Nhờ xem tý về tình duyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nhờ xem tý về tình duyên

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

nguoigiaochi đã viết: 13:13, 14/10/19
Phuc8569 đã viết: 12:46, 14/10/19
nguoigiaochi đã viết: 23:49, 13/10/19

Chào em Phúc,
Tên ý nghĩa đó.
Anh xin được hỏi khảo sát, mong em chân thành trả lời, càng chi tiết càng dễ giúp đỡ em hơn trong các câu hỏi em thắc mắc. Vậy nhé, anh bắt đầu đây:
1. Ngày giờ sinh em chính xác , do em là con cả nên bố mẹ ghi rõ giờ . Em được nhiều người xem qua rồi ạ , trong đó có chú vio , chú xem tứ trụ cho em , bảo năm nay sang đại vận mới nên mọi thứ sẽ tốt dần . Những người xem cho em thì có anh cự nhật , anh thientuongsuu , anh phuc280521
2. Em hiện đang sống xa quê hương, xa gia đình?
Em đang ở SG , xa quê hương

3. Là con trưởng . Có 1 em trai và 1 em gái . Em vs em trai ko hợp tính nhau lắm ,
4. Thân hình cao lớn, đẫy đà, mạnh mẽ, tướng đi hơi thô? Tính ưa được nói ngọt, được khen? Thích bôn tẩu (giang hồ gọi là đi phượt)? Em có lòng nhân, ngưỡng mộ đạo lý? Mộ đạo?
Đúng hết anh . Riêng phần đạo em ko theo tôn giáo nào cả , bên nào hay thì em nghe thôi . Em theo chủ nghĩa vô thần nhưng về tâm linh vẫn có niềm tin .
5. Em có sài tiền thoáng, có mắc tật ăn chơi nào (ví dụ: Cờ bạc, thú tiêu khiển ít lành mạnh nào? Có mắc tật gái gú hem?)
Tiền bạc em hao tán dữ lắm , lô đề thì ko nhưng trước có banh bóng ( bây h bỏ rồi :D ) với trade forex , chứng khoán phái sinh , với chơi coin nhưng mấy đồng chưa lên sàn . Gái gú thì lúc trước cũng quen cho vui thì nhiều , hiện tại từ đầu năm đến nay em cũng chẳng quen ai , tật gái gú là bệnh hả a @@
6. Dòng họ em giàu có? Nghề nghiệp gì để giàu có? Có học vị cao? Nội ngoại đều giàu , bên ngoại có học thức hơn . Bên ngoại em thì chủ yếu theo ngành y . Bên nội thì kinh doanh thiên về vải vóc , nhưng cucng ko giúp đỡ nhiều . Và e cũng ko đc nhờ vả mấy
7. Trước nhà em có giếng hay ao gì không?
Nhà hiện tại thì ko ạ
8. Em học chuyên ngành gì? ĐH hay Cao đẳng? Giai đoạn học từ năm nào đến năm nào? Hiện đang làm nghề gì? Em học dược , cao đẳng, em học từ năm 2014 , bỏ học 1 năm đi kinh doanh , 2016 vào học lại và đã tốt nghiệp . Hơi trái ngành đang làm :D . Hiện đang làm sale về mảng thế chấp bên VPBank
9. Em ra ngoài có hay ăn uống ăn nhậu không? Ra ngoài rất oai, được nhiều người đánh giá cao, nể trọng? Nhưng hay bị nhờ vả quá đáng?
Ăn nhậu thì khá là nhiều :)) . Oai thì em ko dám nhận . Bị nhờ vả cucng nhiều , nhưng em lại thích cái cảm giác đc ng khác nhờ vả mới ác :))
10. Em ít bệnh tật? Tóc em có bạc sớm không? Có từng bị gãy tay chân. Có từng bị cây đổ, gồ đè trúng mình không? Mặt nhiều mụn? Hay bị ho? Bụng có sẹo không? Tai có vấn đề gì không? Hay bị đau bụng gió?
Ít bệnh thật ạ , tóc chưa bạc cọng nào :D . Chưa bị cây đổ hay đè gì ạ . Mặt em ít mụn lắm :3 . Ho cũng ít . Bụng ko sẹo . Tai e hơi lãng :)) , cũng hay bị đau bụng gió
11. Mô tả xíu về đặc điểm chung của các người bạn gái em đã quen? Quen bạn gái hay ăn kem trước cổng? Em hay bị rắc rối về chuyện trai gái ảnh hưởng cuộc sống?
Mẫu con gái từ trước đến giờ em quen hầu hết đều có kinh tế khá tốt , khá cá tính , nếu thú thật ra thì bản lĩnh cũng cao hơn em . Quen thì trước em có quen 1 bé nhưng về sau nó đi du học ở Anh rồi định cư lại đó, 2 đứa cũng chia tay , lúc đó ngoại em mất nữa , năm đó khá điêu đứng . Hiện tại thì em chưa bị chuyện trai gái nào đủ lớn để ảnh hướng cs cả
12. Năm nay kiếm tiền có tốt không? Nhưng có thất tình không? Hay cãi lộn thị phi lớn với ai?
Năm nay kiếm tiền khá tốt :)) , tình thì chưa có nên ko thất vào đâu đc :)) . Có cãi lộn thị phi lớn với sếp cũ , chuyện này em ko muốn kể đc ko ạ
13. Liệt kê giúp ai những sự kiện, tai ách lớn, đáng nhớ từ trước đến nay?
2017 ngoại em mất , gia đình phân chia tài sản cãi nhau to , 2018 thì là nội em . Tai ách thì chưa có , chỉ riêng năm 2015 thì thua lỗ đầu tư vs bạn bè .

