Xin hỏi về người chồng thứ hai

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xin hỏi về người chồng thứ hai

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

LedzFloyd đã viết: 22:07, 07/12/19 Cung phu gốc chị rất tốt nhưng lưu phu đại hạn 24-33 vào cung tài thì gom đủ mọi cách xấu: Hình diêu KK, thêm tang mã khốc hư còn bồi thêm Phá Quân cô quả. Có lẽ chồng chị là 1 người rất đáng nể nhưng tình cảm vợ chồng trong 10 năm này thì thật không thể nào xấu hơn.
Em cũng chẳng biết khuyên chị ra sao vì nói kiểu gì cũng không nên, nếu chưa ràng buộc con cái thì tùy ý chị thôi, chồng trước chồng sau gì đều xem cung phu cả, chị không gặp người xấu được đâu (sure).
Chúc chị may mắn :)
// Nếu có thể chị up lá số chồng chị lên nữa nhé!
Cảm ơn bạn, bạn coi giúp mình nhé, đây là lá số chồng mình Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

Ko có ràng buộc về con cái thì ly hôn đi chứ. Chia tay tìm đc ng phù hợp với cả 2 hơn. 2 ng là mảnh ghép ko hòa hợp.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

lsvnngu đã viết: 22:44, 07/12/19 Ko có ràng buộc về con cái thì ly hôn đi chứ. Chia tay tìm đc ng phù hợp với cả 2 hơn. 2 ng là mảnh ghép ko hòa hợp.
Vì có hai con chung nên dùng dằng mãi, bản thân chồng mình cũng muốn kết thúc, bạn nói rõ hơn chút trên lá số giúp mình được không
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Lạy mấy thánh bảo cung phu đẹp, cung phu ntn mà kêu đẹp. Tứ trụ thì nhìn rõ ràng cung phu là kị thần, người này chỉ nhờ được con thôi. Người này rất có bản lĩnh, chuyện gì cũng tự thân vận động, hợp kinh doanh buôn bán. Số này không nhờ chồng.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu, anhthu5993
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

siunhan92dn đã viết: 23:21, 07/12/19 Lạy mấy thánh bảo cung phu đẹp, cung phu ntn mà kêu đẹp. Tứ trụ thì nhìn rõ ràng cung phu là kị thần, người này chỉ nhờ được con thôi. Người này rất có bản lĩnh, chuyện gì cũng tự thân vận động, hợp kinh doanh buôn bán. Số này không nhờ chồng.
E lấy chồng từ 2014 âm, xa nhau 5 năm nay, vừa rùi em bỏ việc theo chồng mới về gần nhau ( được 5 tháng) đẻ hai đứa con và tự mình chăm con là chính, tự lo kinh tế, đến cả bây giờ vẫn là người lo kinh tế chính, luôn thấy cô đơn trong chính cuộc hôn nhân của mình, cố gắng rất nhiều nhưng k đc ghi nhận,
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

Lệ Thu đã viết: 23:47, 07/12/19
siunhan92dn đã viết: 23:21, 07/12/19 Lạy mấy thánh bảo cung phu đẹp, cung phu ntn mà kêu đẹp. Tứ trụ thì nhìn rõ ràng cung phu là kị thần, người này chỉ nhờ được con thôi. Người này rất có bản lĩnh, chuyện gì cũng tự thân vận động, hợp kinh doanh buôn bán. Số này không nhờ chồng.
E lấy chồng từ 2014 âm, xa nhau 5 năm nay, vừa rùi em bỏ việc theo chồng mới về gần nhau ( được 5 tháng) đẻ hai đứa con và tự mình chăm con là chính, tự lo kinh tế, đến cả bây giờ vẫn là người lo kinh tế chính, luôn thấy cô đơn trong chính cuộc hôn nhân của mình, cố gắng rất nhiều nhưng k đc ghi nhận,
Sóng gió nhiều, cô đơn nhiều, chẳng trách ai, con đường này do mình chọn, dù sao cũng là phụ nữ, chỉ mong có một chỗ để dựa, nếu cuộc hôn nhân thứ hai cũng chả đi đến đâu thì cứ tiếp tục hiện tại vì con.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

Hai a chị đều có cô quả chiếu mệnh, nhìn chung là lấy nhau thì cũng không hiểu nhau
Cả hai đều không chịu hiểu cho đối phương, không quan tâm đến đối phương.

Anh có lẽ hay gen ? nhưng không nói ra ..?

Năm sau thái tuế tại cung tài có lẽ cũng sẽ là vấn đề chị quan tâm nhất, năm sau ls chị thì có hạn người khác giới để ý, nhưng trên ls anh thì ko thấy hạn chia ly, nếu có chia ly thì cũng phải năm sửu

Lời khuyên thay vì đợi a quan tâm đến thì sao chị ko quan tâm đến a, a ấy cũng như chị cũng cảm thấy cô đơn.

Em thấy chị than vãn vậy thôi chứ có lẽ chưa có ý định ctay . tử vi chỉ thấy ls chị có cô quả đóng mệnh thì sẽ cô đơn trong các mối quan hệ còn lấy chồng 2 Thì vẫn cách cục như vậy để luận giải thôi . Thân
!
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

gold đã viết: 00:49, 08/12/19 Hai a chị đều có cô quả chiếu mệnh, nhìn chung là lấy nhau thì cũng không hiểu nhau
Cả hai đều không chịu hiểu cho đối phương, không quan tâm đến đối phương.

