Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Re: Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

[/quote]
Chị ơi c cho e hỏi c đang làm nghề gì ạ :( lá số của e gần giống của c, học hành cũng tàm tạm mà k hiểu sao công việc nó k được ổn gì hết. :( e cảm ơn nếu c có thể chia sẻ ạ
[/quote]

Chào bạn! Mình làm admin bạn à. Công việc của mình cũng không có lúc nào yên ổn vì sếp thay như thay áo. Vừa vô làm công ty mới đã thấy nản muốn nghỉ rồi nhưng cố gắng vẫn làm hết năm. Cố gắng làm thì nó cũng yên ổn (6 năm 3 công ty chứ mấy) :D
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, hươngq
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

hươngq đã viết: 15:53, 27/09/19
fittonia_1 đã viết: 11:26, 26/09/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:31, 26/09/19 Mong dc xem ls tính khí giống con trai của cô em út 😏 Anh của bạn mình nghĩ k có vấn đề gì. Chủ yếu ở bản thân mà lại hơi khó đêr thay đổi 🤔
Chào bạn, mình đang băn khoăn giờ sinh nhưng sau khi tìm hiểu mình thấy mệnh Cự Môn giống với mình hơn, không muốn "thị phi", không làm gì "thị phi" mà "thị phi" cứ đến với mình. Âu cũng là cái số :)) :)) . Mình thì tướng tá giống con trai nhiều khi mọi người tưởng bị les nhưng đảm bảo là gái thẳng nha vì đã có chồng con đàng hoàng :D :D

Hình ảnh
Chị ơi c cho e hỏi c đang làm nghề gì ạ :( lá số của e gần giống của c, học hành cũng tàm tạm mà k hiểu sao công việc nó k được ổn gì hết. :( e cảm ơn nếu c có thể chia sẻ ạ
bạn up thử xem sao, xem có giống fittonia k, khác nhau nhiều ấy, giống sao dc :-?
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 19:08, 27/09/19

Chào bạn, mình đang băn khoăn giờ sinh nhưng sau khi tìm hiểu mình thấy mệnh Cự Môn giống với mình hơn, không muốn "thị phi", không làm gì "thị phi" mà "thị phi" cứ đến với mình. Âu cũng là cái số :)) :)) . Mình thì tướng tá giống con trai nhiều khi mọi người tưởng bị les nhưng đảm bảo là gái thẳng nha vì đã có chồng con đàng hoàng :D :D

Hình ảnh
bạn up thử xem sao, xem có giống fittonia k, khác nhau nhiều ấy, giống sao dc :-?
Sẵn đây nghiệm lý hai người sinh cùng ngày cùng giờ xem như thế nào. :D
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

hanmactusg đã viết: 15:48, 27/09/19 Cho mình hỏi thêm về anh bạn sinh năm 1984: tính cách vội vàng, ko kiên nhẫn, làm việc gì cũng hấp tấp, nóng vội phải ko?
Đúng rồi bạn ơi, mình thấy hay làm hỏng việc lắm, lớn rồi mà không chịu suy nghĩ nhưng mình thấy khá may mắn về đường học vấn, anh mình bị mất căn bản từ năm cấp 2, chỉ được mỗi cái biết chữ vậy mà cũng học lấy được bằng phổ thông >:D<
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

fittonia_1 đã viết: 19:23, 27/09/19
Sẵn đây nghiệm lý hai người sinh cùng ngày cùng giờ xem như thế nào. :D
Cùng ngày cùng giờ chắc phải truy thêm nhiều thông tin đó c. Gần giống thôi mà. Haha. Nói chung k chơi mấy ls cùng giờ. Mất time hehe. Khác ngày giờ còn coi ẩu dc 🤓
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, hươngq
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 15:06, 26/09/19
fittonia_1 đã viết: 09:12, 26/09/19
KMD đã viết: 04:26, 26/09/19 Ta học, hiểu rõ và thực hành được luật Nhân Quả thì ta đang đi trên con đường thiện nghiệp vậy. ;)
Anh mình chưa có duyên ngộ điều này, nếu hiểu được thì tốt quá rồi :( :(
Ta muốn giúp anh ta thì ta phải giúp chính ta trước đã.
Muốn giải quyết vấn đề 1 cách triệt để thì ta phải biết gốc của vấn đề nằm ở đâu.

Vậy ta có biết gốc của nghiệp được bắt nguồn từ đâu không?
Anh KMD ơi! Gốc của nghiệp là sao vậy anh, trừu tượng quá, anh có thể giải thích thêm để em suy ngẫm được không?
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Hình ảnh
Hình ảnh

dạ. Gần giống thôi ạ. Lá của e nát hơn của chị ý nhiều ạ :( hụ hụ. Cự kị... đc cái may mắn e đi học khá ổn k đến mức dốt lắm 😂. Chắc đc mỗi đường này thôi ạ. Đường đi làm e chán lắm. Chắc tại e mới còn chưa quen với áp lực
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, cự nhật không kiếp
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

fittonia_1 đã viết: 09:36, 27/09/19
Ta cần cẩn thận, dù cho ta dùng cả cuộc đời của ta, ta cũng không đền đáp hết công ơn của ba mẹ. Câu "đời cha ăn mặn, đời con khát nước" là nói theo cách cộng nghiệp. Cuộc sống riêng của anh ta gọi là biệt nghiệp.

