Phúc Đức bị Triệt án ngữ, Cung Phu xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linh97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phúc Đức bị Triệt án ngữ, Cung Phu xấu

Gửi bài gửi bởi Linh97 »

Năm nay em 23 tuổi, đại vận ở Phúc Đức mà lại gặp Triệt, em nghe nói Phúc Đức ảnh hưởng lớn đến các cung khác. Mấy năm tới thi cử công danh của em chán lắm ạ??? Chị em quen còn bảo cung Phu Thê quá xấu, tốt nhất là đừng nên lấy chồng.
Mong được mọi người giải đáp ạ
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, cự nhật không kiếp, Linh97
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Phúc Đức bị Triệt án ngữ, Cung Phu xấu

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Phu Phúc đều không xấu.
Được cảm ơn bởi: Linh97
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

NOVA_S đã viết: 21:08, 22/10/19 Phu Phúc đều không xấu.
Cự môn hoá kỵ đất dưỡng anh ak.
Đầu trang

Linh97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Linh97 »

lieutrai đã viết: 21:11, 22/10/19
Anh ơi thế là tốt ạ? Chị e bảo e vs ck sau này khắc khẩu lắm nên lấy nhau toàn cãi nhau có khi bỏ nhau. Nhà e cũng vì bố mẹ hay cãi vã nên ly hôn nên em thấy tình duyên tương lai chán quá
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Tương tự như Thiên Đồng hãm địa cung Tuất tuổi Đinh Canh thôi (phản vi kì cách), sợ nhất 3 chữ Quả Cô Đẩu một tẹo.
Hãm địa hóa khí luận khác, nên luận cung này tốt, mặc dù tính cách bạn chồng này hơi khó ưa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Linh97
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NOVA_S đã viết: 21:17, 22/10/19
Tương tự như Thiên Đồng hãm địa cung Tuất tuổi Đinh Canh thôi (phản vi kì cách), sợ nhất 3 chữ Quả Cô Đẩu một tẹo.
Hãm địa hóa khí luận khác, nên luận cung này tốt, mặc dù tính cách bạn chồng này hơi khó ưa.
Mong được chỉ giảo thêm về cự môn hãm. Tui không biết có vụ này vì trình còn còi. ^:)^
Tui chỉ thấy Cự Môn tại Tuất mà gặp hóa kỵ cho dù đắc, chỉ sợ họa đến là không chạy được thôi, lại ăn thêm bộ đào hoa thiên không kiếp sát, phục tướng, hồng không cô quả.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

lieutrai đã viết: 22:18, 22/10/19
NOVA_S đã viết: 21:17, 22/10/19

Mong được chỉ giảo thêm về cự môn hãm. Tui không biết có vụ này vì trình còn còi. ^:)^
Tui chỉ thấy Cự Môn tại Tuất mà gặp hóa kỵ cho dù đắc, chỉ sợ họa đến là không chạy được thôi, lại ăn thêm bộ đào hoa thiên không kiếp sát, phục tướng, hồng không cô quả.
Do mọi người thành kiến về Cự Môn và hóa kị. Đã thành kiến rồi thì chịu.
Thực tế Hóa Kị xấu nhất khi giáp Không Kiếp hoặc giáp Hỏa Linh hoặc hội đủ Không Kiếp hoặc hội đủ Hỏa Linh. Thành bộ thì mới xấu.
Theo bắc phái thì hóa kị thậm chí là 1 sao lộc, mặc dù lộc này có tính chất thủ đoạn.
Hôm qua có cái bài Địa Kiếp cung Nô đấy, Thiên Di hóa kị giáp không kiếp, vào hạn cung Hợi, tam hợp Di Phúc Thê, cung Di thiên bàn trùng cung Quan tiểu hạn, ở cơ quan làm việc xảy ra vấn đề.

Quay lại mệnh Thiên Lương cư Tí.
(Mệnh Thiên Lương cư Tí rất đẹp nhưng điểm xấu là cung Phu Cự Môn hãm cư Tuất, hôn nhân dễ xảy ra cự cãi, đặc biệt nếu gặp thêm Không Kiếp, Hỏa Linh) hầu hết các trang đều viết vậy mà không giải thích vì sao... bạn nên tự tìm hiểu.
Ls này, hôn nhân thì chắc chắn cự cãi rồi, 1 người Thiên Lương cái tôi cao, 1 người Cự Môn hóa kị thì khó tính. Nhưng tất cả sẽ ổn bởi bộ Long Hà Kị. (Mệnh hội Long Hà, phu Hóa Kị, vấn đề cá nhân thì ko nói nhưng vấn đề công việc và tiền bạc thì hợp với bạn đời)

Còn mấy bộ sao ở trên, ví dụ Kiếp Sát Phục Binh dùng để xem vấn đề khác, hôn nhân chỉ xem 1 xíu khía cạnh, vì 1 khi đã có Thiên Không thì chắc chắn ông trời sẽ thương tình cho đi cùng Tứ Đức. Hôn nhân nữ mà kém phải luận vào bộ Tang Hổ.

Bạn nên kiếm 20 ls Thiên Lương cư Tí xem hôn nhân của họ thế nào. Vì sao tốt, vì sao xấu.
Nếu ai muốn tìm hiểu có thể đọc thêm về luận tử vi qua góc nhìn dịch lý, đặc biệt các trường hợp phản vi kì cách, tuyệt xứ phùng sinh, vì sao Thất Sát không hóa khí...

