Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Em trân trọng gửi lời cám ơn các anh chị đã vào động viên, luận giải cho em. Chúc anh chị thật nhiều sức khoẻ và niềm vui.
Năm nay em mới 24.25t. Nếu em lấy chồng trong đại vận 22-32, liệu em có bị Thiên không, cô thần, kiếp sát, đồng hao tuyệt quậy phá em ko ? Em nói thật, bất kỳ thằng hay con nào nhân danh con thiên không này quậy phá là nó sẽ chết với em. Nếu năm 2020 em lấy chồng liệu có ổn ko ? Hoặc hạn 22-32 lấy có thật sự là ổn ko ? Thật ra em nghĩ nếu hạn 22-32 mà ko lấy thì qua hạn 32-42 sẽ rất khó lấy và có thể là phải tới 40t. Vì theo em thấy dù hạn 32-42 có vẻ em sẽ làm ăn rất tốt, nhưng sẽ có những toan tính, lừa đảo, chiếm đoạt tài sản tiền bạc (Không kiếp) ở đây, em sẽ phải tập trung sức chiến đấu và đối đầu với Không kiếp, đối đầu và xử lý những hạng người mà em sẽ gặp phải trên đường đời này. Mong anh chị giải đáp những suy đoán của em.
Tháng 8 vừa rồi em đã chấm dứt mối quan hệ tình cảm hơn 2 năm đầy mệt mỏi và bị đeo bám dai dẳng với người bên Châu Âu hơn 2 năm và mối quan hệ bị quấy rối, gây phiền phức với người yêu 1 năm nay và những mối tình nhanh chóng ko chính thức với nhiều tình nhân khác để tiến đến mối quan hệ lâu dài, bền vững với anh 90 này. Đó là quyết định của cá nhân em trong tháng 8 năm 2019 này. Em rất mến anh ấy vì anh ấy là người duy nhất khiến em cảm thấy dễ chịu và vui vẻ vào những năm tháng đầy biến động bất định, nhiều thay đổi xào xáo này.

nguoigiaochi đã viết: 21:05, 16/10/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:57, 16/10/19
nguoigiaochi đã viết: 20:12, 16/10/19 Xin hỏi Ngọc nha, Ngọc trả lời giúp anh nhé.
Em có từng bị gãy tay chân? Mắt có quầng thâm, cận? Người có nốt ruồi ở mấy nơi lạ lạ? Bạn bè hay đối xử tệ em?
Em chưa từng gãy tay gãy chân nhưng em bị trặc chân bong gân rồi.
Đúng là em cận, và bị nhược thị.
Đúng là có nốt ruồi mấy chỗ lạ lạ
Bạn bè chơi chung hoặc kể cả các thể loại bạn quen qua mạng xã hội, kể cả nam lẫn nữ, đúng là hay đối xử tệ với em nên ít bạn và hay bị bạn kiếm chuyện gây sự. Em thấy bạn bè em hay đi định cư qua nước ngoài hoặc có 1 số vấn đề về bất ổn thần kinh tâm lý. Nhưng khi em đi làm thì trong công việc khách hàng và tư vấn tài chính vs người làm cùng em thấy họ khá tốt. Thậm chí họ ko nhận tiền nhưng vẫn chủ động giúp mình.
Em đối diện với rất nhiều vấn đề từ vận 12-22 và đến giờ. Em từng tự tử năm 14 tuổi và hậu quả em có 1 sẹo dài 5 cm ở tay trái. Em từng bỏ học đại học rồi quay lại học và tốt nghiệp 2017, nhập viện uống thuốc điều trị bệnh trầm cảm và rối loạn ám ảnh cưỡng chế, chứng rối loạn cảm xúc lưỡng cực, đối diện với vấn đề bố mẹ li dị, bị cô lập và tẩy chay thời đi học, bạn thân 16 năm của em qua nước ngoài, mối tình đầu tan vỡ và sau này là chia tay vs ng bạn trai thứ 2 mà em rất yêu thương do bố mẹ bạn ấy đi tù, bị bạo lực mạng và gửi thư nặc danh đe doạ, vu khống bịa đặt hãm hại, có 1 thời gian em nghiện chứng khoán cờ bạc trá hình và sử dụng các loại ma tuý dạng nhẹ (em ko chơi ma tuý đá và ko đụng tới heroin). những cuộc tình sau này thường đến nhanh chóng và tan vỡ, em ko phải người ko nghiêm túc như mọi người nghĩ.
em ko hợp tính vs bố mẹ và luôn thấy nhà căng thẳng.

