E có dự định đi tu, mọi người xem giúp e có gặp trở ngại j k ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: E có dự định đi tu, mọi người xem giúp e có gặp trở ngại j k ạ

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

4pillar đã viết: 13:56, 06/10/19 ai nói cô có duyên âm cũng được, nhưng với tôi thì số này khó lập gia đình.
👍🏻 Yêu thôi cũng khó chứ đừng nói là lấy ạ😅
Đầu trang

hanmactusg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanmactusg »

Em nói cuộc sống vô vị nhạt nhẽo, nhưng nếu e đi tu rồi thì cuộc sống nhạt nhẽo hơn gấp nhiều lần hiện tại. Nếu đúng giờ sinh thì lá số của e rất đẹp, nhiều người mơ ước mà ko được. Cuộc sống từ năm 25 tuổi sẽ khởi sắc, thường đạt thành công ngoài sự mong đợi,hoạt động bên ngoài nhiều hơn ở nhà.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hanmactusg đã viết: 20:42, 06/10/19 Em nói cuộc sống vô vị nhạt nhẽo, nhưng nếu e đi tu rồi thì cuộc sống nhạt nhẽo hơn gấp nhiều lần hiện tại. Nếu đúng giờ sinh thì lá số của e rất đẹp, nhiều người mơ ước mà ko được. Cuộc sống từ năm 25 tuổi sẽ khởi sắc, thường đạt thành công ngoài sự mong đợi,hoạt động bên ngoài nhiều hơn ở nhà.
Ý e là e k còn hứng thú bạn bè yêu đương này nọ á a. Giờ sinh đúng rồi đó ạ, e được mỗi cái ae họ hàg nhiều ng thương ngoài ra chẳg có gì tốt😅 Hay vướng thị phi nữa kìa. Vài ngày nữa e đi tu rồi, hi vọng là tốt đẹp như a/c nói ☺️
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

Nguyenlinh243 đã viết: 21:20, 06/10/19
hanmactusg đã viết: 20:42, 06/10/19 Em nói cuộc sống vô vị nhạt nhẽo, nhưng nếu e đi tu rồi thì cuộc sống nhạt nhẽo hơn gấp nhiều lần hiện tại. Nếu đúng giờ sinh thì lá số của e rất đẹp, nhiều người mơ ước mà ko được. Cuộc sống từ năm 25 tuổi sẽ khởi sắc, thường đạt thành công ngoài sự mong đợi,hoạt động bên ngoài nhiều hơn ở nhà.
Ý e là e k còn hứng thú bạn bè yêu đương này nọ á a. Giờ sinh đúng rồi đó ạ, e được mỗi cái ae họ hàg nhiều ng thương ngoài ra chẳg có gì tốt😅 Hay vướng thị phi nữa kìa. Vài ngày nữa e đi tu rồi, hi vọng là tốt đẹp như a/c nói ☺️
^:)^

Anh cũng đang tự thấy bản thân mình chán đời đến mức muốn đi tu cho rồi
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tonypham12 đã viết: 22:35, 06/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 21:20, 06/10/19
^:)^

Anh cũng đang tự thấy bản thân mình chán đời đến mức muốn đi tu cho rồi
Bi quan thế a, chuyện đâu còn có đó, gỡ từng nút thắt mà vượt qa thôi a ạ
Đầu trang

Vương Mỹ Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vương Mỹ Linh »

Nếu chị có duyên với cửa phật thì chuyện đi tu chính là sự giác ngộ đúng lúc, có lẽ chị cảm thấy sự lừa dối trong tình cảm vì em thấy đào hoa thiên không nên lúc này mới cảm thấy cs nhàm chán. Nhưng liệu có tu được khi quả tú điếu khách không kiếp linh hình hỏa kị chiếu tới như vậy. Mệnh có lộc lại kìm kẹp bởi kình đà mà sợ hơn lại có thể dính tù. Dù sao thì nếu chị có chí tu thì em chúc chị sẽ thành công.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vương Mỹ Linh đã viết: 23:00, 06/10/19 Nếu chị có duyên với cửa phật thì chuyện đi tu chính là sự giác ngộ đúng lúc, có lẽ chị cảm thấy sự lừa dối trong tình cảm vì em thấy đào hoa thiên không nên lúc này mới cảm thấy cs nhàm chán. Nhưng liệu có tu được khi quả tú điếu khách không kiếp linh hình hỏa kị chiếu tới như vậy. Mệnh có lộc lại kìm kẹp bởi kình đà mà sợ hơn lại có thể dính tù. Dù sao thì nếu chị có chí tu thì em chúc chị sẽ thành công.
Mấy năm nay c k màng yêu đương rồi e, mà thực c cũng k có niềm tin vào ty 🤣 Nhìn sao chán hẳn. Hạn năm tuổi bao nhiêu trở ngại nó dồn vào, cố gắng vượt qua chứ biết sao giờ e😅 C cảm ơn bé
Được cảm ơn bởi: Vương Mỹ Linh
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Nguyenlinh243 đã viết: 23:08, 06/10/19
Vương Mỹ Linh đã viết: 23:00, 06/10/19 Nếu chị có duyên với cửa phật thì chuyện đi tu chính là sự giác ngộ đúng lúc, có lẽ chị cảm thấy sự lừa dối trong tình cảm vì em thấy đào hoa thiên không nên lúc này mới cảm thấy cs nhàm chán. Nhưng liệu có tu được khi quả tú điếu khách không kiếp linh hình hỏa kị chiếu tới như vậy. Mệnh có lộc lại kìm kẹp bởi kình đà mà sợ hơn lại có thể dính tù. Dù sao thì nếu chị có chí tu thì em chúc chị sẽ thành công.
Mấy năm nay c k màng yêu đương rồi e, mà thực c cũng k có niềm tin vào ty 🤣 Nhìn sao chán hẳn. Hạn năm tuổi bao nhiêu trở ngại nó dồn vào, cố gắng vượt qua chứ biết sao giờ e😅 C cảm ơn bé

Thế có còn muốn nghe vài lời không bạn?
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vothuong236 đã viết: 23:18, 16/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 23:08, 06/10/19

Thế có còn muốn nghe vài lời không bạn?
Dạ bác có lời gì bác cứ nói, cháu nghe ạ. Cháu mong còn k đc ấy chứ.
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Thực ra thì không có gì cao siêu cả. Đầu tiên là suy nghĩ như vậy đã. Không có việc gì phức tạp, mọi thứ đều rất giản đơn..

Tiếp theo, con Đường Phật có nhiều Pháp để đi. Bạn có muốn sẽ trở thành một cư sĩ hay một tu sĩ vì 2 điều này, có những cách tiếp cận khác nhau. Cư sĩ thì giống như là tu tại gia, vẫn ở trong cuộc sống hồng trần, sinh hoạt ở hồng trần. Tu sĩ thì giống một vị khất sĩ, nhà sư cắt tóc đi tu. Hai cái này, bạn đang suy nghĩ điều thứ 2? - 'Xuống tóc' ?
Được cảm ơn bởi: Andre, Nguyenlinh243
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”