mong mọi người cho đôi lời về lá số

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Chunam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

mong mọi người cho đôi lời về lá số

Gửi bài gửi bởi Chunam »

lá của mình có phải thân vượng tài nhược quan nhược phải không ạ.và nên dụng gì ạ.mong mọi người giúp đỡ.
Hình ảnh
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: mong mọi người cho đôi lời về lá số

Gửi bài gửi bởi clevering »

Chunam đã viết: 16:30, 24/11/19 lá của mình có phải thân vượng tài nhược quan nhược phải không ạ.và nên dụng gì ạ.mong mọi người giúp đỡ.
Hình ảnh
Bính hỏa nhật nguyên tọa ngọ hỏa, địa chi lại hợp hỏa cục, địa thế hỏa rất vượng. Thiên can có thực thần chế sát thái quá là kỵ thần, vậy dụng thần của bạn là Canh kim trụ giờ vừa hóa thực vệ sát, vừa ức thân. Tuy nhiên dụng thần này không có lực. Phải vào vận kim, thủy thì cuộc đời mới có thể khá. Thế hỏa quá vượng, chú ý các bệnh về mắt, tim mạch.
Khoảng 2-3 năm trở lại đây rất xấu, năm Mậu Tuất có ảnh hưởng trắc trở đến việc học hành, cha có nạn
Đầu trang

Chunam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chunam »

clevering đã viết: 16:50, 24/11/19
Chunam đã viết: 16:30, 24/11/19 lá của mình có phải thân vượng tài nhược quan nhược phải không ạ.và nên dụng gì ạ.mong mọi người giúp đỡ.
Hình ảnh
Bính hỏa nhật nguyên tọa ngọ hỏa, địa chi lại hợp hỏa cục, địa thế hỏa rất vượng. Thiên can có thực thần chế sát thái quá là kỵ thần, vậy dụng thần của bạn là Canh kim trụ giờ vừa hóa thực vệ sát, vừa ức thân. Tuy nhiên dụng thần này không có lực. Phải vào vận kim, thủy thì cuộc đời mới có thể khá. Thế hỏa quá vượng, chú ý các bệnh về mắt, tim mạch.
Khoảng 2-3 năm trở lại đây rất xấu, năm Mậu Tuất có ảnh hưởng trắc trở đến việc học hành, cha có nạn
mình nhìn đại vận nào cũng xấu :((
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Hình ảnh
Cuộc sống trước 13 tuổi của bạn ra sao ?
Được cảm ơn bởi: Chunam
Đầu trang

Chunam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chunam »

yesterday2016 đã viết: 13:46, 25/11/19
Hình ảnh
Cuộc sống trước 13 tuổi của bạn ra sao ?
bình thường ạ. Học cũng khá. Có bị mổ ruọit thừa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”