Lá Số Có Được Giải Thoát?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá Số Có Được Giải Thoát?

Gửi bài gửi bởi Answer »

atomicduck đã viết: 12:11, 01/10/19 Em thấy lá số này tử tướng la võng lại không có cát tinh hỗ trợ, cái số này chắc cũng chỉ là hạng culi rót nước cho người ta thôi chứ mong mỏi gì hơn người
Ý thức được thân phận của mình như vậy là rất tốt, đáng khen ngợi. 😉😇
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
batcaubatkho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi batcaubatkho »

atomicduck đã viết: 02:32, 03/10/19
Ditlungtung đã viết: 02:13, 03/10/19 Nghe bạn tâm sự thật là buồn, số bạn đừng mưu cầu chuyện lớn chi, kiếm nghề nghiệp ổn định thì sống suốt đời yên ổn. Số bạn sẽ còn nhiều trắc trở trên con đường sự nghiệp và kiếm tiền cũng vất vả lắm. Bạn làm gì thì cũng chỉ làm phó thôi, đừng lên trưởng
Nếu số khổ như thế thì chết sớm có khi lại là sự giải thoát. Từ lá số tử vi lẫn thực tại thì mình cũng không còn ham hố gì cuộc sống này nữa rồi
Đàn ông con trai nghe gì mà chán thế em! Khổ thì ai chả khổ, thiếu gì người khổ, mà thế nào là khổ? Em còn hơn nhiều người lắm. Sướng khổ tại tâm cả. Nhiều khi chính sự bi quan yếm thế trong suy nghĩ nó dẫn đến những bất hạnh trong công việc, gia đình đấy em ạ. Không phải vì số em khổ mà tại em tự làm ra nó khổ, khiến những người xung quanh cũng khổ theo. Chị đây đàn bà, một thân một mình, chẳng một bàn tay đàn ông giúp đỡ, nuôi con, việc nặng việc nhẹ đều tự mình hết mà chị chẳng thấy khổ. Em là nam nhi, phải cứng lên chứ!
Được cảm ơn bởi: 12010277, anhthu5993, orangeyellow11, Bất Đoạn
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

batcaubatkho đã viết: 06:41, 03/10/19
Ditlungtung đã viết: 02:13, 03/10/19 Nghe bạn tâm sự thật là buồn, số bạn đừng mưu cầu chuyện lớn chi, kiếm nghề nghiệp ổn định thì sống suốt đời yên ổn. Số bạn sẽ còn nhiều trắc trở trên con đường sự nghiệp và kiếm tiền cũng vất vả lắm. Bạn làm gì thì cũng chỉ làm phó thôi, đừng lên trưởng
Nếu số khổ như thế thì chết sớm có khi lại là sự giải thoát. Từ lá số tử vi lẫn thực tại thì mình cũng không còn ham hố gì cuộc sống này nữa rồi
Đàn ông con trai nghe gì mà chán thế em! Khổ thì ai chả khổ, thiếu gì người khổ, mà thế nào là khổ? Em còn hơn nhiều người lắm. Sướng khổ tại tâm cả. Nhiều khi chính sự bi quan yếm thế trong suy nghĩ nó dẫn đến những bất hạnh trong công việc, gia đình đấy em ạ. Không phải vì số em khổ mà tại em tự làm ra nó khổ, khiến những người xung quanh cũng khổ theo. Chị đây đàn bà, một thân một mình, chẳng một bàn tay đàn ông giúp đỡ, nuôi con, việc nặng việc nhẹ đều tự mình hết mà chị chẳng thấy khổ. Em là nam nhi, phải cứng lên chứ!
Hihi cậu em nhạy cảm đụng bà chị mạnh mẽ.

Em Atomicduck kể chuyện đời em thử xem. Em ăn nói lịch thiệp lễ phép chắc nhiều người ở đây sẽ có cảm tình đó. Em có thú vui hay sở thích cá nhân nào ko, chia sẻ ra đây thử xem, biết đâu có người cùng chung sở thích.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Bất Đoạn
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Tất nhiên là khi còn trẻ như bạn tui cũng có suy nghĩ như bạn, nhưng ko dám chết, chết thế laị tự nghĩ mình ko ra gì, ko phải đàn ông, lại ráng tồn tại. Rồi sóng. Gió. Nó lại tiếp tục. Dập cho, nhận thấy, yên ổn được cũng là phúc
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277, Bất Đoạn
Đầu trang

atomicduck
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi atomicduck »

Ditlungtung đã viết: 09:31, 03/10/19
Tất nhiên là khi còn trẻ như bạn tui cũng có suy nghĩ như bạn, nhưng ko dám chết, chết thế laị tự nghĩ mình ko ra gì, ko phải đàn ông, lại ráng tồn tại. Rồi sóng. Gió. Nó lại tiếp tục. Dập cho, nhận thấy, yên ổn được cũng là phúc

