XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

thien_quan đã viết: 23:11, 12/01/20
Long Đức đã viết: 20:30, 12/01/20 Thiên Quan luận lê thê nhỉ!
Chào bác Long Đức .

Hình như mỗi người đều có cách luận riêng bác ạ . Miễn là các em vui lòng và không vi phạm quy tắc của diễn đàn bác thấy có đúng không . ?

Minh không phải là bác sao có thể luận đúng như ý bác nhỉ .? Nghĩ mãi . :-?

Dù sao cũng cảm ơn bác đã góp ý . Mình sẽ chỉnh sửa lại từ từ .

Chúc bác và quý gia quyến mọi điều an lành .

Trân trọng

Thiên Quan.
Không phải "hình như", mà là chắc chắn là mỗi người có cách luận riêng. Chỉ là thấy Thiên Quan luận dài thì cảm thán thế thôi!

Luận dài cũng tốt, có thể diễn đạt được hết ý và người được xem cũng thích được đọc nhiều. Chỉ có điều, luận dài thì hơi mất thời gian và ý đôi khi không được cô đọng. Đôi khi dài quá nó lại lan man mà không đúc kết được trọng điểm, hàm ý không được sâu rộng, và đôi khi làm người được xem hiểu lầm hoặc lo lắng vì diễn đạt quá rõ, quá chi tiết. Tử Vi càng chi tiết quá thì càng dễ sai lệch. Tử Vi cũng như các lời bình/phán, hàm ý càng cô đọng thì càng tốt, càng hay.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

anhthu5993 đã viết: 16:41, 01/01/20 Mệnh tốt, vận tốt. Theo mình thì đúng như lời bà thầy bói nói nhé.

Lá này tính hiền lắm, người vợ mơ ước. Giống cô của chú lysovietnam nè. Bạn này học bác sĩ hay kinh tế ạ ? :D
vận 16 nhìn đỏ chót thế kia tốt là sao ta :-S
Được cảm ơn bởi: Troangtrang
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

thien_quan đã viết: 17:05, 12/01/20 Sorry vì anh phải tạm dừng , hôm nay thứ 7 anh cũng phải đi làm .

Anh xin tiếp tục đây .

Về chuyện tình cảm , anh có điều này muốn chia xẻ với em .
Em cũng hiểu con người ai cũng có lòng tư hữu . Đôi khi họ lẫn lộn nó với tình cảm trong cuộc sống . Có những cặp vợ chồng sống với nhau cũng khá lâu , rồi họ cảm thấy không hợp và không còn thương yêu nhau nữa , nên họ chia tay. Nhưng khi một trong hai có tình mới thì người kia lại tức giận , đôi lúc còn tổ chức đánh ghen ầm ỉ . Thực sự không phải là họ tức giận vì ghen tương , mà vì họ cảm thấy quyền tư hữu của họ bị xâm phạm. Họ sở hữu người bạn tình của họ khá lâu , cái gì của người ấy tiền bạc , thời gian , tình cảm họ đều xem là của họ . Rồi tuy không còn tình cảm nhưng lòng tư hữu ấy vẫn có . Rồi có ai đó trở thành một nửa kia của người bạn tình , họ cảm thấy tức giận vì quyền tư hữu của mình bị xâm phạm cho dù họ không còn yêu thương gì . Và đã có nhiều người vì lòng tư hữu quá nặng , họ có thể trở nên bạo lực rất đáng sợ .
Cho nên anh muốn khi em quyết đinh lập gia đình với ai đó , em cần nên hiểu rõ em và chàng có yêu thương thật lòng không , hay chỉ vì thấy chàng đẹp , chàng thông minh , tài giỏi quá mà muốn tư hữu . Phải là tình yêu chân chính thì nó mới đủ mạnh để vượt qua khó khăn mà sao Cự Môn kia đem lại em ạ.

