HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Gửi bài gửi bởi nanana2109 »

koollee đã viết: 15:37, 06/12/19
nanana2109 đã viết: 17:09, 05/12/19 Em chào các anh chị, em mới tham gia diễn đàn. Em có post lá số của mình lên đây, mong hữu duyên được mọi người luận giải cho. Em sinh ngày 21/09/1992 âm lịch, giờ sinh 18h45'. Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.
Hình ảnh
Mình chỉ là lùn nhân thôi, chẳng dám bép xép. Nhưng mà ưng cái bụng chủ nhân lá số này thật. Vừa khôn khéo lại lương thiện phúc hậu quá, xinh gái nữa [-O<
Nếu bố mẹ bạn mà cao, thì bạn phải cao đến 1m7 chứ chẳng vừa, nhưng gen di truyền được có tầm 1m62.
Xin lỗi vì đã chen lấn sân si trong topic của bạn. Chúc bạn sớm giải đáp được thắc mắc nhé :-h
Cảm ơn bạn nhiều vì dành lời khen cho mình. Mình chỉ cao 3 mét bẻ đôi thôi à. Hi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Hungternopil đã viết: 16:28, 06/12/19
12010277 đã viết: 15:00, 06/12/19
Hungternopil đã viết: 14:53, 06/12/19

Nghe bảo dạo này bác bán bảo hiểm tốt lắm, ra lên đây chào hàng à
Bác hữu duyên chém hộ em về ca của chị kia đi. Heheh ~X(
được bác số 77 nhờ nói hộ, tôi xin chuyển lời của bác 77 như sau: (gớm, các bố cứ thích gái thôi)
một phụ nữ có lá số này phải tự tay mà làm mà ăn, không nhiều may mắn. nên sớm xa quê lập nghiệp thì nổi danh mà thiên hạ biết tới. Ý chí và nghị lực được đặt lên hàng đầu, chúng ta chiến thắng môi trường hoàn cảnh như con người đắp đập thủy lợi để điều hòa nguồn nước vậy. Nếu làm được vậy thì thành công không nhỏ đâu.
hướng chinh phục : là hướng tây , tây nam, nam. hoặc đông nam. đều là các hướng có thể ổn thỏa.
phụ nữ mệnh thân đều lập ở tứ mộ là sửu mùi trong thìn tuất sửu mùi thì cứ xa nhà là được, sớm có chuyện di chuyển xa quê từ nhỏ.
giáp thai giáp tọa có tài, giáp long giáp phượng ra ngoài nổi danh, mệnh không có sát tinh thì đi ra ngoài được tốt, không vấn đề. mệnh có sát tình thì ra ngoài vong mạng. xét trường hợp ở đây là tốt
phúc ngộ triệt, phụ mẫu ngộ triệt, bé có thể xa cha, hoặc xa mẹ, về quê hay gặp nhiều trắc trở, khó trụ ở quê nhà.
mệnh thiên lương, thiên lương là người già, là người sống tốt nhưng cơ bản đã có nói:
nước trong không có cá, người tốt quá không ai chơi.
rất bất ngờ là chủ lá số thò mặt lên thì đông người làm quen thế.
mệnh thiên lương thì là người phúc hậu, nói có cái đẹp phúc hậu, đẹp dịu dàng thì có, còn cái nói là đẹp sắc sảo hay quyến rũ chết người thì no and never. cái cằm có thể hơi vuông, rộng một chút.
người mà mệnh có xương khúc là người vừa có năng khiếu học tập và sự tự giác. tự học thành tài, học giỏi mà cha mẹ không phải dục, ép hay gò vào nếp. chắc chắn ăn ở sạch sẽ, có khi ngày tắm hai lần cũng nên.
xương khúc là kẻ đa tình, vườn xuân ong bướm một mình tung tăng.
người khúc xương yêu rất hay, rất phẩm vị. họ thích một tình yêu romantic (có ngây thơ quá không nhỉ), có thể làm quen một lúc vài người và trong bó đũa chọn một cột cờ. họ nghĩ về tương lai, chọn một người đàn ông cho mình.
xương khúc là người khéo ăn khéo nói, môi hơi mỏng, ăn mặc giản dị mà gọn gang, giống kiểu dân văn phòng vậy ở các công ty lớn, gọn gàng mà tôn lên vẻ đẹp của mình.
hoa cái diễm lệ điểm trang, hóa lộc tính khí dịu dàng tinh anh.
một người có hóa lộc ở mệnh là một người biết hưởng thụ, biết thêm nét thi vị vào trong tình yêu, biết mua hoa cắm lọ để trên bàn phòng khách. cơ bản là khá hay đó.
một con người như vậy văn hay chữ tốt, khéo ăn khéo nói lại thiện lương thì được nhiều người thích, nhất là những người càng có tuổi càng chấm điểm cao.
thiên lương nguyệt đức chiếu kề, người là đạo sĩ, kẻ là tăng nhân.
bạn sẽ có xu hướng về tôn giáo để tĩnh lặng. tại sao vậy?
thiên lương là sao về người già, tính của thiên lương là thích giúp đỡ người khác, như một mẹ lớn luôn chăm sóc đàn con. thiên lương cuộc đời trước 40 luôn gặp chuyện khó để họ tự xử lý, đi qua, và khi 40 họ thấy cuộc đời hư ảo mông lung, và dần có xu hướng tâm thiện, hành thiện như những bậc chân tu đáng kính.
chính vì những cái tốt đó mà chẳng ai muốn dây vào, với cái xã hội hiện đại này, với một xã hội mà lịch sử là của chiến tranh, sự tranh đoạt thì cái tốt đó khó không thể hòa vào dòng chảy lũ lụt của kim tiền và quyền lực.
nữ phục binh như mang vũ khí bên mình, cũng có những mưu mô đó, nhưng chỉ trong suy nghĩ nhưng khi bực mình, nhưng hóa lộc vẫn giỏi cho sự che giấu, nguyệt đức vẫn kìm hãm nó lại. cái xấu ai cũng có, và không để nó phát tác ra thì ok thôi.
một con người có nội tâm vừa muốn được yêu, vừa yêu người đã khó hợp quần, thì ra ngoài cũng chẳng lắm bạn bè đâu. một con người thông minh như chủ lá số thì đúng là bên ngoài phát huy hết được cái thông minh của mình nhưng lại kiểu yêu người này nhớ người xưa. phải đi xa rồi cảm thấy khó nói chuyện nên ngày một ít bạn, thì càng kích phát cái tăng đạo chi ý trong bản tính mình ra - sự vô vi, thoát tục của mình.
cơ linh hội tụ thì đầu óc đôi khi sẽ nóng lên mất kiểm soát khi thấy mình thật khó dụ hợp trong cái xã hội, sự bất mãn sẽ xuất hiện sớm thôi.
chính cái tính tốt mà không hợp thời, đi xa mà áp lực khiến chủ số ở ngoài dần trở nên đa nghi, có đủ mưu kế nên cũng không nể sợ ai đâu, sẽ không chủ động công kích nhưng nếu động vào cũng thuộc loại ghê gớm, đủ cả dương mưu lẫn âm mưu để xử lý tình hình. (hiển nhiên là bà này không giỏi bán hàng như bác số 77 rồi).

