Nhật Nguyệt Tịnh Minh hay Đồng Cự hãm địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
suriquan
Chính thức
Chính thức

Nhật Nguyệt Tịnh Minh hay Đồng Cự hãm địa

Gửi bài gửi bởi suriquan »

Nhờ các bác luận giúp lá số này như thế nào, thấy BTV luận Mệnh như vậy chắc hỏng luôn đời trai:
Sinh 4h30 ngày 21/09/1979 DL
1. Cung Mệnh
Cung Mệnh của bạn đóng tại cung mùi trên lá số tử vi không có sao chính tinh cai quản nên gọi là cung vô chính diệu sao trung tinh gồm có ân quan thiên quý, hoa cái, sao xấu gồm có kình dương đắc địa hảo tinh hãm địa thái tuế và quan phù đối với cung mệnh là cung thiên di có sao thiên đồng và cự môn hãm địa sao trung tinh gồm có địa kiếp hãm địa thiên hư phá toái và sao tuế phá bởi vậy tính cách của bạn thuộc về mẫu người có đôi lúc có tính bảo thủ đôi khi không có tham vọng lớn trong cuộc sống, cá tính thiếu chuyên nhất nên khó phát huy được bản thân nên chỉ đạt được sự trung bình về mọi mặt, sao thiên đồng hãm gây ra khuynh hướng hay thay đổi đường lối không đúng lúc, sao cự môn hay gây ra lo nghĩ vẩn vơ do vậy trong con người bạn dễ có hai mặt bên ngoài thì mạnh mẽ bên trong đôi lúc cô độc không tìm được sự chia sẻ cho nên khuyết điểm trên lá số tử vi của bạn :
- Có nhiều ước mơ mang tính không hiện thực, bản thân thiếu tự tin đôi lúc không dám biểu lộ quan điểm riêng của mình, cách suy nghĩ cũng như hành động đều bất định, ý chí yếu đôi lúc không kìm hãm được bản năng nên dễ bị thua thiệt trong lĩnh vực tình cảm, bạn còn thiếu cả khả năng lãnh đạo điều hành công việc nên không thể đảm nhận những công việc mang tính chất nghiêm trọng.
Ưu điểm: hầu hết đều có tâm lý bằng lòng với thực tế ít tham lam không tranh gianhf kẻ khác luôn luôn tìm cách dung hòa với mọi người xung quanh

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Andre, cự nhật không kiếp, Vô định 123, anhthu5993, duongluong1988
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Nhật Nguyệt Tịnh Minh hay Đồng Cự hãm địa

Gửi bài gửi bởi vio »

suriquan đã viết: 10:17, 19/09/19 Nhờ các bác luận giúp lá số này như thế nào, thấy BTV luận Mệnh như vậy chắc hỏng luôn đời trai:
Sinh 4h30 ngày 21/09/1979 DL
1. Cung Mệnh
Cung Mệnh của bạn đóng tại cung mùi trên lá số tử vi không có sao chính tinh cai quản nên gọi là cung vô chính diệu sao trung tinh gồm có ân quan thiên quý, hoa cái, sao xấu gồm có kình dương đắc địa hảo tinh hãm địa thái tuế và quan phù đối với cung mệnh là cung thiên di có sao thiên đồng và cự môn hãm địa sao trung tinh gồm có địa kiếp hãm địa thiên hư phá toái và sao tuế phá bởi vậy tính cách của bạn thuộc về mẫu người có đôi lúc có tính bảo thủ đôi khi không có tham vọng lớn trong cuộc sống, cá tính thiếu chuyên nhất nên khó phát huy được bản thân nên chỉ đạt được sự trung bình về mọi mặt, sao thiên đồng hãm gây ra khuynh hướng hay thay đổi đường lối không đúng lúc, sao cự môn hay gây ra lo nghĩ vẩn vơ do vậy trong con người bạn dễ có hai mặt bên ngoài thì mạnh mẽ bên trong đôi lúc cô độc không tìm được sự chia sẻ cho nên khuyết điểm trên lá số tử vi của bạn :
- Có nhiều ước mơ mang tính không hiện thực, bản thân thiếu tự tin đôi lúc không dám biểu lộ quan điểm riêng của mình, cách suy nghĩ cũng như hành động đều bất định, ý chí yếu đôi lúc không kìm hãm được bản năng nên dễ bị thua thiệt trong lĩnh vực tình cảm, bạn còn thiếu cả khả năng lãnh đạo điều hành công việc nên không thể đảm nhận những công việc mang tính chất nghiêm trọng.
Ưu điểm: hầu hết đều có tâm lý bằng lòng với thực tế ít tham lam không tranh gianhf kẻ khác luôn luôn tìm cách dung hòa với mọi người xung quanh

Hình ảnh
Bạn giàu đấy, càng về sau càng tốt.
Được cảm ơn bởi: suriquan, cự nhật không kiếp, Vô định 123
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

Bạn giàu đấy, càng về sau càng tốt.