Năm 2018 em thấy sức khoẻ đi xuống nên năm nay phải cố dưỡng lại. Em cố gắng uống thuốc bắc đông y các kiểu.

Sắp tới em chuẩn bị đi khám nhược thị và nhập viện chữa nhược thị, khả năng sẽ phải phẫu thuật hoặc xem còn phương pháp khác can thiệp ko. Nếu cần thiết chắc phải can thiệp nhược thị bằng phẫu thuật.

Đợt vừa rồi em đi răng hàm mặt để làm răng và kiểm tra lại toàn bộ hết sau đợt 2011 tới giờ. có 1 đợt 2011 răng em hỏng hết gần nguyên hàm dưới phải nhổ răng trong cùng, mấy cái tưởng phải lấy tuỷ mấy cái nhưng đặt thuốc vs trám thẩm mỹ lại đc. năm nay em phải làm lại vì cảm thấy có dấu hiệu.
Cảm ơn Ngọc trả lời, đúng em là cô gái cá tính. Theo Lý số thích chơi với bạn bè là Nam hơn NỮ
Em ra ngoài có Thiên Quan (người quý nhân giúp) sau thân cận thành nô bộc của em thành ra Thất sát (em google nô Thất sát nhé)
Anh nhận định rằng sau 30, xét về cung Thân nhiều hơn thì em sẽ ổn trọng và bớt sôi nổi, bốc đồng do cung Thân cư Phúc có Nguyệt Đức.
Em nên chú ý kỹ sức khỏe sinh sản nha, Tử có địa không H dễ bị sảy thai hoặc các vấn đề đau khổ về đường con cái v.v...
Anh nhiệt tình biết gì nói đó nên em tham khảo cho vui là chính nhé. Anh online đt nên không trả lời được nhiều nha. Buổi tối vui vẻ.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Trangnoidaynuoc
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Ok Ngọc và anh đã đọc.
Cái này cũng tương đối dễ coi, nhưng mà khó nói.
Em hỏi, thì anh chỉ nói là như vầy thôi:
Đời là dòng sông trôi, đường nào cũng tới cõi...vĩnh hằng.
Nên em đừng lăn tăn, biển đường nào cũng sẽ mặn.
Vậy nhé em. Buổi tối vui vẻ nhé. :"> :))
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

8 tháng nay em bị bạn trai gốc Đak lak Buôn mê thuột bám theo quậy phá đủ trò khiến cho em rất đau đầu. Đến khi quyết định ra đi thì cũng ko được yên bởi những trò rất khó chịu bạn ấy nghĩ ra.
Nào là quyết định cạo đầu, rồi đăng hình vẽ chân dung gái của bạn ấy theo đuổi sau sau khi ctay lên mạng, ngày biên cho chục cái stt nhảm nhảm viết về tâm lý bất ổn, rối loại tiền đình lên mạng, xong rồi viết bức tâm tư, viết văn tùm lum rồi xong lúc thì kêu tình cảm là thứ ko thể cưỡng cầu nay cả từ chính bản thân hay từ người khác (ừ ở đây chả có ai cần tình cảm từ thứ như bạn đâu) miệng thì bảo ko cần nhưng làm những trò rất khó hiểu, lập dị, ko biết có bị mắc bệnh thần kinh ko, hay tiếc mối tiếc cái gia tài sắp đc vào tay mình còn vuột mất nên đâm ra bị tâm bệnh luôn đấy ?, còn có trò đăng hình ám chỉ mình bị phản bội rồi ra vẻ nạn nhân xong 1 đám ùa vào an ủi nữa chứ. Nó bệnh thật sự anh à. Nhìn nó với con mẹ đơn thân single mom người tình 3-4 năm của nó em phát tởm lên ấy. Ngay từ đầu khi đến với em thì bạn ấy đã ăn ngủ như vợ chồng với 1 con 97 làm mẹ đơn thân có 1 đứa con, cũng dạng gái chuyên hành nghề xăm trổ, em đã từ chối ko gặp bạn ấy từ đầu còn bạn ấy năn nỉ gặp cho bằng được. Còn rất nhiều trò mất dạy, lập dị, điên khùng mà bạn ấy nghĩ ra để quậy em, làm em mất thời gian, hao tiền tốn của, hao hơi tổn sức, nên em mới quyết định tống cổ vĩnh viễn ko có ngày quay trở lại. Chưa kể bạn ấy nói rất nhiều và rất hay nhận xét về mọi người nhưng bạn ấy chẳng bao giờ làm gì để giúp đỡ ai cả, bạn ấy chỉ biết phán xét và khẩu nghiệp cho sướng mồm thôi.

