NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Gửi bài gửi bởi chipleiku »

Con xin chào các cô chú anh chị hữu duyên đọc bài của con hôm nay.

Con tên Chi, sanh 11h15 phút ngày Rằm tháng 3 năm Tân Mùi (1991) âm lịch. Đang sống cùng ba mẹ và em gái.

Hình ảnh

- Ba: sanh 1956 Bính Thân.
- Mẹ: sanh 1962 Nhâm Dần.
- Em gái: sanh 1995 Ất Hợi.

Cha mẹ khắc khẩu, nhà nghèo, chị em con tự thân vận động trong học tập, công ăn việc làm, kinh tế 2 chị em chia nhau trang trải phụ giúp gia đình.

Nhờ cô chú anh chị xem giúp con đường tình duyên và công danh sự nghiệp.

Con sinh ngày rằm, có phải vì vậy mà không đằm thắm dịu dàng, cá tính, nhiều khi cố chấp, nóng nảy. Mặt mày sáng sủa, có chút thông minh. Tính tình vui vẻ hòa đồng, hay mủi lòng.

Công việc hiện tại: làm công ăn lương, đủ ăn đủ mặc, trang trải chi phí sinh hoạt trong gia đình. Muốn cùng em gái buôn bán kiếm thêm thu nhập nhưng chưa đủ điều kiện, vì còn khá chật vật.

Tình duyên con lận đận. Năm 28 tuổi (2018) là năm hạn, bị lừa dối, đau khổ nhiều trong chuyện tình cảm. Trước đây, có tìm hiểu nhiều người, nhưng không đâu vào đâu, 1 số chê nhà con nghèo mà từ bỏ ý định, 1 số thì con lại thấy không phù hợp trong cách sống, suy nghĩ nên tự con rời xa. Đến nay con hiện chưa tìm hiểu và hẹn hò ai.

Vừa rồi nghe đứa em họ bảo rằng nó xem lá số con thấy cung phu thê rất xấu, xác định đi là vừa. Con thấy chuyện tình cảm bản thân cũng trắc trở nên chuyện chồng con sau này nhiều phiền muộn thì cũng là điều hợp lý, vì lá số tử đã định vậy rồi, nên hoan hỉ chấp nhận.

Con nhờ cô chú anh chị luận giải giúp con, cung phu thê của con thực sự xấu đến độ nào, để con biết mà chuẩn bị tinh thần. Nếu xấu vậy thì thà khỏi lấy chồng để nhẹ bớt nghiệp, bớt tội đi, chỉ sợ như vậy ba mẹ lại buồn lòng vì ba mẹ con hiếm muộn, lấy nhau 5-6 năm mới sinh được con, nên kì vọng vào con khá nhiều. Bản thân chuyện tình cảm của con cũng để mẹ buồn lo và khóc nhiều.

Xem giúp con công danh sự nghiệp có gì khởi sắc không ạ, công việc hiện tại tới tháng nhận lương, con có duyên kinh doanh hay không, vì muốn thoát nghèo mà bắt đầu thì lại sợ thua, nên cứ dùng dằng.

Con không có kiến thức về tử vi, nên mong nhận được phản hồi từ mọi người, ai đi ngang hữu duyên xin luận giải giúp.

Con xin cảm tạ./.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, anhthu5993
Đầu trang

Thornus
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Gửi bài gửi bởi Thornus »

chipleiku đã viết: 12:01, 26/11/19 Con xin chào các cô chú anh chị hữu duyên đọc bài của con hôm nay.

Con tên Chi, sanh 11h15 phút ngày Rằm tháng 3 năm Tân Mùi (1991) âm lịch. Đang sống cùng ba mẹ và em gái.

Hình ảnh

Cha mẹ khắc khẩu, nhà nghèo, chị em con tự thân vận động trong học tập, công ăn việc làm, kinh tế 2 chị em chia nhau trang trải phụ giúp gia đình.

Con sinh ngày rằm, có phải vì vậy mà không đằm thắm dịu dàng, cá tính, nhiều khi cố chấp, nóng nảy. Mặt mày sáng sủa, có chút thông minh. Tính tình vui vẻ hòa đồng, hay mủi lòng.

