Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

đã 2 năm từ khi topic bạn tạo, mọi thứ như thế nào rồi hả bạn?
thương bố mẹ bạn, bạn và vợ con anh này quá, đời anh này vậy là hết,
người khổ nhất cả đời vẫn là mẹ bạn, ôi, hết chồng tới thằng nghiệt tử...
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Mẹ bạn không biết dạy con trai cái gì cũng được Châu Á đa số đều vậy.
Nó nghỉ cả thế giới nợ nó😩😩😩
Gia đình mình không có chuyện này đâu.
Mượn $1 cũng làm giấy tờ bắt kí tên trả, ngày trả.
Đánh người hả vô gặp cảnh sát mà giải thích.
Kiếm không có tiền hả đi vô công ty tao tao chỉ mày làm sợ nhất cái này ở nhà ngồi tý là sao ngồi Hoài vậy....
Bạn bỏ anh trai này đi.
Giúp chị dâu, các cháu nếu có thể
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, Rainbowlight
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

toiyeulysovn đã viết: 23:26, 28/07/21 đã 2 năm từ khi topic bạn tạo, mọi thứ như thế nào rồi hả bạn?
thương bố mẹ bạn, bạn và vợ con anh này quá, đời anh này vậy là hết,
người khổ nhất cả đời vẫn là mẹ bạn, ôi, hết chồng tới thằng nghiệt tử...
Từ ngày lập topic mình nghĩ là do anh mình sinh trúng cái giờ xấu nên bao nhiêu ngôi sao xấu bao quanh, mình đã xem anh mình như "cừu đen" của gia đình, nghĩ là ổng đang gánh nghiệp cho gia đình.
Nhưng giờ mình thấy mình suy nghĩ là quá sai, chẳng ai có thể gánh nghiệp của ai cả.
Đâu ai bắt ổng uống rượu bia cho say xỉn bét nhè đâu, có bao nhiêu tiền thì lấy mua bia uống hết rồi suốt ngày chửi đổng số tao khổ, có bà mẹ ác quá nên giờ tao mới không được sung sướng như người ta, thiệt là độc mồm độc miệng.
Vô phương cứu chữa rồi :(
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Quyen lee đã viết: 07:43, 29/07/21 Mẹ bạn không biết dạy con trai cái gì cũng được Châu Á đa số đều vậy.
Kiếm không có tiền hả đi vô công ty tao tao chỉ mày làm sợ nhất cái này ở nhà ngồi tý là sao ngồi Hoài vậy....
Bạn bỏ anh trai này đi.
Bạn nói đúng quá, đúng là làm như cả thế giới này nợ nó vậy. Giờ mình gọi anh là nó luôn vì tự ổng tước đi tư cách làm anh trong lòng mình rồi, hết sự tôn trọng rồi.
Hồi xưa anh mình theo đám bạn xấu dính vào pháp lý mẹ mình còn lo lót, chạy chọt tùm lum, cứ dấm dúi tiền biết bao nhiêu là đủ đâu. :(
Mình cũng động viên mẹ mình là mẹ có 3 người con, mẹ vẫn còn con mà, đứa nào không được thì bỏ đi, mẹ đừng buồn nữa. Mà cứ suy nghĩ là nuôi con cực khổ, thương yêu nó như vậy mà sao đối xử với mẹ tệ bạc như vậy. Một vòng lẩn quẩn.
Mấy năm trước, anh mình mất dạy quá làm mẹ mình tai biến đi cấp cứu luôn. May mà trời còn thương bà vượt qua được.
Mình nói với mẹ là giờ mẹ đừng thương con nữa, thương con như vậy là hại nó đó. Thương con thì dễ chứ đánh con ba mẹ nào không đau nhưng mà như vậy mới nên người. Đừng bao bọc nó nữa.
Giờ mình chỉ thương mẹ thôi, nên mình đã khuyên bà bỏ cái nhà đó đi biệt xứ với ba mình đi, mà mẹ mình không buông bỏ được.
Mình nói mẹ mình phải để cho thằng đó thấy k có mẹ là như thế nào, chứ mẹ còn ở đó cứ dằn vặt mẹ, cứ làm trò diễn vai khổ cho mẹ thấy. Rồi mai kia mẹ không còn nữa mẹ có nhắm mắt xuôi tay được không.
Con dâu cũng tệ lắm, nó kêu mẹ mình sống nhiêu đó đủ rồi, chết đi là vừa. :(
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

