THIÊN KHÔNG - ĐÀO HOA - THIẾU DƯƠNG Ở CUNG CUNG PHU THÊ... LIỆU CÓ PHẢI TÌNH DUYÊN BẼ BÀNG...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: THIÊN KHÔNG - ĐÀO HOA - THIẾU DƯƠNG Ở CUNG CUNG PHU THÊ... LIỆU CÓ PHẢI TÌNH DUYÊN BẼ BÀNG...

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Hôm bữa cô Liên có nói về Thiên Không-Đào Hoa-Thiếu Dương ở phu thê. Người có tổ hợp này ở cung phu thê thì hôn nhân sẽ đến rất bất ngờ và nhanh chóng. Lấy người mà mình không ngờ đến. Phải đề phòng nhiều chuyện "bất ngờ" xảy ra trong cuộc sống vợ chồng cũng như có thể kết thúc "bất ngờ" mình tự nhiên yêu một người khác, hoặc ngược lại.
Được cảm ơn bởi: Sweety89, công chúa mùa thu, MrLucky
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: THIÊN KHÔNG - ĐÀO HOA - THIẾU DƯƠNG Ở CUNG CUNG PHU THÊ... LIỆU CÓ PHẢI TÌNH DUYÊN BẼ BÀNG...

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Ls này khó lấy chồng. Nhưng nguyên nhân không nằm ở bộ Không Dương Đào mà nằm ở bộ Địa Không Địa Giải.

Người ta thường nói nữ mệnh Diêu Hình thì hôn nhân kém, thực ra nguyên nhân ko phải bởi sao Thiên Diêu. Lý là bởi tam hợp mệnh tài quan thiên diêu thì chắc chắn tam hợp Phúc Di Phối sẽ có địa giải.
Diêu là sao tình cảm, hạn có Thiên Diêu đa phần đều khao khát tình yêu, thì ngược lại Địa giải luôn xung chiếu với Thiên Diêu lại ám chỉ lạnh nhạt, xa cách chia ly. Nên đa phần tuyến phúc di phối mà có địa giải thì hôn nhân sẽ có sự nhạt nhòa nhất định.
Ví như mệnh cách tam hợp có địa giải, nhưng cung thân lại tọa phúc di phối thì thường sau hôn nhân lại hạnh phúc.

Chiếu theo bát tự ls này thì, Ngày Quý tọa Hợi nguyệt lệnh kiến Tý. Bảo là tuyệt vọng hoàn toàn chuyện chồng con thì ko hẳn, vì còn chữ Kỷ tọa đầu năm sinh. Nhưng nhìn chung là khó.
Được cảm ơn bởi: Sweety89, Esmeralda, nguoigiaochi
Đầu trang

Sweety89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Sweety89 »

NOVA_S đã viết: 11:28, 16/10/19 Ls này khó lấy chồng. Nhưng nguyên nhân không nằm ở bộ Không Dương Đào mà nằm ở bộ Địa Không Địa Giải.

Người ta thường nói nữ mệnh Diêu Hình thì hôn nhân kém, thực ra nguyên nhân ko phải bởi sao Thiên Diêu. Lý là bởi tam hợp mệnh tài quan thiên diêu thì chắc chắn tam hợp Phúc Di Phối sẽ có địa giải.
Diêu là sao tình cảm, hạn có Thiên Diêu đa phần đều khao khát tình yêu, thì ngược lại Địa giải luôn xung chiếu với Thiên Diêu lại ám chỉ lạnh nhạt, xa cách chia ly. Nên đa phần tuyến phúc di phối mà có địa giải thì hôn nhân sẽ có sự nhạt nhòa nhất định.
Ví như mệnh cách tam hợp có địa giải, nhưng cung thân lại tọa phúc di phối thì thường sau hôn nhân lại hạnh phúc.

Chiếu theo bát tự ls này thì, Ngày Quý tọa Hợi nguyệt lệnh kiến Tý. Bảo là tuyệt vọng hoàn toàn chuyện chồng con thì ko hẳn, vì còn chữ Kỷ tọa đầu năm sinh. Nhưng nhìn chung là khó.
Cảm ơn NOVA_S, đúng là mình cảm thấy vấn đề phần nhiều từ mình, thật sự mình luôn cảm thấy khó hòa hợp và chia sẻ tâm sự dù cho đó là người mình thật sự yêu. Đôi khi việc khó mở lòng khiến cho tình cảm có khoảng cách dù cho người đó cũng đã cố gắng kiên trì. Đôi khi có những nghi ngờ lo âu về đối phương nhưng mình cũng chẳng thể nói rõ khiến khoảng cách càng sâu...Âu cũng là số mệnh, tính cách khó đổi dời... mà tính cách cũng 1 phần quyết định số phận... :(
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Sweety89 đã viết: 11:49, 16/10/19
NOVA_S đã viết: 11:28, 16/10/19 Ls này khó lấy chồng. Nhưng nguyên nhân không nằm ở bộ Không Dương Đào mà nằm ở bộ Địa Không Địa Giải.

