XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

[/quote]
Em chào anh ạ , lâu lắm mới gặp anh trên diễn đàn, nhân dịp năm mới em chúc anh và gia đình và người thân mạnh khỏe ạ , anh Thiên Quan ơi anh còn nợ em một lần xem nhé :)
[/quote]

Cảm ơn em . Anh cũng xin chúc em và gd một năm mới vui vẻ nhé .

Vâng anh nhớ chứ , mấy lần anh cũng ghé về top Nghiệm Lý nhưng lại không hiểu em và các bạn còn không nữa. Vâng anh xem cho em , sắp Tết rùi nợ không có tốt em nhỉ ? :) B-)

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Troangtrang, Thanthatsattuvi
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

thien_quan đã viết: 13:44, 07/01/20
Em chào anh ạ , lâu lắm mới gặp anh trên diễn đàn, nhân dịp năm mới em chúc anh và gia đình và người thân mạnh khỏe ạ , anh Thiên Quan ơi anh còn nợ em một lần xem nhé :)
[/quote]

Cảm ơn em . Anh cũng xin chúc em và gd một năm mới vui vẻ nhé .

Vâng anh nhớ chứ , mấy lần anh cũng ghé về top Nghiệm Lý nhưng lại không hiểu em và các bạn còn không nữa. Vâng anh xem cho em , sắp Tết rùi nợ không có tốt em nhỉ ? :) B-)

Anh Thiên Quan
[/quote]
Anh có tính là nợ em 1 lần xem không nhỉ? :D sắp tết rùi trả luôn 1 lần 2 đứa cũng được anh ạ =))
Năm mới em chúc anh và gia đình an khang, mạnh khoẻ :-bd
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Troangtrang đã viết: 15:15, 07/01/20
7

[/quote]
Anh có tính là nợ em 1 lần xem không nhỉ? :D sắp tết rùi trả luôn 1 lần 2 đứa cũng được anh ạ =))
[/quote]

Cảm ơn em anh cũng xin em và gia đình một năm mới an khang thinh vương .

Oh tại trong phần phản hồi của em anh không thấy chữ

OK nếu không anh cũng không để nợ như vậy . :D B-)

Ôi con gái nói có là không , nói không là có . Còn không nói là ..... không hiểu gì hết hic hic.

Vâng anh cũng xem nốt cho em .:)

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: koollee, Troangtrang
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 17:15, 07/01/20
Troangtrang đã viết: 15:15, 07/01/20
7
[/quote]

Cảm ơn em anh cũng xin em và gia đình một năm mới an khang thinh vương .

Oh tại trong phần phản hồi của em anh không thấy chữ

OK nếu không anh cũng không để nợ như vậy . :D B-)

Ôi con gái nói có là không , nói không là có . Còn không nói là ..... không hiểu gì hết hic hic.

Vâng anh cũng xem nốt cho em .:)

Anh Thiên Quan
[/quote]

Em tưởng anh bận quá nên thấy bạn kia đòi em theo luôn =))
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em Troang Trang ơi ,

Em cho anh hỏi em đang theo ngành gì ? Đã ra trường hay em vẫn còn đi học ? Em có thể kể cho anh nghe chuyện học hành và tìnn cảm của em ? Nếu em ngại, em kể qua tin nhắn hay không nhất thiết là phải kể em nhé .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Troangtrang
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 17:44, 08/01/20 Em Troang Trang ơi ,

Em cho anh hỏi em đang theo ngành gì ? Đã ra trường hay em vẫn còn đi học ? Em có thể kể cho anh nghe chuyện học hành và tìnn cảm của em ? Nếu em ngại, em kể qua tin nhắn hay không nhất thiết là phải kể em nhé .

Anh Thiên Quan
Anh ơi anh check phần tin nhắn giúp em, e gửi vô rồi đó ạ.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

[
[/quote]
Vậy nhờ bạn và các cao nhân luận giải giúp mình lá số :-bd
Hình ảnh
[/quote]

Chào em Troang Trang

Anh bắt đầu nghiệm lý đây .

