Sống dở chết dở từ T6/2019. Liệu em có vượt qua được vận hạn này ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sống dở chết dở từ T6/2019. Liệu em có vượt qua được vận hạn này ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Mình có 1 câu chuyện về bà người quen, lúc sống thì ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc, đến lúc phát bệnh ung thư chết thì sổ tiết kiệm 500tr của bà ấy đem đi chữa ung thư. 1 năm nay mình gặp hạn nặng tán tài quá mức, mà cuộc sống lại ko như ý cho nên mới lên đây kêu như thế, chứ từ 2013-T4/2018 thì ngon. Nhưng số mình lại ko có đc lộc nhiều. Năm 2014 bố mình kêu mình dồn tiền mua miếng đất bố mình cho thêm tiền để mình đứng tên, giờ miếng đất đó cũng lên giá gấp 3,4 lần. Nếu hồi đó mua là có vài tỷ. Nhưng mình từ chối. 2018 đầu tư chứng khoán tiền tỷ đấy mà nhảy vào đúng ngay đỉnh luôn, mất tiền lời lỗ mấy chục triệu là may, đợt đó đáng lẽ mình banh xác mất trắng 1 tỷ rồi, nhưng có ông bạn đầu tư ckhoan kêu "em bán hết đi. em vào ngay đỉnh rồi". Sau đó nó giảm từ 1200 về 800 điểm. Giờ thì đang ở lưng chừng vực thẳm, nghĩa là bây giờ đang ở ngã tư đường và ko biết phải đi lối nào hết. Hạn thiên không vãi thật, mình đã tính toán rất kỹ mà vẫn bị Thiên Không nó quay lại quật cho tan xác. Kiểu như bạn sắp ăn đc rồi, nhưng thiên không chặn họng, nuốt ko đc mà còn mắc nghẹn nữa. Vẫn còn 7 năm nữa mới thoát ra khỏi thiên không. Đến lúc đó ko biết mình tan xác chưa, thiên không nó đập cho nát mẹ hết cả người rồi. Đó là mình biết hạn rồi và rất cẩn thận rồi mà vẫn dính. Khi đầu tư làm ăn thì còn có người giúp chứ ko phải chỉ có một mình, nhưng bạn biết đấy "ai biết đc trời sẽ mưa lúc nào".

Mình có bà họ hàng rất thân với mình. Bà ấy ko biết gặp hạn đào hoa thiên không đâu. Năm 50 tuổi, do dính 1 vụ làm ăn, bà ấy bay mất gần chục tỷ. Coi như gia tài cả đời dành dụm đc mất hết, coi như trắng tay. Đến lúc lấy lá số tử vi coi ra mới biết. Nói chung thiên không thường vẽ cho bạn một viễn cảnh tươi đẹp, hoặc nó sẽ làm cho bạn nhầm lần, cái đáng lẽ nên làm thì ko làm, cái đáng lẽ nên chọn thì lại ko chọn đi chọn cái ko ổn, khi bạn cảm thấy cuộc sống lúc đó tươi đẹp nhất là bạn chuẩn bị ăn đòn. Xong lúc đó thiên không mới lộ mặt thật về những thực tế cuộc sống. Những vấn đề thường bị hào nhoáng bên ngoài che lấp mất, đến khi cần phải đối diện thì lại ko đủ nghị lực để đối diện, thế nên vận thiên không mới là "lưng trời gãy cánh". Ai phải có bản ngã vững vàng lắm mới vượt qua đc hạn này, nhưng hầu như con người ít ai chiến thắng đc bản ngã ắm.

Giờ mình cực ko đã mới phải đối diện với thực tại, quay lại với công việc cũ, bỏ luôn giao du ăn chơi. Nói chung đến đây thì mình xác định mình vấp ngã luôn. Vì bây giờ sau những chuyện xảy ra mình ko còn tinh thần nào để quay lại làm hết, kiểu như chán nản, mệt mỏi, thất vọng, kinh hãi. Giờ mình chỉ thích ăn chơi và đi chơi khắp nơi, kiểu như muốn buông xuôi luôn ko còn ý chí cố gắng nữa. Nhưng phải cố gắng làm với tiết kiệm ko xài phí quá để sau này có gd còn lo cho gd. Nếu sống một mình thì lo cho bản thân, nchung thì bây giờ bạn bè ăn chơi hay những thằng nhân tình trước đây cũng lộ bản chất cặn bã rồi, chúng nó chỉ kêu chuyển tiền, xong theo dõi mình để trộm cắp vàng bạc, nữ trang của mình xong quẻ tiền đi ăn nhà hàng Nhật thôi. Mình xác định luôn là ko giao du kết bạn với ai cho đỡ phiền. Kể cả kêu qua gặp gia đình bọn nó mình cũng biết cả lò nhà nó là loại ko ra gì nên ko cần phải qua, qua để làm tuồng quẻ tiền thôi.

Còn người hiện tại đang ở bên cạnh mình, anh ta là kẻ thần kinh, tính cách thất thường, hay gây ra rắc rối phiền phức, kẻ phá sản ko tiền bạc, hoàn cảnh lại phức tạp, tương lai ko biết ra sao, cũng chẳng biết ai là người sẽ đi cùng mình đến cuối con đường. Nhưng Nếu đã chọn ng bên cạnh và cuộc sống này rồi thì ko kêu ca gì nữa, đi làm lại cố gắng thôi.

