Tiểu hạn Thiên Không Kiếp Sát Đào Hoa, cách cục tu tâm?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tiểu hạn Thiên Không Kiếp Sát Đào Hoa, cách cục tu tâm?

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:59, 13/09/19
Andre đã viết: 22:41, 13/09/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:34, 13/09/19

Ờ rồi thì không biết ai là chồng :)) , troll riêng e chứ k có ý chế giễu thái âm :>
Là sao nhỉ??? Thật sự em.rất thích mấy người con gái ăn nói dịu dàng nhớ, tại em nói chuyện thấy cứ hơn hớn làm sao ấy. Chưa gặp zai thái âm bao giờ. Gặp mỗi ông anh Cự-Nhật. Có cự môn kìa. Dễ sau lấy người giống anh lắm. :))
A a đá xoáy , nhưng a chụp được :)) , phút trước thái âm phút sau lại cự môn, định lấy mười mấy ông chồng à =)) , a tưởng tn, vẫn là andre đó, haha, chả có lập trường gì cả :-j . Ai cũng yêu, ai cũng lấy :> . Cự môn ăn nói dịu dàng lắm, con gái e chơi vs ai cự môn ấy , vui nhất :x
Xung quanh em có mỗi thằng em zai Cự Môn cư ngọ. Ở nhà hay ăn tranh với nó. Còn trong đám bạn Tham Lang áp đảo về số lương, tiếp đến là thái dương -thiên lương. Đã có ai đâu mà lấy chồng. Mình cứ phóng tầm mắt ra 60 km, trúng đâu mình lấy đấy. Đây gọi là trông xa, nhìn rộng, nhắm trúng đích :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 23:04, 13/09/19
Andre đã viết: 22:41, 13/09/19
Là sao nhỉ??? Thật sự em.rất thích mấy người con gái ăn nói dịu dàng nhớ, tại em nói chuyện thấy cứ hơn hớn làm sao ấy. Chưa gặp zai thái âm bao giờ. Gặp mỗi ông anh Cự-Nhật. Có cự môn kìa. Dễ sau lấy người giống anh lắm. :))
A a đá xoáy , nhưng a chụp được :)) , phút trước thái âm phút sau lại cự môn, định lấy mười mấy ông chồng à =)) , a tưởng tn, vẫn là andre đó, haha, chả có lập trường gì cả . Ai cũng yêu, ai cũng lấy . Cự môn ăn nói dịu dàng lắm, con gái e chơi vs ai cự môn ấy , vui nhất :x
Xung quanh em có mỗi thằng em zai Cự Môn cư ngọ. Ở nhà hay ăn tranh với nó. Còn trong đám bạn Tham Lang áp đảo về số lương, tiếp đến là thái dương -thiên lương. Đã có ai đâu mà lấy chồng. Mình cứ phóng tầm mắt ra 60 km, trúng đâu mình lấy đấy. Đây gọi là trông xa, nhìn rộng, nhắm trúng đích :))
Kinh, mắt cú à, những 60km :)) , e ăn tranh sao được, cự môn mồm to nên ăn khỏe lắm :"> =)) , nhường em đi, chị lớn rồi mà vẫn tham ăn ^:)^ , tối nay e chơi hết mấy cái bánh nướng rồi :>
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:33, 13/09/19

A a đá xoáy , nhưng a chụp được :)) , phút trước thái âm phút sau lại cự môn, định lấy mười mấy ông chồng à =)) , a tưởng tn, vẫn là andre đó, haha, chả có lập trường gì cả . Ai cũng yêu, ai cũng lấy . Cự môn ăn nói dịu dàng lắm, con gái e chơi vs ai cự môn ấy , vui nhất :x
Kinh, mắt cú à, những 60km :)) , e ăn tranh sao được, cự môn mồm to nên ăn khỏe lắm :"> =)) , nhường em đi, chị lớn rồi mà vẫn tham ăn ^:)^ , tối nay e chơi hết mấy cái bánh nướng rồi :>
60km là 60 mệnh cách trong từ vi ấy. Mắt cú gì đâu, ngồi nhìn qua điện thọai. Thằng em trai dạo này béo quá rồi nên mẹ em đang kìm không cho ăn nữa. Mình ăn hộ coi như giúp đỡ thôi. Hôm nay ăn nhiều bánh quá: bánh quy, bánh chưng, bánh bông lan, bánh su-kem, bánh trứng nên quên ăn bánh nướng. =)) Đợi mãi không thấy ông chủ top vào nghiệm lý.
Giờ nhìn lại hóa ra có 132 cung mệnh. Thôi, chịu khó phóng tầm mắt thêm 71 cung nữa vậy. Trừ cung mệnh của mình ra.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 23:41, 13/09/19

