XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

Đây có phải lá số mệnh phu nhân không ạ? Chủ lá số này đi xem bói 1 thầy ở chùa bia bà được phán là có số mệnh phu nhân, trước khi lấy chồng thì không bằng bạn bè sau khi lấy chồng thì giàu có, đi đâu cũng như đại gia. Ngoài ra bạn này còn được phán là có con cái rất giỏi giang ngoan ngoãn, chăm chỉ làm việc nhà :D Tóm lại là cuộc đời như trong mơ vậy, có số nhờ, bản thân thì k làm được nhiều tiền nhưng được nhờ ngươi thân, bé nhờ bố mẹ, lớn nhờ chồng, già thì nhờ con cái. Bản thân bạn bên ngoài cũng có dáng dấp rất an nhàn, nguười cao gầy da trắng, da mặt đẹp, cũng rất xinh kiểu duyên dáng, càng nhìn càng thấy đẹp :) , là con gái nhà giàu nên từ bé đã không phải lo nghĩ nhiều nhưng bạn khá là thông minh và khéo léo, chỉ mỗi tội nhiều lúc hiền quá :)
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, thamvu88
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Mệnh tốt, vận tốt. Theo mình thì đúng như lời bà thầy bói nói nhé.

Lá này tính hiền lắm, người vợ mơ ước. Giống cô của chú lysovietnam nè. Bạn này học bác sĩ hay kinh tế ạ ? :D
Được cảm ơn bởi: Hái Hoa Đạo Tặc, huyenlily93, thamvu88
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hái Hoa Đạo Tặc đã viết: 16:50, 01/01/20
Troangtrang đã viết: 15:54, 01/01/20 Đây có phải lá số mệnh phu nhân không ạ? Chủ lá số này đi xem bói 1 thầy ở chùa bia bà được phán là có số mệnh phu nhân, trước khi lấy chồng thì không bằng bạn bè sau khi lấy chồng thì giàu có, đi đâu cũng như đại gia. Ngoài ra bạn này còn được phán là có con cái rất giỏi giang ngoan ngoãn, chăm chỉ làm việc nhà :D Tóm lại là cuộc đời như trong mơ vậy, có số nhờ, bản thân thì k làm được nhiều tiền nhưng được nhờ ngươi thân, bé nhờ bố mẹ, lớn nhờ chồng, già thì nhờ con cái. Bản thân bạn bên ngoài cũng có dáng dấp rất an nhàn, nguười cao gầy da trắng, da mặt đẹp, cũng rất xinh kiểu duyên dáng, càng nhìn càng thấy đẹp :) , là con gái nhà giàu nên từ bé đã không phải lo nghĩ nhiều nhưng bạn khá là thông minh và khéo léo, chỉ mỗi tội nhiều lúc hiền quá :)
Hình ảnh
Nhà bạn gái mở phủ ak mà ác vậy.
là sao vậy ạ :-O bạn này thì đi xem bói rất nhiều, đủ các thể loại bói đó anh :) và có nơi phán là có căn, nơi lại bảo không có
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 16:41, 01/01/20 Mệnh tốt, vận tốt. Theo mình thì đúng như lời bà thầy bói nói nhé.

Lá này tính hiền lắm, người vợ mơ ước. Giống cô của chú lysovietnam nè. Bạn này học bác sĩ hay kinh tế ạ ? :D
vâng đúng đấy ạ, tính bạn này hiền lành, hiểu chuyện và kín tiếng, lúc cần thì rất ấm áp và giỏi chiều chuộng, em là đàn ông chắc cũng thích lấy vk như này ;;)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 16:41, 01/01/20 Mệnh tốt, vận tốt. Theo mình thì đúng như lời bà thầy bói nói nhé.

Đang học kinh tế c ơi, ngành kế toán
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, huyenlily93
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hái Hoa Đạo Tặc đã viết: 17:01, 01/01/20
Troangtrang đã viết: 16:55, 01/01/20
Hái Hoa Đạo Tặc đã viết: 16:50, 01/01/20

Nhà bạn gái mở phủ ak mà ác vậy.
là sao vậy ạ :-O bạn này thì đi xem bói rất nhiều, đủ các thể loại bói đó anh :) và có nơi phán là có căn, nơi lại bảo không có
Ý mình là nhà bạn mở phủ hay làm gì thờ cúng nhiều vậy?

