" phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: " phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Gửi bài gửi bởi TAT »

Nguyenlinh243 đã viết: 19:52, 19/10/19
TAT đã viết: 19:37, 19/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 18:24, 19/10/19
Tĩnh lặng nội tâm nó dễ với bác thôi bác ạ. E ngồi mà nge trog đầu lênh đênh lao đao😢😢
^^ Bạn Nguyenlinh234 này, nghe nói sắp nhập đạo đường.
Học cái này thấy hay đấy chứ, nhanh Phiêu, nhanh quên kiếp tang bồng, hồng trần.
:)
Dạ e 5ng nữa đi. Thiền có cái hay của thiền, kinh chú có cái hay của kinh chú. Chùa e sắp đi là chùa theo Tịnh độ,ngoài ra e tự tìm hiểu thiền chíh tông như nào rồi kết hợp cả 2😅😅. Suốt ngày theo gót bác BD đây ạ😅
^^ Duyên hay ko duyên, thử đi sẽ biết.
Nhiệt mạnh thì tầm 1 tháng chậm 2 tháng là biết ngay thôi.
Hồng Trần có cái hay của Hồng Trần, Đạo Đường có cái hay của Đạo Đường.
:) :) :)
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, Nguyenlinh243
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Chào huynh TAT,

Thử đi huynh TAT, không dễ gì mở khiếu bay tùm lum đâu. Theo lý thuyết phải tới tầng Phi tưởng rồi quay xuống Tứ thiền Sắc giới mới đủ định lực luyện 5 thần thông. Chuyện bay nhảy bằng thân mấy chục kí lô này tới đó mới biết làm được hay không. Còn xuất hồn vía gì đó thì theo mình từ cấp Sơ Thiền Sắc giới là làm được rồi. Tu thiền muốn không nhập ma thì phải nghiêm túc giữ 5 giới tại gia nhất là giới cấm Sát, giới cấm Rượu bia và giới cấm nói Dối, giữ được 3 giới này là coi như nắm chắc phần thành công trong bước đường tu hành.

Vài dòng gởi bạn, cảm ơn vì đã có lòng quan tâm bài viết của mình.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, TAT, vn007
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

TAT đã viết: 20:57, 19/10/19
TAT đã viết: 19:37, 19/10/19
^^ Bạn Nguyenlinh234 này, nghe nói sắp nhập đạo đường.
Học cái này thấy hay đấy chứ, nhanh Phiêu, nhanh quên kiếp tang bồng, hồng trần.
Dạ e 5ng nữa đi. Thiền có cái hay của thiền, kinh chú có cái hay của kinh chú. Chùa e sắp đi là chùa theo Tịnh độ,ngoài ra e tự tìm hiểu thiền chíh tông như nào rồi kết hợp cả 2😅😅. Suốt ngày theo gót bác BD đây ạ😅
👍🏻👍🏻👍🏻
Bác nói nghe mát lòng người quá. Nhiều ng k hiểu cứ nói đi trốn sự khắc ngiệt ở đời, rồi tu k làm ăn của thiên hạ, rồi sư ham tiền danh lợi v.v.. nghe buồn.

E có thời gian ở chùa hơn 3 thág thực ngiệm rồi, nên e k đặt nặg vấn đề duyên tu, cứ cố gắng đến chút duyên cuối cùg thôi 😅😅
Được cảm ơn bởi: TAT, Ne0
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Bất Đoạn đã viết: 21:02, 19/10/19 Chào huynh TAT,

Thử đi huynh TAT, không dễ gì mở khiếu bay tùm lum đâu. Theo lý thuyết phải tới tầng Phi tưởng rồi quay xuống Tứ thiền Sắc giới mới đủ định lực luyện 5 thần thông. Chuyện bay nhảy bằng thân mấy chục kí lô này tới đó mới biết làm được hay không. Còn xuất hồn vía gì đó thì theo mình từ cấp Sơ Thiền Sắc giới là làm được rồi. Tu thiền muốn không nhập ma thì phải nghiêm túc giữ 5 giới tại gia nhất là giới cấm Sát, giới cấm Rượu bia và giới cấm nói Dối, giữ được 3 giới này là coi như nắm chắc phần thành công trong bước đường tu hành.

Vài dòng gởi bạn, cảm ơn vì đã có lòng quan tâm bài viết của mình.
Haha. Chào huynh Bất Đoạn đặc biệt.
Bài viết Huynh rất hay, tuy Đệ chưa tu đạo bao giờ nhưng thấy điều lạ mà có thể thử thì ngại gì ko thử.
Nhưng liên quan Sát, Rượu , Dối giò khó.
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Nguyenlinh243 đã viết: 21:09, 19/10/19
TAT đã viết: 20:57, 19/10/19
👍🏻👍🏻👍🏻
Bác nói nghe mát lòng người quá. Nhiều ng k hiểu cứ nói đi trốn sự khắc ngiệt ở đời, rồi tu k làm ăn của thiên hạ, rồi sư ham tiền danh lợi v.v.. nghe buồn.

