Hạn bị sa đà tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hạn bị sa đà tử vi

Gửi bài gửi bởi Andre »

Nameless_Sen đã viết: 19:00, 17/09/19
Andre đã viết: 18:48, 17/09/19 Cái này dễ giải lắm. Nói cho cách giải, đi giải hạn này. Tử vi là tĩnh, tâm là động. Động tử vi hay động tâm? Chỉ cần nhìn thấy cái động là biết hạn này từ đâu? Biết động ở đâu thì tĩnh tại đấy. Không tìm được thì quay về tĩnh tâm. :))
Bạn này tính chộp giật nhỉ? Đi đâu cũng thấy, lanh chanh tinh tướng.
Chào bác nhé, he he, dạo này ít lanh chanh tinh tướng rồi mà nhỉ? Nhưng thấy cái tôi nói có lý mà. À quên, từ bé chưa chộp giật của ai cái gì. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

dongthai1991 đã viết: 18:57, 17/09/19
Andre đã viết: 18:48, 17/09/19 Cái này dễ giải lắm. Nói cho cách giải, đi giải hạn này. Tử vi là tĩnh, tâm là động. Động tử vi hay động tâm? Chỉ cần nhìn thấy cái động là biết hạn này từ đâu? Biết động ở đâu thì tĩnh tại đấy. Không tìm được thì quay về tĩnh tâm. :))
Em gai tới ngũ đẳng rồi ah
À, cũng chỉ chém gió, chứ tử vi có học được chữ nào đâu. Anh tìm được đáp án chưa?
ông chủ top bảo lanh chanh tinh tướng nên xin lỗi chủ top ạ.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Mà bình luận nốt cho có ý. Cái tôi nói cũng có lý lắm. Lấy ví dụ cho dễ hiểu , nói rồi cho người ta hiểu cũng là có lòng tốt. Tôi ghi nhận lòng tốt của mình, tôi cảm ơn mình.
Như bác bảo tôi lanh chanh, tinh tướng chẳng hạn. Tôi có thể tức giận, đây là cái tâm tôi động đậy. Còn cái bất động ở đây là lời nói, suy nghĩ của bác. Đấy là cái tĩnh. Tôi làm sao thay đổi được cái tĩnh của bác. Giống như cái tiêu đề của bác và mấy lời bác kể về tử vi chẳng hạn. Kể cả bác có tin hay không tin, suy diễn nó thế nào thì nó vẫn là tĩnh, vẫn không đổi. Ha ha ha. Cái động ở đây là suy nghĩ của bác về nó, bác đã băn khoăn, tâm động của bác đến tử vi. Tâm bác phải tĩnh thì mới biết hạn của bác từ đâu tới, tồn tại thế nào. Câu hỏi của bác là gì. Ơ hơ , mà tâm tôi động nhưng tôi không để nó khởi lên tâm sân hận với mấy lời của bác đâu ạ. >:D< . Nhưng mà lực đoan câu hỏi của bác, tâm bác động chính là về sự tồn tại của tử vi. Chân thành xin lỗi vì lanh chanh vào đây ạ. Lại khẩu nghiệp. I'm sorry. [-O<
Andre kính bác :x

P/S: dạo này tôi đang tìm hiểu một số thứ nên nói chuyện hơi HÂM một chút. Có lòng tốt bác rộng lượng bỏ qua nhé! :-h
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

