Mệnh VCD có tuần triệt: em cũng vã lắm rồi, mong anh chị, cô chú xem hộ em lá số này với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
zanyljn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh VCD có tuần triệt: em cũng vã lắm rồi, mong anh chị, cô chú xem hộ em lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi zanyljn »

Bây giờ em đã 25 rồi mà nhìn về tương lại mà thấy sao sông rộng đường dài: Học hành chưa xong, yêu đương thì ..., tiền bạc cũng chẳng dư giả vì em tự lập từ sớm rồi. Mong mọi người xem giúp em xem đời em có cái gì nó khởi sắc ko với ạ, chứ cứ tối đen hơn cái tiền đồ chị Dậu thế này thì nghĩ chán lắm ạ. Em cảm ơn ạ Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh VCD có tuần triệt: em cũng vã lắm rồi, mong anh chị, cô chú xem hộ em lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Đang trong đại vận 24-33 bị ngũ đại sát tinh hãm phá đám (kình, đà, không, kiếp, linh) cộng với hóa kỵ xung, lại thêm thiên không, kiếp sát, cô thần, quả tú. Vận này giữ được mạng là may, kêu la cái gì :)) Nói chung các sao xấu nhất trong Tử Vi đang hợp sức chiếu đại vận nên cứ phải đi nhẹ nói khẽ, năng làm điều thiện, thì hóa giải bớt.
Được cảm ơn bởi: Esmeralda, anhthu5993, sao băng 1994
Đầu trang

zanyljn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh VCD có tuần triệt: em cũng vã lắm rồi, mong anh chị, cô chú xem hộ em lá số này với ạ

Thoạt đầu em cũng chỉ định hỏi về sự nghiệp tình cảm thôi mà giờ thấy hoang mang quá. Em đang phải ngồi ngẫm lại mấy bài về đại hạn tiểu hạn để tránh đc gì thì tránh, chứ không thì,...Dù sao em cũng cảm ơn ạ.
P/s: hơi liên quan xíu, không biết còn cao nhân nào nhìn ra cái gì nữa từ lá số của em không ạ? Em xin cảm ơn ạ
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Đã đúng giờ sinh chưa? :D
Đầu trang

zanyljn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tâm an van sự an đã viết: 22:01, 05/11/19 Đã đúng giờ sinh chưa? :D

Em bị lấp lửng giữa h thìn và h tỵ đấy ạ. Mẹ em bảo em sinh khoảng 9h kém, 9 h gì đó ạ. Nhưng e tự ngẫm thì thấy h thìn có vẻ đúng hơn
Dưới đây là lá sô h tỵ của em, mong mọi người giúp em ạ

Hình ảnh
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

zanyljn đã viết: 22:06, 05/11/19

Em bị lấp lửng giữa h thìn và h tỵ đấy ạ. Mẹ em bảo em sinh khoảng 9h kém, 9 h gì đó ạ. Nhưng e tự ngẫm thì thấy h thìn có vẻ đúng hơn

Hình ảnh
Có anh chị em nuôi hay khác dòng không?
Đầu trang

zanyljn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tâm an van sự an đã viết: 22:09, 05/11/19
zanyljn đã viết: 22:06, 05/11/19

Hình ảnh
Có anh chị em nuôi hay khác dòng không?

Em không ạ, chỉ có 1 em ruột, cách đây vài năm em của em có xin đi làm con nuôi của người khác( tại đi xem bói ng ta bảo làm thế cho dễ nuôi ). Chỉ thế thôi ạ.
Với cả bây giờ em đang du học, nên em cũng chỉ giám đoán mình sinh h thìn nhiều hơn thôi ạ
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Giờ mới nhớ có mỗi đứa em lại là con nuôi nhà khác thì khả năng cao lá sau 9h đấy. Ờ vậy nhé, có gì thắc mắc cứ nói ra để mọi người vào góp ý Loạn xạ cho vui nhé. :D
Trước đấy mình có viết bài dài về lá trước 9h, ngó lại thì thấy ls sau 9h chuẩn hơn. Hì
Đầu trang