Nhung Hua đã viết: 03:54, 07/12/19 Cung Phu của mình là Thất Sát Tang Hổ, Quả là thất sát yêu anh Hải Quan 83 Kiệt xỉ quá mức, kiệt xỉ tới nỗi mình bị không kiếp hành phải đi vay nợ cầm đồ ổng cũng không giúp 1 củ xu hào. Mẹ cái bọn thất sát yêu 1 năm rưỡi chỉ tặng quà chứ không bao giờ cho tiền. Đi chơi thì suốt ngày nghe bài ca " Em phải học anh, phải quản lý tài chính như anh. Bằng tuổi em anh ăn bún chả 25k suốt 2 năm để rồi anh là người mua Mec sớm nhất cơ quan. Xin lỗi anh tôi là liêm trinh ăn ngon nó quen rồi oẹ ăn bún chả thì tôi vái cả nón. Hic Đàn ông thất sát nhẫn tâm lạnh lùng đã thế mắt lại còn tam bạch đản. Thế mà mình vẫn yêu không bỏ được. Chắc là cái duyên cái nghiệp. Ngọc kiếp trước chắc là người nhiều phước nên giờ có cung phúc đẹp quá. Cung phúc đẹp chiếm 70% lá số đó..

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 03:29, 07/12/19 Mình cũng sắp chết đói rồi đây bạn ơi nên chắc phải đi cày lại. Tiền thì để 1 khoản đó sau này còn nuôi ck nuôi con nữa. 2018 mình đầu tư tiền tỷ vào chứng khoán mà ko thành công, mất hết tiền lời lỗ vốn mấy chục đây.
Nhung Hua đã viết: 01:53, 07/12/19 Bạn này có cung Phúc đức quá toẹt vời. Chúc mừng chúc mừng!!. Ngược lại với mh phải tự cày mới có ăn. Mh mới trải qua đại vận Không Kiếp 16-25 quả thật hãi hùng làm những việc bản thân ghê tởm.
Hình ảnh
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Bạn có năng khiếu Viết truyện đó nội tâm sâu sắc ngôn từ phong phú linh hoạt, Mình nghĩ khoảng đầu 3-4 bạn cũng có vài cuốn sách cho riêng mình.
Của mình ngược lại Hạn Đào Hoa Thiên Không từ 36-45 lại được đính kèm quả Cô thần, Song Hao. Vừa mới qua hạn Không kiếp Thiên Hình đã thấy thân tàn ma dại rồi. Cung phu mình có Hữu bật nên từ năm 2017 chỉ yêu đàn ông đã ly dị và có con riêng thì mới yêu, còn trai tân tán thì chạy bay dép sợ lấy kiểu gì cũng 2 chồng. Kaka, Mình thì trong tâm tưởng từ bé lớp 12 đã cảm thấy sau này sự nghiệp của mình phải có 1 cái gì đó nên ở quê thường phát ngôn cuồng loạn và ở quê thì ai cũng nói con này bị hoang tưởng bị ế chồng. Duma cái bọn làm ruộng sao hiểu được lúc nào cũng chỉ thích tiền ngay trước mắt, thấy tiền là loá mắt lúc nào cũng xúi con kiếm tiền bằng mọi giá lại so sánh con gái với bà chị Họ cặp công khai chục ông già 6x 7x đổi lấy vài trăm triệu. Được mấy ông có vợ tịt con trai cho mấy trăm lại tớn ***** lên đi khoe cả làng cả tổng ừ chị mới được ông sn 74 cho vài trăm để chị đẻ con trai cho ổng nhưng chị lấy tiền chứ không đẻ. Vâng giờ nuốt bằng nào sau nôn bằng sạch lại rước thêm cái nhục khi về già. Nên mình mới hiểu nếu bố mẹ k giàu có thì mình nhất định phải có công việc chân chính tự làm giàu bằng sức mình thì mới vững bền được.

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 11:57, 07/12/19 Mình có 1 câu chuyện về bà người quen, lúc sống thì ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc, đến lúc phát bệnh ung thư chết thì sổ tiết kiệm 500tr của bà ấy đem đi chữa ung thư. 1 năm nay mình gặp hạn nặng tán tài quá mức, mà cuộc sống lại ko như ý cho nên mới lên đây kêu như thế, chứ từ 2013-T4/2018 thì ngon. Nhưng số mình lại ko có đc lộc nhiều. Năm 2014 bố mình kêu mình dồn tiền mua miếng đất bố mình cho thêm tiền để mình đứng tên, giờ miếng đất đó cũng lên giá gấp 3,4 lần. Nếu hồi đó mua là có vài tỷ. Nhưng mình từ chối. 2018 đầu tư chứng khoán tiền tỷ đấy mà nhảy vào đúng ngay đỉnh luôn, mất tiền lời lỗ mấy chục triệu là may, đợt đó đáng lẽ mình banh xác mất trắng 1 tỷ rồi, nhưng có ông bạn đầu tư ckhoan kêu "em bán hết đi. em vào ngay đỉnh rồi". Sau đó nó giảm từ 1200 về 800 điểm. Giờ thì đang ở lưng chừng vực thẳm, nghĩa là bây giờ đang ở ngã tư đường và ko biết phải đi lối nào hết. Hạn thiên không vãi thật, mình đã tính toán rất kỹ mà vẫn bị Thiên Không nó quay lại quật cho tan xác. Kiểu như bạn sắp ăn đc rồi, nhưng thiên không chặn họng, nuốt ko đc mà còn mắc nghẹn nữa. Vẫn còn 7 năm nữa mới thoát ra khỏi thiên không. Đến lúc đó ko biết mình tan xác chưa, thiên không nó đập cho nát mẹ hết cả người rồi. Đó là mình biết hạn rồi và rất cẩn thận rồi mà vẫn dính. Khi đầu tư làm ăn thì còn có người giúp chứ ko phải chỉ có một mình, nhưng bạn biết đấy "ai biết đc trời sẽ mưa lúc nào".