Vậy nhé, Phúc trả lời giúp anh. Càng chính xác, chi tiết thì càng dễ có câu trả lời. Chúc em sức khỏe, mọi việc thuận lợi như ý!
Rồi em tự nhận xét xem những câu a hỏi và cuộc đời em đúng được bao nhiêu?
Khoảng 70% anh :D
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Thế thôi á anh :)) . Luận thêm tý đi a :))
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Phuc8569 đã viết: 19:53, 14/10/19 Thế thôi á anh :)) . Luận thêm tý đi a :))
Anh hứa với em rồi mà, nhưng anh không hứa thời gian mà :))
Anh khẳng định đây đúng là lá số của em. Sau có thể mang đi hỏi khắp thế giới.
Cho anh thời gian nha, hehe.
Được cảm ơn bởi: Phuc8569
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chào Phúc mệnh Phá Quân (M) tại Tý,
Thông qua việc hỏi và trả lời cũng chính là gián tiếp giải mã lá số của em. Nay em hỏi về tình duyên nên anh xin được vài lời sau tập trung vào nội dung đó thôi em nhé.
1. Phá Quân Xung Phá Văn Tinh, Tam Canh Bảo Vân, Song Chi Hận (Mệnh Phá – Di LN.Văn Tinh là người đa tình thường gặp tai họa vì đàn bà suốt đêm phải ôm hận tri âm.) Em nên tự suy hiểu nhen.
2. Mệnh có Thiên Không là cả đời vướng về ách trai gái. Mà đàn ông mệnh có Đào Hoa ít khi ở với vợ, hay thờ ơ lạnh nhạt và dễ có 2 đời vợ. Đào Hồng Thiên Không Không Kiếp rất dễ bất chấp để dụ dỗ đàn bà để thỏa mãn tình dục. Rồi mệnh lại ôm Song Hao hãm địa chủ chơi bời, phá tán dễ dính tứ đổ tường nên gây bất lợi cho tình trạng hôn nhân.
3. Cung Thê: có bộ Thai Vượng dễ ăn ở trước rồi cưới hỏi sau. Số em muộn lập gia đình, cưới vợ giỏi giang, giàu có, được nhờ vợ nhưng Vũ Khúc cũng là sao cô độc tinh, hình khắc. Vợ chồng bất hòa, xa cách, nặng thì chia ly: Cô Quả, Thiên Hình. (Em đừng nóng mà động tay chân nhé. Hehe). Gia hội thêm Trực phù chủ sự buồn bã trong đời sống vợ chồng.
Theo suy luận của anh, đời sống của em phong lưu dễ lạnh nhạt với vợ rồi có vợ bé, bồ bịch quá Phúc ơi :)) Về vận hạn anh coi trước 30 tuổi là có năm 28, 29, 30 tuổi sẽ có KHẢ NĂNG cưới vợ đầu; cao nhất là năm 29 tuổi.
Lời luận của anh chỉ có tính chất tham khảo thôi em nhé. Em cũng nên tham khảo thêm những bậc khác. Vậy nhé. Chúc em thành đạt!
Được cảm ơn bởi: 12010277, Phuc8569
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