fittonia_1 đã viết: 09:51, 29/07/21
Quyen lee đã viết: 07:43, 29/07/21 Mẹ bạn không biết dạy con trai cái gì cũng được Châu Á đa số đều vậy.
Bạn bỏ anh trai này đi.
Bạn nói đúng quá, đúng là làm như cả thế giới này nợ nó vậy. Giờ mình gọi anh là nó luôn vì tự ổng tước đi tư cách làm anh trong lòng mình rồi, hết sự tôn trọng rồi.
Hồi xưa anh mình theo đám bạn xấu dính vào pháp lý mẹ mình còn lo lót, chạy chọt tùm lum, cứ dấm dúi tiền biết bao nhiêu là đủ đâu. :(
Mình cũng động viên mẹ mình là mẹ có 3 người con, mẹ vẫn còn con mà, đứa nào không được thì bỏ đi, mẹ đừng buồn nữa. Mà cứ suy nghĩ là nuôi con cực khổ, thương yêu nó như vậy mà sao đối xử với mẹ tệ bạc như vậy. Một vòng lẩn quẩn.
Mấy năm trước, anh mình mất dạy quá làm mẹ mình tai biến đi cấp cứu luôn. May mà trời còn thương bà vượt qua được.
Mình nói với mẹ là giờ mẹ đừng thương con nữa, thương con như vậy là hại nó đó. Thương con thì dễ chứ đánh con ba mẹ nào không đau nhưng mà như vậy mới nên người. Đừng bao bọc nó nữa.
Giờ mình chỉ thương mẹ thôi, nên mình đã khuyên bà bỏ cái nhà đó đi biệt xứ với ba mình đi, mà mẹ mình không buông bỏ được.
Mình nói mẹ mình phải để cho thằng đó thấy k có mẹ là như thế nào, chứ mẹ còn ở đó cứ dằn vặt mẹ, cứ làm trò diễn vai khổ cho mẹ thấy. Rồi mai kia mẹ không còn nữa mẹ có nhắm mắt xuôi tay được không.
Con dâu cũng tệ lắm, nó kêu mẹ mình sống nhiêu đó đủ rồi, chết đi là vừa. :(
Châu á mình ba mẹ đều vậy
Mình sinh ra là không bú sữa mẹ dục cho người ta nuôi.
=)) =))
Thiệt đó nha.
Mình không khuyến khích như vậy.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn tittonia_1 thân , bạn có thể cho tôi biết : bố, mẹ , anh,em (trai, gái ghi rõ) , nhất là anh trai bạn lấy vợ (tuổi nào) , sinh con(năm nào ) , sinh năm nào không ? (năm âm) .
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 14:50, 29/07/21 Bạn tittonia_1 thân , bạn có thể cho tôi biết : bố, mẹ , anh,em (trai, gái ghi rõ) , nhất là anh trai bạn lấy vợ (tuổi nào) , sinh con(năm nào ) , sinh năm nào không ? (năm âm) .
Ba mình: 1953 - Quý Tỵ. Mẹ mình: 1955 - Ất Mùi.
Ba mẹ mình có 3 người con: anh trai đầu: 1981 - Tân Dậu, mình: 1990 - Canh Ngọ
Anh trai giữa hư hỏng: 1983 - Quý Hợi, vợ: 1988 - Mậu Thìn
Mình nhớ không rõ lắm về năm cưới vợ của anh mình, hình như là năm 2009
Anh mình có 3 mặt con. Bé trai đầu 2011 - Tân Mão, 2 bé gái sinh đôi - 2014 Giáp Ngọ
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Bạn bỏ anh trai này đi.
vậy nên mới có thể loại chạy 120m cho vào sở .... làm được 1 năm thì bỏ, xong gia đình lại tốn thêm 500m để chạy vào bộ .... được vài năm người ta định điều chuyển công tác lên vùng cao thì sợ chạy đòi ra quân, 35t ko có cái j lấy được mỗi con vk thì tốn tiền chạy chữa mãi mới bầu :-< vậy mà bà mẹ thì cứ đi khẩu nghiệp với hết người này người nọ, giờ nhà nhiều biến cố nên nín rồi ko dám đi cà khịa nữa.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rainbowlight đã viết: 16:06, 29/07/21
Bạn bỏ anh trai này đi.
vậy nên mới có thể loại chạy 120m cho vào sở .... làm được 1 năm thì bỏ, xong gia đình lại tốn thêm 500m để chạy vào bộ .... được vài năm người ta định điều chuyển công tác lên vùng cao thì sợ chạy đòi ra quân, 35t ko có cái j lấy được mỗi con vk thì tốn tiền chạy chữa mãi mới bầu :-< vậy mà bà mẹ thì cứ đi khẩu nghiệp với hết người này người nọ, giờ nhà nhiều biến cố nên nín rồi ko dám đi cà khịa nữa.
Khẩu xà tâm Phật không đúng, khẩu xà là có tội rồi
Nam mô a di đà Phật
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rainbowlight đã viết: 16:06, 29/07/21
Bạn bỏ anh trai này đi.
Em thấy châu Á dạy con tiếu vãi ( không nói tất cả :D )
Lớn rồi còn lo =))
Em 12 tuổi là làm ra tiền rồi.
Mấy đứa em em là 12 tuổi ở Mỹ và canada tranh thủ hè là đi làm rồi.
Con nhà có tiền nha, đương nhiên cha mẹ sẽ theo dõi đa số làm ở tiệm của cha mẹ hay là tiệm người quen.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”