Cháu cám ơn bác VIO, cháu đã đọc nhiều bài luận của bác, bác có thể cho cháu ít bình luận về đại hạn hiện nay được không ạ " đại vận 35-44".
Một lần nữa xin cám ơn bác.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Sau cũng phải như bác này lên làm một bài tự bình về lá số của mình mới đúng. Tự trải nghiệm có khác hẳn nghe luận giải từ các thầy. Cho hỏi bác sức khỏe vẫn tốt và hôn nhân vẫn hạnh phúc chứ ạ? Tại thấy con địa không(h) gặp triệt ở cung phúc đức?
Được cảm ơn bởi: suriquan
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

Andre đã viết: 11:10, 19/09/19 Sau cũng phải như bác này lên làm một bài tự bình về lá số của mình mới đúng. Tự trải nghiệm có khác hẳn nghe luận giải từ các thầy. Cho hỏi bác sức khỏe vẫn tốt và hôn nhân vẫn hạnh phúc chứ ạ? Tại thấy con địa kiếp(h) gặp triệt ở cung phúc đức?
Cám ơn bác đã ghé qua.
Sức khỏe vẫn tốt, hôn nhân vẫn hạnh phúc, có 2 o con gái.
Hạn hiện nay mình thấy xấu nên hơi vô định.
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Vô định 123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vô định 123 »

Cái này thì đúng Nhật nguyệt tịnh minh, lá số đẹp, có gì đó giống giống lá số Khổng Minh.
Có nhật nguyệt chiếu hư không, có tả hữu, quang quý, tứ linh, thai tọa.
Vận chưa đến thôi, đợi 45 tuổi bác nhé.
Được cảm ơn bởi: suriquan
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Nếu ls này chuản giờ sinh thì giờ phải rất giàu rồi..sn 79 cơ mà...

Anh có thể cho biết kết hôn sinh con năm nào ko??
Có bị đuối nc năm.nào ko??

Hạn có gì ko??
Ghi rõ năm.

Thân.
Được cảm ơn bởi: suriquan, cự nhật không kiếp
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

vnfaker98 đã viết: 11:33, 19/09/19 Nếu ls này chuản giờ sinh thì giờ phải rất giàu rồi..sn 79 cơ mà...

Anh có thể cho biết kết hôn sinh con năm nào ko??
Có bị đuối nc năm.nào ko??

Hạn có gì ko??
Ghi rõ năm.

Thân.

Cám ơn bác.
Kết hôn năm 2008, con sinh 2010 và 2012.
Mình không bị đuối nước, có bị té xe 2 lần nhưng bây giờ không nhớ năm hình như 2003 hay 2004.
Năm 1998 có đi bộ đội rồi về học đại học.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

suriquan đã viết: 11:21, 19/09/19
Andre đã viết: 11:10, 19/09/19 Sau cũng phải như bác này lên làm một bài tự bình về lá số của mình mới đúng. Tự trải nghiệm có khác hẳn nghe luận giải từ các thầy. Cho hỏi bác sức khỏe vẫn tốt và hôn nhân vẫn hạnh phúc chứ ạ? Tại thấy con địa kiếp(h) gặp triệt ở cung phúc đức?
Cám ơn bác đã ghé qua.
Sức khỏe vẫn tốt, hôn nhân vẫn hạnh phúc, có 2 o con gái.
Hạn hiện nay mình thấy xấu nên hơi vô định.
Cháu chưa đoán hạn bao giờ, cháu đoán linh tinh bác đừng để bụng. Cho hỏi hạn năm nay của bác có liên quan đến pháp luật? Không biết có dính dáng gì đến tranh giành đất đai điền sản không ạ? Cháu cảm ơn bác đã trả lời a.
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

xin hỏi mắt bác có tật gì không ạ , dễ tai nạn , có nhiệt trong người , hay cảm sốt không ạ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”