Số mình cái gì cũng thua kém,trắc trở hơn người khác,lá số tử vi thì là đế tọa la võng không có uy quyền,tương lai rạng rỡ. Mình không thể tự kết thúc được nhưng thật sự mình chỉ mong ông trời mang mình đi càng sớm càng tốt. Thật sự mình mất đi cái gọi là ham muốn sống rồi.
Đầu trang

atomicduck
Chính thức
Chính thức

batcaubatkho đã viết: 06:41, 03/10/19
Em cảm ơn lời khuyên của chị nhưng mỗi người mỗi tính chị ạ. Giờ em đã mất cái gọi là động lực sống,chả biết mình sống để làm gì. Lá số tử vi lẫn thực tại đều chỉ hiện lên viễn cảnh thất bại hèn kém hơn người khác thôi
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Ê, mặt bạn bị rỗ là do gì, mặt tui cũng bị rỗ, mệnh tui an ngay mão ăn ngay con thiên hình, bị đậu mùa, xong lại mụn rỗ quá trời. Nói chung là xấu zai vl khi trẻ cungz chán đời tự ti ngoại hình lắm, dcm nhìn cái gương mà cái mặt kinh vl ra. Buồn khổ như bạn bây h vậy á
atomicduck đã viết: 12:11, 01/10/19 Mặt em. Bị rỗ
Đầu trang

orangeyellow11
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi orangeyellow11 »

Đường nào rồi cũng đến la mã, sướng khổ tại tâm, nên bạn hãy cứ sống trọn vẹn từng ngày nhé
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn
Đầu trang

atomicduck
Chính thức
Chính thức

Em úp lá số lại ạ !!!!
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Chào anh bạn, tui giống như bạn nè: các chính tinh ở cung Mệnh, Tử tức, Phúc Đức, tui cũng có Tuần, Triệt án ngữ... Cuộc sống tui gặp nhiều trắc trở và thất bại, nhiều thứ tồi tệ, nhưng tui vẫn chưa chết có thể vì tui chưa tới số. Tui luôn chuẩn bị tình huống xấu nhất xảy ra để vui vẻ đón nhận. B-)

Bài của tui đây:

Hy vọng bạn xem qua để có tinh thần vươn lên, bạn trẻ hơn tui, mong là bạn có nhiều cơ hội thành đạt hơn, đừng ngã lòng. Hãy mạnh mẽ vui sống, còn tuổi trẻ, có sức khỏe, có tinh thần tỉnh táo không bị tâm thần thì chỉ cần thay đổi góc nhìn, bạn sẽ vượt qua được, khó khăn nhất thời, rồi sẽ vượt qua thôi.

Bạn gì ơi, Can đảm lên nhé, có thể Mệnh của Tử-Tướng mà có Tuần, Triệt thì phải chấp nhận nhiều khó khăn để rèn luyện nội lực cho vững vàng hơn người khác, Mệnh đặc biệt thì hoàn cảnh sẽ đặc biệt. Cố gắng lên bạn gì ơi. Cuộc sống nếu là trái chanh chua, hãy biến chanh thành ly nước bổ sung Vitamin C tăng cường thể chất nhé bạn, tức là thay đổi góc nhìn thì cuộc sống sẽ thay đổi theo bạn (tăng cường khả năng Thích nghi).

À, tui cũng là "culi rót nước" cho người ta để sống qua ngày nè, tui cũng chịu nhiều đau khổ nè, nhưng tui vẫn đủ tiền phụng dưỡng cao đường và mua sắm những thứ tui thích trong khả năng hạn chế tiền bạc nè, tui vẫn dư cơm ấm áo (tình hình là đang giảm ăn để bớt mập... 😄😄😄). Tui nghĩ khóc đã có thì cũng phải có cười, có mặn có ngọt, có lên có xuống, có bại có vinh mới là hương vị cuộc sống...

Gương mặt tui cũng không đẹp gì, tuy không rổ như bạn, nhưng bù lại bạn có được vẻ mặt dễ mến là quý hơn nhiều so với nét mặt khó gần của tui, vì thế bạn sẽ gặp nhiều may mắn hơn tui, đây là facebook tui nè:
Nguyenlinh243 đã viết: 12:03, 19/10/19 https://www.facebook.com/thien.khong.18041
E xin phép bác Bất Đoạn nhé!
Hôm nay tình cờ đọc được bài viết này của bạn, tui cảm thấy thú vị có người như bạn lại có lá số tương đồng với lá số của tui, cảm ơn bạn cho tui thấy cuộc sống quả là có nhiều thú vị, như là được gặp bạn (qua bài viết của bạn) đây! :-bd

Thật là hân hạnh được biết bạn! :x
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, atomicduck
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”