Andre đã viết: 19:40, 17/09/19 Mà bình luận nốt cho có ý. Cái tôi nói cũng có lý lắm. Lấy ví dụ cho dễ hiểu , nói rồi cho người ta hiểu cũng là có lòng tốt. Tôi ghi nhận lòng tốt của mình, tôi cảm ơn mình.
Như bác bảo tôi lanh chanh, tinh tướng chẳng hạn. Tôi có thể tức giận, đây là cái tâm tôi động đậy. Còn cái bất động ở đây là lời nói, suy nghĩ của bác. Đấy là cái tĩnh. Tôi làm sao thay đổi được cái tĩnh của bác. Giống như cái tiêu đề của bác và mấy lời bác kể về tử vi chẳng hạn. Kể cả bác có tin hay không tin, suy diễn nó thế nào thì nó vẫn là tĩnh, vẫn không đổi. Ha ha ha. Cái động ở đây là suy nghĩ của bác về nó, bác đã băn khoăn, tâm động của bác đến tử vi. Tâm bác phải tĩnh thì mới biết hạn của bác từ đâu tới, tồn tại thế nào. Câu hỏi của bác là gì. Ơ hơ , mà tâm tôi động nhưng tôi không để nó khởi lên tâm sân hận với mấy lời của bác đâu ạ. >:D< . Nhưng mà lực đoan câu hỏi của bác, tâm bác động chính là về sự tồn tại của tử vi. Chân thành xin lỗi vì lanh chanh vào đây ạ. Lại khẩu nghiệp. I'm sorry. [-O<

P/S: dạo này tôi đang tìm hiểu một số thứ nên nói chuyện hơi HÂM một chút. Có lòng tốt bác rộng lượng bỏ qua nhé! :-h
Hi em gái. Thật ra anh lên diễn đàn là để nghiệm lý con đường khởi nghiệp thôi. Anh chia sẻ với em gái nè. Nhà anh có ba anh em? Ba anh mất nạ anh 12 thì thân em út của anh mới 1 tuổi. Em nghĩ đi một mẹ nuôi ba con làm sao giàu? Nhưng bây h ba anh em anh đều có nhạc riêng mắc dù ko lao động nhiều. Thì ứng với cung phụ mẫu của anh là ba má anh có của. Thứ hai hề cung quan em gái nói xung chiêú cung thê thì anh có ý nghĩ là cưới vợ rồi sẽ giao vk anh công việc anh đang làm thì đó là lui cung rồi. Về ước muốn tính cách người vợ thì cung thê nói lên rồi do ba anh mất sớm nên tâm lý luôn lo sợ rủi ro nên kiếm vk thái dương để cứng rắn có khả năng chèo lái là đúng. Bên cạnh đó còn có văn xương hoá lộc thì là người giỏi tính toán về tiền bạc thì cái này là điều anh mong muốn. Về điền trạch thì anh là con trưởng nên sẽ được hưởng lộc phụ mẫu là đúng. Thực tế thì nếu mà chơi mấy trò bốc thăm thì anh luôn có giải. Đó là lộc bất ngờ. Tử vi là nhân quả muốn thắng quả thì cần có đức. Về bạn bè thì bạn bè anh đều là chủ doanh nghiệp. Thật ra anh cũng nghiên cứu tử vi anh luôn hỏi là để tìm ra con đường riêng chứ ko phải ngươi ta nói xấu là xấu, nói đẹp là đẹp đẹp mà ở đây là để hiểu cái tốt cái xấu mình cần khắc phục cái gì. Như tính cách hồi lúc trẻ anh hay nói chuyện ta đây, nói ước mơ này nọ. Bây h anh 30 anh lại từ tôn anh là nghệ và luôn khiêm nhường. Vậy triệt đóng mệnh có ý nghĩa gì? Cám ơn em gái luôn nói tốt giúp anh mấy ngày qua nhé. Hãy tin tưởng vào bản thân em sẽ thành công
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 19:40, 17/09/19 Mà bình luận nốt cho có ý. Cái tôi nói cũng có lý lắm. Lấy ví dụ cho dễ hiểu , nói rồi cho người ta hiểu cũng là có lòng tốt. Tôi ghi nhận lòng tốt của mình, tôi cảm ơn mình.

Tinh tướng 😑
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 00:04, 18/09/19