Tôi nói vậy ai thích thì tìm hiểu thêm, không có ý tranh luận hay bảo vệ quan điểm gì cả. Tôi ra khỏi topic, đừng quote tôi, cảm ơn bạn!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Tealightdalat, Linh97, lieutrai, fittonia_1
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Linh97 đã viết: 20:47, 22/10/19 Năm nay em 23 tuổi, đại vận ở Phúc Đức mà lại gặp Triệt, em nghe nói Phúc Đức ảnh hưởng lớn đến các cung khác. Mấy năm tới thi cử công danh của em chán lắm ạ??? Chị em quen còn bảo cung Phu Thê quá xấu, tốt nhất là đừng nên lấy chồng.
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Kiếm chồng Cự Môn Hoá Kị lấy em ơi. :)). Nhà chị vợ Thiên Lương chồng Cự Môn Hoá Kị hồi xưa cũng cãi nhau vui lắm. Ở lâu bớt cãi rồi. :)). Hên hồi đó không biết Tử Vi, chứ biết lại sợ quá không dám lấy chồng. :))
Được cảm ơn bởi: Linh97, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Linh97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Linh97 »

Tealightdalat đã viết: 09:17, 23/10/19
Linh97 đã viết: 20:47, 22/10/19 Năm nay em 23 tuổi, đại vận ở Phúc Đức mà lại gặp Triệt, em nghe nói Phúc Đức ảnh hưởng lớn đến các cung khác. Mấy năm tới thi cử công danh của em chán lắm ạ??? Chị em quen còn bảo cung Phu Thê quá xấu, tốt nhất là đừng nên lấy chồng.
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Kiếm chồng Cự Môn Hoá Kị lấy em ơi. :)). Nhà chị vợ Thiên Lương chồng Cự Môn Hoá Kị hồi xưa cũng cãi nhau vui lắm. Ở lâu bớt cãi rồi. :)). Hên hồi đó không biết Tử Vi, chứ biết lại sợ quá không dám lấy chồng. :))
Em nóng tính, chị gái e bảo e mai sau lấy ck thì nhịn đi không thì không ở đk vs nhau. Mà cãi nhau xong hai a chị nhanh làm lành k ạ?
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NOVA_S đã viết: 07:09, 23/10/19 Do mọi người thành kiến về Cự Môn và hóa kị. Đã thành kiến rồi thì chịu.
Thực tế Hóa Kị xấu nhất khi giáp Không Kiếp hoặc giáp Hỏa Linh hoặc hội đủ Không Kiếp hoặc hội đủ Hỏa Linh. Thành bộ thì mới xấu.
Theo bắc phái thì hóa kị thậm chí là 1 sao lộc, mặc dù lộc này có tính chất thủ đoạn.
Hôm qua có cái bài Địa Kiếp cung Nô đấy, Thiên Di hóa kị giáp không kiếp, vào hạn cung Hợi, tam hợp Di Phúc Thê, cung Di thiên bàn trùng cung Quan tiểu hạn, ở cơ quan làm việc xảy ra vấn đề.

Quay lại mệnh Thiên Lương cư Tí.
(Mệnh Thiên Lương cư Tí rất đẹp nhưng điểm xấu là cung Phu Cự Môn hãm cư Tuất, hôn nhân dễ xảy ra cự cãi, đặc biệt nếu gặp thêm Không Kiếp, Hỏa Linh) hầu hết các trang đều viết vậy mà không giải thích vì sao... bạn nên tự tìm hiểu.
Ls này, hôn nhân thì chắc chắn cự cãi rồi, 1 người Thiên Lương cái tôi cao, 1 người Cự Môn hóa kị thì khó tính. Nhưng tất cả sẽ ổn bởi bộ Long Hà Kị. (Mệnh hội Long Hà, phu Hóa Kị, vấn đề cá nhân thì ko nói nhưng vấn đề công việc và tiền bạc thì hợp với bạn đời)

Còn mấy bộ sao ở trên, ví dụ Kiếp Sát Phục Binh dùng để xem vấn đề khác, hôn nhân chỉ xem 1 xíu khía cạnh, vì 1 khi đã có Thiên Không thì chắc chắn ông trời sẽ thương tình cho đi cùng Tứ Đức. Hôn nhân nữ mà kém phải luận vào bộ Tang Hổ.

Bạn nên kiếm 20 ls Thiên Lương cư Tí xem hôn nhân của họ thế nào. Vì sao tốt, vì sao xấu.
Nếu ai muốn tìm hiểu có thể đọc thêm về luận tử vi qua góc nhìn dịch lý, đặc biệt các trường hợp phản vi kì cách, tuyệt xứ phùng sinh, vì sao Thất Sát không hóa khí...

Tôi nói vậy ai thích thì tìm hiểu thêm, không có ý tranh luận hay bảo vệ quan điểm gì cả. Tôi ra khỏi topic, đừng quote tôi, cảm ơn bạn!
Cám ơn anh đã chỉ giáo thêm. Chân thành đó, bàn luận để mở mang ra, học được nhiều hơn chứ tôi không có ý cãi nhau. Anh nói đúng, hoá kỵ là một tài tinh, nhất là khi ở vào tứ mộ.
Nhưng phòng ngừa trước sau vẫn hơn anh à. Lý sương kiên băng chí. Từ trước đến nay có gì là sai.
Người có lá số này mà không biết phòng ngừa, nhẫn nhịn, sẽ đều không hay. Tiền thì ích gì, khi đời thành hư không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”