mệnh lục hại với nô, thì trước năm 33 tuổi, khi sang cung thân việc vui chơi hay quan hệ với bạn bè mang lại nhiều cái hại hơn lợi. sau 33 tuổi thì sẽ ổn hơn, di (thân) ngộ quang quí, có hồng loan, giáp tử phủ, khoa quyền, giáp thai tọa thì ắt sẽ hiển quý vì tính tốt của mình.

cung quan lộc có thái dương (M) tức là đi học thì gặp giáo viên giỏi, đi làm gặp xếp tốt, bản thân công việc cũng là việc đi lại nhiều.
nếu học về bác sĩ phẩu thuật hoặc học về luật để giúp người, giúp đời thì rất tốt.
trong công việc có người hơn tuổi giúp đỡ và quý mến, mình cũng là quý nhân giúp đỡ người khác. tuy vậy, do bản tính tốt đẹp nên luôn cảm giác không thích hợp với môi trường làm việc. luôn thấy chán và không hài lòng với công việc mình có.
thái dương ngộ hỏa , hình, thiên cơ ngộ linh - bạn nên chú ý về kiểm soát cảm xúc, khám các bệnh liên quan tới đầu. đây là dấu hiệu khó kiểm soát cảm xúc, hỏa quá vượng dẫn đến các bệnh nan y, đặc biệt là dễ bị K.

cung tài bạch có thái âm quản tài điền thì giàu có. có thanh long, quan đới - khi kiếm tiền có sự uy nghiêm, có cái nét của học hành, có thể buôn thuốc thang. tuy vậy thiên không cư tài thì không thể giàu lớn được.

cung điền trạch có vũ khúc - tử, tích cóp nhà đất, nhà đất hay nhờ người đứng tên. đường phù - bạch hổ, có chút trắc trở chuyện giấy tờ, nhà dễ có ma(cái này là các thầy về tâm linh nhé - tui không nói vậy). hóa kị ở điền là việc giữ được điền trạch, cũng là cách hay có tranh chấp với hàng xóm. hóa kị cũng chỉ việc nếu mua chung nhà đất dễ dẫn tới kiện tụng mệt mỏi. do đó, khi mua nhà đất nên chọn kĩ càng người đứng tên hộ.
hoa cái cư điền thì nhà cao cửa rộng, người giúp việc nhiều. nhà cửa là nơi buôn bán, khách qua lại nhiều (nên nhờ người đứng tên cho kinh doanh). khoa quyền chiếu về điền, ít nhất có 2 mảnh đất.

