Quán VIO - Hung Tôn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Quán VIO - Hung Tôn

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

hungton đã viết: 02:32, 02/01/20
minhgbc đã viết: 21:09, 01/01/20 STT 8
Kính chúc 2 bác Hungton - Vio và anh em lyso năm mới an khang, vạn sự như ý.
Cháu xin được nhờ 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 tới về công việc và tiền bạc.
Một số thông tin về bản thân:
- Nhà cháu có 2 anh em trai, cháu là con đầu, có một đứa e trai sinh năm 2004.
- Bố mẹ cháu là nông dân bình thường thôi ạ, tuy kinh tế không khá giả nhưng được cái là đang còn khỏe mạnh.
- Cháu đậu đại học năm 2010, cháu học ở Sài Gòn ngành kỹ sư xây dựng, năm 2015 cháu tốt nghiệp và làm tại Sài Gòn cho tới bây giờ.
- Cháu cao 1.65, nặng 56kg , mặt hơi vuông và tròn, da cũng hơi sáng đỏ xíu, nhưng khi uống rượu vào là đỏ như gấc. Tính tình vui vẻ, sống tốt với bạn bè, cũng có khuynh hướng tâm linh, có nguyện vọng làm từ thiện.
- Chuyện tình thì buồn lắm ạ, chưa có mối tình nào gọi là thực cả, cứ quen nhau được vài tháng rồi tự nhiên ra đi.
Hình ảnh
Hôn nhân : Ít nhất là 3 lần duyên không bén . 10 Năm này làm không giữ được tiền .
Mến ,
Trước tiên con cảm ơn bác đã xem qua lá số và đã cho con vài lời, con thấy bác trả lời con lúc 2 rưỡi sáng con rất cảm kích. Bác ơi, bác đã có tuổi rồi nên ngủ sớm để giữ gìn sức khỏe, con biết có nhiều lá số đang đợi bác xem nhưng để đến sáng cũng được mà bác.
Tiếp đến là con có vài lời phản hồi về lá số của con:
- Về tình duyên :Đúng là con lận đận tình duyên, hiện tại vẫn chưa có người yêu. Con muốn hỏi bác là trong bộ môn tử vi thì như thế nào là tính là 1 lần lỡ trong tình duyên ạ ( là ăn nằm với nhau là tính 1 lần hay là phải cưới nhau về rồi mới được tính là 1 lần).
- Về vấn đề tiền tài : Đúng như bác nói, từ khi đi làm tới giờ con không dư giả được gì, lương thì cũng tạm mà tiền nó cứ đi đâu không biết, lúc không có tiền thì không có chuyện gì, nhưng khi mà có tiền là y như rằng chắc chắn sẽ xảy ra chuyện j đó để con phải bắt buộc tiêu tiền. Con cũng không hiểu vì sao nữa, nó giống như kiểu có ai đó luôn rình con để lấy tiền của con vậy. Cũng chính vì như thế nên có ý định đi nước ngoài để làm việc chứ làm ở nhà làm mãi cũng không thấy dư giả được gì, và cũng mới đây thôi con có đăng bài để hỏi mọi người trên diễn đàn xem con có số xuất ngoại không, và cũng chỉ có mình bác là ghé qua và nói cho con, một lần nữa con rất cảm ơn bác. Nhưng hôm nay bác nói số con không dư giả tiền bạc nên con rất lo, con muốn xin bác một lời khuyên là với lá số của con thì xuất ngoại có tốt hơn hay là ở việt nam tốt hơn, và sau này con có khá được hơn hiện nay không ạ, hay lúc nào cũng bị hao tài như này.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn minhgbc mến ,
Mệnh có Song Lộc,Tài có Hóa lộc là tiền , nhưng Đại hạn 26-35 T có Không Kiếp thì không giữ tiền trong 10 năm này . Từ 36- 45 tuổi thì tài lộc công danh tốt.
Bạn có số sống xa Quê có thể là Việt kiều . Cơ hội đi là trong 10 năm 26-35 Tuổi hoặc 36-45 tuổi .
Mến,
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, minhgbc
Đầu trang

ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

ntd243 đã viết: 23:16, 01/01/20 STT 18 Bên topic kia không được luận giải nên mạo muội qua đây hỏi lại, kính mong hai bác xem giúp. Kính mong hai bác xem giúp cháu vận hạn sắp tới vì cháu sắp vào nam. Đặc biệt là việc hợp đồng thuê nhà các thứ trong năm sau có sợ bị rắc rối hay lừa gì không. Tại thấy cung điền có Cự, Kỵ, Hình ở La Võng nên hơi bị lo một chút. Lá số chính xác ạ vì mẹ chỗ mẹ cháu sinh có đồng hồ nên mẹ cháu thấy. Cám ơn hai bác ạ, chúc sức khỏe hai bác trong những năm tới

P.s:
--Về bản thân---
Trước giờ cuộc sống cũng bình bình, không quá tốt quá xấu. Tốt nghiệp hết cấp 3, không học đại học chỉ đi làm thêm + học tiếng Nhật và gần đây học thêm đồ họa 3D. Trong 10 năm vừa qua bố bị bệnh phổi nên chuyện nuôi cả nhà và cho 2 ce học hành mẹ gánh. Cho đến 2018 thì bố mất do tràn dịch phổi quá nặng. Mẹ cháu theo đạo Phật, ăn chay trường đã 10 năm.
Cháu chưa yêu đương và cũng chưa muốn yêu đương.
---Hạn từng gặp---
Có hai lần gặp hung nhất. Lần 1 là ngã xuống ao ở vườn quê, xung quanh không ai nhưng bác gái đột nhiên từ trong nhà mang bát ra rửa nên cứu. Lần 2 là giật điện trong nhà do nghịch ổ điện (lúc đó cửa khóa không ai ở nhà, có 1 cô hàng xóm đứng ngoài thấy nhưng không làm sao được vì cửa khóa). Mà may, cháu cũng không nhớ làm sao mà bật ngược lại đằng sau. Có điều lúc đó nó chảy mỡ ngón cái - nơi tiếp xúc trực tiếp với điện lưu lại một vết sẹo khoảng 5cm trắng mờ đến giờ. Cả hai việc đó đều xảy ra khi cháu rất nhỏ, chỉ mẫu giáo và tiểu học thôi.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

hungton đã viết: 02:20, 02/01/20
rubytv đã viết: 20:53, 01/01/20 Cháu STT 4, cháu quote lại bài bên topic kia cho bác dễ xem ạ
hungton đã viết: 04:07, 01/01/20
Bạn mến ,
Bạn tốt nghiệp ngành nào , hệ năm ? nay làm gì ?
Nhờ xác nhận :Xem vấn đề gì ?
Mến ,
Cháu tốt nghiệp đại học ngành tài chính năm 2018. Hiện đang làm ngành tài chính cho 1 công ty nước ngoài.

Cháu muốn xem công việc và tình cảm năm 2020. Năm sau cháu dự định xin chuyển công tác sang nước khác có thuận lợi không? Năm nay cháu có quen 1 anh sinh năm Tân Mùi.
Năm Canh Tý có thay đổi .
Mến,
Cảm ơn bác. Thay đổi sắp tới là tốt hay xấu ạ? Đổi về công việc lẫn tình duyên à bác?
Đầu trang

luuhien76
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luuhien76 »