Bàn về cung Phu Thê nhé .

Anh lại có một câu chuyện muốn chia xẻ với em.

Anh có ông chú họ , Cung Phu Thê của ls chú có Thiên Khốc tọa cung như cung Phu Thê trong ls của em .. Chú đã có gia đình , hai vợ chồng chú thím thương yêu nhau và sống với nhau rất hạnh phúc . Họ có hai người con , một trai một gái . Cuộc sống họ càng hạnh phúc hơn vì hai đứa trẻ này khá là hiền lành ngoan ngoãn. Rồi đùng một cái cậu con trai của chú thím bị bệnh tâm thần nhẹ . Rồi cậu phải nghỉ học . Vừa rồi cậu lại bị té cầu thang đến gãy chân và được đưa vào bệnh viện . Bệnh viện điều trị không tốt đến nỗi chân cậu bị nhiễm trùng , kiểu hoại tử và kết quả cậu phải bị cưa chân .Hai vợ chồng chú thím rất buồn rầu . Thê của chú có Thiên Khốc và không có sao cứu giải nên gđ chú thím dễ xảy ra chuyện . Thiên Khốc là thảm sầu . Dường như cung Mệnh Thân hay cung lục thân mà vướng phải sao này xem như là phải ít nhất một lần rơi lệ cho cung ấy .

Đây là ls của chú

Hình ảnh

Trong ls của chú em thấy cung Thê của chú có Thiên Khốc tọa cung . Cung Tử lại có Phá Quân . Phá Quân ý nghĩa của nó là tướng tiên phong đi đầu , mở đường . Đã là mở đường thì sẵn sàng đập phá cho nên khi Phá Quân ở những cung lục thân hay cung Phúc thì đó cũng là điều không hay . Phá Quân ở Phúc thì họ hàng ly tán , ở Thê thì thường là mối duyên đầu đổ vỡ , ở Tử thường thì con đầu bị mất hoặc bệnh hoạn hoặc sẽ là phá gia chi tử , nhân sinh quan không phát triển tốt như mong đợi . Cho nên vì Thiên Khốc ở Thê và Phá Quân ở Tử nên con của chú có vấn đề để hai vợ chồng phải sầu thảm .
Giờ sang ls của em . Cung Phu Thê trong ls có Thiên Khốc thêm Cự Môn đồng cung , nhưng trong cung Tử lại phần nhiều là cát tinh Tử Vi , Ân Quang Thiên Quý , Thiên Quan Thiên Phúc..thì chuyện nhỏ lệ anh nghĩ sẽ diễn ra ở cung Phu Thê chứ con cái không liên lụy như trong ls của ông chú anh .
Nghe đến đây có lẽ em sẽ hỏi anh cách hóa giải . Thì câu trả lời của anh vẫn là điểm nhân hòa hay sự nổ lực của chính mình .
Như em hiểu Cự Môn là ám tinh . Khi nó nằm trong cung Phu Thê thì hai vợ chồng thường thấy hay thấu hiểu nhau không rõ ràng , như nhìn nhau qua màn sương mờ đục . Cự Môn không có nghĩa là ghen tuông mà là vì không hiểu nhau rõ nên lâu ngày gặp chuyện sẽ bùng nổ . Anh không hiểu tướng công sau này của em có gì trong người nhưng anh biết em lúc nào cũng đeo kiếm bên mình (Mã Đầu Đới Kiếm ) nên khi bùng nổ em cũng kinh lắm . Em nghiệm lại thử xem , nếu không nói thì thôi nếu thực sự nói ra khi tranh cãi thì kiếm,chiêu hay ngôn từ em xuất ra rất ư là nhức nhối . Dễ xung đột thì cũng dễ chia chia tay . Bớt dùng kiếm ấy lại em ạ . Cố gắng tìm hiểu và tha thứ cho nhau thì vợ chồng hạnh phúc dù cung Phu Thê có sao gì .
Đó là sao Cự Môn . Anh gửi em xem trước nhé vì biết em đang trông
. Anh sẽ bàn sang sao Thiên Khốc và các cung sau .