phúc đức ngộ triệt, có sự cách trở với họ hàng, xa quê thì tốt - xem lại tư vấn ở trên. có thiên khôi gặp triệt - chú ý hay bị chấn thương vùng đầu, dễ để lại sẹo. phúc đức đất mộ, mồ phả đang phát tốt. được người âm phù trợ mạnh, tuy vậy quý nhân là người trong họ có giúp đỡ thường không đúng lúc, dù sao cũng nên cảm ơn họ mà vui vẻ nhận lấy (quý nhân là người trẻ tuổi nhé).

chuyện tình cảm, người thiên lương thường kém vì có cự môn. ở đây ngộ tuần giảm xấu cho cung phu + cung tử, và đại vận 33-42, tuần vẫn tốt, hehe.
có tuần tức tình cảm phải vài lần yêu mới có người hợp ý mà lập gia đình.
lộc tồn cư phu , tiền của tích cóp chồng giữ, chia tay là chồng đá bay đít ra ngoài ngay. không tích được tiền của đâu, nên chú ý làm quả quỹ riêng như cung điền kia chỉ dẫn, để có gì còn răn đe hạt nhân với chồng nhé.
chồng là người khéo ăn nói, giỏi nhẫn nhịn nhưng bất đồng quan điểm lớn. tuy vậy cái tốt là sống với chồng ngày nhiều kinh nghiệm, tích cóp sự hiểu biết và đồng cảm cho nhau là cái tốt. chồng cũng có danh có tiếng và ngày càng béo hơn. có bất đồng thì cùng lắm ly thân nhè nhẹ chứ không chia tay đâu mà lo, hé hé.
chuyện con cái thì con sẽ có chút buồn phiền lo lắng chuyện con cái chậm muộn, nhưng con cái sẽ khỏe, có chút tín tâm, có thể theo đạo.

về cung tật ách thì hay gặp chuyện tranh cãi về pháp luật, bệnh liên quan tới cao huyết áp, tế bào K. bạn là người tốt tính, ít khi hại ai bao giờ, cũng thích chuyện thờ cúng, lễ bái. khi gặp bệnh hay khó luôn bình tĩnh, học rộng hiểu nhiều, tự tìm hiểu học thêm và muốn chính tay giải quyết vấn đề.
tật như thế này đám ma phải to, nhiều bàn ghế, có sư sãi đông đảo tụng niệm, âu là một cái chết rất đẹp. .....

thế là số đẹp rồi nhớ. à - cái này là lời bác 77, em ra ngoài chè chén tí, bác số xem nốt vòng vận cho chị ấy, để chị ấy yên tâm lấy chồng nèo.
Thật sự em muốn dành 1 lời biết ơn sâu sắc của mình đến anh (không biết em gọi anh đã phải phép chưa). Em nghĩ em đã rất may mắn khi được anh luận giải chi tiết đến vậy. Em đã ngồi đọc từng câu chữ anh viết và ngẫm vì chưa ai nói với em những điều như anh nói (em cũng đi xem nhiều, tử vi có, bói toán có). Xin phép anh cho em được gạch đầu dòng những ý anh nói nhé ạ:
-Về ý chí, có những lúc ý chí e cao nhưng có nhưng lúc em lại không vững và bản thân em k phải là 1 người chăm chỉ.
- Anh nói về việc xa quê từ nhỏ là đúng vì em quê ở nghệ an nhưng e học đại học ở hà nội, cũnh làm được ở đây 9 năm.
- em có khuôn cằm tròn, ngta hay nói là có nogj cằm đó ạ ^^
- xương khúc ở mệnh => từ nhỏ đến lớn em luôn tư giác học hành, k bao giờ bị bố mẹ nhắc nhỡ ngày tắm 2 lần cũng có luôn ạ. Hi
- ty romantic cũng có luôn ạ, đúng là em có hheer tìm hiểu nhiều nhưng chỉ yêu 1 và người đó sẽ là chồng em
- môi hơi mỏng đúng luôn ạ
- em thích nói chuyện với người lớn tuổi về những chuyện thời xưa, nhân quả đạo lý, em thấy học được nhiều điều và mọi người cũng quý mến em.
- xu hướng về tôn giáo để tĩnh lặng => từ mấy năm trước em đã biết đến thiền định, phật pháp, tâm linh. Hiện tại em có theo đạo. Em tìm đến những điều đó để trở về nguồn cội, gốc rễ, hiểu bản thân, hiểu những điều m cần phải làm, có được sự tĩnh tâm. Bản thân em luôn muốn hoàn thiện mình và cố gắng để không có bất cứ hoàn cảnh nào có thể tác động được. Em vui vì em thấy vui chứ k phải vui vì được người khác ngợi khen hay em kiếm được nhiều tiền. Em lấy đạo làm điểm tựa tinh thần.
- Đúng là em ít bạn bè. Chơi xã giao nhiều nhưng chỉ chơi thân với 2,3 bạn. Anh có thể giải thích sâu hơn về sự vô vi, thoát tục là ntn được không ạ.
- Đúng là ai động đến em thì em sẽ k động đến ai. Cứ bình lặng mà sống như vậy, k bon chen ^^
- luôn chán và k hài lòng trong công việc => rất đúng vì môi trường lv hiện tại của e có 1 số người có thái độ sống và làm việc không được tốt theo như cách nhìn của em. Em đã từng mâu thuẫn, to tiếng với họ, cũng nóng lên là mất kiểm soát nhưng chỉ trong cv em mới như vậy. Em hi vọng mình có thể sẽ sửa dần dần.
- Còn về việc chồng con thì hiện tại em có suy nghĩ là em sẽ k quản lý tài chính của chồng vì em thấy chồng là trụ cột gia đình, tài chính là thể hiện sự tôn nghiêm và tiếng nói của 1 người đàn ông, em chỉ nhận khi chồng có sự tự nguyện và chủ động => anh cho em lời khuyên về vấn đề này nhé ạ vì em không biết em nghĩ đúng không nữa.