Cảm ơn NOVA_S, đúng là mình cảm thấy vấn đề phần nhiều từ mình, thật sự mình luôn cảm thấy khó hòa hợp và chia sẻ tâm sự dù cho đó là người mình thật sự yêu. Đôi khi việc khó mở lòng khiến cho tình cảm có khoảng cách dù cho người đó cũng đã cố gắng kiên trì. Đôi khi có những nghi ngờ lo âu về đối phương nhưng mình cũng chẳng thể nói rõ khiến khoảng cách càng sâu...Âu cũng là số mệnh, tính cách khó đổi dời... mà tính cách cũng 1 phần quyết định số phận... :(
Thôi thì cố gắng, dựa hết vào Thanh Long ở mệnh, nếu bạn nam có sao Hỉ hoặc Thanh Long, hoặc 2 bạn quen nhau do công việc thì chắc cũng ổn thôi
Cưới thì năm nay hoặc năm sau đều cưới được. Cưới rồi còn sinh con (nếu muốn), vì đường con cái cũng gian truân.
Được cảm ơn bởi: Sweety89
Đầu trang

Sweety89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NOVA_S đã viết: 11:56, 16/10/19

Thôi thì cố gắng, dựa hết vào Thanh Long ở mệnh, nếu bạn nam có sao Hỉ hoặc Thanh Long, hoặc 2 bạn quen nhau do công việc thì chắc cũng ổn thôi
Cưới thì năm sau cưới được. Cưới rồi còn sinh con (nếu muốn), vì đường con cái cũng gian truân.
Vì sao nếu quen nhau do công việc thì sẽ ổn hơn vậy NOVA_S ơi... đang chia tay rồi bạn ơi ...dù tình cảm vẫn còn.. mình cũng không biết sẽ ra sao, đó là mối tình đầu của mình luôn... :(

Về con cái thì nói thật là do trưởng thành từ gia đình đổ vỡ ( ba mẹ mình chia tay nhau từ sớm) nên nó ảnh hưởng lớn lên tâm lý mình, mình không có ý định có con...đôi khi vì thế mà mình sợ láy chồng luôn, nó ám vô suy nghĩ, ảnh hưởng lên tính cách... nhưng theo như mình từng được nghe qua thì lá số của mình đường con cái cũng không tốt nhưng cụ thể sao thì mình không rõ, có thể nói cho mình 1 chút không... :(
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Sweety89 đã viết: 12:06, 16/10/19
NOVA_S đã viết: 11:56, 16/10/19
Vì sao nếu quen nhau do công việc thì sẽ ổn hơn vậy NOVA_S ơi... đang chia tay rồi bạn ơi ...dù tình cảm vẫn còn.. mình cũng không biết sẽ ra sao, đó là mối tình đầu của mình luôn... :(

Về con cái thì nói thật là do trưởng thành từ gia đình đổ vỡ ( ba mẹ mình chia tay nhau từ sớm) nên nó ảnh hưởng lớn lên tâm lý mình, mình không có ý định có con...đôi khi vì thế mà mình sợ láy chồng luôn, nó ám vô suy nghĩ, ảnh hưởng lên tính cách... nhưng theo như mình từng được nghe qua thì lá số của mình đường con cái cũng không tốt nhưng cụ thể sao thì mình không rõ, có thể nói cho mình 1 chút không... :(
Thường thì cung Phu kém thì tác động vào cung Quan (cung Quan xung chiếu cung Phu), thực ra thì chẳng ai kiểm nỗi việc này có tác dụng hay không, mặc dù theo nguyên tắc dịch lý là vậy.
Hoặc thường cách nữa là tác động vào 2 cung giáp cách (nếu phu thê tuần triệt) đó là cung tử tức (nhận con nuôi), cung huynh đệ (anh chị em giới thiệu)

Nhưng ls của bạn thì cần thiết là cung quan, lấy người cùng ngành nghề, có nhiều đề tài nói chuyện, tâm sự, có cùng tư duy, học vấn, etc...

