E có dự định đi tu, mọi người xem giúp e có gặp trở ngại j k ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: E có dự định đi tu, mọi người xem giúp e có gặp trở ngại j k ạ

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

vothuong236 đã viết: 01:13, 17/10/19 Tôi nói vậy là nói rốt ráo theo góc độ tu Đường Phật nhé. Còn nhiệm màu thì tất nhiên, trong các con Đường thì Đường Phật tất có THẤY rất nhiều nhiệm màu rồi. Ở một góc độ thực tiễn, khi bạn có được dù chỉ là 1 chút đạo hạnh Đường Phật (THẤY), bạn đã có thể giúp đỡ rất nhiều người rồi, không riêng gì gia đình bạn cả. Bạn sẽ THẤY/BIẾT làm như thế nào.

Chúc bạn sớm ngày THẤY hiểu và Minh Tuệ

vothuong
Dạ. Cháu sẽ cố gắng thưa bác. Cháu cảm ơn bác đã dành thời gian cho cháu, bác giữ gìn sức khoẻ ạ😊
Được cảm ơn bởi: vothuong236
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Andre đã viết: 10:04, 06/10/19 Vì sao muốn Đi tu vậy? Nguyện đủ lớn có thể đi tu. Chỉ có điều...
@Andre: Tôi thấy bạn Linh có những điểm rất giống bạn. Hai bạn có thể làm quen đấy../

Bạn có thể đọc thêm mấy bài trên về góc độ tu sĩ và cái THẤY để THẤY, không nên Chấp vào bất cứ thứ gì. Bài Diệu Pháp kia là tôi thuyết cả 1 Pháp, còn 2 bài trên chỉ gói gọn Con Đường. Pháp là phương tiện, Đạo là con Đường.

Lời nói ra phương tiện, lời mô tả phương tiện, cũng là vô thường, chỉ có con Đường là thường hằng, con đường chính là Giải thoát/giác ngộ. Nên cần minh tuệ.

Bạn có thể chia sẻ về sự THẤY trong phương tiện cư sĩ (tu tại gia) cho bạn Linh thêm những cách nhìn.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Andre
Đầu trang

huangxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huangxuan »

Trong phúc đã chứa sẵn mầm hoạ. Trong hoạ luôn chứa sẵn mầm phúc. Phúc càng lớn, hoạ càng lớn và ngược lại hoạ càng lớn, phúc càng lớn. Trong cái được có cái mất. Trong cái mất có cái được. Đó là tính 2 mặt của phúc hoạ, được mất
Nhân tri sơ tính bản thiện. Cội rễ sâu thẳm trong tâm hồn mỗi con người vẫn luôn là lương thiện. Mình vẫn tin chỉ cần tâm mình đủ sáng thì dù có ở đâu cũng thấy phật ^^ quan trọng là nhận ra và quay lại bản tính thuần thiện trong mỗi chúng ta.
Lựa chọn là ở bạn, chúc bạn vững tin nhé. À quên mất, mình có từng được chị Hồng Hạnh gửi cho cuốn sách. Nếu bạn muốn xem qua thì bảo mình nhé. \:D/
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, vothuong236
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

huangxuan đã viết: 01:38, 17/10/19
Trong phúc đã chứa sẵn mầm hoạ. Trong hoạ luôn chứa sẵn mầm phúc. Phúc càng lớn, hoạ càng lớn và ngược lại hoạ càng lớn, phúc càng lớn. Trong cái được có cái mất. Trong cái mất có cái được. Đó là tính 2 mặt của phúc hoạ, được mất
Nhân tri sơ tính bản thiện. Cội rễ sâu thẳm trong tâm hồn mỗi con người vẫn luôn là lương thiện. Mình vẫn tin chỉ cần tâm mình đủ sáng thì dù có ở đâu cũng thấy phật ^^ quan trọng là nhận ra và quay lại bản tính thuần thiện trong mỗi chúng ta.
Lựa chọn là ở bạn, chúc bạn vững tin nhé. À quên mất, mình có từng được chị Hồng Hạnh gửi cho cuốn sách. Nếu bạn muốn xem qua thì bảo mình nhé. \:D/
M đag nỗ lực tìm lại đây b..
M muốn xem chứ 😅
Được cảm ơn bởi: huangxuan
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Hài vãi, phu thê tang hổ khốc hư cự đồng, tu đúng số rồi, trái tim Linh đã tan vỡ từ nâu, thôi tu đi linh, đời ng mong đc 1 lần 10 năm, chục năm chi cho xa, vất vả lắm mới lên đc kiếp người, chưa sống nốt kiếp ng đã muốn lên giác duyên :(( :))
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ Thường trụ trị chưa ngủ à, đêm hôm vất vả quá :))
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ditlungtung đã viết: 01:57, 17/10/19 Hài vãi, phu thê tang hổ khốc hư cự đồng, tu đúng số rồi, trái tim Linh đã tan vỡ từ nâu, thôi tu đi linh, đời ng mong đc 1 lần 10 năm, chục năm chi cho xa, vất vả lắm mới lên đc kiếp người, chưa sống nốt kiếp ng đã muốn lên giác duyên :(( :))
Tình yêu e vỡ mộng từ lâu. Bạn bè e bỏ bớt. Chơi nhởi e chán rồi. Những ng e thương và thương e nhất cũg dần rời đi hết. Còn gì tiếc nuối nữa hả bác?
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Ditlungtung đã viết: 02:02, 17/10/19 @ Thường trụ trị chưa ngủ à, đêm hôm vất vả quá :))

Ông lại buồn à? - Vắng QXQ nên buồn chăng?

Hay là ông cũng đi theo ông ấy đi. Rửa tay gác kiếm, lập địa thành Phật.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Làm bên security khổ quá sếp Thường ơi, nửa đêm mà vẫn phải cầm bộ đàm, em mua con gà, qua nhà sếp, sếp độ em cái, đời khôt quá sếp à
Được cảm ơn bởi: 12010277, vothuong236, Nguyenlinh243
Đầu trang

huangxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huangxuan »

Nguyenlinh243 đã viết: 01:50, 17/10/19
huangxuan đã viết: 01:38, 17/10/19
M đag nỗ lực tìm lại đây b..
M muốn xem chứ 😅
Chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi, 25 tuổi có thực sự cần thiết để lên chùa tu không bạn. Mình cũng từng tham gia khoá tu rồi, 7 ngày thôi. Nói là thế chứ chỉ là lên nghe giảng rồi bớt chút sân si thế tục thôi chưa phải là đi tìm đạo. Phải quyết tâm ghê lắm chứ đùa ạ. Thật sự bạn đã sẵn sàng chưa
Được cảm ơn bởi: vothuong236, Nguyenlinh243
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”