Dù sao đi nữa thì bây giờ em cũng quen anh 90 rồi, sau này tương lai em cũng chưa biết đc, nhưng chuyện quay trở lại với nó là vĩnh viễn ko bao giờ có. Ko bao giờ gặp lại nữa đâu nên hãy giữ chút liêm sỉ cuối cùng còn sót lại của bản thân và dành hơi sức để quan tâm đến người bên cạnh.

Cứ lâu lâu, em lại bị quậy một trận sóng gió nổi lên, mà rất nhiều trận quậy phá tồi tệ như vậy ko chấm dứt. Mà em cũng chả biết vì cái gì. Đôi khi, em thấy cuộc sống vất vả, cô đơn, thay đổi xào xáo bất ổn lắm. Nhưng rồi em tự nhủ lòng mọi chuyện sẽ qua hết. Em ko muốn bỏ đi, cũng ko muốn chấm dứt, nhưng với những trò quậy phá như vậy, em cảm thấy mình ko thể chịu đựng đc. Ngay cả người em yêu nhất 4 năm trước, cũng bày đủ thứ trò để quậy phá em. Cái lúc mà ba bạn ấy đi tù do làm ăn phi pháp năm 2015, và quá chán nản trước những trò hề của bạn trước đó, em đã vĩnh viễn một đi ko bao giờ quay trở lại.

nguoigiaochi đã viết: 20:22, 20/10/19 Ok Ngọc và anh đã đọc.
Cái này cũng tương đối dễ coi, nhưng mà khó nói.
Em hỏi, thì anh chỉ nói là như vầy thôi:
Đời là dòng sông trôi, đường nào cũng tới cõi...vĩnh hằng.
Nên em đừng lăn tăn, biển đường nào cũng sẽ mặn.
Vậy nhé em. Buổi tối vui vẻ nhé. :"> :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hạn thiên không cô quả em phải công nhận là 1 hạn quá ghê gớm, tương đương hạn tang môn, địa kiếp, hoả linh, thiên hư tuế phá. Và mức độ ghê gớm của hạn thiên không phải gọi là cực kỳ tang thương.

Năm ngoái em bị thiên không đớp cho 1 phát, Không kiếp thái tuế cực kỳ nguy hiểm, phải gọi là nó vả cho 1 cú quá khủng cần phải tỉnh ra gấp, nhìn nó cắn cho em phát mà cảm giác bất lực ko làm gì đc nó mới kinh hãi chứ, nhìn ra đc bộ mặt thật của mấy con súc vật mà mình gọi là bạn, những con đàn bà miệng lưỡi ngọt ngào nhưng thủ đoạn âm mưu cực kỳ nanh nọc độc địa núp bóng dưới cái mác bạn thân, và bộ mặt thật của những con chó súc vật núp trên mạng xã hội kia, năm nay bò qua được hết thiên không năm sau chuẩn bị đi gặp không kiếp.

Tự nhiên đêm em đang ngủ các gặp ác mộng giật mình thức dậy. Sợ quá các bác ạ. Thôi nếu phu khó quá thì khỏi lấy cũng đc ko sao hết chỉ cần sống bình yên là dc. Em cũng ko định lấy sớm đâu, chắc lấy muộn đỡ hơn.

lết qua thiên không gặp Không kiếp thái tuế rồi. trời ơi sao toàn cái gì ko thế này. cứu tôi với :((

để em ngồi tĩnh tâm lại suy nghĩ thật kỹ và viết ra những gì mình nên làm và ko nên làm. những lúc quá bối rối ko biết làm gì có lẽ nên đi hỏi gia tiên dòng họ và thần linh. cầu mong ông bà tổ tiên phù hộ cho con thoát khỏi kiếp nạn này. nó cứ quậy con hết sống nổi rồi. để vài bữa em lên thắp hương quỳ lạy bàn thờ ông bà tổ tiên rồi quỳ lạy thần phật em cầu cho em tai qua nạn khỏi vượt qua những kiếp nạn ở trong đời.