Qua đây em cũng rất mong muốn anh có thể nói thêm về vòng vận lá số. Thật sự gặp được anh, nghe anh giải đáp mà em hiểu thêm về 1 số khía cạnh của bản thân mình. Em cảm ơn anh vô cùng.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 18:58, 06/12/19
Hungternopil đã viết: 18:50, 06/12/19
Gnartuht đã viết: 18:25, 06/12/19 Khen cho bài viết có tâm!
Đúng mới tính tiền chứ, đang bị chê
Ai dám chê...vote ban ngay & luôn 🦋
Cháu chào bác ạ. Cháu cảm thấy may mắn vì bác đã ghé qua bài viết của cháu. Cháu cũng hi vọng được nghe lời nhắn nhủ từ bác ạ ^^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

bạn có chút hiểu sai về việc mình nói về chồng bạn rồi đó. lộc tồn cư phu, tích cóp chuyển cho chồng. mà lộc tồn - lưu hà, tích được chút là lại tiêu hết, chảy đi nhiều việc. nó khổ thế đấy.
bạn mệnh kim, cung phu hành thủy, bạn sinh cho chồng, vượng cho chồng đấy, nên phải gánh cái mệt một chút.
phu của bạn nhị hợp với phụ mẫu, chồng bạn sẽ đối xử phải đạo với cha mẹ bạn.
khi bạn lấy chồng, thì sẽ kích phát cung lục hại là cung tật, quyền khoa - bạn chăm chỉ hơn, hiếu học hơn và hiểu biết hơn giờ nhiều.

sao quả tú ở cung thiên di, tức là bạn ra ngoài mà cô đơn như ẩn sĩ đấy. có thầy tâm linh cho rằng ra ngoài hay dễ gặp ma, ra ngoài như này cái duyên bán hàng nó không còn đâu. hồng loan ra ngoài có duyên, phải đi xa mà gặp. cung phu có tuần thì chồng khác quê, có quan hệ trước khi cưới.

sự nóng nảy trong công việc của bạn do hỏa vượng Hỏa tinh + thiên hình nó nghiêm khắc, 2 là thiên cơ gặp linh tinh, khiến cho bạn khó kiểm soát tạo sự nóng tinh ở đây.

bạn giúp đỡ nhiều người, những người quen biết hay những kẻ ăn chơi, những người tan nát vì cờ bạc bạn cũng có chút mủi lòng thương mà chìa tay giúp đỡ.
bạn chi nhiều tiền cho 2 vấn đề lớn là cha mẹ và tai ách mình gặp phải.

