Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Có cách nào cứu vãn cho lá số đang tạo nghiệp như thế này không ạ

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Quyen lee đã viết: 16:28, 29/07/21
Rainbowlight đã viết: 16:06, 29/07/21
Quyen lee đã viết: 07:43, 29/07/21 Mẹ bạn không biết dạy con trai cái gì cũng được Châu Á đa số đều vậy.
Nó nghỉ cả thế giới nợ nó😩😩😩
Gia đình mình không có chuyện này đâu.
Mượn $1 cũng làm giấy tờ bắt kí tên trả, ngày trả.
Đánh người hả vô gặp cảnh sát mà giải thích.
Kiếm không có tiền hả đi vô công ty tao tao chỉ mày làm sợ nhất cái này ở nhà ngồi tý là sao ngồi Hoài vậy....
Bạn bỏ anh trai này đi.
Giúp chị dâu, các cháu nếu có thể
vậy nên mới có thể loại chạy 120m cho vào sở .... làm được 1 năm thì bỏ, xong gia đình lại tốn thêm 500m để chạy vào bộ .... được vài năm người ta định điều chuyển công tác lên vùng cao thì sợ chạy đòi ra quân, 35t ko có cái j lấy được mỗi con vk thì tốn tiền chạy chữa mãi mới bầu :-< vậy mà bà mẹ thì cứ đi khẩu nghiệp với hết người này người nọ, giờ nhà nhiều biến cố nên nín rồi ko dám đi cà khịa nữa.
Em thấy châu Á dạy con tiếu vãi ( không nói tất cả :D )
Lớn rồi còn lo =))
Em 12 tuổi là làm ra tiền rồi.
Mấy đứa em em là 12 tuổi ở Mỹ và canada tranh thủ hè là đi làm rồi.
Con nhà có tiền nha, đương nhiên cha mẹ sẽ theo dõi đa số làm ở tiệm của cha mẹ hay là tiệm người quen.
đúng rồi, con mình sau này học cấp 2 là phải dọn dẹp nhà cửa cuối tuần, thi thoảng làm thêm ở cửa hàng lúc rảnh rỗi, cho đi chơi trong chừng mực, vừa học vừa làm vừa chơi, chọn bạn mà chơi, khi mấy đứa nhỏ nhà mình học cấp 2 là mình không có thuê giúp việc dọn nhà nữa mà để việc đấy cho chúng nó làm :)
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Rainbowlight đã viết: 16:38, 29/07/21
Rainbowlight đã viết: 16:06, 29/07/21

vậy nên mới có thể loại chạy 120m cho vào sở .... làm được 1 năm thì bỏ, xong gia đình lại tốn thêm 500m để chạy vào bộ .... được vài năm người ta định điều chuyển công tác lên vùng cao thì sợ chạy đòi ra quân, 35t ko có cái j lấy được mỗi con vk thì tốn tiền chạy chữa mãi mới bầu :-< vậy mà bà mẹ thì cứ đi khẩu nghiệp với hết người này người nọ, giờ nhà nhiều biến cố nên nín rồi ko dám đi cà khịa nữa.
Lớn rồi còn lo =))
Con nhà có tiền nha, đương nhiên cha mẹ sẽ theo dõi đa số làm ở tiệm của cha mẹ hay là tiệm người quen.
đúng rồi, con mình sau này học cấp 2 là phải dọn dẹp nhà cửa cuối tuần, thi thoảng làm thêm ở cửa hàng lúc rảnh rỗi, cho đi chơi trong chừng mực, vừa học vừa làm vừa chơi, chọn bạn mà chơi, khi mấy đứa nhỏ nhà mình học cấp 2 là mình không có thuê giúp việc dọn nhà nữa mà để việc đấy cho chúng nó làm :)
Chị nhớ trả lương .
Mức giá Tuỳ theo ý chị.
Quan trọng lắm.
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Quyen lee đã viết: 16:50, 29/07/21
Rainbowlight đã viết: 16:38, 29/07/21
Lớn rồi còn lo =))
Chị nhớ trả lương .
Mức giá Tuỳ theo ý chị.
Quan trọng lắm.
uh, chả làm j còn phải chu cấp nữa là giúp việc nhà :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn fittonia_1 thân , anh trai bạn 1983 , không hợp tuổi bố bạn nên cũng có vấn đề (bố bạn còn sống không ) , nhưng sau khi lấy vợ và nhất là khi sinh con trai : 2011 Tân mão thì vấn đề trở lên nghiêm trọng , làm cho cô vợ 1988 mất chồng , như : 1- anh trai 1983 phá tán , hư hỏng ... 2- vợ chồng ly dị , 3- tử biệt . Vấn đề lúc này là phải làm gì để cứu được cháu trai sinh năm 2011 , không sau này nó sẽ hư mất ( cờ bạc , nghiện hút , tù tội ) , mong bạn lưu ý nhé .
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

