớ không, cái tầm ngắm mà mình chỉ bạn tới: một nơi cao thật cao mà có thể nhìn xuống cả một phần thành phố hoa lệ. Chắc đó cũng tạo nên cái nhẹ nhàng, bình yên ấy nhờ? . Điều đó vẫn làm mình vui vui hơn chút, ít nhất khi bạn tới vùng đất của mình, mình đã đưa bạn tới một nơi đáng để giữ vào tim :D.

Mình chỉ có thể nghe bài nhạc bạn gửi, còn mình thì chưa muốn gửi những gì mình thích. Chắc bạn cũng hiểu nên lâu giờ mới vậy.
Cảm ơn vì đã cởi mở với mình. Khi mình sẵn sàng có khi chúng ta lại có thể ngồi nhìn thành phố (có khi là thành phố nơi bạn sống đấy) :D.

Còn giờ thì, đúng là một cuộc quay vòng ấy, vì cả mình và bạn đều đi quá nhiều ấy?? Nhiều lúc cứ thấy sao hài hước cho những cuộc hẹn rượt đuổi nhau, không có vote của ông Thiên thì khó thế đấy bạn ạ :)). Nhưng mà bạn à, cái gì cũng cod lí của nó đó.

Giờ này bạn ở đâu trên mảnh đất hình chữ S này? Dù có ở đâu thì cũng có một Trung Thu ấm áp nhé.
Nay mình bận với oải quá, may mà nghe bài bạn gửi xong giờ thấy nhẹ đi chút chút.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”