" phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: " phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Gửi bài gửi bởi TAT »

thuanduongbattu đã viết: 16:15, 18/10/19
TAT đã viết: 15:34, 18/10/19 ^^ haha. Vậy có quỷ Tuần nó đáp đúng chổ, ko thì má ơi nhận ko ra vì A cũng đào bông nhưng tư nhiên đến nút thắt thì tự dưng ko hiểu sao lại dừng lại.
Đúng bản thân cảm giác A ko mê đắm con cái, nhưng A lại quý và xem trọng thôi ( tuy chưa có, nhưng trc mắt A có ý này ).
^^ Làm phước thì phải như thế nào vậy E ha, chỉ giáo cái nào haha.
A nghĩ là E quê miền trung chắc tầm chữ Quãng hay chữ Thanh chăng ?
Thân gửi E!
Hic anh đoán khiếp nhỉ , em quê miền trung chính giữa cột mốc việt nam luôn
Nói ra sợ chị thư tìm được tung tích em quá nên anh chắc phải hiểu được chứ , em nghĩ anh cũng loanh quanh gần đó thôi hehe
Làm phước trước mắt là đối xử tốt với mọi người xung quanh , không vì mình nè , luôn mong họ được nhiều hơn mình , sống trong sạch tốt bụng với bạn bè người thân đầu tiên
Thứ hai tiếp theo là anh có thể làm từ thiện , các công việc thiện nguyện chẳng hạn
Thứ ba là anh có thể cúng dường , công quả
^^ Đoán mò thôi E.
Pé thơ thơ biết lâu rồi, nhìn vậy chứ biết nhiều lắm đấy E.
Ừ. A ở khánh hoà mà, cũng gọi là gần.
Lúc nào cũng ở số 3 , nhưng vấn đề 3 về tâm linh luôn phức tạp.
Thân!
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu, anhthu5993
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ E cho A hỏi cái này.
Ko biết A có bị thiếu khí ko, mà từ nhỏ đến bây giờ A ko bao giờ thích đắp chăn ở hai bàn chân, đi xe ko thích xe kín.
À. Có một điều, ko biết A có gặp ma giữa buổi chiều đi thăm mộ? Lúc đó tầm 17h30 A chuẩn bị thắp nhang thì cảm giác nên quay đầu lại thấy một người mặc đồ đen trùm đầu mà ko thấy mặt, lúc đó nghĩ chắc ai đó tò mò nhìn nên quay lên, sau 1 phút A quay lại mất tiêu?
Thân gửi E trai !
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

