Sinh 1/8 nhuận thì lấy lá số nào ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

Sinh 1/8 nhuận thì lấy lá số nào ạ?

Gửi bài gửi bởi minhkhuebibong »

Thưa các cao nhân, trai mùng một nhưng lại tháng nhuận, không biết lá số nào ứng, mong các cao nhân cho lời giải đáp ạ
Mô tả đương số:
Ngoại hình: cao 1m77, 85kg, dễ lên xuống kg, da bánh mật (trong ng khá trắng), mặt dài, gồ ghề, trán vuông bích lập (tự hào nhất trán đẹp :-bd ), cằm đua giống Lenin, miệng rộng môi dày. Lông tóc rậm rạp, mặt hơi gãy
Tính cách: hiền, tử tế, nói chuyện hơi sách vở tí nhưng giao tiếp kết giao rộng, dễ mất bình tĩnh
Công việc: đi làm từ khi chưa ra trường, dc đánh giá là thông minh, làm dc việc nhưng môi trường làm việc và công việc hay gây áp lực và cản trở, căng thẳng cho mình. Hiện đang làm trong ngành tài chính
Gia đình: Nhà ko giàu, 2008 bố mẹ mới xây đc nhà. Bố học giỏi nhưng ko đắc thời nên trc làm công nhân, sau ra kinh doanh tự do, giờ đang chạy xe taxi. Bố hiền nhưng nóng tính, tình cảm. Mẹ làm giáo viên, bố mẹ đều con trưởng, có 1 em gái
Sơ qua vận hạn:
Bé cũng ko có sự kiện nổi bật
Năm 2014 có ny đầu, ny khác quê. 2017 bắt đầu yêu xa, 2019 chia tay
2016 bắt đầu đi làm, 2017 đi làm xa, 2019 có cơ hội đi nước ngoài nhưng lại xịt
Lá số như dưới đây, em nghe nói tháng nhuận lấy lá số khác bình thường ko biết lá này có phải của em ko? mong các bác luận giúp ạ
Hình ảnh
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

Re: Sinh 1/8 nhuận thì lấy lá số nào ạ?

Các cao nhân xem giúp em với ạ.
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

theo em về ngoại hình nhật nguyệt chiếu bích thì ít nhất mặt cũng mập chứ không đến nổi gầy thế , có thể vì triệt hay hỏa hổ chăng
về tính cách , phụ mẫu , hạn thì kha khá giống
nếu trực giác anh khá hay siêu thì có vẻ ứng đấy hehe
sinh nhuận thì có tới 5 cách mà dò lá số nên theo em là anh qua tử bình hợp lý nhất
hoặc là chờ cao nhân khác luận vấn đề này vậy em chưa có kinh nghiệm nhuận lắm
Được cảm ơn bởi: minhkhuebibong, lieutrai, anhthu5993
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

thuanduongbattu đã viết: 10:24, 25/10/19 theo em về ngoại hình nhật nguyệt chiếu bích thì ít nhất mặt cũng mập chứ không đến nổi gầy thế , có thể vì triệt hay hỏa hổ chăng
về tính cách , phụ mẫu , hạn thì kha khá giống
nếu trực giác anh khá hay siêu thì có vẻ ứng đấy hehe
sinh nhuận thì có tới 5 cách mà dò lá số nên theo em là anh qua tử bình hợp lý nhất
hoặc là chờ cao nhân khác luận vấn đề này vậy em chưa có kinh nghiệm nhuận lắm
Lúc béo thì mặt cũng mập bạn à, lúc gầy thì mặt gãy ko dc vuông vức. Hốc mắt cũng sâu nên tạo cảm giác mặt gồ ghề. Cân nặng lên xuống thất thường lắm (hơn chục kg 1 đợt) nên ngoại hình cũng k cố định bạn ạ :D chứ bình thường mình cũng thuộc dạng six pack cao to đen hôi :D
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thế anh chờ người khác nhé
lá này đắc cả ba vòng , còn được tam hóa nữa , hic
Được cảm ơn bởi: minhkhuebibong
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

thuanduongbattu đã viết: 11:06, 25/10/19 thế anh chờ người khác nhé
Hic gì bạn ơi, nếu lá số này là của mình thôi :D thế tam hoá nhằm 3 cung thê - tử -tài thì có ý nghĩa gì hả bạn 8->
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhkhuebibong đã viết: 12:34, 25/10/19
thuanduongbattu đã viết: 11:06, 25/10/19 thế anh chờ người khác nhé
Hic gì bạn ơi, nếu lá số này là của mình thôi :D thế tam hoá nhằm 3 cung thê - tử -tài thì có ý nghĩa gì hả bạn 8->
cơ bản nhất là nó nằm ngay trên vòng đại vận của anh , đời may mắn
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Nhật Nguyệt mặt thanh tú, làm gì có béo với gầy. Nam cao tầm 1m67-1m72, không phải lùn nhưng ko thuộc cách cao to. Dáng người mảnh khảnh kiểu thư sinh. Thân cư Quan, Thiên Đồng tại Hợi thì càng ngày mặt càng hơi tròn, hơi có nọng, mặt phúc hậu.
Theo mô tả thì bạn nam này ăn vào Tử Phủ Vũ Tướng

Ls giờ nhuận thì phải xác định lại. Trong này nhiều người biết đấy.
Up hình thì may ra ai đó có lòng thì họ xác định và an sao lại cho.
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Thôi thì lỡ đi qua, chém vài lời vậy.
Vấn đề này cũng không phải ai cũng lưu ý, vì cũng ít người học tử vi sinh tháng nhuận.

