Xin tháo gỡ gúc mắc cho đương số Thân Mệnh đồng cung có Tử Tướng toạ chủ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Xin tháo gỡ gúc mắc cho đương số Thân Mệnh đồng cung có Tử Tướng toạ chủ

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Xin chào BQT Diễn đàn cùng Quý vị thành viên,

Tôi xin trình bày thông tin của tôi nhằm mong nhận được sự giảng giải của Quý vị ở Diễn đàn về một vài điều tôi không rõ về bản thân tôi xảy ra trong cuộc sống nhiều năm qua và cứ dai dẳng đến hiện tại , mà không biết có phải do ảnh hưởng của các cung mạng hoặc các sao xung chiếu gây ra hay không? Kính xin Quý vị hoan hỷ chỉ giúp cho tôi.

Thông tin của tôi:
- Ngày sinh DL: 27/10/1981, AL: 30/9/Tân Dậu.
- Giờ sinh: 12 trưa (giờ Ngọ).
- Âm Nam
- Mệnh: Thạch lựu mộc
- Thuỷ nhị cục
- Chủ mệnh: Văn Khúc
- Chủ thân: Thiên Đồng

Sau đây là phần trả lời gợi ý về bản thân để cho Quý vị dễ hình dung về tình trạng của tôi:

- TÍNH CÁCH: nam tính, nóng nảy, hiền lành, mạnh mẽ, thích nhàn nhã.
- CHA MẸ/ tình trạng hôn nhân: độc thân, cha mẹ còn đủ, thuở nhỏ có được cha mẹ nuôi nấng cho ăn học đàng hoàng đầy đủ, có hưởng của cải cha mẹ để lại.
- MAY MẮN: trong đời mình hiếm khi gặp may mắn, xui rủi thì nhiều hơn rất nhiều.
- NHÀ ĐẤT: đang ở nhà của ba mẹ.
- CÔNG DANH: nhân viên văn phòng, có một chút bất lợi trong công việc hiện tại.
- QUAN HỆ CON NGƯỜI: chơi với bạn mình luôn bị chèn ép, hãm hại, xuyên tạc. Mối quan hệ với đồng nghiệp không được lâu dài, luôn bị thiệt thòi, thường là người bị hại, các mối quan hệ xã hội khác thường mau đổ vỡ nhanh chóng, với thân tộc cũng không được thân thiết.
- ĐI LẠI, QUAN HỆ XÃ HỘI: không thích đi nhiều, công việc hiện tại không phải đi nhiều, ra xã hội cảm thấy không có lợi ích gì, không có nhiều người giúp đỡ.
- TẬT ÁCH: ít bệnh tật, ít bị tai nạn.
- TIỀN TÀI: kiếm tiền khó, có tiền ít, tiền khó giữ được.
- ANH EM: có anh em ruột nhưng không có quan hệ thân thiết, không nhờ được anh em ruột cũng như họ hàng.

VẤN ĐỀ TÔI MUỐN HỎI:

1. Tôi muốn biết tại sao trong cuộc sống tôi thường vô tình gây ra thiệt hại cho những người tôi tiếp xúc: người thân thì không thân thiết được, dễ có xung đột, hiểu lầm; đồng nghiệp, bạn bè, sếp: không thân cận lâu dài được, các mối quan hệ thường bị gãy đổ bất ngờ, thường có thị phi oan trái, thường bị mất việc, chỗ tôi làm việc thường bị giải thể, phá sản, làm ăn thất bại liên tục trong thời gian hơn năm, công ty đổi chủ khác. Sếp nặng lời với tôi trong công việc thì sau đó thường bị tai nạn bất ngờ, người thân của sếp thường bị bệnh tật và các điều không may mắn một thời gian, sếp thường bị cách chức, thay đổi ban quản lý mới, thay đổi vị trí lãnh đạo.

2. Tôi không biết tại sao đi đến bất kỳ nơi nào để xem bói (dưới nhiều hình thức: xem tử vi, coi bài, bóc quẻ, xin xâm, lên đồng, nhập xác...) đều không thể coi được cho những điều tôi muốn hỏi (nhiều khi tôi chưa kịp nói ra lời thì người coi chủ động từ chối hoặc tăng giá tiền rất cao để từ chối khéo tôi), sau khi ra về quay lại tìm thì đa số nơi đó bị dẹp tiệm, đi nơi khác, hoặc đóng cửa không coi nữa (bỏ nghề một thời gian), hoặc họ bị tai nạn bất ngờ, bị mất linh ứng, bị quở phạt.