Tinh tướng 😑
Ôi, định trả lời ông ở trên trước mà nãy nhắn tin cho anh dài quá, hết hơi, giờ đi ngủ cái. Ngủ đi ông ạ, không mai lại ngáp (:|
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

dongthai1991 đã viết: 23:55, 17/09/19
Andre đã viết: 19:40, 17/09/19
Tử vi thì chẳng mấy chữ, thôi trả lời câu hỏi của anh theo ngu Kiến của mình nhé!
Sao triệt ở cung mệnh của anh theo cách nhìn của em là tốt đấy. Triệt ngay tại mệnh sẽ làm cuộc sống lúc nhỏ của anh vất vả, cơ cực. Nhưng mà có cực khổ thì người ta mới có ý chí vươn Lên, anh mới trở thành người như hôm nay. Với lại Sao anh không nghĩ chính cái triệt ấy ngăn cản những điều không tốt đến với mình và cả những ý nghĩ không tốt của bản thân chứ? Thử nghĩ mà xem đã bao lần ở 2 đại vận đầu, anh từng bị cám dỗ bởi cuộc sống nhưng đều có thể vượt qua hoặc chí ít không để xảy ra sai lầm đáng tiếc chứ? Nếu xét theo tử vi thì cũng nên nói đến ông triệt một tiếng mới phải. Còn một điều đặc biệt trong lá số anh biết là gì không? Chính là Nhật_Nguyệt đều rực sáng nhé. Anh được hưởng trọn vẹn cả tình thương của cả bố và mẹ. Thái Dương cũng Thân, thái âm cung phúc đức. Quá đẹp. Cha dẫn lối, mẹ bảo vệ. Ông anh nên biết ơn cha mẹ mình, phải luôn luôn nhớ đấy. Hãy coi như triệt mệnh giống một cách che chở, chỉ đường anh đi vào con đường đúng đắn. Sự chỉ dẫn của cha mẹ, của ông bà tổ tiên . Tuy là nó cũng có điểm bất lợi là sẽ làm cho mọi thứ khởi đầu của anh rất khó khăn. Nhưng thôi nào chàng trai, đấy là cái giá phải trả cho mọi thành công sau này.
Ờ, giờ muộn rồi, cảm ơn lời khen của anh nhé. Thật tình là em không nói tốt gì đâu. Vẫn biết cuộc sống ngoài đời sóng gió lớn lắm,không biết bản thân sẽ biến đổi ra sao . Nhưng chắc chắc sẽ cố gắng trở thành một người xuất sắc. Học tử vi cũng được, không học cũng không sao. Chỉ cần cái cần hiểu mà hiểu được là đủ rồi. Em thấy anh hỏi nhiều quá, Đi tìm đáp án ở khắp mọi nơi, nhưng em chẳng nói cũng không cẩn? Vì sao? Vì đi tìm hòai sẽ mệt, sẽ tuyệt vọng, rồi phải dừng lại và trở về với hiện tại, về với chính mình, khi đấy thì sẽ thấy đáp án.
Lời khuyên cho anh là nếu anh làm bất cứ việc gì, dù có thành công hay thất bại thảm hại đi nữa thì nhìn vào lá số anh luôn phải nghĩ mình là người có phúc, mình có số hưởng. Vu mình được hưởng mọi thứ tốt đẹp nhất mà cha mẹ để lại. Dù có bất cứ điều gì xảy ra thì vẫn phải sống tốt, sống vui và sống có ích. Những gì biết về lá số của anh đã nói hết rồi đấy, đừng có hỏi nữa. Thích tìm gì mà không ai nói cho thì cứ tự mà tìm, hỏi nhiều quá đấy.
Chúc anh ngủ ngon, hôm nay mình nói nhiều quá! :x
P/S: hóa ra hỏi triệt mệnh à? Cứ tưởng hỏi cung điền trạch nữa. Mà ông anh cần trả lời theo kiểu tử vi, mà hình như em nói hơi lạc đấy. Thôi, xem nghe được cái gì thì nghe, không thì vứt vào sọt rác cũng được. Viết cho mình, đọc cho người vậy.
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Andre!
Em có biết lịch sự là gì không vậy mà vào đây viết tràn lan lên topic của người khác
Không rõ em bao nhiêu tuổi mà đòi đi dạy đời trong khi cái lịch sự tối thiểu, lễ nghĩa em không học được. Tư duy thì kiểu khôn vặt đòi dạy đời mà tĩnh với động?
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Không biết Andre mệnh gì , làm tôi nhớ tới 1 nick ngày xưa bên tu vi sài gon hồi 2011 với mênh phá quân ,cô ta đăng bài nào là vu duyên bài đó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”