Bạn nặng tình nên chia tay chắc buồn, nếu yêu thêm thì có một cách nữa. Nhìn bạn nam nào cười duyên cười sáng, răng khểnh, má núm... đại khái nhìn vui vẻ dễ gần thì cố gắng úp sọt bạn đấy là xong ^^

Cứ lấy chồng đã rồi tử tức tính sau @@
Được cảm ơn bởi: Sweety89, nguoigiaochi
Đầu trang

Sweety89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

[/quote]

Thường thì cung Phu kém thì tác động vào cung Quan (cung Quan xung chiếu cung Phu), thực ra thì chẳng ai kiểm nỗi việc này có tác dụng hay không, mặc dù theo nguyên tắc dịch lý là vậy.
Hoặc thường cách nữa là tác động vào 2 cung giáp cách (nếu phu thê tuần triệt) đó là cung tử tức (nhận con nuôi), cung huynh đệ (anh chị em giới thiệu)

Nhưng ls của bạn thì cần thiết là cung quan, lấy người cùng ngành nghề, có nhiều đề tài nói chuyện, tâm sự, có cùng tư duy, học vấn, etc...

Bạn nặng tình nên chia tay chắc buồn, nếu yêu thêm thì có một cách nữa. Nhìn bạn nam nào cười duyên cười sáng, răng khểnh, má núm... đại khái nhìn vui vẻ dễ gần thì cố gắng úp sọt bạn đấy là xong ^^

Cứ lấy chồng đã rồi tử tức tính sau @@
[/quote]

Mình tê liệt luôn bạn hỉ...nhưng do mình chủ động chia tay vì sợ với suy nghĩ " điên khùng" của mình sẽ ảnh hưởng đến họ nên thà để ảnh kiếm 1 người phù hợp hơn với ảnh, chứ mình còn không biết mình muốn gì trong tình cảm thì biết làm sao...@@

Hihi... sẽ nghe theo lời bạn khuyên, cảm ơn bạn rất nhiều😊😊😊
Được cảm ơn bởi: NOVA_S
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Sweety89 đã viết: 12:27, 16/10/19
Thôi thì để bớt buồn thì xem cho bạn đôi lời bát tự
Càn tạo Kỷ Tị - Bính Tý - Quý Hợi - Đinh Tị
Nguyệt lệnh Tý sinh vào tiết Đại Tuyết, nguyệt tướng kiến Dần.
Thân nhược, trước dụng Canh Tân (hành Kim màu trắng, xám, hướng Tây) cần hỉ Bính hỏa (màu đỏ hồng tím, hướng nam) làm ấm trụ. DỤNG KIM HỈ HỎA
Hành vận hỉ Tây Nam.
Sau 32 vận kim tự khắc tốt dần lên, sau 42 hành vận Tây Nam chắc chắn sẽ tốt.
Được cảm ơn bởi: Sweety89, nguoigiaochi
Đầu trang

hunghaphs
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hunghaphs »

Nhìn lá số của ban thấy Cung Phu thê có Thất sát tại Ngọ giáp Kình-Đà 2 bên đi kèm với Địa không và thiên không nêm có thể có trục trặc nhưng tôi nghĩ không phải theo nghĩa trăng hoa mà theo nghĩa khác, chú ý thời kỳ từ 34-43 tuổi, bạn sau khi lập gia đình thì về mặt tiền bạc sẽ tốt hơn. Nói gì đi nữa thì các sao Giáp như chính tinh vẫn ảnh hưởng mạnh hơn các sao Bính, Đinh cấp.
Được cảm ơn bởi: Sweety89
Đầu trang

Sweety89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NOVA_S đã viết: 12:48, 16/10/19
Sweety89 đã viết: 12:27, 16/10/19
Thôi thì để bớt buồn thì xem cho bạn đôi lời bát tự
Càn tạo Kỷ Tị - Bính Tý - Quý Hợi - Đinh Tị
Nguyệt lệnh Tý sinh vào tiết Đại Tuyết, nguyệt tướng kiến Dần.
Thân nhược, trước dụng Canh Tân (hành Kim màu trắng, xám, hướng Tây) cần hỉ Bính hỏa (màu đỏ hồng tím, hướng nam) làm ấm trụ. DỤNG KIM HỈ HỎA
Hành vận hỉ Tây Nam.
Sau 32 vận kim tự khắc tốt dần lên, sau 42 hành vận Tây Nam chắc chắn sẽ tốt.
Hihi... lần đầu tiên mình nghe về bát tự của mình đó NOVA_S nha... cũng mong cuộc đời, không có cái này thì cái kia sẽ tốt hơn chút... chuyện tình của mình buồn, gia đình cũng không ủng hộ...hữu duyên với bạn thế này, thật vui quá... may mà có bạn, đời còn dễ thương :x
Được cảm ơn bởi: NOVA_S
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”