- Với những người tu hành cả xuất gia và tại gia thường có trường hợp giống nhau khi tôi đến gặp họ là họ dễ nổi giận với tôi (có thể là do cách tôi nói chuyện) nhất là với những người được nhiều người ngưỡng mộ và cung kính - sau khi nói chuyện với tôi xong thì họ không còn giữ được gương mặt từ bi đó nữa, danh tiếng của họ bị mất ngay đó.

- Tôi đi học các loại thiền không phải của Phật giáo như Nhân điện, thiền Động thì họ không sao truyền năng lượng cho tôi mà không bị tai nạn như bỗng nhiên bị đột quị, bỗng nhiên bị xỉu, bị một hiện tượng bất thường gì đó mà họ chưa bao giờ gặp trước đó.

- Con nít dưới 3 tuổi rất sợ nhìn vào mặt tôi, với người lớn: tôi không nghiêm mặt nhưng người ta nói tôi khó chịu, tôi tươi cười thì cũng có người nói tôi khó gần.

3. Tôi không biết tại sao tôi thường gặp điều thiếu may mắn, nhiều xui rủi và bị chèn ép trong cuộc sống, nhưng người ta càng chèn ép tôi thì người ta lại gặp nhiều điều tồi tệ xảy ra cho họ dù tôi không có chức quyền hay người ủng hộ nào bên cạnh.

4. Tôi không biết tại sao mỗi khi tôi hẹn hò thì đều bị gãy đổ sau đó ít lâu (có thể tôi không đẹp và không duyên dáng) nhưng kì lạ là hầu như người nào cùng với tôi làm tình thì lần sau họ sẽ bị nhiều điều kì quái (họ bất ngờ bị tai nạn, bị mất việc, bị huỷ chuyến bay, bị thất lạc đồ đạc...) để cản trở họ không đến với tôi nữa. Tôi đi coi nhiều nơi đều nói họ không thấy dấu hiệu tình duyên (dây tơ hồng) trên tay tôi, có người xem tử vi cho tôi cũng không thấy dấu hiệu gì về đôi lứa dù cung Tử tức có Nhật Nguyệt đồng cung (họ nói là có con quý tử).

5. Tôi nên làm gì tốt đẹp hơn trong 5 năm tới đây (bây giờ là tháng 10/2019)?

6. Tôi không nên dùng hay không nên tiếp xúc với những vật phẩm phong thuỷ hoặc màu sắc gì không?

7. Tôi có phải mang một sức mạnh siêu nhiên nào, hay là tôi là con cờ thí của thế lực siêu hình nào đó khiến tôi đến huỷ hoại những người xung quanh và cũng là chính bản thân tôi?

Xin làm ơn, hiểu giùm là tôi không hề có ý thách thức hay đánh đố gì Quý vị ở đây, người xưa nói có bệnh thì vái tứ phương. Tôi đã tìm nhiều thầy trong nhiều năm qua mà không đủ duyên để được các vị thầy trả lời thấu đáo. Nếu có Quý vị nào ở đây cho rằng tôi viết bài ngạo mạn, nói chuyện láo xược khi hỏi những câu như vậy thì có thể block tài khoản của tôi, tôi không dám trách bất cứ điều gì, âu cũng là sự bất hạnh tiếp tục xảy ra cho tôi như nhiều lần trước đã từng xảy ra.

Xin chân thành cảm ơn Quý vị đã dành thời gian đọc bài này của tôi, kính chúc Quý vị có nhiều sức khoẻ và nhiều động lực mới để tiếp tục công việc hữu ích cho tha nhân, trong đó có tôi nữa.

Tuy nhiên, nếu Quý vị nào thấy có nhiều bất tiện xảy ra cho Quý vị đang khi xem tử vi cho tôi thì có thể bỏ qua, xem như là chưa từng đọc đến những câu chữ dài dòng này.

Trân trọng cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, anhthu5993, Nguyenlinh243, cự nhật không kiếp, TAT, Linhlinh_9096, Phanh phành phạch
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin tháo gỡ gúc mắc cho đương số Thân Mệnh đồng cung có Tử Tướng toạ chủ

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Post giúp bác lá số. Số của bác theo em chỉ có tìm sư trụ trì cao tay mới xem đúng được.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chân thành cảm ơn Cô Anh Thu rất nhiều đã dành thời gian tìm lá tử vi cho mình. Chúc Cô nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống! 👍👍👍
anhthu5993 đã viết: 00:50, 08/10/19 Post giúp bác lá số. Số của bác theo em chỉ có tìm sư trụ trì cao tay mới xem đúng được.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Không biết có vị nào cho tôi một vài lời khuyên hay không ạ? Xin cảm ơn nhiều ạ!
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

:D
Hình ảnh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Nhầm giới tính sang nữ rồi bạn Anhthu5993.