dunglanchin đã viết: 17:12, 29/07/21 Bạn fittonia_1 thân , anh trai bạn 1983 , không hợp tuổi bố bạn nên cũng có vấn đề (bố bạn còn sống không ) , nhưng sau khi lấy vợ và nhất là khi sinh con trai : 2011 Tân mão thì vấn đề trở lên nghiêm trọng , làm cho cô vợ 1988 mất chồng , như : 1- anh trai 1983 phá tán , hư hỏng ... 2- vợ chồng ly dị , 3- tử biệt . Vấn đề lúc này là phải làm gì để cứu được cháu trai sinh năm 2011 , không sau này nó sẽ hư mất ( cờ bạc , nghiện hút , tù tội ) , mong bạn lưu ý nhé .
Rất cảm cơn bạn Dunglanchin đã dành thời gian xem giúp cho anh mình.
Cháu trai Tân Mão cũng thường nhắn tin nói chuyện với mình lắm. Mình sẽ lưu ý cháu. Hiện tại cũng chịu khó học hành.
Xin bạn cho đôi lời về ba mẹ của mình được không? Ba mình vẫn còn.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

fittonia_1 đã viết: 21:44, 28/07/21
KMD đã viết: 20:14, 06/10/19
fittonia_1 đã viết: 13:31, 05/10/19
Chú chúc mừng cháu!
Cháu đã chọn được cho cháu con đường cháu nên đi và cháu cũng biết cách thức đi đường. Bây giờ, phần còn lại là những bước chân cháu cần phải đi để đến điểm cháu muốn đến vậy.

