Cách giáp khôi giáp việt.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cách giáp khôi giáp việt.

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Phuc8569 đã viết: 17:23, 22/01/20
phèo văn chí đã viết: 00:32, 22/01/20
Phuc8569 đã viết: 23:01, 21/01/20

28 hqua e type nhầm :D . Tình cũng đen đủi a :)) cả nửa năm ko quen ai , gái cùng chỗ làm thì em ko ham lắm :)) nên cũng ko đáng đánh :)) . Năm nay tạm thời nghỉ ủ mưu chờ năm sau lên đc tý tý a >:D<
Toàn cô chát phấn trắng toát còn gì nữa, mắt to đẹp như quả lựu đạn, thế mà k ham :(( , mà kể cũng lạ nhỉ , làm cùng vs anh phúc đẹp trai trắng trẻo như zai hàn mà mấy em đó k động tình nhỉ ~X( . Chúc em năm mới may mắn, ủ mưu thành công :)) , chắc hôm nào phải ra đây để a mời bữa thịt chó giải đen em ạ ;;)
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Long Đức đã viết: 08:11, 21/01/20
nhatnguyet2017 đã viết: 07:41, 21/01/20 Anh cho em hỏi:Khôi việt phải đủ bộ mới tốt.Ví dụ mệnh có thiên khôi chiếu,Thân có sao Thiên Việt đồng cung nhưng Thân không thuộc cung di và không thuộc nhóm Mệnh tài quan thì có thể coi là Mệnh Thân vẫn chịu ảnh hưởng mạnh của Khôi Việt? (khôi việt ở đây không bị phá)
Cứ theo quy tắc đủ cặp đủ bộ thì mạnh (2 mạnh hơn 1), thủ thì mạnh, chiếu thì yếu (nếu không đi cùng với những sao cùng tính chất thì không tính chiếu cũng được, tính cho cung nó đóng thôi).

Có thể coi cung Thân có Thiên Việt thủ.
Xương khúc chỉ tài năng học vấn.Rất nhiều cầu thủ bóng đá,vận động viên nổi tiếng:Họ học hành bình thường,nhiều người thành tích học tập kém,nhưng về chuyên môn họ rất giỏi,rất tài năng.Vậy xương khúc trong trường hợp này không chỉ tài năng của họ.Vậy theo anh thì những phụ tinh nào,chính tinh nào chỉ rõ tài năng tính cách của những cầu thủ,vận động viên kiệt xuất,nổi tiếng?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nhatnguyet2017 đã viết: 21:12, 04/02/20 Xương khúc chỉ tài năng học vấn.Rất nhiều cầu thủ bóng đá,vận động viên nổi tiếng:Họ học hành bình thường,nhiều người thành tích học tập kém,nhưng về chuyên môn họ rất giỏi,rất tài năng.Vậy xương khúc trong trường hợp này không chỉ tài năng của họ.Vậy theo anh thì những phụ tinh nào,chính tinh nào chỉ rõ tài năng tính cách của những cầu thủ,vận động viên kiệt xuất,nổi tiếng?
Vận động viên là những người thi đấu các môn thể thao đòi hỏi sức khỏe, sự bền bỉ và tốc độ. Có thể những sao liên quan đến thể lực, năng động, mạnh mẽ, tay chân, đại loại như Kình Dương, Thiên Mã, Bạch Hổ, Sát Phá Tham Liêm ...

Còn để nổi tiếng thì đòi hỏi lá số phải tốt đẹp. Thêm Khôi Việt, Đào Hồng càng tốt.
Được cảm ơn bởi: nhatnguyet2017, anhthu5993
Đầu trang

bố VTLinh 4pillar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bố VTLinh 4pillar »

4pillar đã viết: 10:22, 22/01/20 Mãi rồi X hiểu người lãnh đao, trọng trách lớn có sướng hơn cái thằng lúc nào cũng có người nâng đỡ không nữa :))
Cho nên, tử vi đừng có áp đặt tốt/xấu vào ý nghĩa của sao.
thời của tử vi ra đời là xem cho hoàng tộc, là xem cho người làm quan.
Người làm quan có các đức tính tốt của cát tinh thì đó là vị quan thanh liêm chính trực, hiền tài của đất nước
Khôi Viêt: khả năng lãnh đạo.
Xương Khúc: khả năng học hỏi.
Tả hữu: khả năng ứng biến.
Thế nó được mệnh danh là cát tinh. chứ quan mẹ gì lai ăn cướp giống không kiếp, cục tính như thằng hỏa linh hay bá đạo như thằng kình đà.
thời bây giờ mấy thằng quan có khôi việt xương khúc ở mệnh? toàn bơ đỡ mà lên, lên xong lai kiếm tý không kiếp, cho nên lấy lí luân tử vi xưa mà xem cho bây giờ thì có mà sai bét =))
Đ.ịt con mẹ thằng 4pillar bố mày húp máu l.ồn đẻ ra mày. Ca ve Đồ Sơn tưới máu l.ồn vào bàn thờ nhà mày. Mộ tổ 4-5-6 đời thằng 4pillar , mộ ông bà, bố mẹ mày thiên hạ đang đào lên đổ c.ứt vào.
Bố mẹ thằng 4pillar uống máu l.ồn cave đẻ ra loại điên như mày. Ông bà thằng 4pillar uống máu l.ồn cave đẻ ra loại điên như mày.
Để tao chửi cho bố mày chết không được yên. Để tao chửi cho mẹ mày chết không được yên. Để tao chửi cho cụ tổ mày chết không được yên. Để tao chửi cho vợ mày chết không được yên.
Để tao chửi cho con mày chết không được yên. Để tao chửi cho mày chết không được yên. Bố mẹ thằng 4pillar uống máu l.ồn cave đẻ ra loại điên như mày. Ông bà thằng 4pillar uống máu l.ồn cave đẻ ra loại điên như mày.
Ca ve Đồ Sơn tưới máu l.ồn vào bàn thờ nhà mày. Ca ve Đồ Sơn tưới máu l.ồn vào họng mày
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Nmtuan93 đã viết: 16:42, 20/01/20 Bộ Khôi Việt có tính cách đàn anh lãnh đạo nhưng phần chánh nghiêng về Phước Thiện nên được danh hiệu là Thiên Ất quí nhân (đã có bài nói riêng) như bộ Thiên Quan Thiên Phúc đều do hàng Can quyết định ngôi vị để ban phước lành. Giáp Khôi Việt chỉ có ở 2 cung Thìn Tuất mà phải là tuổi Bính Đinh Nhâm Quý.