Mình có bà họ hàng rất thân với mình. Bà ấy ko biết gặp hạn đào hoa thiên không đâu. Năm 50 tuổi, do dính 1 vụ làm ăn, bà ấy bay mất gần chục tỷ. Coi như gia tài cả đời dành dụm đc mất hết, coi như trắng tay. Đến lúc lấy lá số tử vi coi ra mới biết. Nói chung thiên không thường vẽ cho bạn một viễn cảnh tươi đẹp, hoặc nó sẽ làm cho bạn nhầm lần, cái đáng lẽ nên làm thì ko làm, cái đáng lẽ nên chọn thì lại ko chọn đi chọn cái ko ổn, khi bạn cảm thấy cuộc sống lúc đó tươi đẹp nhất là bạn chuẩn bị ăn đòn. Xong lúc đó thiên không mới lộ mặt thật về những thực tế cuộc sống. Những vấn đề thường bị hào nhoáng bên ngoài che lấp mất, đến khi cần phải đối diện thì lại ko đủ nghị lực để đối diện, thế nên vận thiên không mới là "lưng trời gãy cánh". Ai phải có bản ngã vững vàng lắm mới vượt qua đc hạn này, nhưng hầu như con người ít ai chiến thắng đc bản ngã ắm.

Giờ mình cực ko đã mới phải đối diện với thực tại, quay lại với công việc cũ, bỏ luôn giao du ăn chơi. Nói chung đến đây thì mình xác định mình vấp ngã luôn. Vì bây giờ sau những chuyện xảy ra mình ko còn tinh thần nào để quay lại làm hết, kiểu như chán nản, mệt mỏi, thất vọng, kinh hãi. Giờ mình chỉ thích ăn chơi và đi chơi khắp nơi, kiểu như muốn buông xuôi luôn ko còn ý chí cố gắng nữa. Nhưng phải cố gắng làm với tiết kiệm ko xài phí quá để sau này có gd còn lo cho gd. Nếu sống một mình thì lo cho bản thân, nchung thì bây giờ bạn bè ăn chơi hay những thằng nhân tình trước đây cũng lộ bản chất cặn bã rồi, chúng nó chỉ kêu chuyển tiền, xong theo dõi mình để trộm cắp vàng bạc, nữ trang của mình xong quẻ tiền đi ăn nhà hàng Nhật thôi. Mình xác định luôn là ko giao du kết bạn với ai cho đỡ phiền. Kể cả kêu qua gặp gia đình bọn nó mình cũng biết cả lò nhà nó là loại ko ra gì nên ko cần phải qua, qua để làm tuồng quẻ tiền thôi.

Còn người hiện tại đang ở bên cạnh mình, anh ta là kẻ thần kinh, tính cách thất thường, hay gây ra rắc rối phiền phức, kẻ phá sản ko tiền bạc, hoàn cảnh lại phức tạp, tương lai ko biết ra sao, cũng chẳng biết ai là người sẽ đi cùng mình đến cuối con đường. Nhưng Nếu đã chọn ng bên cạnh và cuộc sống này rồi thì ko kêu ca gì nữa, đi làm lại cố gắng thôi.

Nhung Hua đã viết: 03:54, 07/12/19 Cung Phu của mình là Thất Sát Tang Hổ, Quả là thất sát yêu anh Hải Quan 83 Kiệt xỉ quá mức, kiệt xỉ tới nỗi mình bị không kiếp hành phải đi vay nợ cầm đồ ổng cũng không giúp 1 củ xu hào. Mẹ cái bọn thất sát yêu 1 năm rưỡi chỉ tặng quà chứ không bao giờ cho tiền. Đi chơi thì suốt ngày nghe bài ca " Em phải học anh, phải quản lý tài chính như anh. Bằng tuổi em anh ăn bún chả 25k suốt 2 năm để rồi anh là người mua Mec sớm nhất cơ quan. Xin lỗi anh tôi là liêm trinh ăn ngon nó quen rồi oẹ ăn bún chả thì tôi vái cả nón. Hic Đàn ông thất sát nhẫn tâm lạnh lùng đã thế mắt lại còn tam bạch đản. Thế mà mình vẫn yêu không bỏ được. Chắc là cái duyên cái nghiệp. Ngọc kiếp trước chắc là người nhiều phước nên giờ có cung phúc đẹp quá. Cung phúc đẹp chiếm 70% lá số đó..

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 03:29, 07/12/19 Mình cũng sắp chết đói rồi đây bạn ơi nên chắc phải đi cày lại. Tiền thì để 1 khoản đó sau này còn nuôi ck nuôi con nữa. 2018 mình đầu tư tiền tỷ vào chứng khoán mà ko thành công, mất hết tiền lời lỗ vốn mấy chục đây.

Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Ne0
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Số bạn giàu, đến 46-56 thế nào cũng kiếm chuyện để giàu có thôi. 36-46 nhị hợp được song lộc đó. Với lại bản mệnh bạn vững vàng thì dễ vượt qua thời vận hơn. Nhưng mà 36-46 phải cẩn thận thiên hình kình dương, song hao, kình dương, hoả tinh, kiếp sát. Nói chung vận 36-46 bạn làm ra tiền nhưng cũng hao tán nhiều.

Mình bây giờ sau 1 giai đoạn thăng trầm và trải qua nhiều thất bại, cuộc sống đến giờ ko như ý, tôi mơ 1 kiểu mà cuộc sống kết quả nó ra 1 kiểu mới ác, tôi bỏ luôn giấc mộng giàu sang, chồng giàu con khôn, mộng ăn chơi luôn rồi. Cũng may cung phúc cự cơ mão dậu nên mình mất có mấy chục triệu thôi rồi rút kịp, coi như tiền lời tôi bỏ luôn, chứ tôi mà mất hết 1 tỷ này, thì có 2 kịch bản, 1 là tôi đi cày để trả nợ cho bố mẹ lại số tiền này, 2 là tôi ra đứng trên cầu Sài Gòn nhảy xuống ra đi luôn cho nó mát mẻ, trên diễn đàn lúc đó ko còn thấy tôi nữa đâu.

Bị con thiên không chơi cho vài cú quá đau, giờ nát gần như tương. Nên đang xem mình còn lại bao nhiêu, cho thuê nhà tích cóp thêm 5-7 năm xem được bao nhiêu, hồi xưa bố mẹ đầu tư cho đi nhật vs châu âu du học mà ko đi, giờ xin tiền đó làm sổ tiết kiệm, đi làm công ăn lương xem đc bao nhiêu nữa. Chứ giờ nhắc đến con thiên không với mấy vụ đầu tư làm ăn, với cả đám bạn ăn chơi cặn bã tôi ớn lắm rồi. Đến vận 32 tôi mở công ty để làm hệ thống thôi. Mình cứ mở 2,3 cái cty mà cái nào cũng làm đc xem sao. Chứ thằng nào rủ đầu tư, góp vốn làm ăn chung, kể cả thằng em ruột tôi còn ko tin nha đừng nói người ngoài, chắc tôi giết nó luôn quá. Phá quân không kiếp tính phù - diệt của kiếp cũng như thiên không vậy. Tiền thì kiếm ko biết đc mấy đồng, đến khi đổ bể ra, mình tôi lãnh đủ. Cao nhân bảo vận đó phát, tôi ko cần phất phiết đi đâu hết. Chỉ cần khi đó ôm trong tay 4-5 tỷ, có nhà, có xe, có vài công ty riêng quy mô nhỏ tự kdoanh, đầu cơ nhỏ nhỏ lướt lát chơi kiếm ít tiền chứ ko dồn vào làm lớn,có chồng, có con, ổn định hơn cái vận này. Tôi ko cần phải cặp bồ qua đường nữa. Còn ko có nổi chồng thì cố mà có con, con ruột hay con nuôi sau này cũng sẽ được nhờ.

Sau khi va chạm với con thiên không 1 thời gian tôi thấy đc thực tế, nên tôi bây giờ ko cần sự nghiệp to lớn gì cả hay tình duyên viên mãn gì hết. Cuộc sống mà ko có đâu,chỉ cần sống ổn và tôi thấy chấp nhận đc là ok hết.
Nhung Hua đã viết: 12:40, 07/12/19 Bạn có năng khiếu Viết truyện đó nội tâm sâu sắc ngôn từ phong phú linh hoạt, Mình nghĩ khoảng đầu 3-4 bạn cũng có vài cuốn sách cho riêng mình.
Của mình ngược lại Hạn Đào Hoa Thiên Không từ 36-45 lại được đính kèm quả Cô thần, Song Hao. Vừa mới qua hạn Không kiếp Thiên Hình đã thấy thân tàn ma dại rồi. Cung phu mình có Hữu bật nên từ năm 2017 chỉ yêu đàn ông đã ly dị và có con riêng thì mới yêu, còn trai tân tán thì chạy bay dép sợ lấy kiểu gì cũng 2 chồng. Kaka, Mình thì trong tâm tưởng từ bé lớp 12 đã cảm thấy sau này sự nghiệp của mình phải có 1 cái gì đó nên ở quê thường phát ngôn cuồng loạn và ở quê thì ai cũng nói con này bị hoang tưởng bị ế chồng. Duma cái bọn làm ruộng sao hiểu được lúc nào cũng chỉ thích tiền ngay trước mắt, thấy tiền là loá mắt lúc nào cũng xúi con kiếm tiền bằng mọi giá lại so sánh con gái với bà chị Họ cặp công khai chục ông già 6x 7x đổi lấy vài trăm triệu. Được mấy ông có vợ tịt con trai cho mấy trăm lại tớn ***** lên đi khoe cả làng cả tổng ừ chị mới được ông sn 74 cho vài trăm để chị đẻ con trai cho ổng nhưng chị lấy tiền chứ không đẻ. Vâng giờ nuốt bằng nào sau nôn bằng sạch lại rước thêm cái nhục khi về già. Nên mình mới hiểu nếu bố mẹ k giàu có thì mình nhất định phải có công việc chân chính tự làm giàu bằng sức mình thì mới vững bền được.

