Anh NOVA_S vào phán cho E vài câu nhé

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Anh NOVA_S vào phán cho E vài câu nhé

Gửi bài gửi bởi TAT »

Chào A, E chả hiểu lá số nó đang là dạng gì nữa.
Mong A chém cho E vài nhát để nghiệm thêm nhé.
Cám ơn A đã xem !
:)
Hình ảnh
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Anh NOVA_S vào phán cho E vài câu nhé

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Tôi thấy bạn biết xem mà, tự xem tự nghiệm chuẩn hơn đấy. Tôi chém gió đôi lời thôi nhé, bạn tham khảo

Mậu tháng Thìn (sinh ngày 3.5 cuối tiết Lập Hạ - cuối xuân, nguyệt lệnh chi Thìn lấy tàng can Mậu thổ làm trọng), thân quá cường, thổ quá dày nặng, không có Giáp Canh, Ất mộc không đủ cường để khắc, miễn cưỡng làm dụng (dụng Quan chế Thân)
Trước 30 không tốt, học hành lận đận, gia cảnh bình thường?
Vận 30 Canh Thân tạm được, Canh kim thực thần tiết tú, Ất Canh hợp mất dụng, Quan Thực đều mất, nhìn chung vẫn vất vả.
Vận 40 hành Tây phương vận Tân Dậu trở đi có nhiều cơ hội. Sau 50 phát.
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

NOVA_S đã viết: 08:49, 21/10/19 Tôi thấy bạn biết xem mà, tự xem tự nghiệm chuẩn hơn đấy. Tôi chém gió đôi lời thôi nhé, bạn tham khảo

Mậu tháng Thìn (sinh ngày 3.5 cuối tiết Lập Hạ - cuối xuân, nguyệt lệnh chi Thìn lấy tàng can Mậu thổ làm trọng), thân quá cường, thổ quá dày nặng, không có Giáp Canh, Ất mộc không đủ cường để khắc, miễn cưỡng làm dụng (dụng Quan chế Thân)
Trước 30 không tốt, học hành lận đận, gia cảnh bình thường?
Vận 30 Canh Thân tạm được, Canh kim thực thần tiết tú, Ất Canh hợp mất dụng, Quan Thực đều mất, nhìn chung vẫn vất vả.
Vận 40 hành Tây phương vận Tân Dậu trở đi có nhiều cơ hội. Sau 50 phát.
^^ Haha. Trước tiên cảm ơn A nhiều nhé.
PHải chăng E đã biết dụng thần từ nhỏ. Vì trong bụng mẹ đã thèm nước ( ăn mía số một ), lớn lên rất thích tắm mưa và tắm biển?
E đọc nhiều thông tin làm hơi mơ hồ. Đã từng suy nghĩ về Giá sách cách hay Tòng cường cách.
E cũng đang theo nghệ thuật sơ sơ ( Thực thần), nghề này thì khi E đi vào nhanh nổi bật giữa mọi người ( phải chằng vi nó đúng dụng )?
Gia cảnh thì nhìn bề ngoài cơ ngơi cũng sang giàu nhưng bên trong thì tạm tạm.
Ý A là vận 40 có Tân cùng ẤT thay phiên nhau phá Mậu ở giữa ?
E có nên theo kinh doanh sau này vì Tài và Quan chủ kinh doanh ?
THân gửi A ! :)
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Vận 40 Thực thần tiết tú, nhưng Ất Canh hợp mất Quan Thực nên chỉ bình bình.
Kinh doanh thì ko hẳn thân cường dụng hỉ tài quan là kinh doanh tốt. Mậu sinh tháng Thìn muốn phú bắt buộc Giáp Nhâm phải có căn. Đến vận mở khố thì ắt phú quý. Bát tự bạn không có lấy chữ Giáp, chữ Nhâm nào nên khó. Bạn cân nhắc.
Dù sao nếu cần cù và có đầu óc tính toán kinh doanh thì kiểu gì cũng tiểu phú.

Gợi ý vậy bạn tự tìm hiểu. Tôi thấy bạn cũng có kiến thức và hiểu rõ bát tự của mình.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Bạn muốn xem ls của bạn thì cần đánh giá 2 điểm:
1- trụ giờ ất mão là khắc thân hay là sinh thân.
2- xem tình hình vượng suy của thủy để nghiệm cát hung.

Vì bạn cũng có nghiên cứu bât tự nên thường bạn hay có suy nghĩ xem hỷ dụng là gì, mà sau không quyết đoán được hỷ dụng là gì qua nghiêmh lý vận, đó là do bạn không cảm nhận đc dòng khí ngũ hành bát tự này. Trước hết thìn thìn tự hình, mão thì tương hại đều là tượng hao thủy tức là vận khí của bố không tốt, tình duyên có biểu hiện bất thuận. Do thìn là khố tài (vợ) nhưng bị hình khắc thì ta để ý người, người để mắt đến ta không thiếu, nhưng chung kết được lại cực kỳ khó và tiền nó luôn có cánh.