TAT đã viết: 12:07, 19/10/19 ^^ E cho A hỏi cái này.
Ko biết A có bị thiếu khí ko, mà từ nhỏ đến bây giờ A ko bao giờ thích đắp chăn ở hai bàn chân, đi xe ko thích xe kín.
À. Có một điều, ko biết A có gặp ma giữa buổi chiều đi thăm mộ? Lúc đó tầm 17h30 A chuẩn bị thắp nhang thì cảm giác nên quay đầu lại thấy một người mặc đồ đen trùm đầu mà ko thấy mặt, lúc đó nghĩ chắc ai đó tò mò nhìn nên quay lên, sau 1 phút A quay lại mất tiêu?
Thân gửi E trai !
đối với khí công hay ngồi thiền thì lòng hai bàn chân và lòng hai bàn tay rất quan trọng vì nó giống như âm dương , thở vào thở ra vậy , việc anh thiếu khí hay cơ địa thì vài dòng em chả thể biết được , chỉ có nhờ chuyên gia và anh trình bày rõ hơn
ví dụ như chân anh có yếu không , người anh không vững thì dễ thiếu chân âm , khi đó đầu anh suy nghĩ nhiều , lực hay bốc lên đầu , đôi khi thấy hơi nóng và cảm giác khó chịu
nội lực anh kém hay mạnh theo em thì một phần lớn là ở chân âm đấy
còn khí hay sắc thì anh thử soi gương xem mặt mình có tối không , hay thần sắc tươi tỉnh , hay anh ngồi im xem thử khí quanh anh nóng hay lạnh , đôi khi anh nên tin vào cảm giác của mình nhưng đôi khi tất cả chỉ là suy tưởng , vài dòng chém gió của em chỉ làm anh hoang mang thêm thôi hehe
còn chuyện ma mị thì xin mời anh , ở cái topic đang xôm bên kia huyền học có lơi hại hôn nhân có bác bất đoạn , với âm dương nhãn có thể giải đáp cho anh mọi câu hỏi 8->
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, TAT, Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Ông anh TAT này chọc quê tui viết bài cười lăn ra mà hỏi chi chuyện ma cỏ... 😄😄😄
Được cảm ơn bởi: TAT, Nguyenlinh243
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Bất Đoạn đã viết: 13:48, 19/10/19 Ông anh TAT này chọc quê tui viết bài cười lăn ra mà hỏi chi chuyện ma cỏ... 😄😄😄
^^ Haha. Thì thấy bài viết Bất Đoạn có tố chất hài hước nên nói thế chứ chọc quê gì chứ nhỉ.
Muốn gặp ma thật sự mà ko gặp được đây ( mong ước bấy lâu nay ) hihi.
:) :) :)
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Dễ ợt, làm theo phương pháp của tớ chỉ cho mọi người sẽ thấy được ngay. Tìm trang 31 trong chủ đề Vì sao những người học Huyền học...
Đệ chỉ cho huynh 1 cách để tự biết cái huynh "cảm" được có đáng tin hay không là dựa vào sự tĩnh lặng nội tâm, tỉnh thức khỏi phiền não thô thiển, vọng động, huynh cứ để tâm nhẹ nhàng, đi sâu vào khí công/thiền định theo dõi hơi thở...
viết cho Hà Túc Đạo ngày 17/10 nhé.
Được cảm ơn bởi: TAT, Nguyenlinh243
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Bất Đoạn đã viết: 16:49, 19/10/19 Dễ ợt, làm theo phương pháp của tớ chỉ cho mọi người sẽ thấy được ngay. Tìm trang 31 trong chủ đề Vì sao những người học Huyền học...
Đệ chỉ cho huynh 1 cách để tự biết cái huynh "cảm" được có đáng tin hay không là dựa vào sự tĩnh lặng nội tâm, tỉnh thức khỏi phiền não thô thiển, vọng động, huynh cứ để tâm nhẹ nhàng, đi sâu vào khí công/thiền định theo dõi hơi thở...
^^! Haha. Có khi nào thử xong, nhập đạo, nhập ma luôn ko Bất Đoạn ơi.
Chứ cái này giống như là khai khiếu.
Thành tiên luôn ko ta, khí lực vạn cân, nâng vật tựa như tơ ?
:))
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

Bất Đoạn đã viết: 16:49, 19/10/19 Dễ ợt, làm theo phương pháp của tớ chỉ cho mọi người sẽ thấy được ngay. Tìm trang 31 trong chủ đề Vì sao những người học Huyền học...
Tĩnh lặng nội tâm nó dễ với bác thôi bác ạ. E ngồi mà nge trog đầu lênh đênh lao đao😢😢
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Nguyenlinh243 đã viết: 18:24, 19/10/19
Tĩnh lặng nội tâm nó dễ với bác thôi bác ạ. E ngồi mà nge trog đầu lênh đênh lao đao😢😢
^^ Bạn Nguyenlinh234 này, nghe nói sắp nhập đạo đường.
Học cái này thấy hay đấy chứ, nhanh Phiêu, nhanh quên kiếp tang bồng, hồng trần.
:)
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

TAT đã viết: 19:37, 19/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 18:24, 19/10/19

^^ Bạn Nguyenlinh234 này, nghe nói sắp nhập đạo đường.
Học cái này thấy hay đấy chứ, nhanh Phiêu, nhanh quên kiếp tang bồng, hồng trần.
:)
Dạ e 5ng nữa đi. Thiền có cái hay của thiền, kinh chú có cái hay của kinh chú. Chùa e sắp đi là chùa theo Tịnh độ,ngoài ra e tự tìm hiểu thiền chíh tông như nào rồi kết hợp cả 2😅😅. Suốt ngày theo gót bác BD đây ạ😅
Được cảm ơn bởi: TAT, Bất Đoạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”