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 11:57, 07/12/19 Mình có 1 câu chuyện về bà người quen, lúc sống thì ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc, đến lúc phát bệnh ung thư chết thì sổ tiết kiệm 500tr của bà ấy đem đi chữa ung thư. 1 năm nay mình gặp hạn nặng tán tài quá mức, mà cuộc sống lại ko như ý cho nên mới lên đây kêu như thế, chứ từ 2013-T4/2018 thì ngon. Nhưng số mình lại ko có đc lộc nhiều. Năm 2014 bố mình kêu mình dồn tiền mua miếng đất bố mình cho thêm tiền để mình đứng tên, giờ miếng đất đó cũng lên giá gấp 3,4 lần. Nếu hồi đó mua là có vài tỷ. Nhưng mình từ chối. 2018 đầu tư chứng khoán tiền tỷ đấy mà nhảy vào đúng ngay đỉnh luôn, mất tiền lời lỗ mấy chục triệu là may, đợt đó đáng lẽ mình banh xác mất trắng 1 tỷ rồi, nhưng có ông bạn đầu tư ckhoan kêu "em bán hết đi. em vào ngay đỉnh rồi". Sau đó nó giảm từ 1200 về 800 điểm. Giờ thì đang ở lưng chừng vực thẳm, nghĩa là bây giờ đang ở ngã tư đường và ko biết phải đi lối nào hết. Hạn thiên không vãi thật, mình đã tính toán rất kỹ mà vẫn bị Thiên Không nó quay lại quật cho tan xác. Kiểu như bạn sắp ăn đc rồi, nhưng thiên không chặn họng, nuốt ko đc mà còn mắc nghẹn nữa. Vẫn còn 7 năm nữa mới thoát ra khỏi thiên không. Đến lúc đó ko biết mình tan xác chưa, thiên không nó đập cho nát mẹ hết cả người rồi. Đó là mình biết hạn rồi và rất cẩn thận rồi mà vẫn dính. Khi đầu tư làm ăn thì còn có người giúp chứ ko phải chỉ có một mình, nhưng bạn biết đấy "ai biết đc trời sẽ mưa lúc nào".

Được cảm ơn bởi: Nhung Hua
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Một buổi sáng thức dậy, tôi nhận được tin nhắn từ một trong những người tình cũ, người tình sinh năm 88 với nội dung tin nhắn "anh yêu em."
Định nhắn tin lại cho anh ấy "Dạo này ko bị chửi nữa nên đâm ra ghiền bị chửi tiếp phải k." Nhưng mà thôi im lặng là vàng. Dạo này mệt mỏi quá nên đâm ra ko thích đôi co nữa. Mà nghĩ lại cuộc sống, cũng chẳng có ai là điểm tựa vững chắc cho mình. Cuộc đời từ những năm tháng thiếu thời tới giờ, cứ thăng trầm, chìm nổi, bấp bênh, khiến cho tôi cảm thấy vô cùng mệt mỏi.

Và cho dù cuộc sống tôi có muốn hay ko, thì cũng phải bước đi. Ai biết trước đc ngày mai.
Sửa lần cuối bởi Triệu Mặc Ngọc vào lúc 13:06, 08/12/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Bố mẹ làm ăn phi pháp thì nhà không có đức đâu. Nghiệp ấy bố mẹ và con cháu đều phải gánh. Chia tay lại là tốt đấy em. Các cụ dạy lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống không sai đâu.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kilimanjaro đã viết: 13:03, 08/12/19 Bố mẹ làm ăn phi pháp thì nhà không có đức đâu. Nghiệp ấy bố mẹ và con cháu đều phải gánh. Chia tay lại là tốt đấy em. Các cụ dạy lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống không sai đâu.
Năm nay vừa tống cổ 2 thằng bồ cũ, em quen 2 thằng cùng 1 lúc, 1 thằng hoạ sĩ, 1 thằng xkld bên iceland, tống cổ hết cả 2 cùng 1 lúc. Em chán rồi. Thời bây giờ đẹp trai đâu có thiếu. Showbiz thì sống ảo, thằng kia thì cha mẹ nó cờ bạc nợ nần tới mức bán nhà khổ mới phải đi kiếm tiền trả nợ vs nuôi ổng bả. Kiểu 2 thằng đó cũng muốn níu kéo dữ lắm, cả thằng bồ em khi em bỏ lúc ba nó đi tù, nó đi kiếm em, xong để sdt cũ suốt 4 năm trời để em gọi lại, mà em đổi số luôn. Xong giờ nó lấy vk thì nó bỏ số đó luôn rồi. Em nghĩ những gì đã qua trong cuộc đời này, em ko hối hận gì cả. Bây giờ nó có chửi em cũng đc luôn, chứ cái gì em đã bỏ rồi em ko bao giờ quay lại.