E có thời gian ở chùa hơn 3 thág thực ngiệm rồi, nên e k đặt nặg vấn đề duyên tu, cứ cố gắng đến chút duyên cuối cùg thôi 😅😅
^^ Thật sự chúng ta đang sống trong cùng một Vòng Tròn Đa Sắc Màu. Khi bản thân khôg còn thích nhuộm màu sẽ bước ra tìm thế giới mới mà chỉ có một Sắc.
Nhưng một Sắc này có thể tạo thành một Sắc riêng biệt cho bản thân hay không thì chưa biết, vì một Sắc nó cũng có nhiều bậc thang từ vô hình đến hữu hình, từ không Sắc đến Sắc.
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, Nguyenlinh243
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Huynh TAT mến,

Sao tự nhiên đổi giọng thành Đệ rồi mà sao hết cười chọc quê tui rồi? Huynh TAT có gia đình rồi nên tui kính Huynh, tui không có gia đình nên không biết được vất vả nào của những người như Huynh - dù tuổi có thật sự nhỏ hơn, tui cũng tôn trọng. Trong cuộc sống tui cũng dành sự tôn trọng này cho những người tuổi tuy nhỏ hơn tui nhưng gánh vác trách nhiệm của họ lớn hơn tui rất nhiều. :x

Tu hành lúc ban đầu là thú vui, là tò mò nhưng hành lâu thì sẽ thấy nó là hơi thở của mình, rồi một lúc nào đó trước những chướng ngại của sống sẽ giúp mình sáng suốt hơn trước, nên đến khi nào đó sẽ thấy Giới là vũ khí bảo vệ mình trước cám dỗ của cuộc sống thì tự động làm tốt thôi, giống như uống thuốc trị bệnh, biết mình bị bệnh và thuốc kia là cách tốt nhất để vượt qua hoặc hạn chế căn bệnh thì tự nhiên chịu uống thuốc mà thôi. Tu hành cũng tương tự như vậy, quen thuộc rồi thì thành thói quen chứ không còn thấy khó khăn nữa.

Kính huynh!

--------------------------
TAT đã viết: 21:50, 19/10/19 Haha. Chào huynh Bất Đoạn đặc biệt.
Bài viết Huynh rất hay, tuy Đệ chưa tu đạo bao giờ nhưng thấy điều lạ mà có thể thử thì ngại gì ko thử. Nhưng liên quan Sát, Rượu , Dối giò khó. :)
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, TAT, 12010277
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Thật ra mình ko để ý xưng hô với bất đoạn lắm đâu.
Do phía trên gọi huynh nên có thêm đệ cho nó hay hay, quan trọng ngôn từ lịch sự và vui vẻ là ok.
Còn Đạo thì khi nào thật sự xả thân vào mới hiểu ý nghĩa, ko thì thấy Ồ. Cũng hay và có lý đấy. Haha.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trả lời Dễ thương quá đi 😍😍😍
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

thuanduongbattu đã viết: 16:43, 14/10/19
TAT đã viết: 16:15, 14/10/19 ^^! XIn chào tất cả mọi người.
Lá số của mình có thể theo nghiệp sáng tác nhạc được không nhỉ, vì nghe nói xương và khúc có thể theo nghiêp này được ?
Tử vi đọc trên mạng nhiều nhưng vẫn ngáo ngáo, mong mọi người xem sơ sơ giúp nhé.
Cảm ơn mọi người rất nhiều nhé !
Thân!
Hình ảnh
số anh cũng hay đấy , đang lầy bài nên tối mai em luận thử nhé :)
^^ Em trai, có biết xem lá số sẽ biết bệnh gì quan trọng trong đó ko ha.
Nghe nói quy y à, ko thích hồng trần sao :))
Thân!
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

TAT đã viết: 18:16, 21/10/19
thuanduongbattu đã viết: 16:43, 14/10/19
TAT đã viết: 16:15, 14/10/19 ^^! XIn chào tất cả mọi người.
Lá số của mình có thể theo nghiệp sáng tác nhạc được không nhỉ, vì nghe nói xương và khúc có thể theo nghiêp này được ?
Tử vi đọc trên mạng nhiều nhưng vẫn ngáo ngáo, mong mọi người xem sơ sơ giúp nhé.
Cảm ơn mọi người rất nhiều nhé !
Thân!
Hình ảnh
số anh cũng hay đấy , đang lầy bài nên tối mai em luận thử nhé :)
^^ Em trai, có biết xem lá số sẽ biết bệnh gì quan trọng trong đó ko ha.
Nghe nói quy y à, ko thích hồng trần sao :))
Thân!
Anh chú ý nhất là tiêu hoá , và có thể thêm là máu xấu mụn nhọt

Hồng trần là gì thế anh ?
Quy y trời vẫn cứ xanh thôi mà

Thấy anh xun xoe thế này thì cho em mạn phép hỏi và nếu được mong anh trả lời xem iq của anh là nhiêu thế , em tò mò về cơ lương kị triệt :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, TAT
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”