nguoigiaochi đã viết: 21:47, 15/10/19 Chào Phúc mệnh Phá Quân (M) tại Tý,
Thông qua việc hỏi và trả lời cũng chính là gián tiếp giải mã lá số của em. Nay em hỏi về tình duyên nên anh xin được vài lời sau tập trung vào nội dung đó thôi em nhé.
1. Phá Quân Xung Phá Văn Tinh, Tam Canh Bảo Vân, Song Chi Hận (Mệnh Phá – Di LN.Văn Tinh là người đa tình thường gặp tai họa vì đàn bà suốt đêm phải ôm hận tri âm.) Em nên tự suy hiểu nhen.
2. Mệnh có Thiên Không là cả đời vướng về ách trai gái. Mà đàn ông mệnh có Đào Hoa ít khi ở với vợ, hay thờ ơ lạnh nhạt và dễ có 2 đời vợ. Đào Hồng Thiên Không Không Kiếp rất dễ bất chấp để dụ dỗ đàn bà để thỏa mãn tình dục. Rồi mệnh lại ôm Song Hao hãm địa chủ chơi bời, phá tán dễ dính tứ đổ tường nên gây bất lợi cho tình trạng hôn nhân.
3. Cung Thê: có bộ Thai Vượng dễ ăn ở trước rồi cưới hỏi sau. Số em muộn lập gia đình, cưới vợ giỏi giang, giàu có, được nhờ vợ nhưng Vũ Khúc cũng là sao cô độc tinh, hình khắc. Vợ chồng bất hòa, xa cách, nặng thì chia ly: Cô Quả, Thiên Hình. (Em đừng nóng mà động tay chân nhé. Hehe). Gia hội thêm Trực phù chủ sự buồn bã trong đời sống vợ chồng.
Theo suy luận của anh, đời sống của em phong lưu dễ lạnh nhạt với vợ rồi có vợ bé, bồ bịch quá Phúc ơi :)) Về vận hạn anh coi trước 30 tuổi là có năm 28, 29, 30 tuổi sẽ có KHẢ NĂNG cưới vợ đầu; cao nhất là năm 29 tuổi.
Lời luận của anh chỉ có tính chất tham khảo thôi em nhé. Em cũng nên tham khảo thêm những bậc khác. Vậy nhé. Chúc em thành đạt!
Cám ơn anh về lời chúc , nhưng mà cái phần thứ 2 , nói thật là em toàn bị cưa chứ ít khi bỏ công ra lắm :)) . Nói vậy sợ a lại nói e ảo tưởng :)) . Phần vợ chồng tương lai e ko dám nói trc , nhưng mẫu cgai từ trước đến h em quen hầu như làm kinh tế cũng dữ dằn lắm . Em thì cũng chỉ mong có vậy , chứ nhu mì hay như cục bột , chả biết làm cái gì nó ko gây ấn tượng cho e lắm . Anw , thank a lần nữa :D . Công việc dạo này bận quá , nay em mới có thời gian thư thả ngồi trả lời . À mà a có biết nhân tướng học ko , nhìu ng nhìn hình của e nói em ăn vào liêm tướng hơn là phá quân
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phuc8569 đã viết: 18:04, 16/10/19
Cám ơn anh về lời chúc , nhưng mà cái phần thứ 2 , nói thật là em toàn bị cưa chứ ít khi bỏ công ra lắm :)) . Nói vậy sợ a lại nói e ảo tưởng :)) . Phần vợ chồng tương lai e ko dám nói trc , nhưng mẫu cgai từ trước đến h em quen hầu như làm kinh tế cũng dữ dằn lắm . Em thì cũng chỉ mong có vậy , chứ nhu mì hay như cục bột , chả biết làm cái gì nó ko gây ấn tượng cho e lắm . Anw , thank a lần nữa :D . Công việc dạo này bận quá , nay em mới có thời gian thư thả ngồi trả lời . À mà a có biết nhân tướng học ko , nhìu ng nhìn hình của e nói em ăn vào liêm tướng hơn là phá quân
Nếu em thích, chia sẻ ảnh của mình cũng như chiều cao, cân nặng. Anh xem thử nhé.
À nếu được em mô tả cung Mẫu giúp anh nha (tự nhiên a quên hỏi: 1. Giàu nghèo 2. Hợp hay khắc có ly thân ly hôn? 3. Em hợp hay ko với họ? 4. Nghề nghiệp
Vậy nha. Buổi tối vui vẻ.
Được cảm ơn bởi: Phuc8569
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Em cao 1m75 , nặng khoảng 65kg . Khi nào a lên em up ảnh , chứ em ko biết cách xoá sau khi up :)) .
Bố mẹ em thì lúc bé mém ly dị , từ khi có bé út năm 2010 thì bố mẹ đỡ căng thẳng hơn , nhưng cơ bản là 2 ông bà ko hợp tính nhau . Lúc xưa bố em vào nam làm ăn khấm khá , kéo dòng họ vào thì tranh cãi chuyện đất đai , bị chiếm đất , tùm lum thứ . Mẹ e thì làm ở bệnh viện tỉnh , hiện tại vẫn làm . Kinh tế gia đình thì lúc trước khá , về sau thì bt , cũng có nhiều lúc khó khăn chứ ko phải ko . Hiện tại thì bố mẹ ở nhà có kinh doanh thuỷ sản nhỏ lẻ thôi . Em ko hợp cả bố lẫn mẹ . Ở xa thì nhớ chứ ở gần thể nào cũng ồn ào :)) .
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

