Cách giáp khôi giáp việt.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cách giáp khôi giáp việt.

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nhatnguyet2017 đã viết: 08:46, 21/01/20 Em đọc ở tài liệu nào (hiện giờ không nhớ đọc ở đâu) có nói rằng mệnh có xương khúc thì thông minh có thành tựư do cần cù khổ luyện.
Có thể cho là vậy!
Mệnh có xương khúc thì có tính sáng tạo trong khi đó mệnh có Khôi Việt thì không có tính sáng tạo.
Cũng có thể cho là vậy! (Nên để ý Xương Khúc nó là sao gì. Nó cũng là sao chủ về văn chương, nghệ thuật. Thế nên sự sáng tạo của nó có thể là nằm ở đấy).
Mệnh có khôi Việt thông minh là do bắt chước cách làm của thầy cô,bậc trưởng bối... Vậy xương khúc mới chỉ tài năng thực sự.Ý kiến của anh thế nào?
Cái này thì không phải. Có thể là ngược lại.

Khôi Việt là thông tuệ, thông minh, sáng dạ. Còn Xương Khúc là kiểu cần cù, chăm chỉ học hành.

Nói về tài năng, chỉ cần cù chăm chỉ thôi thì chưa đủ. Mà phải thông minh, sáng dạ nữa. Cần cù, chăm chỉ học hành thì có thể nắm kiến thức tốt và giỏi, nhưng để vượt bậc thì cần có cái đầu thông sáng.

Xương Khúc thì có lợi hơn khi còn đi học. Còn Khôi Việt thì ra đời sẽ lợi hơn. Kiểu Xương Khúc thì giỏi trên giấy bút, còn Khôi Việt thì giỏi trong quản lý/điều hành và có cơ hội hơn (quý nhân phù).
Được cảm ơn bởi: nhatnguyet2017, phèo văn chí, jodyngo2__
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Long Đức đã viết: 10:26, 21/01/20
nhatnguyet2017 đã viết: 08:46, 21/01/20 Em đọc ở tài liệu nào (hiện giờ không nhớ đọc ở đâu) có nói rằng mệnh có xương khúc thì thông minh có thành tựư do cần cù khổ luyện.
Có thể cho là vậy!
Mệnh có xương khúc thì có tính sáng tạo trong khi đó mệnh có Khôi Việt thì không có tính sáng tạo.
Cũng có thể cho là vậy! (Nên để ý Xương Khúc nó là sao gì. Nó cũng là sao chủ về văn chương, nghệ thuật. Thế nên sự sáng tạo của nó có thể là nằm ở đấy).
Mệnh có khôi Việt thông minh là do bắt chước cách làm của thầy cô,bậc trưởng bối... Vậy xương khúc mới chỉ tài năng thực sự.Ý kiến của anh thế nào?
Cái này thì không phải. Có thể là ngược lại.

Khôi Việt là thông tuệ, thông minh, sáng dạ. Còn Xương Khúc là kiểu cần cù, chăm chỉ học hành.

Nói về tài năng, chỉ cần cù chăm chỉ thôi thì chưa đủ. Mà phải thông minh, sáng dạ nữa. Cần cù, chăm chỉ học hành thì có thể nắm kiến thức tốt và giỏi, nhưng để vượt bậc thì cần có cái đầu thông sáng.

Xương Khúc thì có lợi hơn khi còn đi học. Còn Khôi Việt thì ra đời sẽ lợi hơn. Kiểu Xương Khúc thì giỏi trên giấy bút, còn Khôi Việt thì giỏi trong quản lý/điều hành và có cơ hội hơn (quý nhân phù).
Em cảm ơn.Em chưa rõ thông minh theo kiểu Khôi Việt có tính sáng tạo hay không,hay là giỏi làm theo và bắt chước thầy cô,các bậc trưởng bối...nhưng em nghĩ bắt chước cũng là rất khôn ngoan.Thông minh vì kinh nghiệm,chuyên môn của mình đa phần ko thể vượt qua thầy cô,các bậc tiền bối ,lãnh đạo nên học theo,làm theo họ cũng tiết kiệm được nhiều thời gian,rút ngắn thời gian để thành công nhanh hơn,đỡ phải mày mò tìm tòi vất vả.
Đầu trang

VuKinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VuKinh »

Không biết có phải do khôi việt không, nhưng đi làm qua mấy nơi, đều có người giúp có cv ổn. Cứ chán quá lại nghỉ, sau có người giúp cv ổn hơn. Khi làm cũng có trách nhiệm nên đc đồng nghiệp và lãnh đạo đánh giá cao, dù thấy bản thân cũng ko sáng tạo hay giỏi giang gì. Ngày đi học cũng chỉ làng nhàng ko nổi bật.
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VuKinh đã viết: 11:22, 21/01/20 Không biết có phải do khôi việt không, nhưng đi làm qua mấy nơi, đều có người giúp có cv ổn. Cứ chán quá lại nghỉ, sau có người giúp cv ổn hơn. Khi làm cũng có trách nhiệm nên đc đồng nghiệp và lãnh đạo đánh giá cao, dù thấy bản thân cũng ko sáng tạo hay giỏi giang gì. Ngày đi học cũng chỉ làng nhàng ko nổi bật.
Hình ảnh
Chủ lá số này nên lấy vợ muộn,khoảng 33 tuổi trở đi.Cung thê ko đẹp
Đầu trang

VuKinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VuKinh »

hysshu đã viết: 11:34, 21/01/20
VuKinh đã viết: 11:22, 21/01/20 Không biết có phải do khôi việt không, nhưng đi làm qua mấy nơi, đều có người giúp có cv ổn. Cứ chán quá lại nghỉ, sau có người giúp cv ổn hơn. Khi làm cũng có trách nhiệm nên đc đồng nghiệp và lãnh đạo đánh giá cao, dù thấy bản thân cũng ko sáng tạo hay giỏi giang gì. Ngày đi học cũng chỉ làng nhàng ko nổi bật.
Hình ảnh
Mình sang năm, là 30 lấy, nghĩ cũng muộn rồi. Muộn nhất so với bạn bè trang lứa rồi.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VuKinh đã viết: 12:03, 21/01/20
Hình ảnh
Mình sang năm, là 30 lấy, nghĩ cũng muộn rồi. Muộn nhất so với bạn bè trang lứa rồi.
Thê xấu nhưng quan lộc rất đẹp xung chiếu nên cũng bớt xấu ở thê đi. đại vận Tử tức đắc thái tuế rất đẹp;đại vận Liêm tướng cũng khá
Đầu trang

VuKinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VuKinh »

hysshu đã viết: 12:19, 21/01/20
VuKinh đã viết: 12:03, 21/01/20

Thê xấu nhưng quan lộc rất đẹp xung chiếu nên cũng bớt xấu ở thê đi. đại vận Tử tức đắc thái tuế rất đẹp;đại vận Liêm tướng cũng khá
Vậy là theo bác đại vận tử tức đẹp hơn ạ. Em lại thấy đấy đại vận hành thổ nên chắc bị kìm nén nhiều @@
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hình ảnh
do hóa khoa cư quan + quan ở đất dần. :D
Đầu trang

VuKinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VuKinh »

Hungternopil đã viết: 13:17, 21/01/20
Hình ảnh
Thế khôi việt của mình có tác dụng gì ko bạn?
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

VuKinh đã viết: 13:32, 21/01/20
Hungternopil đã viết: 13:17, 21/01/20
Hình ảnh
Thế khôi việt của mình có tác dụng gì ko bạn?
có, hi hi, bạn sau này sẽ là quý nhân của người khác. :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”