Lá số làm ko giữ được tiền của

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số làm ko giữ được tiền của

Gửi bài gửi bởi thienvannguyen »

Chào các huynh đệ,

Nhờ các huynh ở đây lý giải lá số của đệ vì đâu ra nông nổi mà làm bao nhiêu đi hết bấy nhiêu. Khổ quá các huynh ạ! :((

Các huynh cho đệ biết cung nào xấu, cung nào tạm, cung nào ổn.

Có phất lên đc ko? Đại vận sau thế nào?

Hiện vẫn chưa lập gia đình.

Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số làm ko giữ được tiền của

Gửi bài gửi bởi KMD »

Đằng nào ta cũng không giữ được tiền, ta nên bố thí với tâm chân thành.
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen, 12010277, songvuisongkhoe, fittonia_1
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Éc Xin hỏi bạn có bồ hay vợ không? nhìn lá số là thấy cô đơn rồi. Bạn tính tình nóng nảy, không cao, lộ tướng. Làm nghề kinh doanh buôn bán, hình như liên quan đến làm đẹp. Nhà gần chợ, nơi phố xá đông người, bạn bè lắm kẻ có tiền nhưng chơi không bền? Mắt cận, bị đường ruột?
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen, 12010277
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết: 11:20, 14/12/19 Đằng nào ta cũng không giữ được tiền, ta nên bố thí với tâm chân thành.
Quả đúng như vậy @KMD, mình vẫn hay bố thí nhưng ko đc nhiều :)
Có điều huynh có thể lý giải rõ hơn do đâu? Và khi nào thì mới cầm đc?

Rất cảm ơn
Sửa lần cuối bởi thienvannguyen vào lúc 16:03, 14/12/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lieutrai đã viết: 11:41, 14/12/19 Éc Xin hỏi bạn có bồ hay vợ không? nhìn lá số là thấy cô đơn rồi. Bạn tính tình nóng nảy, không cao, lộ tướng. Làm nghề kinh doanh buôn bán, hình như liên quan đến làm đẹp. Nhà gần chợ, nơi phố xá đông người, bạn bè lắm kẻ có tiền nhưng chơi không bền? Mắt cận, bị đường ruột?
Cảm ơn @lieutrai về lời bình, huynh nói cũng có ý đúng. Là đệ đây ko cao (chưa đc 1m65), điểm nào nói vậy huynh? còn lộ tướng là thế nào thì đệ chưa hiểu? Huynh làm rõ hơn và lý giải tưg cung/sao nào ko?

Tại sao hợp kinh doanh mua bán, cung nào/sao nào huynh? Hiện đệ theo ngành giống IT mà thiên về phần cứng tí. Tự thấy làm đc việc chứ ko giỏi

Đệ có bạn gái chưa lâu (hồi mới là sv thì có mà chiatay), tính sang năm về chung một nhà. Thấy cung thê đệ có sao Thiên Việt cũng ko tệ mà. Nhưng quả là đệ ko thể nói đc ngày mai, có sao nào xấu hả huynh?

Bạn bè thì đủ cả, từ giàu có đến bần cũng có luôn. Nhưng chơi ko đc mặn mà son sắc cho lắm, có phải cung nô có hóa kỵ chăng?

Mà mắt thì vài năm trc tốt lắm 10/10 cả hai, 1 năm gần đây ko tốt lắm, dạ dày thì đúng là cũng có chút vấn đề. Ko biết hà cớ vì đâu huynh?

Còn về cung thiên di, huynh xem đệ có thể đi xa làm ăn đc ko? Có cơ hội đc đi ko?

Rất cảm ơn
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Lá số này báo hiệu bạn dễ mang họa vì nữ sắc.

Để chuyển được cái nghiệp hao tán tài sản, có hai nhân lành bạn cần gieo: một là hết sức tiết kiệm phần mình, hai là cố gắng giúp đỡ mọi người từ những điều nhỏ nhất, không nhất thiết là cho tiền cho tài vật, mà cần hiểu rộng hơn là mọi thứ bạn có: một sự quan tâm, một lời nói, một hột cơm cho con chim hay con thằn lằn, một hộp sữa nhỏ để trong túi để khi cần móc ra tặng các em nhỏ mưu sinh trên đường...

Cứ kiên nhẫn bồi đắp từng điều phúc lành rất nhỏ, vậy đó mà khi cái nghiệp hao tán tài sản qua rồi, bạn sẽ giàu lên và giàu rất chắc.

Đây không phải là một lá số nghèo, bạn cứ kiên trì hành thiện tích đức, tránh những việc hại người lợi mình thì hậu vận không hề thua kém ai.
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen, Suỵt Suỵt, KMD
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

changlagica đã viết: 16:44, 14/12/19 Lá số này báo hiệu bạn dễ mang họa vì nữ sắc.

Để chuyển được cái nghiệp hao tán tài sản, có hai nhân lành bạn cần gieo: một là hết sức tiết kiệm phần mình, hai là cố gắng giúp đỡ mọi người từ những điều nhỏ nhất, không nhất thiết là cho tiền cho tài vật, mà cần hiểu rộng hơn là mọi thứ bạn có: một sự quan tâm, một lời nói, một hột cơm cho con chim hay con thằn lằn, một hộp sữa nhỏ để trong túi để khi cần móc ra tặng các em nhỏ mưu sinh trên đường...

Cứ kiên nhẫn bồi đắp từng điều phúc lành rất nhỏ, vậy đó mà khi cái nghiệp hao tán tài sản qua rồi, bạn sẽ giàu lên và giàu rất chắc.

Đây không phải là một lá số nghèo, bạn cứ kiên trì hành thiện tích đức, tránh những việc hại người lợi mình thì hậu vận không hề thua kém ai.
Cảm ơn @changlagica,
>> Lá số này báo hiệu bạn dễ mang họa vì nữ sắc.
- Đúng là cũng hơi mê. Mà chắc nó ứng mạnh lúc 42~51 huynh nhỉ

>> ...không nhất thiết là cho tiền cho tài vật... một sự quan tâm, một lời nói, một hột cơm cho con chim hay con thằn lằn, một hộp sữa nhỏ để trong túi để khi cần móc ra tặng các em nhỏ mưu sinh trên đường...
- Cảm ơn lời bình cũng khai thông đc suy nghĩ bó hẹp của mình.

>> Đây không phải là một lá số nghèo, bạn cứ kiên trì hành thiện tích đức, tránh những việc hại người lợi mình thì hậu vận không hề thua kém ai.
- Ráng cố gắng tích đức :)
Đầu trang

superman2018
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superman2018 »

lá số có cung thê đẹp
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

changlagica đã viết: 16:44, 14/12/19 Lá số này báo hiệu bạn dễ mang họa vì nữ sắc.

:-bd :-bd Hay quá ạ. >:D< >:D<
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

superman2018 đã viết: 18:10, 14/12/19 lá số có cung thê đẹp
Mong đc vậy huynh ơi. Mà có sao Tang Môn lo quá
Đầu trang

Trả lời bài viết