Anh
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, Troangtrang, zanyljn, nhuminh87
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sorry vì anh phải tạm dừng , hôm nay thứ 7 anh cũng phải đi làm .

Anh xin tiếp tục đây .

Về chuyện tình cảm , anh có điều này muốn chia xẻ với em .
Em cũng hiểu con người ai cũng có lòng tư hữu . Đôi khi họ lẫn lộn nó với tình cảm trong cuộc sống . Có những cặp vợ chồng sống với nhau cũng khá lâu , rồi họ cảm thấy không hợp và không còn thương yêu nhau nữa , nên họ chia tay. Nhưng khi một trong hai có tình mới thì người kia lại tức giận , đôi lúc còn tổ chức đánh ghen ầm ỉ . Thực sự không phải là họ tức giận vì ghen tương , mà vì họ cảm thấy quyền tư hữu của họ bị xâm phạm. Họ sở hữu người bạn tình của họ khá lâu , cái gì của người ấy tiền bạc , thời gian , tình cảm họ đều xem là của họ . Rồi tuy không còn tình cảm nhưng lòng tư hữu ấy vẫn có . Rồi có ai đó trở thành một nửa kia của người bạn tình , họ cảm thấy tức giận vì quyền tư hữu của mình bị xâm phạm cho dù họ không còn yêu thương gì . Và đã có nhiều người vì lòng tư hữu quá nặng , họ có thể trở nên bạo lực rất đáng sợ .
Cho nên anh muốn khi em quyết đinh lập gia đình với ai đó , em cần nên hiểu rõ em và chàng có yêu thương thật lòng không , hay chỉ vì thấy chàng đẹp , chàng thông minh , tài giỏi quá mà muốn tư hữu . Phải là tình yêu chân chính thì nó mới đủ mạnh để vượt qua khó khăn mà sao Cự Môn kia đem lại em ạ.

Nói về sao Thiên Khốc . Sao Thiên Khốc là một trong những sao bắt đầu bằng chữ Thiên . Anh có nghe nhiều cao nhân bảo cung hay vận hạn nào gặp phải sao chữ Thiên là những cung hay hạn đó có trời ngó xuống . Đó là những trải nghiệm của họ . Khi nghiệm lại thỉnh thoảng anh thấy cũng có sự đúng đắn .
Cho nên theo ý đó anh có thể suy diễn về ls em như sau .
Mệnh em có Thiên Trù thì em thường được trời cho hưởng lộc ( thường là lộc ăn , sướng nhé :) )
Cung Phụ Mẫu có Thiên Hỉ thì trời cho em song thân tính tình vui vẻ hay cảm giác hạnh phúc khi gần hai người
Phu có Thiên Khốc thì trời bắt em có lúc phải rơi lệ trong tình cảm vợ chồng . Ừ anh quên nói với em chồng em sau này cũng giỏi lắm . Khoa ở Phu mà . Sao Thiên Khốc không ảnh hưởng đến chuyện trai gái , hẹn hò lứa đội . Chú anh kể chú và thím cũng đã trải qua một thời hẹn hò khá là lãng mạng , đằm thắm . Rồi họ lấy nhau , không có gì trở ngại .
Tử có Thiên Hình thì muộn con , chắc chỉ được 2 con thôi em ạ ( do Tử Tham tọa cung ) . Em có thể có khả năng bị mổ xẻ khi sinh con .
Tử có Thiên Không thì em có những người con tốt , chúng tạo cho em cảm giác tuyệt vời khi được làm mẹ nhưng đến khi chúng lập gia đình vì bận rộn công việc chúng không còn đem lại cho em cảm giác tuyệt vời ấy . Hầu như không còn nữa . Thiên không có nghĩa là lưng trời gãy cánh . Chúng đem lại cho em cảm giác lâng lâng cao vút để rồi hụt hẩng chơi vơi .