về vòng vận, vận này còn nhiều khó khăn vì mệnh kim tới đất thủy, mình sinh xuất cho. nhưng vận xấu nhất là 13-22 đã ở quá khứ nên không quá lo
vận 33-42 là vận cung thổ, có sự thay đổi, chuyển mình lớn về nơi ở, cách sống, ở vận này gia đình sẽ ổn. sự tập trung vào gia đình với khó khăn, buồn bực và không thành công nhưng cho bạn nhiều kinh nghiệm hơn.
vận 43-52, vận thiếu dương - thiên không, sẽ rất khốn nạn với người hành kim. vào cái vận mà người ta thấy trống trải vô định, có nhiều thành công cũng lắm thất bại. nhiều đổ vỡ cũng lắm thành công, mà kinh nghiệm ở đây rất nhiều. đây là giai đoạn mà bạn dành nhiều thời gian hơn cho huyền học, sự cô đơn và đánh giá lại cuộc đời để thành một con người khác.
53-62, từ đống tro tàn trở lại mạnh mẽ hơn như phượng hoàng trùng sinh.
Được cảm ơn bởi: nanana2109, Suỵt Suỵt, anhthu5993, koollee
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Rồi, chào em Na nà na na,
Thấy em có inbox anh nên phiền em cho anh hỏi:
1. Em sinh thường hay sinh mổ, mẹ em có bị khó sinh khi đẻ ra em? Có lưu ý gì về giờ sinh?
2. Em là con trưởng hoặc gánh trưởng, hay đỡ đần tiền bạc cho phụ huynh?
3. Em mô tả khuôn mặt, vóc dáng em? Em đẹp gái? Mặt có má lún, răng khểnh, hay nét duyên ngầm nào không?
4. Thông minh, học giỏi, cấp 1 2 3 học rất giỏi? Tính nóng, có mắc bệnh nóng tính không?
5. Bằng cấp em? Hệ mấy năm? Ngành gì? Ra trường làm các ngành gì rồi?
6. Có từng làm các ngành Kiến trúc, vẽ, Giảng viên tiếng Anh, Kỹ sư, Y hoặc dược,…số em rất đa ngành, em nêu ra nhé.
7. Phụ huynh còn chung sống không? Ba mẹ có chung thủy với nhau? Có cãi cọ? Em có hợp tính.
8. Em ly hương, sống xa gia đình thoải mái hơn?
9. Mấy lần tình yêu không thành quả rồi? Quen toàn trai khác tỉnh? Có ăn cơm trước kẻng?
10. Mấy năm gần trở lại đây 23 – 32: Trắc trở, có mắc thị phi, kiện tụng ì xèo con mèo, có tang chế?
11. Năm nay buồn phiền, cự cãi, thị phi bủa đầu em? Từ tháng 6 âm lịch trở đi, có thay đổi công việc, chỗ ở?
Tạm vậy nhé,
Được cảm ơn bởi: nanana2109, anhthu5993, koollee
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 21:23, 06/12/19 bạn có chút hiểu sai về việc mình nói về chồng bạn rồi đó. lộc tồn cư phu, tích cóp chuyển cho chồng. mà lộc tồn - lưu hà, tích được chút là lại tiêu hết, chảy đi nhiều việc. nó khổ thế đấy.
bạn mệnh kim, cung phu hành thủy, bạn sinh cho chồng, vượng cho chồng đấy, nên phải gánh cái mệt một chút.
phu của bạn nhị hợp với phụ mẫu, chồng bạn sẽ đối xử phải đạo với cha mẹ bạn.
khi bạn lấy chồng, thì sẽ kích phát cung lục hại là cung tật, quyền khoa - bạn chăm chỉ hơn, hiếu học hơn và hiểu biết hơn giờ nhiều.

sao quả tú ở cung thiên di, tức là bạn ra ngoài mà cô đơn như ẩn sĩ đấy. có thầy tâm linh cho rằng ra ngoài hay dễ gặp ma, ra ngoài như này cái duyên bán hàng nó không còn đâu. hồng loan ra ngoài có duyên, phải đi xa mà gặp. cung phu có tuần thì chồng khác quê, có quan hệ trước khi cưới.

sự nóng nảy trong công việc của bạn do hỏa vượng Hỏa tinh + thiên hình nó nghiêm khắc, 2 là thiên cơ gặp linh tinh, khiến cho bạn khó kiểm soát tạo sự nóng tinh ở đây.

bạn giúp đỡ nhiều người, những người quen biết hay những kẻ ăn chơi, những người tan nát vì cờ bạc bạn cũng có chút mủi lòng thương mà chìa tay giúp đỡ.
bạn chi nhiều tiền cho 2 vấn đề lớn là cha mẹ và tai ách mình gặp phải.