Nói về sao Thiên Khốc . Sao Thiên Khốc là một trong những sao bắt đầu bằng chữ Thiên . Anh có nghe nhiều cao nhân bảo cung hay vận hạn nào gặp phải sao chữ Thiên là những cung hay hạn đó có trời ngó xuống . Đó là những trải nghiệm của họ . Khi nghiệm lại thỉnh thoảng anh thấy cũng có sự đúng đắn .
Cho nên theo ý đó anh có thể suy diễn về ls em như sau .
Mệnh em có Thiên Trù thì em thường được trời cho hưởng lộc ( thường là lộc ăn , sướng nhé )
Cung Phụ Mẫu có Thiên Hỉ thì trời cho em song thân tính tình vui vẻ hay cảm giác hạnh phúc khi gần hai người
Phu có Thiên Khốc thì trời bắt em có lúc phải rơi lệ trong tình cảm vợ chồng . Ừ anh quên nói với em chồng em sau này cũng giỏi lắm . Khoa ở Phu mà . Sao Thiên Khốc không ảnh hưởng đến chuyện trai gái , hẹn hò lứa đội . Chú anh kể chú và thím cũng đã trải qua một thời hẹn hò khá là lãng mạng , đằm thắm . Rồi họ lấy nhau , không có gì trở ngại .
Tử có Thiên Hình thì muộn con , chắc chỉ được 2 con thôi em ạ ( do Tử Tham tọa cung ) . Em có thể có khả năng bị mổ xẻ khi sinh con .
Tử có Thiên Không thì em có những người con tốt , chúng tạo cho em cảm giác tuyệt vời khi được làm mẹ nhưng đến khi chúng lập gia đình vì bận rộn công việc chúng không còn đem lại cho em cảm giác tuyệt vời ấy . Hầu như không còn nữa . Thiên không có nghĩa là lưng trời gãy cánh . Chúng đem lại cho em cảm giác lâng lâng cao vút để rồi hụt hẩng chơi vơi .

Cho nên về đường tình cảm trong ls của em anh một phác họa như sau . Em đọc cho vui nhé .
Khi còn độc thân , từ giờ đến khi lấy chồng , thì cứ vô tư vui với bạn bè , hưởng lộc trời cho từ dạng này hay dạng nọ ..ăn uống , mua sắm , du lịch chẳng hạn.
Đến khi lấy chồng , những lúc hờn giận hay có cảm giác không vừa lòng về chồng . Thì xin phép chồng về nhà cha mẹ ở vài ngày hay vài tuần . Điều này rất hợp với Thiên Khốc ( trong đời sống vợ chồng hai người phải nên có lúc xa nhau và nhớ nhau ) .Làm điều này thì vừa vui lại vừa tránh được điềm xấu có thể xây ra .)
Khi có con , lúc chúng còn nhỏ thì gần gũi , đến khi chúng khôn lớn thì cứ để tự nhiên , thời giờ rảnh thì lại tiếp tục với những người bạn già du lịch , ăn uống em nhỉ ?

Chỉ là phác họa em đọc cho vui , không nhất thiết là phải xảy ra em nhé .

Bàn qua cung Tài

Ls em có một cung Tài khá tốt . Tài có Cơ Âm Quyền Kị tại Dần thì có nhiều cơ máy để trở thành người giàu có . Tuy nhiên Quyền Kị cư Tài thì rất yêu tiền và có thể có những khoảng thời gian vất vả , khổ sở vì tiền . Và cũng có cơ nguy là tìm đến đen đỏ để mau chóng kiếm được nhiều tiền . Đừng nên em nhé .

Nói đến khổ vì tiền thì cần nên nhắc đến ĐV cung Huynh Đệ . Bởi vì khi ấy cung Mệnh của ĐV nằm ở Tỵ ( tức cung Huynh Đệ) . Cung Tài của ĐV nằm tại cung Sửu . Cung Sửu can Ất Thái Âm Hóa Kị . Phi Kị của cung Tài này nhập cung Tài của Thiên Bàn gặp Hóa Kị năm sinh . Đây là khoảng thời gian Tài quy vị , mọi chuyện xấu về Tài đều Hóa cát . Điều này có nghĩa em còn 2 năm nữa không phải khổ sở vì tiền . Nếu em ra trường và kiếm việc làm thì trong giai đoạn này em sẽ được nhiều điều may mắn .

Nói về cung Quan .

Quan có Thiên Đồng thì khi nào em thấy em phải di chuyển nhiều , làm được mọi việc trong công ty là lúc đó em đã có một công việc như ý . Em đi làm thì được đồng nghiệp quý mến , cấp trên nâng đỡ , được thăng chức mau chóng .( Quan có Tả Hữu , Hoa Cái )
Tuy nhiên vì Quan có phi Kỵ nhập cung Nô thì nói chung không phải là cát tượng . Cần nên cẩn thận nếu em muốn mở công ty làm ăn riêng .

Vây nhé . Em có điều gì muốn hỏi nữa không em ?

