HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Gửi bài gửi bởi nanana2109 »

nguoigiaochi đã viết: 10:14, 08/12/19
nanana2109 đã viết: 23:13, 07/12/19
nguoigiaochi đã viết: 21:09, 07/12/19

Em nhìn thử, tự dưng nhìn em anh lại nghĩ tới bà vợ ông Dũng. Hình bã đây, anh google thấy hình nào đầu tiên anh lấy.

Còn câu em hỏi anh trả lời em sau nhé.
Dạ. Em sẽ chờ ạ.
Nhìn tướng có hơi giống em chút. Cái mũi với cái cằm của bà ý vượng quá, em không so được. Hi. Em nghe giọng nói thì uy quyền mạnh mẽ và sang.
Rồi,

Anh có câu trả lời nhưng mà anh ở miền Nam, em có thể giải thích con nhà Thánh được dùm anh? Anh chỉ biết con nhà lính tính nhà thương thôi. Em chia sẻ nhé.

Em rất thích xem bói và các hình thức "tâm linh" lễ bái, cúng kiếng? Có 1 lượng kiến thức Tử vi nhất định? Em đã bỏ tiền đi xem Tử vi những ai rồi, bao nhiêu và thỏa mãn không? Ở ngoài Bắc bộ, đã xem qua anh Năng, anh Cao Anh, anh Sơn Chu, Hội lý số, hội đại việt, hội đồng bảo an, .v.v...em đã kinh qua chưa?

Vậy nhé,
Dạ, con nhà Thánh ý chỉ những người có căn đồng đó ạ.
Đúng là e rất thích xem, rất chăm lễ. M1 và ngày rằm em đều đi lễ.
Em hay đi xem bói là nhiều còn tử vi em mới chỉ đi xem 1 thầy ở Triệu Việt Vương ở HN. Thầy bảo lá số của em là lá số đẹp nhất trong hơn 3 vạn lá số, nhưng thật sự là em không thoả mãn vì thầy có nói sai và em đã nghiệm chứng, cũng bảo cung phu của em phải lấy muộn và phải lấy người trong các cơ quan công quyền, kiếm tiền từ tiếng nói thì mới đỡ chia ly. Nhưng thầy nói lan man nên em không thích lắm.
Còn những người anh nêu thì em mới chỉ biết đến anh Lăng và Cao Anh. Em có xem trên mạng nhưng chưa thấy hữu duyên để có thể đi xem ạ.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

thaiminhnhat93 đã viết: 12:00, 08/12/19 Bạn xem giúp mình với, trước đi bói thầy nói mình cũng có căn tu @@

Hình ảnh
giác quan thứ sáu của anh tốt lắm đấy ( thích hợp để tu ) , thái dương hãm tuần nhưng có thiếu dương thiên không cũng hay , thích lấn lướt hơn người nhưng lưới trời cứ vây , hồng không cô quả đi với tứ đức , nếu ý nguyện không toại thì đi tu cũng được , không thì tu tập bình thường vẫn tốt ;;)
phúc của anh đáng lẽ khá đẹp chỉ tiếc con triệt nên giảm đi nhiều , đời ông cụ kị chắc cũng giỏi giang học hành quyền chức hay nhiều đất chi đó mà giờ bớt rồi :D
căn tu thì phải xem tướng nữa , xem số anh đoán chừng sáu mươi bảy mươi phần trăm có đó nhưng
không ngại gửi ảnh qua mail em xem tướng thử có căn tu không nhé :D
[/quote]

