Xem giúp con mệnh Thái dương có Địa kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
maiminh95
Chính thức
Chính thức

Xem giúp con mệnh Thái dương có Địa kiếp

Gửi bài gửi bởi maiminh95 »

Mn xem giúp con mệnh có địa kiếp hóa giải được không ạ. Con thấy đường học của mình vất vả. con còn có tính cách nào cần khắc phục không ạ.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: maiminh95, anhthu5993, NCTien
Đầu trang

hoangnam0904
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem giúp con mệnh Thái dương có Địa kiếp

Gửi bài gửi bởi hoangnam0904 »

Theo ý kiến của riêng mình thì sao nào cũng không hoá giải được đâu, chỉ là nó phát tác theo cách nào thôi. Không hẳn Không Kiếp là xấu vì ở đây theo mình thì Không Kiếp đồng mạng với bạn (Hoả) nên nó cũng không quá nặng nề. Tuy nhiên bạn học hành không tốt là do phần nhiều bạn hơi mải mê vào chuyện bên ngoài, không được tập trung. Bạn có thể tập trung hơn vào công việc thì theo mình nghĩ bạn sẽ có kết quả tốt hơn
---------
Mọi ý kiến nêu trên chỉ là quan điểm cá nhân và còn nhiều thiếu sót và nông cạn, kính mong được lượng thứ và chỉ bảo thêm từ mọi người.
Được cảm ơn bởi: maiminh95, chieunam
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Tứ sát Kiếp, Hỏa, Kình, Hình đóng ở Mệnh nên hơi vất vả. Số này rất đào hoa, do Mệnh đóng Mộc dục. Ít nói, mà gái cứ theo ầm ầm.

Bạn cho tôi xin vài thông tin xác nhận về cha mẹ để nghiệm lý cung Phụ mẫu:

1. Cha mẹ có khiếu ăn nói, có trình độ
2. Cha mẹ thường làm công việc phải đi lại, di chuyển nhiều
3. Cha mẹ hơi khó tính
4. Cha mẹ đẹp, đào hoa, bạn có thể có anh em khác cha/mẹ.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, maiminh95
Đầu trang

maiminh95
Chính thức
Chính thức

1. Ba mình có khiếu ăn nói, mẹ mình học giỏi
2.Lúc trẻ ba mình có làm lái xe tải
3. Mẹ mình khó tính
4. Ba mình đào hoa, mình có em khác mẹ.
Bạn cho mình hỏi có tứ sát vậy mình nên làm gì? Vì mình nhìn ra mn xung quanh ko thấy kiểu phải vất vả như mình
Cảm ơn bạn , cảm ơn bạn
Được cảm ơn bởi: maiminh95
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

maiminh95 đã viết: 15:43, 09/01/20 1. Ba mình có khiếu ăn nói, mẹ mình học giỏi
3. Mẹ mình khó tính
Bạn cho mình hỏi có tứ sát vậy mình nên làm gì? Vì mình nhìn ra mn xung quanh ko thấy kiểu phải vất vả như mình
Cảm ơn bạn , cảm ơn bạn
Cám ơn bạn đã xác nhận lại thông tin.
Tôi năm nay đã ngoài 41, cũng đã từng trải, chỉ khuyên bạn kìm chế khi nóng giận, không sử dụng chất kích thích mạnh, nhất là rượu vì khi say rượu thì mất kiểm soát và dễ làm chuyện không hay.

Note: Tôi lướt qua vì bạn có duyên khi thấy có ngày gia nhập diễn đàn rất đẹp, nhưng sau tôi 10 năm.
Được cảm ơn bởi: maiminh95, hoangnam0904
Đầu trang

maiminh95
Chính thức
Chính thức

chieunam đã viết: 15:58, 09/01/20
maiminh95 đã viết: 15:43, 09/01/20 1. Ba mình có khiếu ăn nói, mẹ mình học giỏi
3. Mẹ mình khó tính
Cảm ơn bạn , cảm ơn bạn
Cám ơn bạn đã xác nhận lại thông tin.
Tôi năm nay đã ngoài 41, cũng đã từng trải, chỉ khuyên bạn kìm chế khi nóng giận, không sử dụng chất kích thích mạnh, nhất là rượu vì khi say rượu thì mất kiểm soát và dễ làm chuyện không hay.

