Con nhờ mọi người xác định lá số của con ạ ^^

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
dungnguyen.0712
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con nhờ mọi người xác định lá số của con ạ ^^

Gửi bài gửi bởi dungnguyen.0712 »

Xin chào mọi người ạ,

Đây là lần đầu con viết bài ạ, có sai sót gì mong mọi người lượng thứ. Tình hình là sắp tới con có ý định đi du học nên gia đình định đi xem tử vi ạ, nhưng con sinh vào buổi chiều, khoảng 5h chiều nên lập được hai lá số ạ. Nhưng vì con không xác định nổi lá số nào là của con nên con lên đây nhờ mọi người ạ. Con sinh ngày 07 tháng 12 năm 2001 khoảng 5 h chiều.

Đôi điều về bản thân ạ. Con là một người nóng tính, hay cười nhưng dễ giận, lúc nói nhiều lúc lại nói ít, ở nhà hay nóng nảy, làm việc, học hành đều muốn làm chóng xong :-/ tuy nhiên khi ra ngoài con lại biểu hiện là người điềm tĩnh nên người ta bảo con hiền lành dễ tính ạ @@. Việc học hành thi cử của con khá thú vị ạ :) lần đầu con thi hay làm việc thường khá bết bát nhưng lần sau thì kết quả lại cao @@ Khi chuẩn bị việc gì thì con hay do dự nhưng làm việc rồi thì không do dự nữa. Về cha mẹ thì gia đình con bình thường ạ, bố làm quản lý, mẹ con là phật tử, bố mẹ con rất yêu thương nhau, nhưng gia đình nay giận mai hòa , có hôm mẹ từ mặt con nhưng hôm sau lại yêu thương nhau bình thường, trong nhà ba mẹ giao quyền quyết định nhiều việc (chủ yếu là đi chơi, học hành, tự định hướng) cho con từ nhỏ ạ. Về anh em thì con có một em gái ạ, mơ mộng, học kém và hay bị nói xấu ạ. :-$ Về họ hàng thì họ nhà con là gia đình nho giáo từ rất lâu rồi ạ, tuy nhiên thế hệ này hơi 'quan tâm' tiền bạc quá ạ ^^'

Hiện tại thì con đang học Kiến Trúc ạ, con lên đây còn để hỏi mọi người liệu mấy năm tới con đi du học ổn không ạ? Cảm ơn mọi người đã đọc, mong hữu duyên!

Đây là link hai lá số ạ.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Con nhờ mọi người xác định lá số của con ạ ^^

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Số cháu có thể là giờ Mùi!
Được cảm ơn bởi: dungnguyen.0712
Đầu trang

dungnguyen.0712
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐỗVạnThông đã viết: 07:38, 18/10/19 Số cháu có thể là giờ Mùi!
Bác ĐỗVạnThông có thể cho cháu hỏi tại sao lá số cháu có thể là giờ Mùi được không ạ?
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

dungnguyen.0712 đã viết: 00:03, 19/10/19
Bác ĐỗVạnThông có thể cho cháu hỏi tại sao lá số cháu có thể là giờ Mùi được không ạ?
Cơ bản những thông tin trên không khớp với lá số. Bác dùng từ "có thể" bởi vì cần có vận hạn để kiểm nghiệm mới có thể xác quyết.

Một điều cháu cần biết và lưu ý đó là Tử vi không phải là môn khoa học chính xác, nên không phải lúc nào lá số cũng trùng khớp với giờ sinh, mà nó có thể lệch về trước hoặc về sau.

Nên sau này có điều kiện cháu hãy kiểm nghiệm lại. Đừng để tiền mất mà tật mang.

Dân Kiến Trúc thì Mệnh Thân phải Đào Hoa - Thiên Không chứ!!!
Đầu trang

dungnguyen.0712
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐỗVạnThông đã viết: 10:16, 19/10/19
dungnguyen.0712 đã viết: 00:03, 19/10/19
Cơ bản những thông tin trên không khớp với lá số. Bác dùng từ "có thể" bởi vì cần có vận hạn để kiểm nghiệm mới có thể xác quyết.

Một điều cháu cần biết và lưu ý đó là Tử vi không phải là môn khoa học chính xác, nên không phải lúc nào lá số cũng trùng khớp với giờ sinh, mà nó có thể lệch về trước hoặc về sau.

Nên sau này có điều kiện cháu hãy kiểm nghiệm lại. Đừng để tiền mất mà tật mang.

Dân Kiến Trúc thì Mệnh Thân phải Đào Hoa - Thiên Không chứ!!!
Thực ra nghe dòng đầu tiên cháu đã biết bác thực sự cao tay! Bác nói không sai ạ, cháu sinh 14h30 theo bệnh viện! Chuyện này nói ra sợ không ai tin, mẹ cháu thì bảo lúc mẹ đẻ cháu thì nhìn đồng hồ lúc gần 15h30 ( mẹ cháu gây tê thôi), bố cháu đợi bên ngoài thì lại bảo là hơn 5h???
Cháu cảm thấy cái lá 14h mới khớp, tính cháu học nhiều nhưng không sâu, hỷ nộ vô thường,, bị cận nhưng không nặng, bình thường thì hay ở một mình nhưng ra ngoài thì lại khá là 'tham lang' :)) . Chưa kể vài tính xấu rất giống sao thiên phủ @@. Cháu xin post lá số giờ Mùi ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: ĐỗVạnThông
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”