nguoigiaochi đã viết: 19:54, 16/10/19
Phuc8569 đã viết: 18:04, 16/10/19
Nếu em thích, chia sẻ ảnh của mình cũng như chiều cao, cân nặng. Anh xem thử nhé.
À nếu được em mô tả cung Mẫu giúp anh nha (tự nhiên a quên hỏi: 1. Giàu nghèo 2. Hợp hay khắc có ly thân ly hôn? 3. Em hợp hay ko với họ? 4. Nghề nghiệp
Vậy nha. Buổi tối vui vẻ.
Ảnh em đây . Up lên tý thôi nhé :D

https://www.upsieutoc.com/image/f495198 ... 6da.eniTRQ
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

nguoigiaochi đã viết: 21:47, 15/10/19
Cá nhân em hi vọng là tử vi sai khi nói đương số sẽ gặp trục trặc trong chuyện vợ chồng. Nhưng mà nếu xét thực tế thì có mấy ai được cả tiếng, miếng, công việc, gia đình, con cái, đất cát. Nên có nghe phán là bồ bịch hay gì gì thì cũng coi là chuyện thường thôi, ko có gì phải lăn tăn.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Phuc8569
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

12010277 đã viết: 21:29, 16/10/19
nguoigiaochi đã viết: 21:47, 15/10/19
Cá nhân em hi vọng là tử vi sai khi nói đương số sẽ gặp trục trặc trong chuyện vợ chồng. Nhưng mà nếu xét thực tế thì có mấy ai được cả tiếng, miếng, công việc, gia đình, con cái, đất cát. Nên có nghe phán là bồ bịch hay gì gì thì cũng coi là chuyện thường thôi, ko có gì phải lăn tăn.
Cũng hợp lý , quan trọng là ko xoá ảnh đc :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”