Note: Tôi lướt qua vì bạn có duyên khi thấy có ngày gia nhập diễn đàn rất đẹp, nhưng sau tôi 10 năm.
Con cám ơn chú
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Nhìn vào lá số thì đoán được bạn này có cái tôi rất cao, quyết làm gì là không ai cản được, không chịu thua hay chịu đầu hàng, và cũng can đảm không sợ nguy hiểm luôn.
Hung tinh không phải là xấu, bác sĩ ngoại giỏi toàn Kình Đà Thiên hình, nhà khoa học sáng tạo có Không Kiếp.
Vấn đề bạn phải học cách sử dụng các Hung tinh trong Mệnh làm sao cho hiệu quả và hạn chế cái tính xấu của hung tinh. Cố gắng hòa đồng vui vẻ lắng nghe mọi người, chấp nhận ý kiến quan điểm của người khác mình, tìm cách đặt mình vào hoàn cảnh của họ, biết nhận thua nhận sai xin lỗi, học cách quên đi và tha thứ.
Hung tinh dễ làm bản thân bực bội ức chế khó chịu mà phải tìm đến chất kích thích thuốc lá rượu hay cờ bạc, gái gú để giải tỏa. Vậy nên tự tìm cách làm mình giải tỏa bằng những cách lành mạnh như đi dạo, xem phim nghe nhạc, cái gì vui vẻ thoải mái nhẹ nhàng ít tốn kém thôi.
Hung tinh như con dao. Biết dùng cắt thức ăn, dùng để mổ cứu người. Không biết dùng thì tự làm hại bản thân mình và người xung quanh.
Mà Nạp Âm khá đẹp, tương sinh cho nhau: Năm Hỏa>Tháng Thổ>Ngày Kim>Giờ Thủy. Sống thọ lắm.
Được cảm ơn bởi: maiminh95, anhthu5993
Đầu trang

maiminh95
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 23:43, 09/01/20 Nhìn vào lá số thì đoán được bạn này có cái tôi rất cao, quyết làm gì là không ai cản được, không chịu thua hay chịu đầu hàng, và cũng can đảm không sợ nguy hiểm luôn.
Hung tinh không phải là xấu, bác sĩ ngoại giỏi toàn Kình Đà Thiên hình, nhà khoa học sáng tạo có Không Kiếp.
Vấn đề bạn phải học cách sử dụng các Hung tinh trong Mệnh làm sao cho hiệu quả và hạn chế cái tính xấu của hung tinh. Cố gắng hòa đồng vui vẻ lắng nghe mọi người, chấp nhận ý kiến quan điểm của người khác mình, tìm cách đặt mình vào hoàn cảnh của họ, biết nhận thua nhận sai xin lỗi, học cách quên đi và tha thứ.
Hung tinh dễ làm bản thân bực bội ức chế khó chịu mà phải tìm đến chất kích thích thuốc lá rượu hay cờ bạc, gái gú để giải tỏa. Vậy nên tự tìm cách làm mình giải tỏa bằng những cách lành mạnh như đi dạo, xem phim nghe nhạc, cái gì vui vẻ thoải mái nhẹ nhàng ít tốn kém thôi.
Hung tinh như con dao. Biết dùng cắt thức ăn, dùng để mổ cứu người. Không biết dùng thì tự làm hại bản thân mình và người xung quanh.
Mà Nạp Âm khá đẹp, tương sinh cho nhau: Năm Hỏa>Tháng Thổ>Ngày Kim>Giờ Thủy. Sống thọ lắm.
mình cảm ơn, cho minh hỏi trên ls có nói nghề nghiệp nào phù hợp với mình không :)
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

maiminh95 đã viết: 17:38, 10/01/20 mình cảm ơn, cho minh hỏi trên ls có nói nghề nghiệp nào phù hợp với mình không :)
Kiếm nghề có tính sáng tạo cao, bay bổng trí tưởng tượng cao, giao tiếp nhiều, ăn chơi chút nhưng đừng kinh doanh buôn bán dễ thất bại. Tránh làm mâý nghề đầu cơ chụp giật hên xui may rủi.
Nhạc sĩ sáng tác nhạc thơ, youtuber, lập trình viên IT, thiết kế thời trang, kiến trúc, kỹ sư cơ khí bản vẽ, toán học,...
Nghề này sẽ không chắc chắn bạn sẽ giàu hay thành công nhưng làm đúng sở trường sẽ bớt mệt mỏi và chán nản, có hứng hơn và vui vẻ lúc làm.
Đầu trang

maiminh95
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 18:45, 10/01/20
maiminh95 đã viết: 17:38, 10/01/20 mình cảm ơn, cho minh hỏi trên ls có nói nghề nghiệp nào phù hợp với mình không :)
Kiếm nghề có tính sáng tạo cao, bay bổng trí tưởng tượng cao, giao tiếp nhiều, ăn chơi chút nhưng đừng kinh doanh buôn bán dễ thất bại. Tránh làm mâý nghề đầu cơ chụp giật hên xui may rủi.
Nhạc sĩ sáng tác nhạc thơ, youtuber, lập trình viên IT, thiết kế thời trang, kiến trúc, kỹ sư cơ khí bản vẽ, toán học,...
Nghề này sẽ không chắc chắn bạn sẽ giàu hay thành công nhưng làm đúng sở trường sẽ bớt mệt mỏi và chán nản, có hứng hơn và vui vẻ lúc làm.
Mình học bên kĩ thuật mà ngành mình không thích. Vài ba năm nữa sẽ làm nghề gì đây. Không biết mình có hợp đi xa lập nghiệp không
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”