Cảm ơn em vì những lời chia sẻ, anh đã gửi ảnh trong mail. Vì anh cảm thấy mình đang hơi lạc lõng trong xã hội nên rất cần lời khuyên từ em!
[/quote]
--------------------------------
tai của anh theo triệu vĩ hoa thì là tai lật , luân trong quách ngoài , nghĩa là có tích lũy nhưng rồi cứ hết :P , không giữ được của ,
mẹ của anh giờ như thế nào ? có gì đặc biệt không ?
mày và râu của anh ăn mệnh thái dương và ăn tật liêm tham , nghĩa là hóc môn nam giới hơi cao , miệng anh thì dễ dính thị phi , kiểu cũng thích nói
khí thì tốt nhưng thần chưa mạnh , trông có thiện cảm ( nhiều hơn ông sefie cạnh anh chẳng hạn :D ) , tứ đức mà
tuy nội tâm muốn lấn lướt nhưng ra ngoài cũng hay chịu nhẫn nhục lắm
kiếp này tật gì thì có lẽ kiếp trước mình từng gây nghiệp đó , chẳng hạn như nói những điều không hay với người khác , hoặc cũng ái luyến nhiều , nên giờ mới thế , phúc kẹp kình đà dù nhìn anh vẫn còn phước đấy , số chỉ định ở những cái cơ bản và mình biết chấp nhận để cố gắng chứ không phải mặc nhiên an bài , nhưng phước thì không được xài hết mà phải tích thêm
năm nay khá chán , tuế hình kình hỏa kị khốc hư song hao liêm phá , dễ dính pháp luật và kiện tụng , tốn tiền thay đổi việc gì đó
em biết anh có lẽ không tu tập gì , đi xem bói nên biết vậy thôi , nhưng anh đi chùa thử xem
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, thaiminhnhat93
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

người vừa xinh đẹp lại giỏi giang, tâm tính thiện lành giống em gái này thật là hiếm có. Em cứ giữ bản tính thiện lương vốn có, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em.
mà đi lễ ít thôi em ạ :)) , bây giờ vong tà giả dạng thánh thần nhiều lắm, đi nhiều rước vong vào người đó em
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, nanana2109
Đầu trang

thaiminhnhat93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thaiminhnhat93 »

Xin phép chia sẻ thật với em:
Bố mẹ anh sức khoẻ cũng kém, bố anh gặp đại hạn suýt chết vào năm 2013~2014. Nhưng may mắn, hiện giờ cả bố mẹ đều vẫn bình an.
Anh cũng bắt đầu biết đến Phật pháp nguyên thuỷ cách đây 3,4 năm, có duyên gặp được những con người đưa đường dẫn lỗi đến với Phật, hiện giờ anh tu tại nhà thôi triệt bỏ tham,sân, si,... vì cũng có đôi lúc sai đường nên cũng ăn nhiều quả đắng, không biết sang năm có đỡ hơn không :D .

Cảm ơn em đã giúp anh, nếu em ở Hà Nội anh xin phép mời em 1 bữa cà phê ^^.
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

thaiminhnhat93 đã viết: 10:14, 09/12/19 Xin phép chia sẻ thật với em:
Bố mẹ anh sức khoẻ cũng kém, bố anh gặp đại hạn suýt chết vào năm 2013~2014. Nhưng may mắn, hiện giờ cả bố mẹ đều vẫn bình an.
Anh cũng bắt đầu biết đến Phật pháp nguyên thuỷ cách đây 3,4 năm, có duyên gặp được những con người đưa đường dẫn lỗi đến với Phật, hiện giờ anh tu tại nhà thôi triệt bỏ tham,sân, si,... vì cũng có đôi lúc sai đường nên cũng ăn nhiều quả đắng, không biết sang năm có đỡ hơn không :D .