trời em em sợ đến phát điên lên rồi đây. Cung Phu cung Nô gì toàn lập dị biến thái đồ khùng đồ điên đã thế còn âm mưu thủ đoạn phá tiền phá bạc ghê gớm độc ác quá trời. Mệnh thiếu âm tuần triệt như tôi làm sao chống chọi lại đây. Huhu toàn cái gì đâu ko thế này. Em sợ quá...
Được cảm ơn bởi: 12010277, nguoigiaochi, Thu Ngọc
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

Nói cũng e em buồn nhưng chị nghĩ em vất qué mấy cái lý số đi em ạ. Nhiều khi chị buồn chị cũng xem nhưng nghĩ cứ nghĩ về nó nhiều chính nó trói chân mình vì thường mình có xu hướng nghĩ về điều xấu.

Sau này em cứ tìm người hiền lành, gia đình tử tế mà yêu. Cung phu Thiên Đồng mà.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, 12010277
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thật ra em nghĩ nếu như ko lấy đc cũng ko sao đâu chị ạ. Em cũng ko có ý định cưỡng cầu bất kỳ điều gì trong cuộc sống này. Vì thật ra, cho dù có bao nhiêu cuộc tình, em cũng chỉ yêu một người đàn ông duy nhất. Thời gian và tình yêu của em dường như chỉ dừng lại bên cạnh 1 người đàn ông duy nhất mà thôi.

Lối sống nổi loạn và dữ dội của em đều khởi nguồn từ người đàn ông ấy, người đàn ông làm tiếp viên trong quán bar. Người đàn ông duy nhất mà em đã từng yêu nhưng đã ko giữ đc.

Chị có biết đối với em, tất cả đàn ông và bạn bè đến với em, đều là thứ rác rưởi hạ đẳng, đều là điều em ko muốn và ko cần quan tâm đến.
Thu Ngọc đã viết: 23:11, 21/10/19 Nói cũng e em buồn nhưng chị nghĩ em vất qué mấy cái lý số đi em ạ. Nhiều khi chị buồn chị cũng xem nhưng nghĩ cứ nghĩ về nó nhiều chính nó trói chân mình vì thường mình có xu hướng nghĩ về điều xấu.

Sau này em cứ tìm người hiền lành, gia đình tử tế mà yêu. Cung phu Thiên Đồng mà.
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:39, 22/10/19 Thật ra em nghĩ nếu như ko lấy đc cũng ko sao đâu chị ạ. Em cũng ko có ý định cưỡng cầu bất kỳ điều gì trong cuộc sống này. Vì thật ra, cho dù có bao nhiêu cuộc tình, em cũng chỉ yêu một người đàn ông duy nhất. Thời gian và tình yêu của em dường như chỉ dừng lại bên cạnh 1 người đàn ông duy nhất mà thôi.

Lối sống nổi loạn và dữ dội của em đều khởi nguồn từ người đàn ông ấy, người đàn ông làm tiếp viên trong quán bar. Người đàn ông duy nhất mà em đã từng yêu nhưng đã ko giữ đc.

Chị có biết đối với em, tất cả đàn ông và bạn bè đến với em, đều là thứ rác rưởi hạ đẳng, đều là điều em ko muốn và ko cần quan tâm đến.
Thu Ngọc đã viết: 23:11, 21/10/19 Nói cũng e em buồn nhưng chị nghĩ em vất qué mấy cái lý số đi em ạ. Nhiều khi chị buồn chị cũng xem nhưng nghĩ cứ nghĩ về nó nhiều chính nó trói chân mình vì thường mình có xu hướng nghĩ về điều xấu.

Cũng khuya rồi, thôi nói chuyện chút vậy nhé! Em cũng không nên thức khuya nhiều quá đâu.
Chị là người ngoài, cũng chẳng trải qua những gì em đã trải qua, nhưng đọc khá là buồn.

Chị đã nghĩ em cần chữa lành những vết thương trong lòng mình và lại cũng nghĩ, biết đâu sau những va vấp rồi thể nào em cũng tự đứng lên được. Có lẽ những việc này nó tùy ở em.

Em có nghĩ rằng, những đau khổ của em ngày hôm nay, những thất vọng của em đối với đàn ông hay bạn bè rồi đến một ngày nó sẽ không còn ý nghĩa nữa, vì tuổi trẻ của chúng ta là không mãi mãi không? Vì chị nhiều tuổi hơn em, nên chị mới mong em không phí phạm những năm tháng đẹp nhất của mình, chìm đắm trong đau khổ hay va vấp.