Những sự việc đến với ta trong cuộc sống đều nằm trong luật Nhân Quả. Làm việc tốt thì tạo nghiệp tốt, làm việc xấu thì tạo nghiệp xấu. Tự làm tự chịu nhưng sao ta vẫn làm để tạo thêm nghiệp?
[/quote]

Dạ cám ơn anh KMD, hàm ý của anh em vẫn chưa hiểu hết, mặc dù biết ơn nghĩa sinh thành của ba nhưng em vẫn còn gút mắt trong lòng nên mới suy nghĩ về ba như vậy. Cám ơn anh đã nhắc nhở em về việc hiếu thảo với ba mẹ.
[/quote]
Các đức tính khác đều bắt nguồn từ hiếu. Hiếu là nền tảng đạo đức của xã hội vậy.

Gốc của nghiệp nằm ở tâm ta.
Khi ta suy nghĩ về ba thì ngay lúc đó tâm ta động. Mà tâm ta động thì ta tạo nghiệp. Đây gọi là ý nghiệp.

Vì vậy, ta phải thật cẩn thận trong ý nghĩ của ta. Ngay trong ý nghĩ này, ta có thể nhận ra nghiệp gì ta đang tạo và cái quả ta phải nhận lấy trong tương lai.
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, anhthu5993, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

hươngq đã viết: 20:44, 27/09/19
Hình ảnh

dạ. Gần giống thôi ạ. Lá của e nát hơn của chị ý nhiều ạ :( hụ hụ. Cự kị... đc cái may mắn e đi học khá ổn k đến mức dốt lắm 😂. Chắc đc mỗi đường này thôi ạ. Đường đi làm e chán lắm. Chắc tại e mới còn chưa quen với áp lực
Nhà em hình như mẹ e gánh vác nhà cửa hết à, bố hình như có vài tật xấu gì đó hả e ?? Em đang làm trong doanh nghiệp hả, thủ quỹ cầm tiền, tóm lại là giữ tiền?? Em nói kiểu dính lưỡi hả, khi nói díu cả vào nhau ấy, hát karaoke nghe khá là buồn cười :"> , k lợi khi giao du vs con trai, còn chơi vs con gái thì hay ở thế yếu , cải thiện khoản giao tiếp là ổn mà . Uhm, e học được mà ( học dược hoặc là kiểm toán ), nhưng a nghiêng về kinh tế nhiều hơn nên đoán e đang làm trong dn, đi làm chán chủ yếu do hơi yếu về mặt giao tiếp ấy, em cải thiện đi nhé ;;) . Nhà em có anh chị em gì không, e hay được anh chị em giúp đỡ đấy, nhưng người anh chị em này có tính súc cục, nhờ vả mà đao to búa lớn thì ăn đập ngay B-)
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:05, 29/09/19
hươngq đã viết: 20:44, 27/09/19
Hình ảnh

Nhà em hình như mẹ e gánh vác nhà cửa hết à, bố hình như có vài tật xấu gì đó hả e ?? Em đang làm trong doanh nghiệp hả, thủ quỹ cầm tiền, tóm lại là giữ tiền?? Em nói kiểu dính lưỡi hả, khi nói díu cả vào nhau ấy, hát karaoke nghe khá là buồn cười :"> , k lợi khi giao du vs con trai, còn chơi vs con gái thì hay ở thế yếu , cải thiện khoản giao tiếp là ổn mà . Uhm, e học được mà ( học dược hoặc là kiểm toán ), nhưng a nghiêng về kinh tế nhiều hơn nên đoán e đang làm trong dn, đi làm chán chủ yếu do hơi yếu về mặt giao tiếp ấy, em cải thiện đi nhé ;;) . Nhà em có anh chị em gì không, e hay được anh chị em giúp đỡ đấy, nhưng người anh chị em này có tính súc cục, nhờ vả mà đao to búa lớn thì ăn đập ngay B-)
Mẹ e bao trọn gói việc nhà a ạ. ^^ bố e cũng có tài ( e thấy thế =)) các bác xem cũng bảo thế) cũng có vài tật hơi to kiểu gái gú =)) em chỉ là ng trung gian tiền bạc thôi a ạ. Lắm tiền lắm nhưng mãi mãi k là của mình hơ hơ.
Em nói nhiều nhưng k bị vấp hay nhịu đâu ạ, hát karaoke thì banh nóc mất 😂. E cũng nghĩ nên bớt bớt soi lại. Tại e kiểu bị kĩ tính quá. E có em trai nó mới học lớp 11 ạ. Em e chỉ để e sai vặt và thỉnh thoảng đánh nhau với nó thôi 😂

Sao cung tài của em xấu thế k biết. K bao giờ có nhiều tiền luôn. Mặc dù e khá tiết kiệm. K ăn chơi đú đởn mấy đâu ạ. Mà cứ có việc này việc nó dùng hết rồi tiền thỉnh thoảng nó có 1 cục rơi vào ng chứ k được nhiều hoặc đều. Kể từ hồi e đi làm (năm 2016) e nghiệm ra vậy

À đúng như a bảo. E học kế toán kiểm toán. ^^ cảm ơn anh đã xem giúp em. Nhưng thực sự E muốn làm cô giáo :)
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”