Cháu và chú cũng có cùng cộng nghiệp nên cháu có thắc mắc gì thêm trong lúc đi đường thì cháu cứ hỏi.
Gửi lời chào chú! Chú có khỏe không ạ? Cầu chúc chú và mọi người đều bình an trong mùa dịch này.
Đã 11 năm rồi, thằng con nghịch tử của ba mẹ cháu vẫn tính nào tật đó. Cháu phải dùng từ là quá độc ác với phụ mẫu của mình. Ba cháu đã không chịu được cảnh đêm đêm thằng con say sỉn về mắng mẹ chửi cha nên đã đi làm xa nhà dù đã ngót nghét gần 70 tuổi rồi, dù rất muốn ở nhà của mình. Mẹ cháu thì vẫn lựa chọn ở tiếp cái nhà đó vì thương cháu, thương con, "tại nó cứ uống rượu quá nhiều nên bị điên" "má đi rồi ở nhà vợ chồng cãi nhau rồi ai lo 3 đứa nhỏ, nó cứ đòi tự tử, đòi cho mấy đứa nhỏ uống thuốc tử tự hết". Một ngàn lý do của một người mẹ...
Cháu không thể nào chịu đựng nổi thằng con đó uống say xong kiếm chuyện. Mẹ đang ngủ mà vô phòng đánh đập mẹ kéo mẹ đuổi ra đường kêu "bà đi chết đi, bà chết đâu cho xa xa vô", muôn lời độc ác. Mẹ đang ăn mà đổ mâm cơm lên đầu mẹ...
Mẹ cháu dạy "Anh em như thể tay chân. Gà cùng một mẹ chớ hoài đá nhau, dù gì nó cũng là anh con, máu chảy ruột mềm, thương má mà đừng làm gì, anh có gọi thì nhớ nghe". Mặc dù trong lòng rất bực nhưng mỗi lần gọi cháu đều cố gắng nghe và lễ phép vì cháu mà có thái độ nào khác là ổng lại chửi mắng mẹ cháu vì do bà mà con bé nó xa lánh tui, sao bà kể với nó. Gọi điện thoại thì toàn xin tiền, cháu nói anh ở nhà với má chăm sóc má nha, chớ mấy nay em thấy má bệnh mà má ăn cơm nguội với mắm không à thì nói dối với cháu là tao chăm sóc bã tốt lắm, cố làm người tốt nha anh thì tối đó đánh đập mẹ cháu, hỏi là bà gọi cho con bé rồi ăn cơm nguội với mắm để nó nói tui ác với bà. Cháu không có tiền thấy mẹ không có tiền ăn, cháu gửi về 500k thì thằng con bất hiếu đó nói bà giấu tiền đó, cháu bà sắp đi học mà bà giấu, sao bà ác quá vậy.
Con vợ của ổng thì nói với mẹ cháu là bà muốn ở cái nhà này thì bà câm cái mồm lại mà sống, đừng có mở miệng ra nói 1 câu nào (trong khi nhà đó là nhà của ba mẹ cháu, cháu thấy quá mất dạy).
Giờ thì cháu hết hi vọng với con người này rồi, cháu đã nói hết ruột gan mà lại ác như vậy.
Anh em như thể tay chân, tay chân bị ung thúi thì cháu cắt bỏ khúc đó, chẳng đau buồn, chửi mắng nữa.
Mẹ cháu nói sao con từ anh như vậy, nó là anh con. Cháu nói với mẹ cháu là tay chân tốt thì mình giữ lại, chứ ung nhọt vậy con cắt bỏ, dung túng bao nhiêu năm nay, làm sai mà thấy mẹ rồi em nó không ghét bỏ mình nên mình cứ sai càng sai. Khi nào ổng mà biết quay đầu, biết hối cải, biết sai thì con sẽ nhìn nhận lại người anh này. Còn không thì dù ổng có lấy má ra uy hiếp con con cũng không sống giả tạo nữa, con đã ghét rồi mà cứ ép con phải chấp nhận.
Cháu cũng nói với má cháu là "Má hãy buông cục nợ đó đi, má tội má thương nhưng má có sống suốt cuộc đời dùm ổng được đâu, má ở đó ổng lại càng bất hiếu càng tạo nghiệp, mà hãy để ổng trưởng thành đi, đừng bao bọc ổng nữa...mấy đứa cháu nó có số mệnh của nó..." nhưng mẹ cháu không nghe rồi buồn rồi khóc rồi nghĩ quẩn muốn đi đâu cho xe cán chết cho rồi. Cháu chỉ lo cho mẹ cháu thôi, con người anh như vậy thì hiện tại cháu thấy vô cảm.
Đối với cháu bây giờ cháu đã cắt phần tay bị ung thúi rồi, nó có ra làm sao, chết như thế nào thì cháu cũng bình thản tiếp nhận.
Cháu nghĩ là không ai tu dùm cho người khác được, không ai gánh nghiệp của ai cả, cháu sinh ra gia đình như vậy, cháu chấp nhận.
Cháu nghĩ như vậy có đúng không chú?
Cô bác anh chị em trên diễn đàn có ai trải qua hoàn cảnh như cháu có thể cho giúp cháu 1 lời khuyên được không ạ? Hiện tại dù cháu đã nghĩ như vậy nhưng cháu cũng rất buồn :( :( :(
"Cháu nghĩ là không ai tu dùm cho người khác được, không ai gánh nghiệp của ai cả, cháu sinh ra gia đình như vậy, cháu chấp nhận."

Cháu nghĩ như trên đúng rồi.
Chuyện của anh cháu, như lúc đầu chúng ta đã bàn là nghiệp và Nhân Quả.
Cháu nên hiếu vấn đề này thật rõ ràng, không thì cháu sẽ đi vòng vòng mãi thôi.