về vòng vận, vận này còn nhiều khó khăn vì mệnh kim tới đất thủy, mình sinh xuất cho. nhưng vận xấu nhất là 13-22 đã ở quá khứ nên không quá lo
vận 33-42 là vận cung thổ, có sự thay đổi, chuyển mình lớn về nơi ở, cách sống, ở vận này gia đình sẽ ổn. sự tập trung vào gia đình với khó khăn, buồn bực và không thành công nhưng cho bạn nhiều kinh nghiệm hơn.
vận 43-52, vận thiếu dương - thiên không, sẽ rất khốn nạn với người hành kim. vào cái vận mà người ta thấy trống trải vô định, có nhiều thành công cũng lắm thất bại. nhiều đổ vỡ cũng lắm thành công, mà kinh nghiệm ở đây rất nhiều. đây là giai đoạn mà bạn dành nhiều thời gian hơn cho huyền học, sự cô đơn và đánh giá lại cuộc đời để thành một con người khác.
53-62, từ đống tro tàn trở lại mạnh mẽ hơn như phượng hoàng trùng sinh.
Dạ vâng. Em hiểu. Chỉ cần gđ vẫn sống yên bình và mọi thứ đều có thể hoá giải thì mừng quá rồi ạ. Vậy theo như anh nói em không buôn bán kinh doanh được đúng không ạ, hiện tại em chỉ là nhân viên hành chính bình thường thôi ^^
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 21:42, 06/12/19 Rồi, chào em Na nà na na,
1. Em sinh thường hay sinh mổ, mẹ em có bị khó sinh khi đẻ ra em? Có lưu ý gì về giờ sinh?
3. Em mô tả khuôn mặt, vóc dáng em? Em đẹp gái? Mặt có má lún, răng khểnh, hay nét duyên ngầm nào không?
4. Thông minh, học giỏi, cấp 1 2 3 học rất giỏi? Tính nóng, có mắc bệnh nóng tính không?
6. Có từng làm các ngành Kiến trúc, vẽ, Giảng viên tiếng Anh, Kỹ sư, Y hoặc dược,…số em rất đa ngành, em nêu ra nhé.
7. Phụ huynh còn chung sống không? Ba mẹ có chung thủy với nhau? Có cãi cọ? Em có hợp tính.
9. Mấy lần tình yêu không thành quả rồi? Quen toàn trai khác tỉnh? Có ăn cơm trước kẻng?
10. Mấy năm gần trở lại đây 23 – 32: Trắc trở, có mắc thị phi, kiện tụng ì xèo con mèo, có tang chế?
11. Năm nay buồn phiền, cự cãi, thị phi bủa đầu em? Từ tháng 6 âm lịch trở đi, có thay đổi công việc, chỗ ở?
Tạm vậy nhé,
Em cảm ơn anh (gọi anh được đúng không ạ) em xin phép trả lời những câu hỏi của anh:
1. Em sinh thường. Em không rõ mẹ em sinh có khó không.
2. Em là thứ nữ. Nhà có 2 anh em. Hiện tại thì em không đỡ đần tiền bạc cho bm vì e cũng khó khăn trong tiền bạc nhưng e có ý thức sau này có em sẽ chăm lo cho bố mẹ em nhiều.
3. Em có khuôn mặt trái xoan tròn đầy, da sáng, má phính, 2 cằm, mắt to, đuôi mắt cong lên, mũi cao và tròn đầy, cổ ngắn tròn, miệng tươi, răng vuông nhỏ nhỏ như hạt bắp. Dáng người thấp và đầy đặn. Em tự thấy là không có duyên ngầm gì cả, k có má lúm và răng khểnh.
4. E có học tốt. Hồi trước có thủ khoa cấp trường, đi thi HSG tỉnh và tp, học lực top 5 của lớp. Đh cũng có học bổng.
Em trong công việc mới nóng tính chứ bình thường rất ít. Nhiều người gặp nhận xét em nhẹ nhàng và yên bình. Em ít nói, cư xử đúng mực
5. Em có bằng cử nhân tài chính 4 năm. Ra trường e từng làm kiểm thử phần mềm chứng khoán. Hiện tại em làm hành chính văn phòng.
6. Em không làm những ngành anh liệt kê ạ. Em cv hiện tại là cv thứ 2 của em.
7. Bố mẹ em còn sống với nhau, chung thuỷ và k có mqh ngoài luồng. Vì cả cuộc đời bố mẹ chỉ tập trung lo cho con cái. Ngày xưa anh em rất nghịch ngợm làm bm buồn phiền. Chắc do bố em thờ cúng chu đáo nên gia đạo đỡ hơn phần nào. Giờ anh em lấy vợ và rất ngoan.
8. Đúng là e sống xa gđ thấy thoải mái hơn. Hồi nhỏ e rất bi quan vì chuyện gđ (bắt nguồn từ việc anh trai em)
9. Em trải qua 2 mối tình chính thức. Người đầu tiền thì cùng quê, người t2 khác quê. Thật lòng là e vẫn giữ gìn bản thân cho đến tận bây giờ, vẫn là 1 cô gái.
10. Em ít khi dính thị phu hầu như không vì em sống khép kín, k chủ động và ít đi chơi bên ngoài. 11. Năm nay e có chuyện buồn phiền về tiền bạc và 1 chút về tình duyên vì mãi k thấy chồng xuất hiện ^^. Em chuyển chỗ ở từ đầu năm, chuẩn bị chuyển tiếp. Công việc thì thay đổi nơi làm việc sang 1 địa điểm khác thui ạ (tháng 7 âm)
Được cảm ơn bởi: koollee, Hungternopil
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Thêm một chữ thành thừa
Bớt một chữ thì thiếu
Không thêm hay không bớt
Vẫn sẽ cứ như thế.