Cảm ơn em đã giúp anh, nếu em ở Hà Nội anh xin phép mời em 1 bữa cà phê ^^.
cám ơn anh , tiếc quá vì em ở sài gòn hehe

anh nghe pháp mỗi ngày thử đi , năm nay anh có duyên với tâm linh đấy
https://www.youtube.com/watch?v=lBosCCM ... vUmX3nRRaU
hoặc nghe các mục trong kênh https://www.youtube.com/user/SenHongPha ... BWhM4vwXCs

nếu có thời gian thì đi chùa , ở hà nội
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... ater&ifg=1
Được cảm ơn bởi: thanh163, thaiminhnhat93
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kilimanjaro đã viết: 16:23, 08/12/19 người vừa xinh đẹp lại giỏi giang, tâm tính thiện lành giống em gái này thật là hiếm có. Em cứ giữ bản tính thiện lương vốn có, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em.
mà đi lễ ít thôi em ạ :)) , bây giờ vong tà giả dạng thánh thần nhiều lắm, đi nhiều rước vong vào người đó em
Dạ em cảm ơn anh đã động viên nè.
Em sẽ ghi nhớ lời anh ạ ^^
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Hi em Na nà na na,

Mấy nay anh hơi bận nên có đọc nhưng chưa tiện trả lời lại em. Cảm ơn em trả lời, vì văn hóa & tín tâm cũng như vùng miền của anh và em khác biệt nên anh có hỏi. Nay xin đáp câu hỏi của em:

1. Mệnh – Quan – Tài – Di có bộ cách sao “mê tín”, “tín ngưỡng”, “tôn giáo”, “tâm linh”.

2. Cung Thân cư em giáp Thai Tọa, giáp Quang Quý.

Từ (1) & (2) anh đi đến kết luận quy nạp là “yes”.

Ngoài ra anh có cũng có lời khuyên rằng có đức tin thì đời sống nội tâm sẽ an lành, thiện nhẫn hơn (p.s: Nhẫn nhịn chứ không phải nhẫn tâm đâu à nha). Tuy nhiên, em thấy gì hợp lý thì theo, không hợp lý thì không theo để tránh bị thầy bà, chùa chiền, v.v…lợi dụng niềm tin của mình rồi mình lại mất luôn cả niềm tin.

Chúc em thành công & hạnh phúc nhé. Sau này, có thì giờ, em lên review lại những gì mình trải qua nhé.

Chào nè, bye,
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, nanana2109, thanh163
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ. Khôn ngoan không lại với trời ^^. Em chắc chắn sẽ lên lại diễn đàn để nghiệm lý. Hứa là sẽ làm nha anh Giao Chỉ.
Một lần nữa em xin dành lời cảm ơn sâu sắc đến 2 anh nguoigiaochi, Hungternopil cùng em thuanduongbattu đã nhiệt tình luận giải lá số của em. Nếu mọi người không còn điều gì nhắn nhủ thì em xin dừng topic ở đây.
Vào một ngày đẹp trời nào đó, em sẽ quay lại và lúc đó hi vọng mọi người còn ở lại với diễn đàn. Chúc mọi người nhiều may mắn và niềm vui.
Em Nanana2109 <3
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, thuanduongbattu
Đầu trang

thaiminhnhat93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thaiminhnhat93 »

cam ơn thuanduongbattu
Nhân tiện xem giúp a lá số người này có nên làm ăn cùng không ? Hihi

Hình ảnh
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

nanana2109 đã viết: 18:18, 09/12/19 Dạ. Khôn ngoan không lại với trời ^^. Em chắc chắn sẽ lên lại diễn đàn để nghiệm lý. Hứa là sẽ làm nha anh Giao Chỉ.
Một lần nữa em xin dành lời cảm ơn sâu sắc đến 2 anh nguoigiaochi, Hungternopil cùng em thuanduongbattu đã nhiệt tình luận giải lá số của em. Nếu mọi người không còn điều gì nhắn nhủ thì em xin dừng topic ở đây.
Vào một ngày đẹp trời nào đó, em sẽ quay lại và lúc đó hi vọng mọi người còn ở lại với diễn đàn. Chúc mọi người nhiều may mắn và niềm vui.
Em Nanana2109 <3

Chị nananan còn trên diễn đàn không? Nhìn lá số là thấy xinh gái rùi? Dạo này chị còn tìm hiểu tử vi không zợ :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, nanana2109
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”