Công việc hiện tại: làm công ăn lương, đủ ăn đủ mặc, trang trải chi phí sinh hoạt trong gia đình. Muốn cùng em gái buôn bán kiếm thêm thu nhập nhưng chưa đủ điều kiện, vì còn khá chật vật.

Tình duyên con lận đận. Năm 28 tuổi (2018) là năm hạn, bị lừa dối, đau khổ nhiều trong chuyện tình cảm. Trước đây, có tìm hiểu nhiều người, nhưng không đâu vào đâu, 1 số chê nhà con nghèo mà từ bỏ ý định, 1 số thì con lại thấy không phù hợp trong cách sống, suy nghĩ nên tự con rời xa. Đến nay con hiện chưa tìm hiểu và hẹn hò ai.

Vừa rồi nghe đứa em họ bảo rằng nó xem lá số con thấy cung phu thê rất xấu, xác định đi là vừa. Con thấy chuyện tình cảm bản thân cũng trắc trở nên chuyện chồng con sau này nhiều phiền muộn thì cũng là điều hợp lý, vì lá số tử đã định vậy rồi, nên hoan hỉ chấp nhận.

Con nhờ cô chú anh chị luận giải giúp con, cung phu thê của con thực sự xấu đến độ nào, để con biết mà chuẩn bị tinh thần. Nếu xấu vậy thì thà khỏi lấy chồng để nhẹ bớt nghiệp, bớt tội đi, chỉ sợ như vậy ba mẹ lại buồn lòng vì ba mẹ con hiếm muộn, lấy nhau 5-6 năm mới sinh được con, nên kì vọng vào con khá nhiều. Bản thân chuyện tình cảm của con cũng để mẹ buồn lo và khóc nhiều.

Xem giúp con công danh sự nghiệp có gì khởi sắc không ạ, công việc hiện tại tới tháng nhận lương, con có duyên kinh doanh hay không, vì muốn thoát nghèo mà bắt đầu thì lại sợ thua, nên cứ dùng dằng.

Con không có kiến thức về tử vi, nên mong nhận được phản hồi từ mọi người, ai đi ngang hữu duyên xin luận giải giúp.

Con xin cảm tạ./.
theo mình tình duyên nằm trong đại vận 23-32T, một là 30 ko thì 32 thôi ah
Được cảm ơn bởi: chipleiku
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Mình cám ơn bạn Thornus đã bỏ thời gian xem qua lá số của mình. Hi vọng được như bạn nói.
Bạn nhìn lá số có thấy gì đáng lưu ý về tổng quan cuộc đời mình không, cho mình vài lời nhé.
Mình cám ơn.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

chipleiku đã viết: 12:01, 26/11/19 Con xin chào các cô chú anh chị hữu duyên đọc bài của con hôm nay.

Hình ảnh

Con xin cảm tạ./.
K biết chuyện gia đình có ảnh hưởng gì đến tâm lý bạn k, cái chữ '' kỳ vọng '' ấy, nó như thế nào , bởi vì nhẹ thì bạn k hợp vs bố mẹ, nặng thì luôn vì bố mẹ mà khổ tâm ( cũng giống kiểu thất tình trong tình yêu ấy ) . Cô em gái ất hợi bạn nhanh nhẹn hơn chị gái đấy, bạn hơi chậm, nhưng k sao, sinh ra thế rồi, biết sao dc. Sao bạn k thử nhờ ng giới thiệu cho đối tượng yêu, mình nghĩ bạn nên làm như vậy, còn chuyện cv thì bạn tự cân nhắc nhé .
Được cảm ơn bởi: Phuc8569, tinhde, chipleiku
Đầu trang

Huucomtb@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huucomtb@gmail.com »

cung phu có phá quân rồi có hữu bật lên lập gia đình muộn và lấy chồng nghề binh nghiệp thì tốt nhất
Được cảm ơn bởi: chipleiku, anhthu5993
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Ram hợp thân tí thìn sao đào hoa hội cô quả thiên không. Cung tật ách hội sát tinh. May nhờ có ân quang bề trên gia hộ .thành tâm làm thiện tích phước có thể thoát đại nạn. và đế tinh tử vi nhị hợp áp chế sao xấu. .. Tử phủ vũ tướng kình dương.
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cự nhật không kiếp đã viết: 00:46, 27/11/19