@hoavan có lẽ giống bác nói vậy!
=))
Sửa lần cuối bởi tâm an van sự an vào lúc 23:02, 06/12/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

nanana2109 đã viết: 22:20, 06/12/19
Tạm vậy nhé,
Em cảm ơn anh (gọi anh được đúng không ạ) em xin phép trả lời những câu hỏi của anh:
2. Em là thứ nữ. Nhà có 2 anh em. Hiện tại thì em không đỡ đần tiền bạc cho bm vì e cũng khó khăn trong tiền bạc nhưng e có ý thức sau này có em sẽ chăm lo cho bố mẹ em nhiều.
3. Em có khuôn mặt trái xoan tròn đầy, da sáng, má phính, 2 cằm, mắt to, đuôi mắt cong lên, mũi cao và tròn đầy, cổ ngắn tròn, miệng tươi, răng vuông nhỏ nhỏ như hạt bắp. Dáng người thấp và đầy đặn. Em tự thấy là không có duyên ngầm gì cả, k có má lúm và răng khểnh.
4. E có học tốt. Hồi trước có thủ khoa cấp trường, đi thi HSG tỉnh và tp, học lực top 5 của lớp. Đh cũng có học bổng.
Em trong công việc mới nóng tính chứ bình thường rất ít. Nhiều người gặp nhận xét em nhẹ nhàng và yên bình. Em ít nói, cư xử đúng mực
5. Em có bằng cử nhân tài chính 4 năm. Ra trường e từng làm kiểm thử phần mềm chứng khoán. Hiện tại em làm hành chính văn phòng.
7. Bố mẹ em còn sống với nhau, chung thuỷ và k có mqh ngoài luồng. Vì cả cuộc đời bố mẹ chỉ tập trung lo cho con cái. Ngày xưa anh em rất nghịch ngợm làm bm buồn phiền. Chắc do bố em thờ cúng chu đáo nên gia đạo đỡ hơn phần nào. Giờ anh em lấy vợ và rất ngoan.
8. Đúng là e sống xa gđ thấy thoải mái hơn. Hồi nhỏ e rất bi quan vì chuyện gđ (bắt nguồn từ việc anh trai em)
9. Em trải qua 2 mối tình chính thức. Người đầu tiền thì cùng quê, người t2 khác quê. Thật lòng là e vẫn giữ gìn bản thân cho đến tận bây giờ, vẫn là 1 cô gái.
10. Em ít khi dính thị phu hầu như không vì em sống khép kín, k chủ động và ít đi chơi bên ngoài. 11. Năm nay e có chuyện buồn phiền về tiền bạc và 1 chút về tình duyên vì mãi k thấy chồng xuất hiện ^^. Em chuyển chỗ ở từ đầu năm, chuẩn bị chuyển tiếp. Công việc thì thay đổi nơi làm việc sang 1 địa điểm khác thui ạ (tháng 7 âm)
Chào em Na nà na na lần nữa,

Rồi, vì em sinh vào khoảng “tranh tối tranh sáng” giữa 2 canh giờ nên anh đã xét số xong, anh khẳng định đây là lá số em.

Về ngành học, em có cách số học ngành Tài chính – Kế toán, lạ là sao anh không liệt kê ra, chắc là do đêm khuya.

Uhm, anh có những lời khuyên sau, tùy duyên em nhìn nhận & hành động:

1. Em có cách số ly hương, nhẹ thì sống xa quê, hơn nữa là làm Việt kiều.

2. Em sẽ gặp người hôn phối em xa quê. Chuyện tình cảm sẽ còn lận đận thêm. Cung Phu em không tốt: Nên muộn lập gia đình sẽ đỡ hình khắc. Số muộn gia đình – Đẹp đôi – Cũng tạm khá giả - Khắc khẩu – Có bất mãn.

3. Sang năm Sửu, em có cơ hội kết hôn với người đã có gia đình rồi ly dị hoặc là gặp tình trạng ân ái mặn nồng trước rồi cưới hỏi sau. Không nữa, đó là hạn xuân tình, nếu muốn lễ giáo thì giữ mình, không thì thôi. Hạn này mạnh đó, chắc em khó cưỡng lại. Sau lên Diễn đàn nghiệm lý nhé.

4. Số này em làm nghề y, đặc biệt là dược sẽ thành công lắm. Sang đại vận 33 – 42: em sẽ tự dưng nổi máu kinh doanh làm chủ rất mạnh mẽ. Nếu thực sự có ước vọng, anh khuyên em nên đi học thêm về ngành dược, sau ra kinh doanh, rất tốt, có số làm chủ, làm lãnh đạo.

5. Đại hạn 33 – 42: sẽ có tang chế hoặc là chia tay chia chân, chuyện còn dài, sau này em quay lại diễn đàn nghiệm lý nhé, anh Người Giao Chỉ hy vọng không chán Diễn đàn mà bỏ đi.

6. Còn về Tật ách thì chú ý hệ hô hấp, hệ tiêu hóa, đau cổ họng, đau đầu, hay nổi nóng, kiện tụng, vạ miệng.

Còn về em nói đọc các topic của anh, đây chuyện riêng tư, em inbox anh là em đọc các topic nào.

Vậy nhé, chúc em thành công & hạnh phúc.

P.s: Số đào hoa, cần tránh những kẻ ham mê sắc dục mà lừa tình em, nhớ nhé!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, koollee, 12010277, nanana2109, Hungternopil
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 23:02, 06/12/19
nanana2109 đã viết: 22:20, 06/12/19
Tạm vậy nhé,
Chào em Na nà na na lần nữa,

Rồi, vì em sinh vào khoảng “tranh tối tranh sáng” giữa 2 canh giờ nên anh đã xét số xong, anh khẳng định đây là lá số em.

