Nhở mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat0703
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhở mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi thatsat0703 »

Em không biết xem tử vi nhưng em chúc anh sẽ sớm tìm được công việc mới gần nhà và tốt hơn công việc cũ ạ.
Được cảm ơn bởi: dung1, cự nhật không kiếp
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thatsat0703 đã viết: 22:46, 12/10/19 Em không biết xem tử vi nhưng em chúc anh sẽ sớm tìm được công việc mới gần nhà và tốt hơn công việc cũ ạ.
Thanks em nhiều nhé.
Được cảm ơn bởi: thatsat0703
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

nguoigiaochi đã viết: 00:31, 12/10/19
dung1 đã viết: 00:16, 12/10/19
nguoigiaochi đã viết: 23:51, 11/10/19

Thưa anh Dũng?
Em biết cách coi nguyệt hạn, nhật hạn, giờ hạn nhưng xin lỗi em không chia sẻ được cụ thể nha.
Em coi Nhật hạn đúng ngày hôm nay XÁC SUẤT CAO xảy ra 2 việc:
1. Mã triệt (Hư xe cộ, mất xe cộ, đau chân tay, té, v.v... giờ hạn đúng là bị xe đụng (em không chia sẻ cách tính nha)
2. Tướng Ấn gặp triệt: giáng chức, mất chức (vụ này hơi ko rõ ràng nên ko coi đc giờ hạn nhé hoặc em yếu chưa rõ được
3. Có thể hôm nay còn cãi lộn với ai nữa
Sang tháng 10 âm lịch tới, gặp hạn có Song Hao: tạm hiểu là hạn thay đổi công việc, chỗ ở. Nghĩa là trong trường hợp của anh: anh nghỉ hẳn việc trong tháng 10 âm đó.
Khi nào a nghỉ việc, ghi lại ngày giờ anh nhé.
Vậy nhé,
Update:
À Hỏi thật hôm nay anh có khóc không? Nhẹ nhất là rất buồn.
Chia sẻ thật với Bạn là mình chủ động xin nghỉ việc vì việc gia đình do vợ mình sinh em bé, bố mẹ già lại dy chứng tai biến, nhà 2 con nhỏ nên mình không đi làm xa được và chủ động xin nghỉ ,tìm việc ở gần nhà để giúp đỡ gia đình. Mình chủ động xin nghỉ chứ không phải bị cho nghỉ nên không có có khóc gì cả. Nhưng tâm trạng thì buồn man mát do mình gắn bó với công ty cũng gần 10 năm nay.Mình cũng không có cãi nhau trong ngày hôm nay. Mình thì tính nguyệt hạn theo cách thông thường và tính nhật hạn thuận từ nguyệt hạn và h xảy ra thuận theo nhật hạn nên hôm nay 9h30 phút thì. Tiểu hạn tại tỵ, nguyệt hạn tháng 9 tại tỵ, ngày 13 cũng rơi vào cung tỵ luôn. 9h30 phút là h tỵ rơi vào cung tuất.nên cách cục đâm xe là do lưu thiên mã gặp lưu đà la có thiên hình tại tuất. Khi nào nghỉ hẳn mình sẽ đăng báo Bạn biết. Về tháng 10 mình cũng nghĩ như bạn. Hạn phá song hao địa không thì cơ hội làm việc mới là cao. Thanks Bạn.
Về giờ hạn theo em là do Tham gặp tuần gia thêm Thiên hình.
Cảm ơn anh nhé. Có sự kiện gì anh cập nhật để chia sẻ cũng như các anh em được nghiệm lý.
Chào em. Báo với em là công ty mới vừa gọi điện báo anh là 29/10/2019 bắt đầu đi làm. Tiện thể bé nhà anh có dấu hiệu sắp sinh và anh định 19_21 giờ tối nay sẽ sinh mổ cho cháu.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thatsat0703, nguoigiaochi, cự nhật không kiếp
Đầu trang

thatsat0703
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thatsat0703 »

Chúc mừng gia đình anh Dũng có thêm thành viên mới nhé :)
Được cảm ơn bởi: dung1, cự nhật không kiếp
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thatsat0703 đã viết: 17:02, 17/10/19 Chúc mừng gia đình anh Dũng có thêm thành viên mới nhé :)
Cảm ơn em nhiều nhé.
Được cảm ơn bởi: thatsat0703
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Năm nay Địa bàn cung Quan Lộc có Cự Môn + Thiên mã + Quốc ấn + tướng quân ... Dễ dẫn đến việc thay đổi dịch chuyển công việc.
Tiểu hạn cung Quan Lộc có Thái Âm + 2 Hóa Kỵ ==> Tính chất không hài lòng trong công việc đang làm kết quả không mấy suôn sẻ bạn nhé.
Tháng 9 này mà có kết quả tốt thì sang tháng 10 thôi bạn sẽ thấy là yếu tố (nhân bàn) rất không tốt.Trong công việc gặp rất nhiều điều tiếng thị phi.
Được cảm ơn bởi: dung1, Thu Ngọc
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