Thực ra thì sinh tháng nhuận có nhiều quan điểm, người lấy tháng trước, người lấy tháng sau. Nhưng số đông nhiều người cho rằng lấy theo tháng sau là đúng.
Theo tôi tất cả đều không phải, mà do mọi người lười an sao bằng tay , nếu an sao bằng tay thì có thể an sao cho tháng nhuận như thế này:

Bạn sinh ngày: Ất Hợi - Ất Dậu - Mậu Ngọ - Giáp Dần
8 chữ trên sẽ giữ nguyên hoàn toàn. Tuy nhiên khi an mệnh thân và 1 số sao theo phương pháp đếm xuôi đếm ngược theo tháng/ngày thì sẽ phải đếm thêm 1 nhịp.
Bạn sinh tháng 8 nhuận, đếm mệnh, khởi tháng giêng từ cung Dần đếm 1-2-3-4-5-6-7-8-8 rơi vào cung Tuất, đếm Tý, đếm ngược lại , Tý - Sửu- Dần (giờ Sinh) => An cung mệnh tại Thân là Liêm Trinh
Tương tự, cung thân của bạn sẽ rơi vào Vũ Phủ.

Bạn sẽ là mệnh Liêm Trinh, Tử Phủ Vũ Tướng

Ngoài ra một số sao như Tả Hữu, Thai Tọa, vvv an theo việc đếm thì cần phải được an sao lại. Còn các sao an theo địa chi (Hợi, Dậu, Ngọ, Dần) thì vẫn sẽ an bình thường
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu, minhkhuebibong
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

NOVA_S đã viết: 14:02, 25/10/19 Thôi thì lỡ đi qua, chém vài lời vậy.
Vấn đề này cũng không phải ai cũng lưu ý, vì cũng ít người học tử vi sinh tháng nhuận.

Thực ra thì sinh tháng nhuận có nhiều quan điểm, người lấy tháng trước, người lấy tháng sau. Nhưng số đông nhiều người cho rằng lấy theo tháng sau là đúng.
Theo tôi tất cả đều không phải, mà do mọi người lười an sao bằng tay , nếu an sao bằng tay thì có thể an sao cho tháng nhuận như thế này:

Bạn sinh ngày: Ất Hợi - Ất Dậu - Mậu Ngọ - Giáp Dần
8 chữ trên sẽ giữ nguyên hoàn toàn. Tuy nhiên khi an mệnh thân và 1 số sao theo phương pháp đếm xuôi đếm ngược theo tháng/ngày thì sẽ phải đếm thêm 1 nhịp.
Bạn sinh tháng 8 nhuận, đếm mệnh, khởi tháng giêng từ cung Dần đếm 1-2-3-4-5-6-7-8-8 rơi vào cung Tuất, đếm Tý, đếm ngược lại , Tý - Sửu- Dần (giờ Sinh) => An cung mệnh tại Thân là Liêm Trinh
Tương tự, cung thân của bạn sẽ rơi vào Vũ Phủ.

Bạn sẽ là mệnh Liêm Trinh, Tử Phủ Vũ Tướng

Ngoài ra một số sao như Tả Hữu, Thai Tọa, vvv an theo việc đếm thì cần phải được an sao lại. Còn các sao an theo địa chi (Hợi, Dậu, Ngọ, Dần) thì vẫn sẽ an bình thường
ÔI vi diệu quá vậy ạ :o Bác ơi e ko biết gì tử vi đâu, bác giúp em thì giúp cho trót với, em vừa ngồi mò cả chiều an lại mấy sao, bác xem như ở dưới đúng chưa ạ?
- Đẩu Quân, Thiên Hình về Tị
- Địa Giải về Mão
- Hữu Bật về Dần
- Bát Tọa về Sửu
- Tả Phụ, Tam Thai về Tý
- Diêu Y về Dậu
Ngoài ra em có 1 số câu hỏi:
Khi đó tất cả các cung khác sẽ đều tịnh tiến theo cung mệnh ạ? Hay chỉ có mệnh thân thay đổi thôi ạ? Khi đó cung mệnh trên lá số gốc tại Mùi sẽ thành cung gì ạ?
Lúc đó tính cục, đại hạn, tiểu hạn như thế nào hả bác?
Em cảm ơn bác nhiều!
Được cảm ơn bởi: NOVA_S, minhkhuebibong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”