Một cách tiếp cận tử vi mới sử dụng phần mềm visual

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Một cách tiếp cận tử vi mới sử dụng phần mềm visual

Gửi bài gửi bởi tuvithanhhu »

Chào các bạn,

Hiện nay, nhìn chung các phần mềm tử vi đều xoay quanh việc an sao, rất ít các phần mềm có luận giải và cho phép tương tác trên lá số.

Phần mềm tuvi123 dot com là một cách tiếp cận mới giúp các bạn nghiên cứu sâu có cơ hội sử dụng công cụ hiện đại khi xem. Cách tương tác trên tuvi123 khá mới, thuận tiện và khoa học. Các nhà mệnh lý có thể xem lá số nhanh và chính xác hơn.

Các bạn có thể xem thêm giới thiệu phần mềm ở đây!

tuvi123_com/huongdansudung.html

tuvi123_com/gioithieu.htm

tuvi123_com/

Rất mong các bạn ủng hộ nhóm phát triển.
>:D<

Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Được cảm ơn bởi: 12010277, hahuong181, Lệ Thu, averyfabulousphaquan
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Một cách tiếp cận tử vi mới sử dụng phần mềm visual

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

tuvithanhhu đã viết: 02:01, 18/10/19 Chào các bạn,

Hiện nay, nhìn chung các phần mềm tử vi đều xoay quanh việc an sao, rất ít các phần mềm có luận giải và cho phép tương tác trên lá số.

Phần mềm tuvi123 dot com là một cách tiếp cận mới giúp các bạn nghiên cứu sâu có cơ hội sử dụng công cụ hiện đại khi xem. Cách tương tác trên tuvi123 khá mới, thuận tiện và khoa học. Các nhà mệnh lý có thể xem lá số nhanh và chính xác hơn.

Các bạn có thể xem thêm giới thiệu phần mềm ở đây!

tuvi123_com/huongdansudung.html

tuvi123_com/gioithieu.htm

tuvi123_com/

Rất mong các bạn ủng hộ nhóm phát triển.
>:D<

Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Em chào bác. Em có vài phản hồi sau, hi vọng chúng giúp dịch vụ của bác hoạt động tốt hơn. Xin bác độ lượng trước tại em hơi quá quắt, em hiểu là bác rất đam mê tử vi cũng như lập trình, giống em:

1. Bug: Đăng nhập vào Google xong vẫn bị ra màn hình index.php#.
1bis. Nếu thuận lợi nhất thì nên có một cái nút Call To Action màu khác biệt với phần còn lại, để người dùng dễ chú ý và dễ biết sẽ phải nhấn vào đó. Có thể đặt tên là "Lấy lá số".
2. Tính năng "tương tác trên lá số" của bác giúp gì cho người dùng? Người dùng nhờ đó có thuận lợi gì hơn so với các trình xem tử vi online khác?

Ngoài ra em có một số quan điểm cá nhân khác, tuy nhiên em không phải là người dùng duy nhất của bác nên em nghĩ bác có thể bỏ qua:

1. Nếu em cực kì lười và thực dụng thì em sẽ không muốn coi hết cái clip youtube đó. Em muốn kết quả nhanh và luôn, vậy nên như thế nào?
2. 200k là một khoản tiền thấy được ngay trước mắt, vậy bác có cam kết gì với người dùng để họ thấy 200k là quá rẻ so với ích lợi bác đem lại?
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hi,
Bạn xem trả lời ở chữ bold nhé!
===========================

Em chào bác. Em có vài phản hồi sau, hi vọng chúng giúp dịch vụ của bác hoạt động tốt hơn. Xin bác độ lượng trước tại em hơi quá quắt, em hiểu là bác rất đam mê tử vi cũng như lập trình, giống em:

1. Bug: Đăng nhập vào Google xong vẫn bị ra màn hình index.php#.
1bis. Nếu thuận lợi nhất thì nên có một cái nút Call To Action màu khác biệt với phần còn lại, để người dùng dễ chú ý và dễ biết sẽ phải nhấn vào đó. Có thể đặt tên là "Lấy lá số".

Trả lời: Bạn cần đăng ký tài khoản gmail với nhóm và được kích hoạt mới có thể sử dụng

2. Tính năng "tương tác trên lá số" của bác giúp gì cho người dùng? Người dùng nhờ đó có thuận lợi gì hơn so với các trình xem tử vi online khác?

Trả lời: Bạn xem kỹ phần Hướng dẫn sử dụng sẽ thấy: ví dụ in nhãn cho cung (khi xem tiểu vận), an tứ hóa theo trường phái khác, đánh dấu các bộ sao quan trọng (ví dụ phụ bật với Tử vi),... Các video sau mình sẽ chỉ nhiều cách dùng khi cần xem chuyên sâu

Ngoài ra em có một số quan điểm cá nhân khác, tuy nhiên em không phải là người dùng duy nhất của bác nên em nghĩ bác có thể bỏ qua:

1. Nếu em cực kì lười và thực dụng thì em sẽ không muốn coi hết cái clip youtube đó. Em muốn kết quả nhanh và luôn, vậy nên như thế nào?