Bạn chủ top cho hỏi tầm 1 năm nay (9/2018 - 9/2019) bạn có cái tang gần nào ko ( 3 đời trở lại ). Có khi 2 cái, trong đó 1 cái là khá bất ngờ.
Năm 2018 bạn có may mắn gì về công việc ko? Thăng chức thăng lương
Năm 2017 bị mất việc đột ngột như đoạn bạn kể trên à?
thường có thị phi oan trái, thường bị mất việc, chỗ tôi làm việc thường bị giải thể, phá sản, làm ăn thất bại liên tục trong thời gian hơn năm, công ty đổi chủ khác
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Tealightdalat, Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:15, 09/10/19
1.
Nhầm giới tính sang nữ rồi bạn Anhthu5993.

>>> mình là Âm nam là đúng giới tính rồi ạ :D

2.
Bạn chủ top cho hỏi tầm 1 năm nay (9/2018 - 9/2019) bạn có cái tang gần nào ko ( 3 đời trở lại ). Có khi 2 cái, trong đó 1 cái là khá bất ngờ.

>>> dạ trong 1 năm đó nhà em không có tang lớn nhỏ nào cả ạ, hiện nay còn đủ song thân, ông bà nội ngoại đã mất từ rất lâu rồi ạ.

3.
Năm 2018 bạn có may mắn gì về công việc ko? Thăng chức thăng lương
Năm 2017 bị mất việc đột ngột như đoạn bạn kể trên à?
>>> trong 2 năm đó, mình không có gì may mắn trong công việc, năm 2018 thì chỗ mình làm bị giải thể ạ. Em làm được hơn 5 năm thì công ty bị giải thể, đổi giám đốc mới, công việc phải bắt đầu lại từ zero ạ.
thường có thị phi oan trái, thường bị mất việc, chỗ tôi làm việc thường bị giải thể, phá sản, làm ăn thất bại liên tục trong thời gian hơn năm, công ty đổi chủ khác...
>>> đúng là thường bị như thế ạ, công ty này là chỗ trụ lâu nhất trong quá trình đi làm của mình.

Chân thành cảm ơn Hà Túc Đạo đã hoan hỷ trợ duyên cho bài của mình ạ. Xin chúc mọi điều tốt đẹp trong cuộc sống!
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thật không phải khi viết ra điều này: em không biết có người vô hình nào đi theo em không mà nhiều lúc thấy suy nghĩ của em (ví dụ như lúc gõ những dòng này) là kiểu nói năng của một đứa con nít, lúc thì là một người lớn trên 40 tuổi (ví dụ như lúc đăng bài mới này), có khi em nổi giận trong lòng (vừa mới có ý giận thoáng qua) thì người làm ra chuyện cho em giận liền bị tai họa - nhất là người đó có căn Mẫu, căn Tứ phủ... thì liền bị hành phạt ngay trước mắt em luôn.

Gần một năm trở lại, em để ý thấy có chuyện kì quái là mỗi khi đi cafe với bạn mà nói chuyện đời thì không có vấn đề gì, hễ nói chuyện đạo là xung quanh có người làm đổ nước, các bạn phục vụ cứ làm rớt ly tách loảng xoảng, có hôm chứng kiến cả một mâm ly chén bị tuột tay rớt xuống sàn tan nát cả - những người bạn của em ban đầu không tin nhưng dần chứng kiến cũng thấy ái ngại, khổ nỗi đổi nhiều quán rồi mà hiện tượng đổ vỡ đó vẫn cứ xảy ra.

Còn có chuyện gặp một số vị tu đạo Mẫu, đạo Tứ phủ có căn mà nói chuyện với em một chút (chừng hơn 15p) là họ kêu bị nhức đầu, có vị thì nói thẳng là họ không thích gặp em, có vị thì xin lỗi em mong em đừng giận họ nói năng không phải phép trong khi tuổi đời em nhỏ hơn họ nhiều. Làm cho em tự thấy mình vô duyên, em đến bằng sự tôn trọng mà ra về thì cứ như vừa hại họ vậy.