Về nguyên tắc ất mão là mộc đắc căn, là quan sát nên nó phải khắc thân là tốt, nhưng mà chữ bính ở trụ tháng và chữ ngọ ở trụ ngày với bát tự này thì ất mộc lại chuyển hóa thành hỏa sinh thổ, thành ra trong cs của bạn sẽ có hiện tượng bạn bè không tốt thậm chí vì bạn bè mà sự bất ổn (thậm chí lao đao vì bạn), hay là sẽ có hiện tượng khắc bố, đồng thời có hiện tượng chậm muộn con - do mộc chuyển hóa thành tỷ kiếp
Đơn giản hơn bạn sẽ cảm nhận năm 2015 và 2018 công việc - tình duyên - bố sẽ có vấn đề với bản thân (vì đó là các năm có điều kiện mạnh để mộc chuyển hóa thành hỏa - thổ). Và số bạn thì bố cos rất quan tâm đến sự nghiệp của bạn cũng không thể giúp mình về sự nghiệp được.

Bây giờ xem vận kim thế nào, kim thì lại khắc mộc, nhưng tiết thổ, canh thân là kim hữu lực, lập tức sang vận này công việc "chông chênh" nhưng tiền bạc có khi ổn hơn, tuy tích lũy không có nhiều do tỷ kiếp vượng. Đây vận là vận mộc kim hỏa bất hòa. Thành ra trong vận này cv luôn có tính không cố định nhưng có thu nhập.
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Trong trụ chỉ có Ất và Quý cũng là ẩn ý thay cho Giáp và Nhâm chăng?
Theo Em nếu là GIáp và Nhâm có thì theo đường Dương ?
Đây chỉ Quý và Ất nên theo dạng kinh doanh Âm thầm chăng? vì em nghĩ bất cứ ai cũng có thể kinh doanh chỉ là theo hình thức nào thôi !
Cũng có nghĩa nên ngầm lặng, lộ nhiều tất họa nhiều ?
Để sau này kiểm nghiệm cái con đường này xem .
Dù gì cũng cảm ơn A đã chia sẻ kiến thức.
Thân gửi A !
B-) :) :)
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Số này, không thể dụng Mộc được. Dựa vào bệnh dược, thì tứ trụ này hỏa là kỵ thần, vì thế chỉ có vào đất thủy khắc hỏa, ức thổ sinh mộc mới là tốt. Tứ trụ này, học nghiệp không thành
Được cảm ơn bởi: TAT, KengK
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

clevering đã viết: 15:28, 21/10/19 Số này, không thể dụng Mộc được. Dựa vào bệnh dược, thì tứ trụ này hỏa là kỵ thần, vì thế chỉ có vào đất thủy khắc hỏa, ức thổ sinh mộc mới là tốt. Tứ trụ này, học nghiệp không thành
^^ Cảm ơn A đã quan tâm và chia sẻ.
Có lẽ vậy, từ nhỏ đến giờ bản năng ghét nhiệt, điện, ưa thích nước.
THân ! :)
Đầu trang

KhucHao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi KhucHao »

TAT đã viết: 14:47, 21/10/19 ^^ Trong trụ chỉ có Ất và Quý cũng là ẩn ý thay cho Giáp và Nhâm chăng?
Đây chỉ Quý và Ất nên theo dạng kinh doanh Âm thầm chăng? vì em nghĩ bất cứ ai cũng có thể kinh doanh chỉ là theo hình thức nào thôi !
Thân gửi A !
bạn có Mậu thổ mà thổ dày nên phải có Giáp và Nhâm có căn mới làm tơi thổ được. Ất Quý thì lực nhỏ hơn phá thế Mậu vượng e là khó, Ất và Mão lại bị hóa hỏa sinh thổ. Vận kim tiết sẽ tốt hơn
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

KhucHao đã viết: 16:57, 21/10/19
TAT đã viết: 14:47, 21/10/19 ^^ Trong trụ chỉ có Ất và Quý cũng là ẩn ý thay cho Giáp và Nhâm chăng?
Thân gửi A !
bạn có Mậu thổ mà thổ dày nên phải có Giáp và Nhâm có căn mới làm tơi thổ được. Ất Quý thì lực nhỏ hơn phá thế Mậu vượng e là khó, Ất và Mão lại bị hóa hỏa sinh thổ. Vận kim tiết sẽ tốt hơn
^^ Cảm ơn bạn trc nhé.
Vây là dụng Kim là chuẩn nhất phải ko bạn ha.
KIm hạn chế mộc tiết thủy hấp hỏa.
THân ! :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”