Chồng Tốt ở đâu - Tử sát cung phu ??????????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chồng Tốt ở đâu - Tử sát cung phu ??????????

Gửi bài gửi bởi Wanna »

Long Đức đã viết: 11:14, 03/01/20
Wanna đã viết: 10:44, 03/01/20 Trước e cũng có đọc xem phu phải xem kèm mệnh thân phúc nữa.
Đúng là như vậy đấy!
2019 hạn tại phu mà chẳng khởi khắc gì chuyện tình cảm nên hơi lo, còn cv tiền bạc lại khá ok. 2020 hạn tại tử liệu có yêu đương kết hôn đc k a
Không phải cứ Tiểu Vận vào cung Phu thì sẽ có khởi sắc đến chuyện tình cảm. Mà còn phải xét có những sao gì.

Năm 2019, Tiểu Vận tại Phu, Lưu Thái Tuế tại Quan không có sao nào liên quan đến tình cảm yêu đương cả, mà lại có Đà Cô Tang, Lưu Kình Đà Khốc Hư v.v... , những sao bất lợi.

Năm 2020 thì Tiểu Vận tại Tử, Lưu Thái Tuế tại Nô, nhìn tươi thắm sắc màu hơn (có cơ hội yêu đương). Còn có kết hôn được hay không thì không khẳng định được và cũng tùy thuộc vào bạn.

Bạn có cung Phụ Mẫu khá tốt và Vận 16-25 (tuổi học hành và bước vào đời) vào cung đấy nên thuận lợi (có thể hiểu như là cái bàn đạp). Có thể vì thế mà đường đời nó được hanh thông, thuận lợi hơn đấy.
Sang vận 26-36 là xấu hơn vận trước hả a. A nhận xét tnao về cung phu của e ạ ???
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Wanna đã viết: 10:03, 03/01/20
Long Đức đã viết: 19:52, 02/01/20 Tốt, không có nghĩa là giàu sang hoặc giỏi hơn mình. Mà tốt có khi là sự bình ổn, yên bình, ít sóng gió, gia đình hạnh phúc, v.v...

Nhìn vào tam giác cung Mệnh và cung Thân vs tam giác cung Phu thì tam giác Mệnh (và Thân) nhiều hung sát tinh và cách cục cũng không có gì đặc sắc, thế nên người ta bảo cung Phu, Tử tốt hơn là thế.
Thực sự là e k hiểu nổi. Xem lá số ai cũng nói mệnh tài quan e vất vả lận đận các thứ nhưng hiện giờ e thấy mình khá ổn về các mặt. Còn khen tốt về mặt ck con thì giờ vẫn chưa thấy tăm tích đâu

Vào các topic khác thấy mng được xem là mệnh tốt này nọ các thứ thì họ lại khá lân đận vất vả

Thật là khó hiểu hichiccc. Có lẽ cái tốt xấu là về đường dài, tương lai xa sao ???
Tử vi thật khó hiểu nhỉ bạn? Mình nghĩ lá số tử vi phản chiếu, báo trước nghiệp kiếp trước mình đã tạo dẫn đến kiếp này mình hưởng và trả quả kiếp trước đó. Biết đâu kiếp này bạn tạo nhiều phước đức, nhiều việc thiện, sống với tâm thiện lành nên nhân quả thay đổi dẫn đến kiếp này cuộc sống bạn tốt lên về nhiều mặt thì sao?
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Bạn Wanna ơi, mình cũng Tử Sát cung phu và cũng lận đận tình duyên. Ai cũng nói sau này mình lấy chồng không đến nỗi nào nhưng tới giờ mình rất long đong chuyện tình cảm, cũng thích trúng người kĩ tính và rất khó hiểu. Bây giờ mình nghĩ đến chỉ thấy nản và buồn thêm thôi.

Hình ảnh
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

nt1991 đã viết: 23:43, 03/01/20 Bạn Wanna ơi, mình cũng Tử Sát cung phu và cũng lận đận tình duyên. Ai cũng nói sau này mình lấy chồng không đến nỗi nào nhưng tới giờ mình rất long đong chuyện tình cảm, cũng thích trúng người kĩ tính và rất khó hiểu. Bây giờ mình nghĩ đến chỉ thấy nản và buồn thêm thôi.
Nhìn ls thì mệnh tài quan của chị lành hơn e. C ở đâu, làm việc ngành nghề gì nhỉ. C thân cư phu lại có triệt nên chắc cũng vất vả đường này. Bắt đầu từ 24 tuổi c thấy cuộc sống tnao, có khởi sắc gì k?
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Wanna đã viết: 10:37, 04/01/20
nt1991 đã viết: 23:43, 03/01/20 Bạn Wanna ơi, mình cũng Tử Sát cung phu và cũng lận đận tình duyên. Ai cũng nói sau này mình lấy chồng không đến nỗi nào nhưng tới giờ mình rất long đong chuyện tình cảm, cũng thích trúng người kĩ tính và rất khó hiểu. Bây giờ mình nghĩ đến chỉ thấy nản và buồn thêm thôi.
Nhìn ls thì mệnh tài quan của chị lành hơn e. C ở đâu, làm việc ngành nghề gì nhỉ. C thân cư phu lại có triệt nên chắc cũng vất vả đường này. Bắt đầu từ 24 tuổi c thấy cuộc sống tnao, có khởi sắc gì k?
Từ khi qua hạn 24t thì mình kiếm tiền dễ hơn trước, không quá nhiều nhưng cũng không quá thiếu. Minh đi làm truyền thông vài năm, giờ nghỉ việc đi học tiếp ở nước ngoài. Đời mình buồn nhất có lẽ chuyện tình cảm thôi.
Được cảm ơn bởi: Wanna
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

Đến hẹn lại lênnnnn ^^
Đầu trang

Phanh phành phạch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phanh phành phạch »

Đời pùn có gì zui đâu
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Thất Sát phu lấy chồng muộn và lấy chồng già, lớn hơn tuổi nhiều.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Wanna đã viết: 19:05, 02/01/20 E có đi xem tử vi 1 vài chỗ. Ai cũng bảo mệnh tài quan xấu nhưng bù lại đường chồng con tốt, sẽ lấy được 1 ng chồng tốt. Nhưng mà sao e toàn gặp những đối tượng kém hơn mình, đã thế hầu như đều rất kỹ tính và tính tình cổ quái sao sao ấy, k mê nổi hic hic

Về e thì lúc mới ra trường thì k được suôn sẻ cho lắm nhưng giờ nói chung mọi mặt cũng ổn định rồi (công việc, kinh tế, ngoại hình, gia cảnh). Thiếu mỗi ng yêu.

Cũng k còn nhỏ nữa, mọi ng xem giùm e xem năm sau chuyện tình cảm có khởi sắc gì k và bao giờ lấy ck được vậy. E xin cám ơn nhìu nhìu!!!

Hình ảnh
Anh đây Sát Phá Liêm Tham đây chứ kiếm ở đâu nữa, muốn biết phu em ntn cứ xem anh là biết

:)))))
:-j
Được cảm ơn bởi: Wanna
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

NCTien đã viết: 20:55, 10/01/20 Thất Sát phu lấy chồng muộn và lấy chồng già, lớn hơn tuổi nhiều.
Thank you a. Xem giùm e sau này hôn nhân gia đình có ok, chồng con có ok k a ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”