Còn người tình hiện tại thì em cũng có tình cảm,ban đầu em cũng thích, nhưng mà em càng ngày càng thấy thằng này không được...
Lần đầu tiên, em đã ko thích thằng này rồi, mới đầu tiên làm quen em xoá kết bạn thằng này.
Lần thứ hai, em gọi điện thoại chửi thẳng vào mặt nó "Sao con người anh đạo đức giả quá vậy. Sao cứ nói toàn mấy lời ngọt ngào giả tạo ra ko. Anh sống giả tạo quá. T ko thích nghe mấy lời ba xạo đó đâu. T sống hay chết kệ mẹ t, chả liên quan gì tới anh. Anh đừng nói mấy lời ngọt ngào giả tạo đạo đức giả đó nữa t ko thích nghe đâu."
Lần thứ ba em định chơi qua đường cho vui thôi rồi đá nó thì gặp tai nạn, thằng đó dùng thủ đoạn để dụ dỗ, chèo kéo em. Xong từ tháng 7 cô hồn đến giờ là thấy bóng dáng của thằng khùng lảng vảng ám suốt. Nó có vẻ rất quan tâm nhưng toàn kiểu quậy phá em ko. Mà thằng này quậy từ tháng 7 cô hồn tới giờ. Vớ vẩn xong dính thằng khùng mắc toi tới giờ mới vui. Nó là thằng khùng mất dạy. Nhưng lỡ dính, lỡ xui, lỡ chọn, chọn cuộc sống này thì phải chịu. em đang coi sức chịu đựng em đến bao giờ ko chịu đc thằng khùng thần kinh em tống cổ nó đi luôn. Kiểu như em với nó bây giờ đến với nhau cũng bèo nước gặp nhau thôi. Em nghĩ nhiều khi mình rất ghét 1 người nào đó, nhưng tại sao mình lại ở bên cạnh họ ?!!. Em nghĩ đến hai chữ "nghiệt duyên". Nếu như thằng khùng này ko phá sản vài tỷ đi làm ăn xa trả nợ, con điếm vợ của nó ko bỏ đi, ko bao giờ thằng khùng nó chọn em. Và nếu như em ko buồn từ hồi làm ăn thua sút, bồ cũ đi lấy vợ, công việc đổ bể rồi ko kiếm đc việc ổn, bạn bè chơi thân 6,7 năm cạch mặt nhau, rồi ông già thiên vị thằng em, em cũng đéo thèm thằng khùng. Em nói thẳng là em ghét thằng khùng này vì tính cách, thái độ thằng này đáng ghét lắm. Bây giờ em nói thẳng. Nếu thằng này ở đây làm có tiền, bắt đầu lại cuộc sống mới, mà trong thời gian tới công việc em cũng ổn, em ko tiếp tục thua sút mất tiền hao tán tài như thời gian qua nữa, đưa đơn li dị con điếm kia chịu ký, ổn định ở đây, và thằng khùng ko gây sự kiếm chuyện cãi nhau nữa thì tới, ko thì đường ai nấy đi thôi. Nó đã lỡ dở một lần rồi thì lỡ dở thêm lần nữa có gì đâu, lá rụng về cội thôi, nếu thất bại lại về với con điếm đó. Còn em đi tìm cuộc sống mới. Em đã quá quen với những chuyện này, từ chuyện bồ cũ 4 năm trước. Đời em chẳng có gì phức tạp hết, đến bây giờ nó rất đơn giản, nếu sống được thì sống còn ko đc thì bỏ đi, rất đơn giản.

Đêm hôm qua thấy thái độ của nó lằng nhằng dùng dằng cằn nhằn cự nự phát mệt. xong cãi nhau gì đó rồi nó vô tình quơ tay trúng em. xong em đòi bỏ về, rồi nó lại níu kéo. xong hôm nay lại thằng chó khùng lại nhắn tin gì đó để níu kéo. Hôm qua em cười nhếch mép xong rồi nhả từng câu chữ vào mặt nó "anh là thằng khùng thần kinh. thằng khùng kệch cỡm lố bịch. thằng khùng đáng ghét. thằng khùng cà chớn, thằng khùng cô hồn âm binh" Em chả biết nó có hiểu ko.

Bước chân đầu đời gặp bóng dáng của con thiên không cô thần lởn vởn. bước chân ra đời gập ghềnh. thật ra đời em vốn đã gập ghềnh, trắc trở, gian nan từ những năm em thời niên thiếu, cho đến giờ, em thấy cuộc sống ko gọi là nghèo túng, nhưng rất trắc trở, bấp bênh, và đầy bấc trắc. Và đôi khi những biến cố trong đời xảy ra, em cảm thấy vô cùng cô đơn và đau khổ.