Nhiều khi cũng hoảng sợ không biết tại sao lại có hiện tượng kỳ quái như vậy, nên không dám đi đền miếu hoặc những nơi có thờ cúng các linh thần vì sợ không biết lại gây ra tai họa gì cho người ở khu vực đó. Em không có ác tâm mà đi đâu cũng có chuyện không hay cả.

Thiệt là khổ tâm!
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Bất Đoạn đã viết: 10:41, 09/10/19

Chân thành cảm ơn Hà Túc Đạo đã hoan hỷ trợ duyên cho bài của mình ạ. Xin chúc mọi điều tốt đẹp trong cuộc sống!
Tôi nhìn ls đoán 3 câu mà sai đến 2 câu rưỡi nên cũng ko muốn nói nhiều. :)

Cá nhân tôi nghĩ ls của bạn bị sai. Có thể bạn sinh mổ, sinh khó hoặc sinh giờ khe gì đó, hoặc bạn đúng là ở trong trường hợp bạn nghi ngờ ( tỷ lệ này là rất ít, trăm ls cùng ngày giờ tháng năm may ra có 1, 2 người như bạn )

Nhưng ls này, theo tôi, có chút vấn đề về cung phúc và cung di. Nhưng cũng chỉ là họ hàng có 1 thời bạo phát và giờ đang ở chiều đi xuống mà thôi.

Về khía cạnh bạn thắc mắc, tâm linh gì đó ấy, thì chỉ qua ls tôi ko biết được, nhưng bạn thử soi gương xem cái ấn đường mình có vấn đề gì ko? Kiểu màu sắc hơi lạ và khác người ấy. Ấn đường và khu vực quanh nó bao gồm lông mày, cặp mắt nũa, lông mày có mọc loạn và quá dày ko. Nếu có thì để ý chăm sóc nó 1 chút chắc sẽ tốt hơn cho bạn trong giao tiếp.
Còn nếu khó sửa hoặc ko muốn sửa thì tránh người tu đạo, tâm linh nhạy cảm ra, nói chuyện đời thôi, có gì đâu nhỉ.

Thôi để người hiểu hơn tôi về khía cạnh này vào giúp bạn vậy :-h
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, thamvu88, orangeyellow11, 0000
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 11:40, 09/10/19
Bất Đoạn đã viết: 10:41, 09/10/19

1.
Tôi nhìn ls đoán 3 câu mà sai đến 2 câu rưỡi nên cũng ko muốn nói nhiều.
>>> Em nghĩ chuyện sai đúng là rất bình thường, vì góc nhìn khác nên kết quả khác, xin đừng bận tâm nhiều. Có được người góp ý cho là mừng lắm rồi ạ!

2.
Cá nhân tôi nghĩ ls của bạn bị sai. Có thể bạn sinh mổ, sinh khó hoặc sinh giờ khe gì đó, hoặc bạn đúng là ở trong trường hợp bạn nghi ngờ ( tỷ lệ này là rất ít, trăm ls cùng ngày giờ tháng năm may ra có 1, 2 người như bạn )
>>> Dạ, đúng là em sinh mổ nhưng ba mẹ nói khai sinh đúng ngày, giờ theo BS ghi. Hy vọng là lá số sai để còn có chút hy vọng khác.

3.
Nhưng ls này, theo tôi, có chút vấn đề về cung phúc và cung di. Nhưng cũng chỉ là họ hàng có 1 thời bạo phát và giờ đang ở chiều đi xuống mà thôi.
>>> Trong họ hàng nhà em không có ai giàu có như đại gia mà chỉ là có đủ ăn, đa số làm lương nhà nước, có một ít họ hàng kinh doanh nhỏ không giàu có gì.

4.
Về khía cạnh bạn thắc mắc, tâm linh gì đó ấy, thì chỉ qua ls tôi ko biết được, nhưng bạn thử soi gương xem cái ấn đường mình có vấn đề gì ko? Kiểu màu sắc hơi lạ và khác người ấy. Ấn đường và khu vực quanh nó bao gồm lông mày, cặp mắt nũa, lông mày có mọc loạn và quá dày ko. Nếu có thì để ý chăm sóc nó 1 chút chắc sẽ tốt hơn cho bạn trong giao tiếp...
>>> Em sẽ gởi hình gương mặt em qua tin nhắn của Huynh/Tỷ hy vọng có chút manh mối cho vấn đề của em.

5.
Thôi để người hiểu hơn tôi về khía cạnh này vào giúp bạn vậy
>>> Dù thế nào cũng xin ghi nhận lòng Biết ơn của em đến Huynh/Tỷ đã dành thời gian quý giá cho bài của em.
Trân trọng!
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”