dunggin đã viết: 19:05, 17/10/19 Năm nay Địa bàn cung Quan Lộc có Cự Môn + Thiên mã + Quốc ấn + tướng quân ... Dễ dẫn đến việc thay đổi dịch chuyển công việc.
Tiểu hạn cung Quan Lộc có Thái Âm + 2 Hóa Kỵ ==> Tính chất không hài lòng trong công việc đang làm kết quả không mấy suôn sẻ bạn nhé.
Tháng 9 này mà có kết quả tốt thì sang tháng 10 thôi bạn sẽ thấy là yếu tố (nhân bàn) rất không tốt.Trong công việc gặp rất nhiều điều tiếng thị phi.
Thanks Bạn. Mình xem theo lưu thái tuế nên năm nay lưu quan tại mão và bị song kị tại dậu xung trong đó âm hóa kị đã thể hiện rõ là từ đầu năm đến h mình bị một người đàn ông tính đàn bà hãm hại và một người con gái hại nên chán quá muốn chuyển việc mới. Tháng 10,11,12 vân trong năm nay nên việc bị kèm cựa hãm hại là không tránh khỏi nhất là môi trường mới này mình đã biết sơ qua là cạnh tranh rất ác liệt và họ dùng khá nhiều thủ đoạn. Sang năm canh tý hy vọng mọi chuyện sẽ ổn. Mình phải cố nhẫn nại để mọi chuyện nhanh trôi qua thôi. Cụ thể là chính tháng 9 âm này mình bị thi phi , chèn ép nhiều trong công việc chứ không phải là vận tốt.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

dung1 đã viết: 16:19, 17/10/19
dung1 đã viết: 00:16, 12/10/19
Chia sẻ thật với Bạn là mình chủ động xin nghỉ việc vì việc gia đình do vợ mình sinh em bé, bố mẹ già lại dy chứng tai biến, nhà 2 con nhỏ nên mình không đi làm xa được và chủ động xin nghỉ ,tìm việc ở gần nhà để giúp đỡ gia đình. Mình chủ động xin nghỉ chứ không phải bị cho nghỉ nên không có có khóc gì cả. Nhưng tâm trạng thì buồn man mát do mình gắn bó với công ty cũng gần 10 năm nay.Mình cũng không có cãi nhau trong ngày hôm nay. Mình thì tính nguyệt hạn theo cách thông thường và tính nhật hạn thuận từ nguyệt hạn và h xảy ra thuận theo nhật hạn nên hôm nay 9h30 phút thì. Tiểu hạn tại tỵ, nguyệt hạn tháng 9 tại tỵ, ngày 13 cũng rơi vào cung tỵ luôn. 9h30 phút là h tỵ rơi vào cung tuất.nên cách cục đâm xe là do lưu thiên mã gặp lưu đà la có thiên hình tại tuất. Khi nào nghỉ hẳn mình sẽ đăng báo Bạn biết. Về tháng 10 mình cũng nghĩ như bạn. Hạn phá song hao địa không thì cơ hội làm việc mới là cao. Thanks Bạn.
Cảm ơn anh nhé. Có sự kiện gì anh cập nhật để chia sẻ cũng như các anh em được nghiệm lý.
Chào em. Báo với em là công ty mới vừa gọi điện báo anh là 29/10/2019 bắt đầu đi làm. Tiện thể bé nhà anh có dấu hiệu sắp sinh và anh định 19_21 giờ tối nay sẽ sinh mổ cho cháu.
Hình ảnh
Đúng là âm lịch lọt vô tháng 10. Em chúc mừng anh.
Bé đã ra đời chưa anh. Kkk. Không biết có bận quá không lên đây được không nữa :))
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

nguoigiaochi đã viết: 21:59, 17/10/19
dung1 đã viết: 16:19, 17/10/19

Hình ảnh
Đúng là âm lịch lọt vô tháng 10. Em chúc mừng anh.
Bé đã ra đời chưa anh. Kkk. Không biết có bận quá không lên đây được không nữa :))
Bé nhà anh ra đời lúc 8h. Đúng là khi đi làm vào tháng 10 âm có vận phá không song hao. Lưu thiên mã ở tháng 9 mới là bước khởi đầu chứ chưa đủ lực kích phát sự thay đổi được. Cảm ơn em nhiều nhé.
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Bé đẻ mổ do chủ động hay bị động hở anh?
Có xem tử vi rồi quyết định hay là tự nhiên dự kiến.
Anh có thể post lên lá số đứa đầu của anh, hi.
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”