Đôi khi, nỗi đau khổ của mình không hẳn đến từ tình yêu. Tình yêu đôi lứa đôi khi chỉ là nhân duyên để chúng ta học yêu người khác hoặc học yêu chính mình, chấp nhận chính mình hoặc hoặc đặt mình trong sự kết nối tâm hồn đối với người khác. Không rõ em hiểu ý chị không? Có đôi khi, tuổi thơ của chúng ta không trọn vẹn, chúng ta có những bấp bênh nào đó, những nỗi sợ hãi mơ hồ và nghi hoặc khi chúng ta lớn lên. Rồi một ngày, chúng ta được kết nối trong tình yêu, được yêu và được cảm nhận mình thuộc về một ai đó, nhưng rồi tình yêu như cầu vồng sau cơn mưa, đẹp mà vỡ tan trước khi chúng ta chạm tới, rồi chúng ta đau khổ và tổn thương, và nghi hoặc về tình yêu về chính mình, rồi không thể đặt niềm tin vào tình yêu một lần nào nữa.
Có khi nào ta nên bắt đầu bằng việc chữa lành những vết thương lâu dài của bản thân không? Để yêu chính mình rồi từ từ niềm vui nào đó sẽ đến.

Chị không rõ bây giờ em thế nào, nhưng đấy là ý của chị. Đôi khi hiểu chính mình là điều khó, đi sâu vào nội tâm thì giống như đi vào căn phòng tối, nơi chứa những ác mộng, những điều giấu kín và những điều chúng ta không muốn nhớ tới, nhưng có khi là cách để người ta hiểu chính mình, để biết mình sẽ bắt đầu lại từ đâu.

Dù sao, đây là cuộc sống của em. Nếu như em cảm thấy hạnh phúc thì tiếp tục. Nếu như em cảm thấy bấp bênh thì có lẽ chỉ có em mới tìm ra cách nào để trở nên hạnh phúc, thì tình yêu đã đi qua cứ gói ghém lại trong trái tim, nó không thể là một cái gì đó đau đớn nữa.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hi chị, em đã đọc những dòng của chị. Và cảm thấy cuộc đời tươi sáng nhẹ nhàng hơn. Với việc em vừa trò chuyện với anh 90 cũng khiến cho em cảm thấy vui tươi, nhẹ nhõm hơn. Thôi thế này cũng được. Yên tâm nhẹ nhàng mà vui sống. Dù cuộc sống có ra sao, chỉ cần giữ lại cho bản thân niềm tin, hi vọng và tình yêu là đủ. Thật ra thì hi vọng gì vào lão 90 này đâu, em chỉ nghĩ có người bạn thuộc dạng từng trải trong xã hội, bôn ba làm ăn khắp nơi, hiểu nhiều biết nhiều, thông minh, nói chuyện là em cảm thấy vui rồi. Tương lai chưa biết thế nào, tuỳ vào sự cố gắng của lão và em nữa, và để xem duyên của hai bạn tới đâu nữa. Nhưng em thấy lão có vẻ quyết tâm nên để em xem coi thế nào. Em ko phải kiểu chia tay 1 vài cuộc tình là em buồn đâu, nhiều khi em còn chẳng nhớ về sự tồn tại của đối phương. Đơn giản vì cuộc sống nó bận rộn nhiều thứ, nhiều dự định quá. Còn mưu sinh và tính toán nữa, cho nên việc đau khổ về những cuộc tình hay bạn bè đã qua là điều ko có. Chỉ có rút kinh nghiệm để sống tốt hơn thôi.

Nếu nói về những kiếp nạn đã qua trong đời, em cảm thấy bản thân giống như đường tăng đã trải qua hết 7749 kiếp nạn khi lên đường lên tây thiên thỉnh kinh vậy =)) Dù sao em cũng phải cảm ơn hạn thiên không nó đã dạy cho vài cái hay ho. Hạn thiên không nó còn cho coi thêm 1 cái hay ho nữa là những đau khổ trong cuộc đời qua quan sát cuộc sống của những người xung quanh bạn (à kiểu như là bản thân đau khổ còn chưa thấm nó bắt ta phải quan sát 1 cách bất đắc dĩ cuộc sống của người khác nữa, má con thiên không này.)
Thu Ngọc đã viết: 01:22, 22/10/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:39, 22/10/19 Thật ra em nghĩ nếu như ko lấy đc cũng ko sao đâu chị ạ. Em cũng ko có ý định cưỡng cầu bất kỳ điều gì trong cuộc sống này. Vì thật ra, cho dù có bao nhiêu cuộc tình, em cũng chỉ yêu một người đàn ông duy nhất. Thời gian và tình yêu của em dường như chỉ dừng lại bên cạnh 1 người đàn ông duy nhất mà thôi.