Trả lời: bạn cũng biết xem một lá số với người trình độ khá cũng cần tra cứu đến cỡ chục cuốn sách (nếu chưa thuộc làu), vì thế mình hỗ trợ việc tra cứu TVDS Tân biên, Hàm số, và Tổng hợp cũng khá thuận tiện rồi!

2. 200k là một khoản tiền thấy được ngay trước mắt, vậy bác có cam kết gì với người dùng để họ thấy 200k là quá rẻ so với ích lợi bác đem lại?

Các video lá số mẫu mình sẽ công bố sớm, khoảng hàng trăm lá số sẽ cho người học và sử dụng nghiền ngẫm để có cách theo dõi lá số của mình. Theo dõi theo nguyệt vận hàng năm!

Thân mến,
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tiểu Y Tiên
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tiểu Y Tiên »

Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ là sao ta? Tức là Vô sắc thanh hương vị xúc pháp?
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tiểu Y Tiên đã viết: 08:59, 18/10/19 Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ là sao ta? Tức là Vô sắc thanh hương vị xúc pháp?
Đây là cách tự đặt tên theo địa danh mình gắn bó (quê hương, nơi tu tập,...)
Ví dụ có:
- Nguyễn Bỉnh Khiêm là Bạch Vân am cư sĩ (sau được tôn vinh là Tuyết Giang phu tử)
- Nguyễn Thiếp là Lạp Phong cư sĩ (sau được tôn vinh La Sơn phu tử)
- Hay gần đây là Yên Tử Cư Sĩ Trần Đại Sỹ
Thanh Hư động là địa danh nổi tiếng gắn với Côn Sơn Kiếp Bạc nơi Đại Tư đồ Trần Nguyên Đán về ở ẩn và san định Tử vi Đông A bạn ạ. Vô ảnh là người không public ảnh :)

Thân mến,
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Được cảm ơn bởi: ctfore
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chào các bạn,
Hiện nay tuvi123_com đã có bản miễn phí (nonVIP), trong đó một số chức năng bị hạn chế (như tra cứu nhóm sao). Tuy nhiên các bạn vẫn có thể dùng các tính năng tra cứu từng sao, sử dụng đồ họa, tra cứu lịch, tứ hóa, 60 hoa giáp...
Hy vọng, tuvi123 là công cụ tốt phục vụ các bạn yêu thích tử vi khi nghiên cứu. Đặc biệt, đây là công cụ vừa xem vừa học trong mùa dịch covid khi nhiều người phải tạm dừng công việc (như giáo viên) hoặc có nhiều thời gian ở nhà.
Thân mến,
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Đầu trang

hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

Có người kia rao bán thuốc diệt rệp. Mọi người đổ xô ra mua, một loáng thì hết. Lúc đấy mới có người hỏi:
– Thế diệt rệp bằng cách nào ?
– Bắt được rệp, chỉ cần vạch mồm nó ra, bỏ thuốc vào là nó chết ngay!
– Nếu bắt được rồi thì chúng tôi tự giết chứ cần gì đến thuốc.
– À, trước kia là thế, nay có thuốc rồi, cần gì phải tự giết, để thuốc nó giết chứ. =)) ~X(
Được cảm ơn bởi: nguvat
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoangtan. đã viết: 10:17, 29/03/20 Có người kia rao bán thuốc diệt rệp. Mọi người đổ xô ra mua, một loáng thì hết. Lúc đấy mới có người hỏi:
– Thế diệt rệp bằng cách nào ?
– Bắt được rệp, chỉ cần vạch mồm nó ra, bỏ thuốc vào là nó chết ngay!
– Nếu bắt được rồi thì chúng tôi tự giết chứ cần gì đến thuốc.
– À, trước kia là thế, nay có thuốc rồi, cần gì phải tự giết, để thuốc nó giết chứ. =)) ~X(
Chào bạn Hoangtan,
Thực ra mình không hiểu câu chuyện của bạn và topic của mình có liên quan gì với nhau nhiều.
1. Khi trao đổi với một số người am hiểu tử vi (nếu không muốn nói là cao thủ), họ cũng rất thích. Có lẽ họ cũng như mình học một cách khá bài bản và cầu thị (kiểu giáo trình phải đi từ ABC, mới đến chuyên sâu). Vì vậy, phần mềm của mình sử dụng khá tốt cho các bạn học từ cơ bản.
2. Ở góc độ nâng cao thì mình đưa vào việc tra cứu bộ sao và an sao tùy chọn, phù hợp với các bạn xem hạn ở mức cao. Cái này mình sẽ nói chi tiết ở các bài giảng bên trang kia, sử dụng thế nào để lọc được hết các hạn chi tiết, các nhà nghiên cứu tử vi sẽ thấy rất hữu dụng.
Ngoài ra cũng có phần phi tinh để cách bạn ưa thích phi tinh có thể tra cứu phi hóa nhanh. Nếu bạn dùng phi hóa bạn sẽ thấy tại sao nhiều môn phái chỉ dùng Lộc và Kị cho Mệnh, Đại vận, Tiểu vận, và phi hóa lần hai (ví dụ A phi hóa B, B phi hóa C) đã rối rắm đến thế nào.
3. Ở góc độ giảng dạy, việc đánh dấu tam hợp, nhị hợp, vòng nọ vòng kia, hoặc Mệnh đại vận, mệnh tiểu vận rất cần thiết khi giảng dạy.
Ví dụ đây là cách tiếp cận ở góc độ giảng dạy, hiện mình đang cân nhắc đưa thêm các lá số trong cuốn Nghiệm lý của Cụ Thiên Lương vào: [youtube + tìm từ "tuvi123"]