X
60km là 60 mệnh cách trong từ vi ấy. Mắt cú gì đâu, ngồi nhìn qua điện thọai. Thằng em trai dạo này béo quá rồi nên mẹ em đang kìm không cho ăn nữa. Mình ăn hộ coi như giúp đỡ thôi. Hôm nay ăn nhiều bánh quá: bánh quy, bánh chưng, bánh bông lan, bánh su-kem, bánh trứng nên quên ăn bánh nướng. =)) Đợi mãi không thấy ông chủ top vào nghiệm lý.
Giờ nhìn lại hóa ra có 132 cung mệnh. Thôi, chịu khó phóng tầm mắt thêm 61 cung nữa vậy. Trừ cung mệnh của mình ra.
Kể ra bụng em cũng to ngang cái thúng nhỉ, ăn được như vậy thì k phải là 1 cô gái tầm thường rồi :> , e biết mấy vđv sumo k, bỗng dưng chế độ ăn của e làm a nghĩ đến họ :"> . Thôi đêm nay chuẩn bị tinh thần tào tháo đuổi đi, ngủ nghê gì nữa ;;) :x
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:53, 13/09/19
Giờ nhìn lại hóa ra có 132 cung mệnh. Thôi, chịu khó phóng tầm mắt thêm 61 cung nữa vậy. Trừ cung mệnh của mình ra.
Kể ra bụng em cũng to ngang cái thúng nhỉ, ăn được như vậy thì k phải là 1 cô gái tầm thường rồi :> , e biết mấy vđv sumo k, bỗng dưng chế độ ăn của e làm a nghĩ đến họ :"> . Thôi đêm nay chuẩn bị tinh thần tào tháo đuổi đi, ngủ nghê gì nữa ;;) :x
Đừng nói xui vậy chứ. Ăn hơi nhiều thôi chứ chưa đến mức vậy đâu. Mà cũng hay mất ngủ vì tội ăn quá no thật . =))
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Nhưng mà ông anh chơi trên này cũng lâu quá nhể. Sắp được 3 năm cmnr. :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 00:05, 14/09/19
A lập nic để đó thôi. Còn mới chơi từ năm ngoái. 😙 Nói chung cũng chỉ là ng mới thôi. Dính cái vận mới biết đến môn này 😑 Chủ yếu biết tí nghịch chơi cho vui thôi vì a khoái mấy món kiểu như này. chứ k phải học để tự coi số neen cũng viết xằng bậy nhiều. Cả mi nữa biết ít thôi 😑 Tào tháo đã đuổi đến nơi chưa mà vẫn ngồi đó 😷🙄
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 00:34, 14/09/19
Andre đã viết: 00:05, 14/09/19
A lập nic để đó thôi. Còn mới chơi từ năm ngoái. 😙 Nói chung cũng chỉ là ng mới thôi. Dính cái vận mới biết đến môn này 😑 Chủ yếu biết tí nghịch chơi cho vui thôi vì a khoái mấy món kiểu như này. chứ k phải học để tự coi số neen cũng viết xằng bậy nhiều. Cả mi nữa biết ít thôi 😑 Tào tháo đã đuổi đến nơi chưa mà vẫn ngồi đó 😷🙄
Tào tháo nhìn mặt em ngáo quá nên ổng đi qua luôn rồi. Anh ngủ ngon nhé, em ngủ đây, mai còn dậy sớm. Em lên đây chơi chứ có biết cái gì đâu... =)) nên cũng viết xằng bậy nhiều lắm.
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi duongluong1988 »

Andre đã viết: 14:01, 13/09/19 Hình ảnh
Đây là lá số của mình, năm nay là một năm đáng nhớ của mình về mặt tâm linh. Thật sự là sang năm nay mình được định hướng và phát triển về mặt tâm linh khá mạnh. Hằng năm đến một tháng cố định trong năm mẹ mình sẽ phải đi lễ. Cũng có điềm báo và lời nhắc lúc đó. Lễ xong thì khả năng tâm linh của mình khá nhạy bén. Gia đình mình có truyền thống tâm linh và rất tín tâm nên từ nhỏ đã được định hướng phải tu tâm, cũng như theo tôn giáo từ sớm. Mình cũng xác định rõ nhiều thứ nhưng bắt đầu sang năm nay nhiều điều rõ ràng hơn, cũng được chỉ bảo nhiều hơn trong tu tâm và tâm linh. Bạn thử nghiệm lý xem thế nào?
Mình thấy năm này được đó rồi mất đó. Không biết vô tình hay hữu ý mình cũng đang đọc quyển Đường Xưa Mây Trắng của Thích Nhất Hạnh. Mình thì không hoàn toàn tâm linh, chỉ là tham khảo để nâng cao tư duy.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

duongluong1988 đã viết: 13:11, 14/09/19
Andre đã viết: 14:01, 13/09/19

Mình thấy năm này được đó rồi mất đó. Không biết vô tình hay hữu ý mình cũng đang đọc quyển Đường Xưa Mây Trắng của Thích Nhất Hạnh. Mình thì không hoàn toàn tâm linh, chỉ là tham khảo để nâng cao tư duy.
À, thực ra sự tâm linh mà mình cảm ứng được không hẳn như bà đồng, coi bói,... Nó một phần giống như khi gặp một vấn đề gì đó thì mình có cảm giác đã thấy, đã gặp từ trước rồi. Biết rõ vấn đề đề ở đâu, nhận ra một cái gì đấy. Sau đấy nhận thấy mỗi điều nhận thấy đó Đều được lý giải theo lý thuyết, quan điểm Phật giáo theo cách này hay cách khác. Mình cũng có tín ngưỡng với các tôn giáo khác nữa nên có sự cảm ứng khá nhạy. Nhiều chuyện đúng là chỉ có tin thì mới thấy. Mình cũng đọc sách của thầy Thích Nhất Hạnh như : Không diệt, không sanh đừng sợ hãi và Sám Pháp địa xúc của thầy. Rất hay và nhiều ý nghĩa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”