zanyljn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tâm an van sự an đã viết: 22:45, 05/11/19 Giờ mới nhớ có mỗi đứa em lại là con nuôi nhà khác thì khả năng cao lá sau 9h đấy. Ờ vậy nhé, có gì thắc mắc cứ nói ra để mọi người vào góp ý Loạn xạ cho vui nhé. :D
Trước đấy mình có viết bài dài về lá trước 9h, ngó lại thì thấy ls sau 9h chuẩn hơn. Hì
:D :D thật hả. M cũng ko biết sao nữa. tự dưng 1 ngày đẹp trời, lúc đấy em mình khoảng 18 tuổi, bố mẹ m tự dưng đi tìm bố mẹ nuôi cho nó bảo như thế sẽ tốt hơn, vận sẽ lên. :D :D
Còn lá số của mình thì m thấy tính cách m kiểu ng cung VCD ấy( ls giờ thin). những lúc quan trọng cứ hay chần chừ, do dự sao sao ấy, cũng hay bị ảnh hưởng từ lời nói người khác nữa. Từ lúc biết đến tử vi, thấy cái này đúng, nên đang cố gắng sửa chữa và thấy ok hơn nhiều lắm.
Còn về chuyện học hành thì bây giừo m vẫn đang đi du học. Mình lỡ chọn ngành khó học, khó xin việc luôn, rồi cũng vừa học vừa làm trang trải cuộc sống nên mãi vẫn chưa xong đây. Với lại m thấy sức học m chỉ ở mức tạm tạm thôi, lại còn hơi lười nữa ;;). Thực sự h m chỉ muốn học cho nhanh rồi đi làm thôi. Mệt mỏi lắm rồi ấy.
M có đi xem tử vi, ng ta bảo Thiên Di m có cơ cự, tốt cho việc kinh doanh, nhưng tính cách rồi 1 vài yếu tố nữa tác động => ko hợp, đi làm hưởng lương là đẹp
Cung Phu và Tử tức m thì ko tốt lắm, đường chồng con lưu ý chút. (đợt mẹ m đi xem bói ng ta lại bảo, anh người yêu bh của m ok, con cái sau này tốt. Chả hiểu sao?)
Cung điền thì tốt, sau này có đất. (cá nhân m thấy hơi nghi ngò cái này chút)
Còn về phần Hoả tinh ở mệnh. M nghĩ là m cũng nóng, nhưng ko quá nhiều, trong nhiều chuyện, mình nhịn nhiều hơn ấy. Bảo hiền thì cũng ko hoàn toàn nhưng cũng ko để bị bắt nạt thôi

thêm 1 câu hỏi nữa là, nhìn cả 2 lá số thì mình nên ở nước ngoài sẽ ttoots hơn đúng ko ạ?
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

zanyljn đã viết: 15:36, 06/11/19
tâm an van sự an đã viết: 22:45, 05/11/19 Giờ mới nhớ có mỗi đứa em lại là con nuôi nhà khác thì khả năng cao lá sau 9h đấy. Ờ vậy nhé, có gì thắc mắc cứ nói ra để mọi người vào góp ý Loạn xạ cho vui nhé. :D
:D :D thật hả. M cũng ko biết sao nữa. tự dưng 1 ngày đẹp trời, lúc đấy em mình khoảng 18 tuổi, bố mẹ m tự dưng đi tìm bố mẹ nuôi cho nó bảo như thế sẽ tốt hơn, vận sẽ lên. :D :D
Còn lá số của mình thì m thấy tính cách m kiểu ng cung VCD ấy( ls giờ thin). những lúc quan trọng cứ hay chần chừ, do dự sao sao ấy, cũng hay bị ảnh hưởng từ lời nói người khác nữa. Từ lúc biết đến tử vi, thấy cái này đúng, nên đang cố gắng sửa chữa và thấy ok hơn nhiều lắm.
Còn về chuyện học hành thì bây giừo m vẫn đang đi du học. Mình lỡ chọn ngành khó học, khó xin việc luôn, rồi cũng vừa học vừa làm trang trải cuộc sống nên mãi vẫn chưa xong đây. Với lại m thấy sức học m chỉ ở mức tạm tạm thôi, lại còn hơi lười nữa ;;). Thực sự h m chỉ muốn học cho nhanh rồi đi làm thôi. Mệt mỏi lắm rồi ấy.
M có đi xem tử vi, ng ta bảo Thiên Di m có cơ cự, tốt cho việc kinh doanh, nhưng tính cách rồi 1 vài yếu tố nữa tác động => ko hợp, đi làm hưởng lương là đẹp
Cung Phu và Tử tức m thì ko tốt lắm, đường chồng con lưu ý chút. (đợt mẹ m đi xem bói ng ta lại bảo, anh người yêu bh của m ok, con cái sau này tốt. Chả hiểu sao?)
Cung điền thì tốt, sau này có đất. (cá nhân m thấy hơi nghi ngò cái này chút)
Còn về phần Hoả tinh ở mệnh. M nghĩ là m cũng nóng, nhưng ko quá nhiều, trong nhiều chuyện, mình nhịn nhiều hơn ấy. Bảo hiền thì cũng ko hoàn toàn nhưng cũng ko để bị bắt nạt thôi

thêm 1 câu hỏi nữa là, nhìn cả 2 lá số thì mình nên ở nước ngoài sẽ ttoots hơn đúng ko ạ?
Ờ, ở cả 2 ls đi xa là đẹp. Mình xem theo ls sau 9h thì cố gắng là lấy được anh chồng tốt lắm. Yêu sớm, lấy bất ngờ. Ls sau 9h có thiên mã, phi liêm,.. nhiều sao chỉ sự di chuyển, Đi xa sớm hơn.
Ls trước 9h thì trên bạn phải có anh hay chị lớn hơn ấy. Vài lời tham khảo thôi. Hì :D
Này, em bạn có điều gì đặc biệt không mà nhiều sao khủng thế? Sau đối tốt với nó vào nhé, tốt đấy. Gia đình bạn có người thân sống tại nước bạn đang du học à? Bạn chắc tốn Tiền cho việc học lắm. Được cái cha mẹ tốt, mệnh có thiên mã nên nỗ lực tự lập sớm lắm, nhiều lúc có người giúp mà ứ thích cơ. Hì hì
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”