Hình ảnh

Con xin cảm tạ./.
K biết chuyện gia đình có ảnh hưởng gì đến tâm lý bạn k, cái chữ '' kỳ vọng '' ấy, nó như thế nào , bởi vì nhẹ thì bạn k hợp vs bố mẹ, nặng thì luôn vì bố mẹ mà khổ tâm ( cũng giống kiểu thất tình trong tình yêu ấy ) . Cô em gái ất hợi bạn nhanh nhẹn hơn chị gái đấy, bạn hơi chậm, nhưng k sao, sinh ra thế rồi, biết sao dc. Sao bạn k thử nhờ ng giới thiệu cho đối tượng yêu, mình nghĩ bạn nên làm như vậy, còn chuyện cv thì bạn tự cân nhắc nhé .
Mình xin phép nói rõ hơn về chữ “kỳ vọng” trong bài của mình nhé.
Ba mình là con trai một trong gia đình, nhưng chỉ sinh được 2 con gái, nên mình mang trọng trách “trưởng nữ” cộng thêm vai trò của “đích tôn”.
Vì ba mẹ muộn con, khi nhỏ mình lại sáng dạ, tiếp thu nhanh, nên ba mẹ muốn rút ngắn thời gian, cho mình học sớm 1 năm (mình sanh 1991 học chung với lứa 1990).
Ba mẹ mong mình thành đạt, lấy chồng hiểu biết, thông cảm, để phụ lo toan việc gia đình, thờ cúng tổ tiên sau này.
Về việc xung khắc ba mẹ, mình hợp với mẹ nhưng khắc với ba. Ba mình khá gia trưởng, bảo thủ. Có 2 lần (lúc mình đang học đại học, và khi đã đi làm) ba mình đánh mình trận lớn vì mình bảo vệ quan điểm với ba gay gắt. Mình có nuôi ấm ức, nhưng đến giờ thì đã nguôi ngoai, vì mình là phận con, ba mẹ mỗi ngày mối già yếu đi. Ba mình cũng có nỗi khổ riêng.
Ba mẹ khắc khẩu, mẹ mình không làm ra tiền, công ty ba giải thể nên ba về hưu sớm, lương hưu không đủ đi chợ lo cái ăn cho cả nhà. Dì cậu thương tình đùm bọc nên mẹ mới chật vật nuôi 2 chị em ăn học. Giờ thì chị em mình đã đi làm, phụ nhau chi phí sinh hoạt chung cho gia đình.
Em gái mình quá thật “nhanh” hơn mình, kết quả học tập tốt hơn, ra trường mất mấy tháng xin việc thì có việc làm, mình thất nghiệp 2 năm mới có việc.
Gia đình mình ở trong căn nhà cấp 4 nhỏ hẹp trong khu tập thể được cơ quan ba hoá giá bán cho cán bộ công nhân viên từ năm 1994, đến giờ chưa sửa sang gì, chỉ gia cố để chống dột chứ xiêu vẹo lắm rồi. Nhà không có phòng riêng đâu. Khách đến thì không biết bố trí chỗ ngủ như thế nào. Vậy nên mẹ khổ tâm muốn ba bán đất hương hoả ở quê để xây cất lại nhà cho tươm tất, đặng sau này 2 chị em có lập gia đình thì có chỗ để đón tiếp họ hàng khách khứa 2 bên. Ba thì không biết ba nghĩ gì, có lẽ mang suy nghĩ “bỏ quê hương xứ sở đi theo phía vợ”, hay vì thấy có lỗi với tổ tiên nên không bán, mình tham gia ý kiến lần nào cũng bị bác bỏ, nên mình cảm thấy bất lực vì thương cho mẹ. Con người khi đã về già, xế bóng thì phải nghĩ tới gia đình vợ con chứ nhỉ, ba mình thì lại “1 bổn 2 quê” trong khi sức khoẻ đang đi xuống, ba như vậy thì ba cũng tự làm khổ bản thân. Có lẽ mình đang bị nặng nề trong việc này, mình không đủ sức phụ mẹ tự kiếm đủ tiền sửa sang nhà cửa, chưa tìm được tiếng nói chung với ba. Nên nhiều khi chẳng muốn quen ai. Vì thấy chuyện gia đình còn chưa ổn thoả.
Còn về việc tìm kiếm “đối tác”, mình luôn mong có tình yêu chân chính, như vậy thì mới lâu bền. Mình cũng tìm hiểu nhiều người rồi nhưng chẳng đến đâu, đâm ra nản. Bây giờ chưa quen ai vì cứ bị mang suy nghĩ rằng sẽ bị chê nghèo, bị khinh khi, hay lại lục đục rồi chia tay như những lần trước. Rồi lại nghe bảo cung phu xấu, mình lại nghĩ hay là do mình sinh ngày rằm, bản tính mạnh mẽ mà lấn lướt chồng, sanh đổ vỡ, nặng hơn thi khi nào phạm tuyệt mạng, chia li gì không. Có lẽ mọi người sẽ nghĩ mình cực đoan, bi quan quá. Mong mọi người thông cảm, vì trời sinh bản tính, thêm hoàn cảnh gia đình mình như vậy nữa, nên mình hay lo nghĩ.
Chúc cả nhà 1 ngày an lành.
Ai đi ngang có thấy điều gì trên lá số, mong để lại vài lời, mình xin cảm tạ.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