Hôm nay có 1 bạn nhắn tin cho em "Nếu 1 ngày nào đó ko có nơi nào để đi, hãy đến tìm tôi như một người bạn." Khiến em cảm thấy rất ấm áp. "Từ 2018 tao đã quyết định ko gặp lại toàn bộ người quen thời trung học lẫn đại họcvà toàn bộ bạn cũ, tao chỉ giữ lại sdt và tương tác vs khách hàng, đồng nghiệp cũ. Nhưng rất vui vì mày nói vậy, khi tao buồn tao sẽ đi tìm mày."
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Em ở SG đúng không? Em có thể đến Khoa Tâm lý - Bệnh viện quận 2 để các bác sĩ tư vấn cho em nhé. Bác sĩ ở đó sẽ giúp em phân tích, làm rõ, tháo gỡ từng vấn đề nên em sẽ cảm thấy đỡ rối lòng & tâm trạng sẽ khá hơn đó. Họ là người có chuyên môn nên em hoàn toàn có thể tin tưởng được. Ngoài ra em nên sinh hoạt điều độ, ăn uống lành mạnh, tập thể dục thường xuyên, lưu tới những nơi thoáng đãng, nhiều ánh sáng mặt trời. Giữ cơ thể khỏe mạnh thì tinh thần em cũng sẽ tốt hơn. Mấy đứa bạn hay mấy thằng bồ cũ tính cách không ra gì thì tránh xa bọn nó ra em ợ, kiếm người tử tế, có học thức mà chơi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em mắc bệnh thiếu tiền đây. Bây giờ tự nhiên hết lỗ vài ba chục triệu này, tiền bạc có lại như cũ, lấy lại đc ít vốn đang chôn để em xoay tiền tiếp. Ổn định công việc này, thì tự nhiên lại khoẻ trở lại. Còn bất thường thì từ hồi đi học, bạn bè cùng lớp cô lập, bắt nạt, xa lánh, ko có hoặc rất ít bạn rồi. Người đàng hoàng, học thức họ thấy mình ko tỉnh táo, cô thân độc mã họ cũng chỉ xa lánh hay lừa mình thôi, ko cẩn thận có khi mất nhiều đấy, đừng ham giao du. Em đang kiếm việc để tích luỹ thêm, trong 5 năm nữa khả năng tài chính của em sẽ ổn định hơn. Khi em đi làm, thử nhiều lĩnh vực, em sẽ có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống hơn. Em chọn cách trải nghiệm dù trải nghiệm có thể sẽ mang lại sai lầm.
Em ko hối hận vì những gì mình làm, em chỉ hối hận vì những gì mình đã ko làm. Cho đến giờ điều em cảm thấy hối hận vì trong 4 năm dài em đã quá bướng bỉnh cứng đầu, ko một lần liên lạc lại hỏi thăm ng yêu cũ, trong khi anh là người rất quan trọng đối với em. Dù bạn ấy làm ở quán bar hay bố mẹ làm ăn phi pháp, dù tất cả mọi người nói gì, đáng lẽ em nên nghe chính bản thân.

Còn người tình hiện tại, em chỉ nói trong một câu “vạn sự tuỳ duyên”. Mà thật ra em ko trông mong quá nhiều vào mối quan hệ này. Tất cả tuỳ mọi thứ ở tương lai, em kiểu 50-50 thôi. Cái đó còn tuỳ vào duyên xem có thể bên nhau bao lâu và cách bạn ấy cư xử nữa. Nếu một ngày đẹp trời bạn ấy giở mặt ra lừa em như những người khác thì ko có gì để nói đâu nhé. Còn nếu như tụi em đủ duyên, những vấn đề trên đc giải quyết thì sẽ đến với nhau. Em thấy bây giờ đàn bà hay đàn ông có vài đời vợ hay vài đời chồng chính thức hay ko chính thức trước hôn nhân hay qua lại vs tình nhân cũng là chuyện bình thường. Thời đại này sống thoáng mà. Quan trọng là có kiến thức và kỹ năng, có trải nghiệm, và phải có tiền khi đã bước vào hôn nhân. Chứ đời giờ vk ck mạnh ai nấy sống, tiền bạc mạnh ai nấy xài, nó ko còn như xưa người này lo cho người kia đâu. Cuộc sống bây giờ tình bạn và tình yêu ko còn đáng tin cậy. Nhà ngoài bắc thì vợ nó ở, con nó ở, giấy kết hôn thì con điếm mất dạy đó giữ, tiền thì con đó giữ, nó là vợ hợp pháp mà. Lúc cưới ko lẽ ko đc vàng đc vòng đc bds đc nhà đất gì sao. Con điếm mạt hạng đó hưởng hết những gì tốt đẹp nhất, cho dù anh có phá sản thì tiền đó nhà đó con đó cũng ba mẹ cho cũng hưởng mà, phá tiền anh ta thôi chứ đâu phá tiền nó, nếu anh là một người đàn ông đàng hoàng, anh ko phải để em phải chịu thiệt chứ. Anh có quyền lựa chọn trong cuộc sống của anh nha. Giờ anh thích lựa chọn sao cũng được, nhưng đừng chọn sao để 1 ngày em thấy ko được và mình bị bất lợi là được. Nếu như mà có 1 ngày em thấy anh sống ko được em sẵn sàng chửi thẳng vào mặt anh luôn. Em đã nói rồi: nếu sau này tôi có con, nếu người cha ko đàng hoàng ko tốt, nó cũng ko cần nhận loại bố này làm gì hết.

Em chỉ sợ em khó có, em bị rối loạn nội tiết. Em đã đi khám siêu âm, bác sĩ nói em ko vấn đề về thể chất, em ko bị đa nang buồn trứng, ko bị ung thư cổ tử cung, ko bị lệch nội mạc tử cung, chỉ là vấn đề về tinh thần, nên ảnh hưởng đến kinh nguyệt. Khiến em 2 tháng, 3 tháng,6 tháng,8 tháng, 16 tháng mới có kinh nguyệt 1 lần. Lần này em vô tình uống thuốc tránh khẩn cấp vô. Em bị đau bụng và em hối hận. Em nghĩ mình ngu quá, nếu có thì để luôn sợ mẹ gì chứ. Con cái là lộc mà, biết đâu chừng nào có con làm ăn bớt ghê sao. Mà em nhìn cái loại này em thấy ghê quá, nên dù ko quan hệ dính ít, em đang sợ bị hiếm muộn đây.

