nếu bạn chán nản với cuộc sống, thấy bế tắc, hãy theo Osho

Các lĩnh vực khác có liên quan đến lý số.
Nội qui chuyên mục
Không vi phạm bản quyền
Trả lời bài viết
nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nếu bạn chán nản với cuộc sống, thấy bế tắc, hãy theo Osho

Gửi bài gửi bởi nilegem »

trải nghiệm của cá nhân mình khi theo Osho 3 năm

cảm thấy tràn ngập tình yêu, thấy mọi người rất đáng yêu và luôn thấy họ có xứng đáng được làm người

cảm thấy đôi lúc như có 1 bông hồng trong tim của mình, đủ cánh và cành

thấy như bầu trời mở một cánh cửa nhỏ thả cánh hoa hồng như tắm cho mình

thấy mình như không hiện diện ở đó trong cơ thể mà như là mình là người ở mọi nơi mà lại là ở đây nhìn nhận

thấy mình to lớn như cả bầu trời, giống như cái gì vô hình trong người mình nở rộng ra như một cái bong bóng thật lớn

đôi lúc thấy như thời gian đứng lại, không phải 1s đến 2s đến 3s mà như là 1s rồi 1,01s rồi 1,001s như kéo mình sâu xuống trong hiện tại, cảm giác này rất sợ

thấy mình xứng đáng được sống cũng như muôn người khác, ngay cả cây lá nhỏ nhất cũng xứng đáng được sống

thấy mình quá không xứng đáng vì tạo hóa đã cho mình nhiều hơn mình xứng đáng, thấy mình được ban ân sủng

thấy cả người như bừng ngọn lửa vô hình, cả người bừng lên như ngọn đuốc, lửa bay từ bàn tay

cảm thấy tình yêu vô hạn của bầu trời, chỉ cần bạn mở trái tim, toàn bộ bầu trời yêu thương bạn và là của bạn

cảm thấy tức giận với những kẻ làm nhu mờ bản chất con người của mình

cảm thấy cuộc sống hơi bí ẩn vì cái tốt luôn đi kèm cái xấu (đối với cá nhân mà nói)

cảm thấy thoải mái và thư giãn nhiều hơn, có thể nằm hoài mà không biết chán

đây là những trải nghiệm của mình trong suốt quãng đường 3 năm lắng nghe Osho nói chuyện, các bài giảng của ngài

từ năm 2017 đến 2019
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong, Thu Ngọc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: nếu bạn chán nản với cuộc sống, thấy bế tắc, hãy theo Osho

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

nilegem đã viết: 16:11, 22/10/19 trải nghiệm của cá nhân mình khi theo Osho 3 năm

cảm thấy tràn ngập tình yêu, thấy mọi người rất đáng yêu và luôn thấy họ có xứng đáng được làm người

cảm thấy đôi lúc như có 1 bông hồng trong tim của mình, đủ cánh và cành

thấy như bầu trời mở một cánh cửa nhỏ thả cánh hoa hồng như tắm cho mình

thấy mình như không hiện diện ở đó trong cơ thể mà như là mình là người ở mọi nơi mà lại là ở đây nhìn nhận

thấy mình to lớn như cả bầu trời, giống như cái gì vô hình trong người mình nở rộng ra như một cái bong bóng thật lớn

đôi lúc thấy như thời gian đứng lại, không phải 1s đến 2s đến 3s mà như là 1s rồi 1,01s rồi 1,001s như kéo mình sâu xuống trong hiện tại, cảm giác này rất sợ

thấy mình xứng đáng được sống cũng như muôn người khác, ngay cả cây lá nhỏ nhất cũng xứng đáng được sống

thấy mình quá không xứng đáng vì tạo hóa đã cho mình nhiều hơn mình xứng đáng, thấy mình được ban ân sủng

thấy cả người như bừng ngọn lửa vô hình, cả người bừng lên như ngọn đuốc, lửa bay từ bàn tay

cảm thấy tình yêu vô hạn của bầu trời, chỉ cần bạn mở trái tim, toàn bộ bầu trời yêu thương bạn và là của bạn

cảm thấy tức giận với những kẻ làm nhu mờ bản chất con người của mình

cảm thấy cuộc sống hơi bí ẩn vì cái tốt luôn đi kèm cái xấu (đối với cá nhân mà nói)

cảm thấy thoải mái và thư giãn nhiều hơn, có thể nằm hoài mà không biết chán

đây là những trải nghiệm của mình trong suốt quãng đường 3 năm lắng nghe Osho nói chuyện, các bài giảng của ngài

từ năm 2017 đến 2019
Osho tôi đọc tầm 8,9 năm về trước. Có những tư tưởng rất hay. Người ta nói ông ấy hơi điên loạn nhưng kể ra thì cũng là một tâm hồn lớn. Tuy nhiên, tôi nghiệm ra rằng, chính trải nghiệm của mình và việc tu tập, điều chỉnh bản thân sẽ cho kết quả tốt hơn.
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thu Ngọc đã viết: 20:47, 22/10/19
nilegem đã viết: 16:11, 22/10/19 trải nghiệm của cá nhân mình khi theo Osho 3 năm

\

Osho tôi đọc tầm 8,9 năm về trước. Có những tư tưởng rất hay. Người ta nói ông ấy hơi điên loạn nhưng kể ra thì cũng là một tâm hồn lớn. Tuy nhiên, tôi nghiệm ra rằng, chính trải nghiệm của mình và việc tu tập, điều chỉnh bản thân sẽ cho kết quả tốt hơn.
đúng là mình cũng có giai đoạn nghĩ Osho là người điên nhưng rồi từ từ kiên nhẫn, mình nghe trực tiếp tiếng Anh cũng phải trăm bài nói chuyện, rồi từ từ thấy có 1 sợi chỉ như 1 dòng sông cuộn chảy, không có sự đối lập, những người đầu tiên theo Osho thì thường bị "nếm mùi sự thật" vì Osho ít khi cho bạn cơ hội để bản ngã cái tôi trỗi dậy, nên đôi lúc thấy như mình bị chửi, nhưng rồi từ từ thì mắt mình mới mở ra được

Cần phải kiên trì và theo tới cùng thì mới thấy được viên ngọc trai
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc
Đầu trang

Meodangyeu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Meodangyeu »

Osho là gì vậy. Tôi cũng đang chán mà không biết làm thế nào.
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Meodangyeu đã viết: 18:31, 23/10/19 Osho là gì vậy. Tôi cũng đang chán mà không biết làm thế nào.
osho là 1 người tâm linh đem an ủi và cách nhìn nhận mới về cuộc sống cho bạn, nếu bạn nghe tiếng anh càng tốt không thì sách tiếng việt cũng nhiều

https://www.youtube.com/watch?v=vaPsuB6J8OM

chỉ cần nhìn Osho 1 lần bạn cũng sẽ có phước nữa
(nếu bạn nhạy cảm)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Các lĩnh vực ngoài lý số”