Kính mong anh NOVA_S xem giúp em lá số ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kính mong anh NOVA_S xem giúp em lá số ạ

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

Hình ảnh
1 số thông tin của em ạ
em cao 1m7 , ngày nhỏ gầy và hay ốm ,lớn lên em đỡ gầy hơn và sức khỏe cũng tốt hơn ạ
Năm 2007 bố em mất
Năm 2012 em thi đậu đại học
Năm 2017 cháu tốt nghiệp đại học và bắt đầu đi làm về sales ạ
Năm 2018 là năm không tốt với em
Em có 1 anh trai đang đi làm ăn xa, mẹ em người gầy yếu, ba mẹ em làm nông ạ .
Mong anh xem giúp em về công danh tiền tài của lá số và đại vận tân mùi sắp tới của em có tốt không ạ, em cảm ơn anh nhiều ạ
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính mong anh NOVA_S xem giúp em lá số ạ

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Kỷ tháng Thìn, Kỷ Thìn đều thấp thổ dù sao cũng cần có căn hỏa, chi có Tị Ngọ Mùi là tốt rồi.
Thân cường, thiên can Giáp Quý là Tài Quan cách. Công danh tiền bạc tốt.
Dụng mộc hỷ thủy. Vận Tân Mùi không khác vận Canh Ngọ bao nhiêu lắm, tương đối bình thường, tốt hơn trước 1 xíu.
Các vận sau đều tốt.
Giáp/Mậu/Kỷ/Quý. Quan Sát tạp khí. Đảo lại tý thì đẹp. Nhìn chung ls này cũng khá rồi.
4 năm tới đều tốt, khá thuận lợi, có may mắn.
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NOVA_S đã viết: 13:31, 23/10/19 Kỷ tháng Thìn, Kỷ Thìn đều thấp thổ dù sao cũng cần có căn hỏa, chi có Tị Ngọ Mùi là tốt rồi.
Dụng mộc hỷ thủy. Vận Tân Mùi không khác vận Canh Ngọ bao nhiêu lắm, tương đối bình thường, tốt hơn trước 1 xíu.
Các vận sau đều tốt.
Giáp/Mậu/Kỷ/Quý. Quan Sát tạp khí. Đảo lại tý thì đẹp. Nhìn chung ls này cũng khá rồi.
Vâng ạ, chữ tuất xung thìn có làm ảnh hưởng đến cách cục tài quan không anh? Có thầy nói lá số em thìn tuất xung làm cho gốc quý giáp ko vững , nên dụng kim ; có thầy bảo dụng thủy hỉ kim mộc anh ạ. Mong anh Nova xem thêm giúp em về tình duyên vì em thấy lận đận anh ạ . Em cảm ơn anh nhiều ạ. :)
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

sao băng 1994 đã viết: 16:11, 23/10/19
NOVA_S đã viết: 13:31, 23/10/19 Kỷ tháng Thìn, Kỷ Thìn đều thấp thổ dù sao cũng cần có căn hỏa, chi có Tị Ngọ Mùi là tốt rồi.
Các vận sau đều tốt.
Vâng ạ, chữ tuất xung thìn có làm ảnh hưởng đến cách cục tài quan không anh? Có thầy nói lá số em thìn tuất xung làm cho gốc quý giáp ko vững , nên dụng kim ; có thầy bảo dụng thủy hỉ kim mộc anh ạ. Mong anh Nova xem thêm giúp em về tình duyên vì em thấy lận đận anh ạ . Em cảm ơn anh nhiều ạ. :)
Thầy xem cho bạn kiến thức chắc chắn đấy, nhưng thầy đấy tính Tuất xung Thìn lại không tính Dậu hợp Thìn mà dụng kim thì sợ không thỏa đáng lắm, bạn về hỏi lại thầy đó xem.
Năm Thân và năm Hợi bạn không có mối duyên nào à. Vậy qua năm Dần có thể có.
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Cái bát tự này, ở trên bạn nói thì ai cũng có lý cả. Vì Giáp hợp Kỷ, Mậu hợp Quý.... thành ra Giáp Quý đều yếu. Nhưng nếu dụng kim tiết thổ thì không đủ chế thổ, lại làm mộc yếu đi. Mà thổ chắc chắn là Kỵ rồi, phải dụng Giáp mộc, cuối xuân, sinh trước tiết cốc vũ, mộc cứng nên hoàn toàn có thể dụng mộc được
Nghiệm lý 20 năm nữa lên đây hỏi lại nếu tôi còn xài nick này.
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