Cho nên về đường tình cảm trong ls của em anh một phác họa như sau . Em đọc cho vui nhé .
Khi còn độc thân , từ giờ đến khi lấy chồng , thì cứ vô tư vui với bạn bè , hưởng lộc trời cho từ dạng này hay dạng nọ ..ăn uống , mua sắm , du lịch chẳng hạn.
Đến khi lấy chồng , những lúc hờn giận hay có cảm giác không vừa lòng về chồng . Thì xin phép chồng về nhà cha mẹ ở vài ngày hay vài tuần . Điều này rất hợp với Thiên Khốc ( trong đời sống vợ chồng hai người phải nên có lúc xa nhau và nhớ nhau ) .Làm điều này thì vừa vui lại vừa tránh được điềm xấu có thể xây ra .)
Khi có con , lúc chúng còn nhỏ thì gần gũi , đến khi chúng khôn lớn thì cứ để tự nhiên , thời giờ rảnh thì lại tiếp tục với những người bạn già du lịch , ăn uống em nhỉ ?

Chỉ là phác họa em đọc cho vui , không nhất thiết là phải xảy ra em nhé .

Bàn qua cung Tài

Ls em có một cung Tài khá tốt . Tài có Cơ Âm Quyền Kị tại Dần thì có nhiều cơ máy để trở thành người giàu có . Tuy nhiên Quyền Kị cư Tài thì rất yêu tiền và có thể có những khoảng thời gian vất vả , khổ sở vì tiền . Và cũng có cơ nguy là tìm đến đen đỏ để mau chóng kiếm được nhiều tiền . Đừng nên em nhé .

Nói đến khổ vì tiền thì cần nên nhắc đến ĐV cung Huynh Đệ . Bởi vì khi ấy cung Mệnh của ĐV nằm ở Tỵ ( tức cung Huynh Đệ) . Cung Tài của ĐV nằm tại cung Sửu . Cung Sửu can Ất Thái Âm Hóa Kị . Phi Kị của cung Tài này nhập cung Tài của Thiên Bàn gặp Hóa Kị năm sinh . Đây là khoảng thời gian Tài quy vị , mọi chuyện xấu về Tài đều Hóa cát . Điều này có nghĩa em còn 2 năm nữa không phải khổ sở vì tiền . Nếu em ra trường và kiếm việc làm thì trong giai đoạn này em sẽ được nhiều điều may mắn .

Nói về cung Quan .

Quan có Thiên Đồng thì khi nào em thấy em phải di chuyển nhiều , làm được mọi việc trong công ty là lúc đó em đã có một công việc như ý . Em đi làm thì được đồng nghiệp quý mến , cấp trên nâng đỡ , được thăng chức mau chóng .( Quan có Tả Hữu , Hoa Cái )
Tuy nhiên vì Quan có phi Kỵ nhập cung Nô thì nói chung không phải là cát tượng . Cần nên cẩn thận nếu em muốn mở công ty làm ăn riêng .

Vây nhé . Em có điều gì muốn hỏi nữa không em ?

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, nhuminh87, sony_x_compact, Troangtrang
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thiên Quan luận lê thê nhỉ!
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 20:30, 12/01/20 Thiên Quan luận lê thê nhỉ!
Chào bác Long Đức .

Hình như mỗi người đều có cách luận riêng bác ạ . Miễn là các em vui lòng và không vi phạm quy tắc của diễn đàn bác thấy có đúng không . ?

Minh không phải là bác sao có thể luận đúng như ý bác nhỉ .? Nghĩ mãi . :-?

Dù sao cũng cảm ơn bác đã góp ý . Mình sẽ chỉnh sửa lại từ từ .

Chúc bác và quý gia quyến mọi điều an lành .

Trân trọng

Thiên Quan.
Được cảm ơn bởi: nhuminh87, Troangtrang, Thanthatsattuvi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”