Anh có lẽ hay gen ? nhưng không nói ra ..?

Năm sau thái tuế tại cung tài có lẽ cũng sẽ là vấn đề chị quan tâm nhất, năm sau ls chị thì có hạn người khác giới để ý, nhưng trên ls anh thì ko thấy hạn chia ly, nếu có chia ly thì cũng phải năm sửu

Lời khuyên thay vì đợi a quan tâm đến thì sao chị ko quan tâm đến a, a ấy cũng như chị cũng cảm thấy cô đơn.

Em thấy chị than vãn vậy thôi chứ có lẽ chưa có ý định ctay . tử vi chỉ thấy ls chị có cô quả đóng mệnh thì sẽ cô đơn trong các mối quan hệ còn lấy chồng 2 Thì vẫn cách cục như vậy để luận giải thôi . Thân
!
Cảm ơn bạn. Chưa bao giờ thấy anh ấy ghen bạn ạ , có mỗi một lần uống rượu say có nói một chút, còn thì k bao giờ thể hiện ra là ghen. Mình muốn quan tâm chồng nhưng cứ thấy xa cách, a ấy cũng k có kiểu tâm sự kể chuyện với vợ, một phần k chia sẻ đc với nhau do năm nay quá nhiều biến động, đổi việc ( cả hai vợ chồng để về gần nhau) đổi nhà( hai lần) đổi chỗ học cho con, mọi thứ chưa đâu với đâu nên dễ xung đột, cảm ơn lời khuyên của bạn, năm nay là cả một cuộc cách mạng với hai vợ chồng
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Xin chào chủ top nhé. Vô đây dòm trộm câu chuyện của bạn ấy nên viết vài lời.

Mình không biết chính xác anh chồng thứ 2 của bạn là ai, hiện đang ở đâu, có làm gì có lỗi với bạn sau này không? Nhưng mình chắc chắn một điều rằng, anh chồng thứ 2 sẽ giống anh thứ 1 ở một vài điểm nào đó. Và bạn cũng sẽ không thích anh ta ở một vài khuyết điểm ấy. À, ừ, bạn vẫn có thể gặp lại chuyện tương tự như anh chồng đầu vì chẳng có gì chắc chắn cả. Đâu ai biết được bạn liệu rằng có thể lấy được một người tốt hơn anh chồng hiện tại chứ. Nhưng có 1 điều chắc chắn là nếu 2 người li hôn thì con bạn mất một gia đình trọn vẹn, tình thương yêu của 2 người..

Thôi, nói nhiều nghe cục súc lắm, ý mình là : Bạn nên giải quyết vấn đề giữa 2 người chứ k phải lựa chọn cách bỏ qua mối quan hệ giữa 2 người. Nếu như bạn đã nghĩ đến lấy người khác đã nghĩ cho mình thêm một cơ hội để làm lại, thì tại sao bạn không nghĩ sẽ cho mối quan hệ của 2 người thêm cơ hội. Bạn à, hãy coi như hôm nay 2 người đã li hôn rồi, mình đã lấy 1 người khác rồi và không cư xử như ngày xưa nữa. Đó chúng ta mỗi ngày mới, cơ hội mới cho người mới và hôn nhân mới, đâu cần hỏi chứ.
Khi thay đổi bản thân, cách nhìn, cách sống, bạn sẽ thấy người xung quanh bạn như khác mọi ngày vậy. Thực ra, họ vẫn là họ thôi, chẳng qua mình thấy được đâu đó thứ trước đây mình chưa thấy do mình nhìn họ theo một góc độ khác. Người cũ nhưng lại hóa ra mới, là ban đầu nhưng đã khác nhiều lắm rồi.

Mình còn bé lắm, nên có nói sai gì thì cho mình. xin lỗi nhé. Mình chưa trải Qua hôn nhân nên mình k biết chém ró sao cho phải nữa. Mình chỉ mong bạn suy nghĩ thật kĩ, con cái bạn cần mẹ và cha của nó .Còn tử vi à? số mạng nữa, nếu có đúng thì chống lại đi, vì con của bạn, tình mẫu tử thiêng liêng và mình nghĩ tình thương của 1 người mẹ có thể thay đổi nhiều thứ lắm. Thôi, nghĩ cho kĩ vào là được ý.
Được cảm ơn bởi: lsvnngu, cự nhật không kiếp, lobangtho91
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Hôm nay ta gặp nhau
Cùng bước chung một đoạn
Thấy lòng sao nặng trĩu
Một nỗi niềm tương tư.

Ngày đó ta giận nhau.
Chỉ vì vài chuyện nhỏ
Cơn giận tưởng to lắm
Mà hóa ra nhỏ xíu.

Ngọn lửa đang cháy to.
Chỉ là trong ảo giác
Thực chất không thể hiểu
Nhân duyên quý hơn nhiều.

Nay ta lại như nước
Trong lòng vơi nỗi sầu.
Lại giông như đại dương
Ôm trọn mỗi u sầu .

sorry chi, e đăng vài câu xàm xí k liên quan đến topic nhé.
E k khuyên chị nên bỏ hay không vì chị là người trong cuộc, mọi lời khuyên của người ngoài đều vô ích vì họ k thể hiểu được chị. Nhưng vẫn chúc chị luôn hạnh phúc, mỉm cười vượt qua mọi sóng gió nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”