"Hiện tại dù cháu đã nghĩ như vậy nhưng cháu cũng rất buồn"

Cháu đọc đoạn kinh được trích dưới đây thì cháu sẽ hiếu tại sao cháu buồn.
Giải quyết vấn đề phải bắt đầu từ gốc nhen cháu. ;)
Sang năm mới, chú chúc cháu nhìn sự vật đúng như thật.

GIÓ ĐỘNG, PHƯỚN ĐỘNG HAY TÂM ĐỘNG

Tổ Huệ Năng sau một thời gian ở ẩn, sống cùng đám thợ săn, một hôm thấy thời cơ đã đến, Ngài bèn tìm đến chùa Pháp Tánh ở Quảng Châu, gặp lúc Pháp sư Ấn Tông đang giảng kinh Niết bàn.

Khi ấy gió thổi, lá phướn lay động. Một vị tăng nói gió động, vị kia nói phướn động, cãi nhau mãi không thôi.

Ngài tiến tới bảo “Không phải gió động, không phải phướn động, tâm các ông động”.

Đại chúng nghe vậy đều vô cùng ngạc nhiên, đến nỗi Pháp sư phải ngừng giảng, mời Ngài lên chiếu gạn hỏi áo nghĩa Phật pháp. Ấn Tông nghe xong hoan hỷ chắp tay thưa: “Tôi giảng kinh ví như ngói gạch, nhân giả luận nghĩa ví như vàng ròng”. Sau đó Pháp sư cạo tóc cho Tổ Huệ Năng và thờ ngài làm Thầy.

~ Kinh Pháp Bảo Đàn
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

KMD đã viết: 13:52, 01/01/22
fittonia_1 đã viết: 21:44, 28/07/21
KMD đã viết: 20:14, 06/10/19Cháu nghĩ như trên đúng rồi.
Chuyện của anh cháu, như lúc đầu chúng ta đã bàn là nghiệp và Nhân Quả.
Cháu nên hiếu vấn đề này thật rõ ràng, không thì cháu sẽ đi vòng vòng mãi thôi.

"Hiện tại dù cháu đã nghĩ như vậy nhưng cháu cũng rất buồn"

Cháu đọc đoạn kinh được trích dưới đây thì cháu sẽ hiếu tại sao cháu buồn.
Giải quyết vấn đề phải bắt đầu từ gốc nhen cháu. ;)
Sang năm mới, chú chúc cháu nhìn sự vật đúng như thật.

GIÓ ĐỘNG, PHƯỚN ĐỘNG HAY TÂM ĐỘNG

Tổ Huệ Năng sau một thời gian ở ẩn, sống cùng đám thợ săn, một hôm thấy thời cơ đã đến, Ngài bèn tìm đến chùa Pháp Tánh ở Quảng Châu, gặp lúc Pháp sư Ấn Tông đang giảng kinh Niết bàn.

Khi ấy gió thổi, lá phướn lay động. Một vị tăng nói gió động, vị kia nói phướn động, cãi nhau mãi không thôi.

Ngài tiến tới bảo “Không phải gió động, không phải phướn động, tâm các ông động”.

Đại chúng nghe vậy đều vô cùng ngạc nhiên, đến nỗi Pháp sư phải ngừng giảng, mời Ngài lên chiếu gạn hỏi áo nghĩa Phật pháp. Ấn Tông nghe xong hoan hỷ chắp tay thưa: “Tôi giảng kinh ví như ngói gạch, nhân giả luận nghĩa ví như vàng ròng”. Sau đó Pháp sư cạo tóc cho Tổ Huệ Năng và thờ ngài làm Thầy.

~ Kinh Pháp Bảo Đàn
Dạ cứ suốt ngày nghĩ phướn động hay gió động thì thật sự phiền não.
Tết vừa rồi cháu rất may gặp được một người quen nói ngay gốc sinh ra chuyện của anh cháu, tự nhiên nhiều đều gút mắt được gỡ bõ.
Giờ đây cháu đã hiểu được nhiều điều và không còn ghét anh mình nữa.
Chấp nhận và không còn quan tâm phướn động hay gió động nữa.
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

"Nhứt thiết duy tâm tạo"
Buông xuống những suy nghĩ thì cháu sẽ nhận ra liền thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”