Anh Thiên Quan
Đầu tiên vẫn là cảm ơn anh vì đã dành cho em bài viết sâu sắc, những bài học ý nghĩa thế này >:D<
Em đã có một ngày cuối tuần dài, và giờ em thì mới có thể ngồi xuống viết bài trả lời lại cho anh, em chắc là anh sẽ không thấy phiền vì sự chậm trễ này của em đâu đúng không ạ :D
Thực ra thì mẹ em cũng có cự môn ở cung phu thê ( nhưng có thái dương nữa nên chắc đỡ hơn của em rồi @@ ) nên em biết 1 gia đình có cự môn là như thế nào, đúng là thường xuyên cãi cọ và ít thấu hiểu, lúc em còn nhỏ thì rất ít khi thấy 2 người ngồi nói chuyện với nhau 1 cách nhẹ nhàng và cũng sẽ tồi tệ hơn nếu không còn cãi vã, vấn đề lúc đó sẽ rất nghiêm trọng :-$ . Nhưng sau này con cái lớn và đi học xa nhà thì bố mẹ em lại đới xử với nhau theo 1 cách khác đi, ít cãi vã và trò chuyện nhiều hơn, em đoán là bố mẹ đã biết cách đối phó với tính xấu của nửa kia rồi :-$ .
Em thì ít nói hơn bố mẹ em, em cũng hiền hơn nữa, em hơi ngại phiền và tránh xung đọt nhiều nhât có thể , nên đúng là lúc em đã phải phản ứng thì đúng kiểu bùng nổ. Nên đúng là chồng em sau này để em phải như vậy thì không biết là người như thế nào anh nhỉ :-/ .
Em cũng rất sợ sẽ không tìm được một nguười chồng mà cả 2 đều là tình yêu chân chính của nhau lắm, nó đâu có dễ kiếm phải không anh?
Còn về phần luận lá số em xin phản hồi lại như thê này:
- Em đúng là có lộc ăn thật anh ạ, em mà rủ ai đi ăn uống thì hầu như không bao giờ bị từ chối:))
- Bố mẹ em đúng rất vui vẻ, cũng rất vui tính, hay thích đùa nên mới dễ làm lành với nhau sau bao trận chiến với nhau, nhưng cũng dễ choảng nhau:)
- Phu có thiên khốc , tang môn, tả hữu thì chắc em k phải ở trog mối quan hệ tay 3 như trong sách nói phải không anh ( câu này hơi trẻ con, mong là anh không thấy phiền ạ :-/ )
Cung tài và cung quan đúng là 2 thứ rất quan trọng với em, từ nhỏ thì công viêc , sự nghiệp, chuyện học hành luôn là thứ em phải quan tâm hàng đầu, tiền cũng gây áp lực cho em khá nghiêm trọng, từ lúc nhỏ khi không còn tiền em thấy áp lực lắm, lúc nhỏ em sẽ nghĩ đến dủ thứ chuyện tồi tệ khi mà không có tiền trong tay, giờ thì em nghĩ đến cách tiết kiệm. Nên chắc em phải trân trọng 2 năm cuối cùng khi em bớt áp lực với tiền >:D<
Cuối cùng bài viết của em thì vẫn là cảm ơn anh ạ :-bd những bài viêt của anh luôn tiếp thêm năng lượng cho em rât nhiều, kiểu như số phận của mình thì như thế đó, nhưng luôn có giải pháp để nó thật tốt đẹp hơn. Ở bài viết của anh em luôn thấy có hi vọng, em cũng cảm nhận dược tình yêu của anh dành cho tử vi, anh luôn yêu tủ vi theo một cách rất riêng của riêng anh, bằng những câu chuyện và tâm hồn của mình mà chẳng phải theo một công thức nào cả. Anh yêu tử vi và luôn luôn sẵn lòng dang tay ra và giúp đỡ những người cần giúp đỡ phải tìm đến tử vi, như em :) . Và em chắc chắn rằng những người được anh giúp đỡ ấy cũng sẽ giành cho anh một tình cảm rất riêng, vì anh luôn biết thứ mà những con người khó khăn ấy cần là gì >:D< . Em cảm ơn anh rất nhiều ạ
Được cảm ơn bởi: nhuminh87, Thanthatsattuvi, thien_quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Cảm ơn em Troang Trang nhé về những lời phản hồi chân tình của em .
Anh lai thích sinh hoạt trên dd này hơn có lẽ dd này đã có em và những bạn khác ddax không ngại về lý luận dài dòng của anh .

Sau này em có cần gì tư vấn thêm về tv , cứ nhắn tin cho anh em nhé .

Cầu chúc em mọi điều an lành.

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Troangtrang, Ne0
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 19:10, 13/01/20 Cảm ơn em Troang Trang nhé về những lời phản hồi chân tình của em .
Anh lai thích sinh hoạt trên dd này hơn có lẽ dd này đã có em và những bạn khác ddax không ngại về lý luận dài dòng của anh .

Sau này em có cần gì tư vấn thêm về tv , cứ nhắn tin cho anh em nhé .

Cầu chúc em mọi điều an lành.

Anh Thiên Quan
Vâng, em cảm ơn anh rất nhiều ạ! Chúc anh và gia đình luôn gặp nhiều điều may mắn và thuận lợi >:D<
Được cảm ơn bởi: thien_quan, Thanthatsattuvi
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dạ, ý em bên trên là " mọi điều tồi tệ có thể xảy đến" mong không ai hiểu nhầm ý em ạ :((
Được cảm ơn bởi: Hà Dĩ Thâm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”