Em chỉ sợ bây giờ ko 1 thằng nào lấy em. chứ nếu có thằng lấy em, thì bố em cho nhà, cho tiền. em lấy chồng càng có cớ xin tiền bố, xin bố đưa lại cho con tiền mặt tiền tiết kiệm, tiền du học bố hứa cho 3.4 tỷ, bố cũng đầu tư cho em ăn học du học nc ngoài vậy xin gửi lại tiền bố hứa cho con. Hồi xưa con đã nói vs bố mẹ con ko cần đi học nc ngoài mà hãy cho con 1 số tiền tiết kiệm. Hay để trong ngân hàng rút tiền lời cũng đc. Rồi đi làm tháng kiếm thêm một ít, vậy là đủ. Lấy em xong nó li dị cũng đc nữa, em xin đc tiền, có vàng có tiền, em chả cần gì nữa hết.

Em nghĩ mình đã sống qua cuộc đời rất dài. Em đã chứng kiến cảnh mẹ em bị người ta lừa hàng tỷ đồng và phá sản vào năm 38 tuổi. Để vực dậy mọi thứ, làm lại từ đầu có cả chục tỷ đến năm 45 tuổi. Và em cũng đã chứng kiến cảnh Mợ Tư em bị người ta lừa hàng tỷ đồng và mất trắng cả chục tỷ phá sản trắng tay ở những năm tháng tuổi 50. Em đã trải qua nhiều cay đắng và thăng trầm, từng có nhiều tiền ở năm 22 tuổi và thất nghiệp ở năm 26t. Và em chiêm nghiệm, chỉ tiền + bản lĩnh mới có thể đưa bạn đến 1 cuộc sống tốt đẹp hơn. Sống ở đời mình ko cần có tiền mà phải có cả bản lĩnh nữa.

Cuộc đời nhiều cay đắng, ko ai đc như ý muốn mình đâu. Ráng cố gắng mà sống thôi. Mỗi người mỗi phận, cuộc đời như dòng sông trôi muôn hướng mà.
Kilimanjaro đã viết: 16:11, 08/12/19 Em ở SG đúng không? Em có thể đến Khoa Tâm lý - Bệnh viện quận 2 để các bác sĩ tư vấn cho em nhé. Bác sĩ ở đó sẽ giúp em phân tích, làm rõ, tháo gỡ từng vấn đề nên em sẽ cảm thấy đỡ rối lòng & tâm trạng sẽ khá hơn đó. Họ là người có chuyên môn nên em hoàn toàn có thể tin tưởng được. Ngoài ra em nên sinh hoạt điều độ, ăn uống lành mạnh, tập thể dục thường xuyên, lưu tới những nơi thoáng đãng, nhiều ánh sáng mặt trời. Giữ cơ thể khỏe mạnh thì tinh thần em cũng sẽ tốt hơn. Mấy đứa bạn hay mấy thằng bồ cũ tính cách không ra gì thì tránh xa bọn nó ra em ợ, kiếm người tử tế, có học thức mà chơi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dạo này ko hiểu sao em toàn nằm mơ thấy ác mộng thôi. Kể từ tháng 9 2018 đến giờ mọi chuyện hoàn toàn xuống dốc, tán tài từ tháng 12 2018 đến giờ, chưa kể còn dính vào những bê bối tình ái hết sức tồi tệ mà trong đời em chưa gặp bao giờ. Thậm chí ngay cả 4 năm trước còn đỡ hơn và câu chuyện cũng ko phức tạp ko rối như vậy. Thật ra em cũng thích chơi. Nhưng nghĩ nếu chơi rồi hậu quả có gánh nổi không. Cung tử tức giáp tả hữu, long phượng, không kiếp. Em bàng hoàng, mặt mày thất sắc, em choáng váng hết mặt mày. Năm nay ko hiểu sao mém dính luôn combo hãm : ý định tự tử hụt vì tình + làm ăn thua lỗ + dính phải thằng khùng âm binh + con 2 dòng. Em muốn lạy luôn cái 2019 này. 2018 còn là năm làm ăn cũng đc dù dính chút chuyện hãm. Sao năm nay chuyện tình ái cứ như ác mộng vậy. Cứu em với. Thằng này tìm mọi cách để chèo kéo, dụ dỗ

Em đã gọi đt cầu cứu người thân và bạn bè. Họ đưa ra hướng giải quyết cho những chuyện này thế này “bắt đầu như thế nào thì kết thúc như vậy.”

Thằng đàn ông này đúng là thứ âm hồn bất tán, thằng người tình mất dạy, thứ chèo kéo lôi kéo dụ dỗ, chắc phải chạy nhanh thôi, như chạy khỏi người tình cũ năm ngoái, để ko dính phải những phiền phức rắc rối.

Công việc đầu tư lâm nguy. Bây giờ dính vào rắc rối và ko biết đường gỡ từ đâu luôn. Năm khủng hoảng tuổi vị thành niên 2019 à.
Đầu trang

Chu Tuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Chu Tuan »

Nếu tâm hướng phật thì tối ngủ bật Chú đại bi mà nghe em ạ. Tối qua a vào đọc hết cái post này của cũng đến tờ mờ sáng :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”