NOVA_S đã viết: 16:51, 23/10/19 Cái bát tự này, ở trên bạn nói thì ai cũng có lý cả. Vì Giáp hợp Kỷ, Mậu hợp Quý.... thành ra Giáp Quý đều yếu. Nhưng nếu dụng kim tiết thổ thì không đủ chế thổ, lại làm mộc yếu đi. Mà thổ chắc chắn là Kỵ rồi, phải dụng Giáp mộc, cuối xuân, sinh trước tiết cốc vũ, mộc cứng nên hoàn toàn có thể dụng mộc được
^^ A cho E hỏi . Khi Giáp và QUý hớp Kỷ và Mâu tại sao GIáp Quý lại yếu mà ko phải Mậu Kỷ yếu ?
Thân!
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

TAT đã viết: 17:14, 23/10/19
NOVA_S đã viết: 16:51, 23/10/19 Cái bát tự này, ở trên bạn nói thì ai cũng có lý cả. Vì Giáp hợp Kỷ, Mậu hợp Quý.... thành ra Giáp Quý đều yếu. Nhưng nếu dụng kim tiết thổ thì không đủ chế thổ, lại làm mộc yếu đi. Mà thổ chắc chắn là Kỵ rồi, phải dụng Giáp mộc, cuối xuân, sinh trước tiết cốc vũ, mộc cứng nên hoàn toàn có thể dụng mộc được
^^ A cho E hỏi . Khi Giáp và QUý hớp Kỷ và Mâu tại sao GIáp Quý lại yếu mà ko phải Mậu Kỷ yếu ?
Thân!
2 thằng trói nhau lại thôi, chứ đã hóa đâu, yêu nhau mà ko đến được với nhau, đã thế lại còn cách trở 1 trụ, tổn thương tinh thần cả 2 thằng.
Bạn xem Mậu Kỷ của ls này có yếu không? Thổ này đã thông căn qua chi Thìn Tuất Tị rồi, nên cái thầy kia mới bảo Tuất hình Thìn làm Giáp yếu. Gỉa sử như giờ 2 trong 3 chi có Hợi Mão Mùi Dần đi, lúc này Giáp thông căn thì lại khác.
Bạn thích thì luận cho bé này đi, đừng quote tôi nữa, cái này tìm đọc giùm trích thiên tủy hay uyên hải tử bình gì đó.
Sửa lần cuối bởi NOVA_S vào lúc 17:29, 23/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994, TAT
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hi. vâng ạ. vào những năm hỏa thổ mạnh là em thấy đen đủi anh ạ. em thấy kim cũng có thể là dụng của lá số vì em tự nghiệm thì thấy năm đinh dậu 2017, can đại vận là canh , chi lưu niên là dậu thì em thấy tốt , năm đó em tốt nghiệp đại học bằng khá và ra trường tháng 7 âm lịch em bắt đầu kiếm được tiền ạ. Năm thân, hợi em vẫn có bạn nữ thích nhưng mà do em hơi nhát nên chưa tiến tới ạ. Năm 2012, vì ngoại hình em cũng sáng sủa nên cũng có nhiều bạn nữ theo đuổi nhưng em cũng không thành với ai cả anh ạ. Nhìn chung từ trước đến giờ em vẫn chưa có mối tình chính thức nào ạ
Trong sách cùng thông bảo giám em thấy có 2 lá số hơi giống giống của em và hành vận cũng y hệt ạ:
1 lá số của Nikita Khrushchev: giáp ngọ-mậu thìn-kỷ sửu -quý dậu. sách luận như anh Nova là thân vượng dùng tài quan, giáp quý xuất hiện tại can , giáp mộc ẩn giấu căn nguyệt lệnh, tọa dưới quý thủy nhận sinh, dụng thần có lực
1 lá số của ngô bội phù : giáp tuất -mậu thìn-kỷ dậu - đinh mão. sách luận là kỷ thổ thân mạnh lấy giáp mộc khắc thổ, dậu kim tiết thân là dụng . dậu kim tiết thìn thổ xung mão mộc , tác dụng cực lớn vì thế cách cục này dụng thần quan trọng nhất ạ
Sau khi đọc thêm luận giải trong sách cho 2 lá số hơi giống của em , anh Nova có ý kiến gì về lá số của em không anh ? theo anh dậu hợp thìn nên giải được xung thìn tuất ạ, nếu dậu thìn hợp giải được xung để thành cách thì tốt quá anh ạ :)
Được cảm ơn bởi: NOVA_S
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

sao băng 1994 đã viết: 17:28, 23/10/19
NOVA_S đã viết: 16:51, 23/10/19
Uh biết đọc sách thì có thể tự luận được rồi.
Mỗi người một ý thôi. Bạn xem lại 2 ls mẫu của bạn sinh trước tiết cốc vũ hay sau cốc vũ, điều đấy cũng quan trọng.
Tôi thì hết ý kiến rồi, vì tôi lười lắm
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Haaha.Hiểu rồi. Đã biết sao giờ lại quên, làm phiền A rồi.
Thân!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”