hungton đã viết: 01:56, 02/01/20
luuhien76 đã viết: 23:45, 01/01/20 Stt 15.
Cháu có đăng bài bên topic kia mà chưa được xem. Mong chú xem giúp cháu
luuhien76 đã viết: 22:44, 01/01/20 Năm mới kính chúc 2 chú Hùng Tôn và Vio thật nhiều sức khỏe và an lành ạ. Rất mong hữu duyên được 2 chú xem giúp lá số của cháu:
Cách đây 2 năm ( đầu năm 2018) có người xem cho cháu về hạn hôn nhân là có kết hôn trong 2 năm tới. Trong 2 năm 2018-19 cháu cũng có người yêu tuy nhiên không đi đến hôn nhân, đã chia tay. Vậy nhờ 2 chú xem giúp khi nào cháu mới đến hạn hôn nhân ạ
Chân thành cảm ơn 2 chú!
Hình ảnh
Bạn nay ở đâu? VN hay ở Nước ngoài . ?
Năm Canh Tý kết hôn .
Mến ,
Thưa chú, cháu hiện sống xa quê. Cháu đi học xa nhà từ năm lên lớp 6. Cháu học lên hết cấp 3 thì học đại học và đi làm thì ở Bình Dương, cháu quê ngoài Bắc ạ. Cháu đang làm trong 1 công ty ngành vận tải của nước ngoài chứ cháu không ở nước ngoài chú ạ.
Qua năm mà có hỷ thì mừng lắm chú ạ. Cháu cảm ơn chú đã xem và nếu chú có thời gian thì chú có thể xem giúp chồng cháu có điều gì nổi bật không ạ. Cháu xin đa tạ chú ạ!
Đầu trang

Taikhoanlagi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Taikhoanlagi »

Cháu có đăng bài bên topic kia mà chưa được xem. Cđ cháu cũng lên bờ xuống ruộng lắm. Mong 2 chú xem giúp cháu a☹️
Hình ảnh
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Tedy Yang đã viết: 21:07, 01/01/20
hungton đã viết: 20:23, 01/01/20
Chúc mừng năm mới Hungternopil. Cám ơn đã like bài dùm tuj, năm nay xếp hàng đăng ký nhận quà mà hỏng được chú Hungton phát quà, bùn ghê, hay bạn phát quà cho tuj đy [-O< :-*
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tedy Yang đã viết: 21:37, 02/01/20
Tedy Yang đã viết: 21:07, 01/01/20
hungton đã viết: 20:23, 01/01/20
Chúc mừng năm mới Hungternopil. Cám ơn đã like bài dùm tuj, năm nay xếp hàng đăng ký nhận quà mà hỏng được chú Hungton phát quà, bùn ghê, hay bạn phát quà cho tuj đy [-O< :-*
Nhờ Teddy Yang post lá số lên và câu hỏi,
Mến,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Taikhoanlagi đã viết: 19:10, 02/01/20 Cháu có đăng bài bên topic kia mà chưa được xem. Cđ cháu cũng lên bờ xuống ruộng lắm. Mong 2 chú xem giúp cháu a☹️
Hình ảnh
Bạn mến ,
Từ khi có vợ . con gái bạn sẽ có cuộc sống ý nghĩa hơn , Cung Thê tốt , Cung Tử tức tốt
Từ 32--41 Tuổi Bạn sẽ có công danh sự nghiệp tốt.
Nên ở xa Hải Phòng thì tốt cho Phúc Lộc Thọ.
Mến,
Đầu trang

Thanthatsattuvi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thanthatsattuvi »

Cháu stt 19 ạ.
Thanthatsattuvi đã viết: 22:18, 01/01/20
hungton đã viết: 22:08, 01/01/20
Thanthatsattuvi đã viết: 11:11, 01/01/20
Hình ảnh
Cháu là con thứ 2. Chị gái cháu lấy chồng xa. Còn cháu vẫn ở vs bố mẹ đẻ vì chồng đi làm xa ạ
Bạn đang làm gì ? có tốt nghiệp ĐHọc? ngành gì ?
Cung Mệnh : Đồng Lương : Thọ tinh . Cung Thân Thiên Việt : Thọ tinh . Cung Phúc Thái Dương Miếu : Thì làm sao mà yểu ?
Bạn sinh ra và vẫn ở nguyên 1 chỗ ?
Mến ,
Dạ đúng r ạ. Cháu giờ lấy chồng rồi nhưng vẫn ở với bố mẹ ạ.
Cháu có tốt nghiệp đại học bằng giỏi trường sư phạm. Cháu hiện đi dạy hợp đồng và gia sư, có làm thêm công việc bán hàng tại nhà.
Bác xem giúp cháu 1 chút về công danh và con cái ạ. Cháu cảm ơn bác!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”