Về ngành học, em có cách số học ngành Tài chính – Kế toán, lạ là sao anh không liệt kê ra, chắc là do đêm khuya.

Uhm, anh có những lời khuyên sau, tùy duyên em nhìn nhận & hành động:

1. Em có cách số ly hương, nhẹ thì sống xa quê, hơn nữa là làm Việt kiều.

2. Em sẽ gặp người hôn phối em xa quê. Chuyện tình cảm sẽ còn lận đận thêm. Cung Phu em không tốt: Nên muộn lập gia đình sẽ đỡ hình khắc. Số muộn gia đình – Đẹp đôi – Cũng tạm khá giả - Khắc khẩu – Có bất mãn.

3. Sang năm Sửu, em có cơ hội kết hôn với người đã có gia đình rồi ly dị hoặc là gặp tình trạng ân ái mặn nồng trước rồi cưới hỏi sau. Không nữa, đó là hạn xuân tình, nếu muốn lễ giáo thì giữ mình, không thì thôi. Hạn này mạnh đó, chắc em khó cưỡng lại. Sau lên Diễn đàn nghiệm lý nhé.

4. Số này em làm nghề y, đặc biệt là dược sẽ thành công lắm. Sang đại vận 33 – 42: em sẽ tự dưng nổi máu kinh doanh làm chủ rất mạnh mẽ. Nếu thực sự có ước vọng, anh khuyên em nên đi học thêm về ngành dược, sau ra kinh doanh, rất tốt, có số làm chủ, làm lãnh đạo.

5. Đại hạn 33 – 42: sẽ có tang chế hoặc là chia tay chia chân, chuyện còn dài, sau này em quay lại diễn đàn nghiệm lý nhé, anh Người Giao Chỉ hy vọng không chán Diễn đàn mà bỏ đi.

6. Còn về Tật ách thì chú ý hệ hô hấp, hệ tiêu hóa, đau cổ họng, đau đầu, hay nổi nóng, kiện tụng, vạ miệng.

Còn về em nói đọc các topic của anh, đây chuyện riêng tư, em inbox anh là em đọc các topic nào.

Vậy nhé, chúc em thành công & hạnh phúc.

P.s: Số đào hoa, cần tránh những kẻ ham mê sắc dục mà lừa tình em, nhớ nhé!
Em rất biết ơn anh Người Giao Chỉ đã có những nhận định về lá số của em. Em xin hồi đáp 1 chút nhé ạ:

1. Về việc có thể là Việt kiều. Em xin khẳng định em sẽ không trở thành Việt kiều (nếu có cơ hội) vì em rất thương và muốn ở gần bố mẹ vì bố mẹ em rất vất vả. Hơn nữa em có theo đạo (không phù hợp môi trường nước ngoài), điều này là trên hết. Hiện tại thì đúng là em có ý định lâu dài ở Hà Nội chứ không về quê.

2. Hạn xuân tình như anh nói thì em sẽ nghiệm lý vào thời gian này khi sang năm Sửu ạ, mặc dù em vẫn nghĩ sang năm em lấy chồng ^^. Tính em hơi cổ hủ, nên vẫn giữ gìn, em mong em sẽ có thể tránh được.

3. Về việc làm ngành y hay dược, phải thú thật là môn em học kém nhất là môn Sinh. Bảo em kinh doanh đồ làm đẹp, mỹ phẩm thiên nhiên thì em còn có khả năng chứ dược thì em không dám nghĩ tới. Em nhận thấy cũng không có tư chất lãnh đạo vì không quyết đoán, không có máu liều. Có thể như anh Hungternopil nói thì em sẽ thay đổi tính cách sau khi lấy chồng, cái đó em sẽ nghiệm chứng. Còn về bản chất thì em không tham lam, không thích bon chen, xô bồ, thích cuộc sống yên bình và tĩnh lặng hơn.

4. Đại hạn 33-42: Em xin được hỏi nếu là đại hạn như vậy thì anh có thể giúp em đưa ra lời khuyên cần làm gì và như thế nào để khắc chế nó bớt đi được không ạ.

5. Tật ách thì đúng là em hay đau đầu, tiêu hóa thì hồi nhỏ e đã không được tốt.

Nhận định những điều trên có vẻ là không tốt lắm, vậy anh có thể đưa ra lời khuyên và định hướng cho em để em có thể cải thiện 1 chút không ạ.
Về việc số đào hoa thì thật sự oan cho em quá. Bạn bè em hay cả chính bản thân em không nói em đào hoa bao giờ. Mấy năm nay còn không ai tán tỉnh làm quen thì em không biết đào hoa qua rồi hay vẫn chưa tới nữa ^^.
Em mong anh có thể hồi âm.
Chúc anh nhiều sức khỏe và niềm vui.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, nguoigiaochi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”