mơ thấy 9 mặt trời

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
hoangminhnhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mơ thấy 9 mặt trời

Gửi bài gửi bởi hoangminhnhan »

Trưa nay cháu đang học thì cảm thấy buồn ngủ.
Trong giấc mơ cháu thấy 1 ng` bạn đến thăm cháu, rồi cháu nhờ bố đưa bạn về vì đã là 23:00. Nhưng lạ là cả ngày trời ẩm ướt, và đến tận 23:00 rồi nhưng vẫn sáng như ban ngày. Cháu đứng trong nhà ngắm trời thì bắt đầu thấy nắng lên; sợ chói mắt nên lấy kính râm ra đeo và nhìn thấy nhiều mặt trời. Cháu gọi mẹ ra xem, 2 mẹ con ban đầu đếm dc 4, rồi 5,6... tổng cộng được 9 mặt trời. Cháu đang băn khoăn xem thực sự có phải mặt trời ko (nhưng quả thực là rất giống mặt trời) thì thấy có ngôi sao băng vụt qua. Cháu reo lên: "Lần đầu tiên dc thấy sao băng lúc mặt trời còn sáng", nhưng sao băng biến thành cánh chim, bay qua bầu trời rồi biến mất. (đến đây thì cháu tỉnh ạ :">)
Các bậc cao nhân có thể suy đoán hộ cháu ý nghĩa giấc mơ dc không ạ 8->
p/s: t2 tuần trc cháu vừa bị tai nạn xong :-S
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: Xin mọi người vào xem tướng giúp em !

Gửi bài gửi bởi Thiện Minh »

Giấc mơ này không liên quan đến cát hung trong đời sống hiện tại . Chỉ liên quan đến Thần Thức của bạn mà thôi.
Được cảm ơn bởi: tutruongdado
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: mơ thấy 9 mặt trời

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Nhân tiện có Bác Thien thai ở dây cho em ké 1 tý nhé : trưa hôm nay em ngủ mơ thấy dang xây nhà mới , nhưng trong căn nhà lại có 1 phần kiến trúc cũ còn sót lại em cứ thắc mắc mãi là dang xây nhà mới sao lại có phần nhà cũ trong này . Em dịnh bụng sẽ gọi diện thoại cho vợ nhưng lại thấy dang di bộ từ căn nhà mới này về căn nhà cũ của em nhưng lại bị lạc di vào 1 con dường cụt có cái vila cắt ngang em hỏi bảo vệ tòa nhà thì dựoc mấy chú bảo vệ dẫn di dường tắt xuyên qua tòa nhà này dể về con dừong nhà em .Trong tòa nhà có mấy con chó và có 1 con rất to (to như con bó con) ....em chả thấy nó gầm gừ chi cả . Em di qua chúng nó leo qua cái cửa sổ và ........tỉnh dậy .
Lúc dó khoảng 2g30 trưa hôm nay .
Bác Thienthai và các Bác khác có ghé qua thì luận giúp em tí nhé .
Em xin cám ơn .
QN
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: Mơ thấy 9 mặt trời !

Xin chào anh @Quan nguyen ! Để phân tích giấc mơ của anh , ThienThai dùng yếu tố Tiềm Thức , là dạng thức tích lũy trong tâm khảm con người , để anh tham khảo . Trong giấc mơ của anh có 3 yếu tố : * xây nhà mới . * đi về nhà củ . * bị lạc đường , phải đi tắc và gặp chó .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, tutruongdado
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Trong giấc mơ của anh có vài điểm như sau : xây căn nhà mới trong kiến trúc của căn nhà mới lại xót phần căn nhà củ . Đây là điểm trái ngược ngôn ngữ của giấc mơ so với ngôn ngữ thực tại . Trong ngôn ngữ thực tại không gọi là xây mới , mà phải gọi là sửa chửa . Đây chính là điểm gút mắt trong tâm khảm của anh , nó phản ảnh những gì thực tại anh đã và đang làm. Căn nhà là nơi con người an cư , lập nghiệp , là tổ ấm hạnh phúc gia đình . Nay anh mơ thấy xây nhà mới thì ngôn ngữ giấc mơ phản ảnh là anh đang xây dựng tổ ấm hạnh phúc . Nhưng trong kiến trúc nhà mới lại xót phần của nhà củ và anh định bụng điện thoại cho vợ , trong ngôn ngữ giấc mơ ấy phản ảnh sự trái ngược giữa cái tổ ấm hạnh phúc mới đang xây dựng có phần hao hao giống tổ ấm hạnh phúc củ , khiến anh nhớ ( gọi điện) về người vợ , chủ nhân căn nhà , củng là người cùng anh làm chủ tổ ấm hạnh phúc
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Anh thấy anh đang đi từ căn nhà mới , tổ ấm hạnh phúc mới . Về căn nhà củ , tổ ấm hạnh thân thuộc . Nhưng lại không có lối về , gặp cản trở bởi tòa vila , và đường anh lần đi là đường cùng . Chính ngôn ngữ giấc mơ phản ảnh với anh rằng muốn quay về mái ấm thân thuộc , nhưng anh không quay về được do bị nhiều sự cản trở của hoàn cảnh làm cho anh bế tắc khi quyết định quay về mái ấm củ . Trong sự bế tắc ấy anh phải nhờ người khách quan để tư vấn và hướng dẫn anh vượt qua những chướng ngại trên con đường về.
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Thôi thì đến đây , vì lý do tế nhị , và củng là chuyện riêng tư của anh . ThienThai không luận quá giới hạn nữa . Hữu duyên gặp lại tán gẫu sau vậy . Thân ái tạm biệt !
Được cảm ơn bởi: tutruongdado
Đầu trang

hoangminhnhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mơ thấy 9 mặt trời

Gửi bài gửi bởi hoangminhnhan »

ThienThai đã viết:Giấc mơ này không liên quan đến cát hung trong đời sống hiện tại . Chỉ liên quan đến Thần Thức của bạn mà thôi.
xin cô/chú ThienThai giải thích rõ dc ko ạ
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

ThienThai đã viết:Thôi thì đến đây , vì lý do tế nhị , và củng là chuyện riêng tư của anh . ThienThai không luận quá giới hạn nữa . Hữu duyên gặp lại tán gẫu sau vậy . Thân ái tạm biệt !
Cám ơn anh ThienThai nhé . Bữa nào rảnh anh em mình lại off 1 tý nhé ......... :-c
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”