Trân trọng,
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Mình đã vào trang của bạn.
Lời thẳng khó nghe. Trang của bạn tương tác cực kém.
Các trang miễn phí họ không có lằng nhằng như bạn nhưng về mặt tương tác và hiệu quả nó tốt hơn bạn nhiều.
Trang tuvilyso.vn - cohoc.net ...họ kg lấy phí mà không cần phải login hay đòi hỏi gì. Muốn tra cứu có tra cứu...
Bạn chưa có hình tiếng gì mà đã đòi khách phải login mất thời gian. Còn vip hay gì nữa 200 nghìn nó ngoài tiền thì còn là thời gian và sự tin cậy nữa.
Bạn chưa có gì cả.
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Rất cảm ơn bạn đã bỏ thời gian dùng thử và cho nhận xét về phần mềm của mình.
Khi viết phần mềm này mình cũng đã dùng khá nhiều phần mềm, một số phần mềm dùng trên Windows, một số trên Web, một số trên Excel,... Cả các phần mềm hỗ trợ giải đoán đủ loại. Nói qua thế để bạn hiểu là các phần mềm bạn kể qua mình có xem khá kỹ.
Về tính tương tác, theo quan điểm của mình các trang hiện nay có 2 loại tương tác.
1. Tương tác về chọn an các loại bộ sao (ví dụ Hỏa Linh, Tứ Hóa...)
2. Tương tác về đưa ảnh lá số lên diễn đàn.
Về chọn an các loại bộ sao mình sẽ cân nhắc đưa lên sớm. Ngay cả Sao Lưu mỗi trường phái chọn 1 số sao khác nhau.
Về tương tác đưa ảnh lá số lên diễn đàn mình cũng cân nhắc vì vướng chút về giấy phép mạng xã hội.
Về cách giải đoán thì đúng là nhiều sách in ra một loạt kiểu dumping, rất khó để tổng hợp với các bạn mới. Ví dụ mình đã xem thử một lá số khi in ra khoảng 150 trang như Cổ học. Một số trang khác in ra ngắn gọn hơn. Tuy nhiên, nói đúng theo một số bạn có kinh nghiệm trên diễn đàn, thì người đi xem mệnh mà không hiểu tôi là ai, bỏ tiền ra để ngồi nghe người khác trình bày về mình thì không phải là mục tiêu chính của xem số. Cái này có vẻ hợp với phong cách xưa, khi cả nhà chỉ có hội các bà mẹ đi xem cho chồng con mình. Khi nói về bộ đào hoa của con gái thì các bà có thể nghe hàng giờ không chán để về còn dạy con.
Tính tương tác ở phần mềm của mình là vẽ trên lá số, dùng màu sắc, an các sao (hay nhãn) bằng tay để tiện xem. Ví dụ người xem khá là biết năm nay được tiền. Người xem khá hơn thì biết được tiền nhờ công việc. Người khá nữa biết được tiền vào tháng mấy, mùng mấy, bất ngờ hay không bất ngờ. Rồi nếu mất tiền là mất vì mình bỏ ra xây nhà hay là mất vì mình bị lỗ vốn vì buôn nhà, hay bị lừa. Bạn sẽ cần cân đong đo đếm rất kỹ từng sao. Tam hợp chỉ cho bạn hình ảnh, Tứ hóa cho bạn thêm chút nguyên nhân, kinh nghiệm cho bạn thêm chút "cảm giác" thời thế, nhìn con người kia đang thế nào...
Cái này mình hy vọng sẽ sưu tầm một số tài liệu với ví dụ khá chi tiết để đưa vào thư viện.

Trân trọng.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ.
Được cảm ơn bởi: hanmactusg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”