Cũng khuya rồi, thôi nói chuyện chút vậy nhé! Em cũng không nên thức khuya nhiều quá đâu.
Chị là người ngoài, cũng chẳng trải qua những gì em đã trải qua, nhưng đọc khá là buồn.

Chị đã nghĩ em cần chữa lành những vết thương trong lòng mình và lại cũng nghĩ, biết đâu sau những va vấp rồi thể nào em cũng tự đứng lên được. Có lẽ những việc này nó tùy ở em.

Em có nghĩ rằng, những đau khổ của em ngày hôm nay, những thất vọng của em đối với đàn ông hay bạn bè rồi đến một ngày nó sẽ không còn ý nghĩa nữa, vì tuổi trẻ của chúng ta là không mãi mãi không? Vì chị nhiều tuổi hơn em, nên chị mới mong em không phí phạm những năm tháng đẹp nhất của mình, chìm đắm trong đau khổ hay va vấp.

Đôi khi, nỗi đau khổ của mình không hẳn đến từ tình yêu. Tình yêu đôi lứa đôi khi chỉ là nhân duyên để chúng ta học yêu người khác hoặc học yêu chính mình, chấp nhận chính mình hoặc hoặc đặt mình trong sự kết nối tâm hồn đối với người khác. Không rõ em hiểu ý chị không? Có đôi khi, tuổi thơ của chúng ta không trọn vẹn, chúng ta có những bấp bênh nào đó, những nỗi sợ hãi mơ hồ và nghi hoặc khi chúng ta lớn lên. Rồi một ngày, chúng ta được kết nối trong tình yêu, được yêu và được cảm nhận mình thuộc về một ai đó, nhưng rồi tình yêu như cầu vồng sau cơn mưa, đẹp mà vỡ tan trước khi chúng ta chạm tới, rồi chúng ta đau khổ và tổn thương, và nghi hoặc về tình yêu về chính mình, rồi không thể đặt niềm tin vào tình yêu một lần nào nữa.
Có khi nào ta nên bắt đầu bằng việc chữa lành những vết thương lâu dài của bản thân không? Để yêu chính mình rồi từ từ niềm vui nào đó sẽ đến.

Chị không rõ bây giờ em thế nào, nhưng đấy là ý của chị. Đôi khi hiểu chính mình là điều khó, đi sâu vào nội tâm thì giống như đi vào căn phòng tối, nơi chứa những ác mộng, những điều giấu kín và những điều chúng ta không muốn nhớ tới, nhưng có khi là cách để người ta hiểu chính mình, để biết mình sẽ bắt đầu lại từ đâu.

Dù sao, đây là cuộc sống của em. Nếu như em cảm thấy hạnh phúc thì tiếp tục. Nếu như em cảm thấy bấp bênh thì có lẽ chỉ có em mới tìm ra cách nào để trở nên hạnh phúc, thì tình yêu đã đi qua cứ gói ghém lại trong trái tim, nó không thể là một cái gì đó đau đớn nữa.
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Văn của em cũng có vẻ già dặn. Đọc đến đây cũng thấy có vẻ chững chạc, và có vẻ mạnh mẽ.
Vậy chắc sau này sẽ ổn.

Có thể mệnh chị với em giống nhau điểm nào đó (cũng có sao giống nhau), và cũng khác nhau một số điểm cơ bản nên chắc k hiểu hết được.
Chúc vui.
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chị viết những dòng trên từ cảm nhận trực tiếp từ em, nhưng có lẽ cũng có những điều chị k hiểu ,dù sao chị cũng k phải em.

Em nói đúng đó, k gì khiến mình lớn lên bằng những trải nghiệm còn lời khuyên, gợi ý từ ngoài có lẽ chỉ là chút tô điểm mà thôi. Cách của em là em khá tự lập, tính cách ngang tàng nên điều đó sẽ càng đúng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”