Mình có thấy căn củng gì đâu, đừng tin linh tinh người ta phán bậy.
Vâng đúng là nhà bạn này thờ cúng rất nhiều, rất coi trọng chuyện tâm linh, tốn rất nhiều tiền để thờ cúng lễ lạt, nhiều lúc làm người khác cảm thấy khá mê tín, nhưng vì nhà làm kinh doanh nên chắc họ coi trọng cái này, theo em biêt thì chắc k mở phủ gì đâu ạ
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hái Hoa Đạo Tặc đã viết: 17:14, 01/01/20
Troangtrang đã viết: 17:09, 01/01/20
Hái Hoa Đạo Tặc đã viết: 17:01, 01/01/20

Ý mình là nhà bạn mở phủ hay làm gì thờ cúng nhiều vậy?

Mình có thấy căn củng gì đâu, đừng tin linh tinh người ta phán bậy.
Vâng đúng là nhà bạn này thờ cúng rất nhiều, rất coi trọng chuyện tâm linh, tốn rất nhiều tiền để thờ cúng lễ lạt, nhiều lúc làm người khác cảm thấy khá mê tín, nhưng vì nhà làm kinh doanh nên chắc họ coi trọng cái này, theo em biêt thì chắc k mở phủ gì đâu ạ
Ờm, tại tui thấy nhà bạn này thờ cúng nhiều vậy nên thắc mắc ko biết mở phủ hay làm gì mà cúng bái nhiều như thế thui.

Mà cho hỏi khí không phải, bố mẹ bạn gái trước cho vay nặng lãi hay ghi số đề, mở cầm đồ vậy.?
Hình như không anh... em chỉ thấy nói trước nhà không giàu, phất lên thời ông bà, nhà mở công ty buôn bán xuất khẩu... anh nhìn giúp bạn em xem tương lai co được như thầy phán không? :D
Được cảm ơn bởi: Hái Hoa Đạo Tặc
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Lá số này ngoan hiền, đẹp người đẹp nết, cũng nhàn nhã (sướng), xuất thân cũng được.

Còn cung Phu thì cũng bình thường.

Nếu là mệnh phụ và lấy chồng đại gia thì có thể là do xuất thân (gia thế, quen biết/quan hệ) và xinh đẹp hơn là do cung Phu tốt.
Được cảm ơn bởi: Troangtrang, anhthu5993
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 20:38, 01/01/20 Lá số này ngoan hiền, đẹp người đẹp nết, cũng nhàn nhã (sướng), xuất thân cũng được.

Nếu là mệnh phụ và lấy chồng đại gia thì có thể là do xuất thân (gia thế, quen biết/quan hệ) và xinh đẹp hơn là do cung Phu tốt.
Em không biết nhiều về tử vi lắm, nếu có sai thì anh chỉ giúp, em nghĩ lộc tồn cư phu là lấy được chồng giàu, cung phu hành hỏa sinh cho mệnh thổ là dược chồng chăm lo cho, ngoài ra còn có lộc mã, lôc tướng ấn thì cũng là người tài giỏi, cung điền rất đẹp nữa
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Troangtrang đã viết: 20:59, 01/01/20
Long Đức đã viết: 20:38, 01/01/20 Lá số này ngoan hiền, đẹp người đẹp nết, cũng nhàn nhã (sướng), xuất thân cũng được.

Em không biết nhiều về tử vi lắm, nếu có sai thì anh chỉ giúp, em nghĩ lộc tồn cư phu là lấy được chồng giàu, cung phu hành hỏa sinh cho mệnh thổ là dược chồng chăm lo cho, ngoài ra còn có lộc mã, lôc tướng ấn thì cũng là người tài giỏi, cung điền rất đẹp nữa
Cung phu vừa vặn thôi chứ đẹp thì không. Nhà vợ anh chắc phải rất giàu, nhưng cũng phải có một lần thất trận.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”