truy mệnh đã viết: 21:50, 27/11/19 Ram hợp thân tí thìn sao đào hoa hội cô quả thiên không. Cung tật ách hội sát tinh. May nhờ có ân quang bề trên gia hộ .thành tâm làm thiện tích phước có thể thoát đại nạn. và đế tinh tử vi nhị hợp áp chế sao xấu. .. Tử phủ vũ tướng kình dương.
Nhờ anh nói rõ hơn giúp em, em không có kiến thức tử vi, từ chuyên môn nên em không hiểu hết được.
Tử phủ vũ tướng kình dương là như thế nào ạ. Mong anh kiên nhẫn luận rõ cho em thông với.
Em cám ơn anh nhiều.
Em Chi./.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Xin hỏi chị học ngành gì và đang làm gì à ?

Theo e lấy chồng có thể năm 34 - 35 tuổi. Chậm muộn thì tốt hơn, nếu sớm lại vài lần đò. Chị không có sát chồng gì đâu. Nếu mình thấy tình mình có vấn đề thì hạn chế bớt thôi. :D

Đại vận này không đẹp, mọi việc sẽ tốt đẹp từ 33 - 52 tuổi. Nhưng mệnh thân đồng cung thiên phủ dính Tuần thì cũng không có đột biến, hoạnh phát lớn.

Quan Tài đẹp, chú trọng sự nghiệp sẽ tốt. Tình duyên thì bao giờ có lão nào đưa đầu nộp mạng thì thịt thoi, ko phải xoắn. :))
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 17:09, 28/11/19 Xin hỏi chị học ngành gì và đang làm gì à ?

Theo e lấy chồng có thể năm 34 - 35 tuổi. Chậm muộn thì tốt hơn, nếu sớm lại vài lần đò. Chị không có sát chồng gì đâu. Nếu mình thấy tình mình có vấn đề thì hạn chế bớt thôi. :D

Đại vận này không đẹp, mọi việc sẽ tốt đẹp từ 33 - 52 tuổi. Nhưng mệnh thân đồng cung thiên phủ dính Tuần thì cũng không có đột biến, hoạnh phát lớn.

Quan Tài đẹp, chú trọng sự nghiệp sẽ tốt. Tình duyên thì bao giờ có lão nào đưa đầu nộp mạng thì thịt thoi, ko phải xoắn. :))
Cám ơn em gái đã phản hồi bài viết chị nhé.
Chị học ngành Tài chính, đang làm nhân viên mặt đất cho 1 hãng hàng không. (Nghề chọn người, học kinh tế, thi ngân hàng rớt hàng loạt, lại đậu vào hàng không).
Hi vọng tốt đẹp như em nói, vì hiện tại thấy công việc đều đặn tan ca lại về, tình duyên mơ hồ. Không biết khi nào mới vươn lên được. Chỉ sợ lúc trẻ thì họ chê mình nghèo, khi thoát nghèo rồi thì họ chê mình già.
Chúc em mọi sự an lành trong cuộc sống.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”