Mình đọc theo sách thì giáp khôi việt chỉ giáp ở mệnh nhưng theo cách mình nghĩ thì khôi việt mạnh có thể lan được sang cung kế thì nếu khôi việt không kẹp mệnh nữa mà kẹp vào các cung khác trong tam hợp như tài bạch - hay quan lộc thì nó có tác dụng hay không.

Hay ví dụ như khôi việt giáp thiên di chẳng hạn, mình muốn xin ý kiến cùng suy nghĩ của các bạn về khôi- việt này.
Em ko biết sao chứ em có Khôi ở mệnh, Việt ở Thê nên cung Huynh đệ được kẹp giữa mà anh chị em của em, tính luôn cả anh chị trong dòng họ ko có một người nào là thông minh khôn khéo cả, ngược lại là ko được một cái tích sự gì luôn ấy, toàn là sống dưới sự bảo bọc của gia đình. Cho nên riêng việc giáp Khôi Việt thì trường hợp em là ko dùng được, chả thấy có sức ảnh hưởng gì. Nhưng cũng có thể do cung Huynh Đệ có Tuần nên cản sức ảnh hưởng chăng :(
Được cảm ơn bởi: Ytbg213
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

tvthientuong đã viết: 01:43, 15/04/20
Nmtuan93 đã viết: 16:42, 20/01/20 Bộ Khôi Việt có tính cách đàn anh lãnh đạo nhưng phần chánh nghiêng về Phước Thiện nên được danh hiệu là Thiên Ất quí nhân (đã có bài nói riêng) như bộ Thiên Quan Thiên Phúc đều do hàng Can quyết định ngôi vị để ban phước lành. Giáp Khôi Việt chỉ có ở 2 cung Thìn Tuất mà phải là tuổi Bính Đinh Nhâm Quý.

Mình đọc theo sách thì giáp khôi việt chỉ giáp ở mệnh nhưng theo cách mình nghĩ thì khôi việt mạnh có thể lan được sang cung kế thì nếu khôi việt không kẹp mệnh nữa mà kẹp vào các cung khác trong tam hợp như tài bạch - hay quan lộc thì nó có tác dụng hay không.

Hay ví dụ như khôi việt giáp thiên di chẳng hạn, mình muốn xin ý kiến cùng suy nghĩ của các bạn về khôi- việt này.
Em ko biết sao chứ em có Khôi ở mệnh, Việt ở Thê nên cung Huynh đệ được kẹp giữa mà anh chị em của em, tính luôn cả anh chị trong dòng họ ko có một người nào là thông minh khôn khéo cả, ngược lại là ko được một cái tích sự gì luôn ấy, toàn là sống dưới sự bảo bọc của gia đình. Cho nên riêng việc giáp Khôi Việt thì trường hợp em là ko dùng được, chả thấy có sức ảnh hưởng gì. Nhưng cũng có thể do cung Huynh Đệ có Tuần nên cản sức ảnh hưởng chăng :(
Ngủ muộn vậy .
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Cách này là cách bạn được và vợ bạn được sử dụng sức mạnh của khôi việt chứ, bạn hiểu sai nghĩa của con khôi việt rồi.
Khôi việt kẹp là sự của nhờ cậy được gần người giỏi, anh chị em bạn được gia đình bảo bọc chính là cái cách khôi việt kẹp đó bạn; bạn chính là khôi việt của người ta.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nmtuan93 đã viết: 17:36, 15/04/20

Cách này là cách bạn được và vợ bạn được sử dụng sức mạnh của khôi việt chứ, bạn hiểu sai nghĩa của con khôi việt rồi.
Khôi việt kẹp là sự của nhờ cậy được gần người giỏi, anh chị em bạn được gia đình bảo bọc chính là cái cách khôi việt kẹp đó bạn; bạn chính là khôi việt của người ta.
Bạn nói đúng rồi và mình muốn nói thêm đây là Khôi Việt chưa hẳn tốt, chính cái tốt nó lại là cái xấu. Vợ mình rất giỏi, nhưng nặng trách nhiệm với gia đình lắm, hở một tý là cầu cạnh, có chồng rồi vẫn phải gánh thế là mình phải san sẻ. Mình có Khôi nhưng vất vả cực kỳ, đôi lúc phải nhịn ăn để dành lại cho gia đình. Do đó, nếu Khôi Việt ko kẹp 3 cung Mệnh (Thân) Tài Quan thì mình thấy nó chưa hẳn là tốt đâu. Trong gia đình mình, ng nào ko biết lo gì thì trời cũng kêu khỏi cần phải lo gì. Còn ng nào phải lo thì ôi thôi lo hoài ko bao giờ hết. Đó là mặt trái của Khôi Việt. Có khả năng hơn ng nhưng trách nhiệm cũng nặng hơn đó là Khôi Việt.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ytbg213 đã viết: 02:07, 15/04/20

Ngủ muộn vậy .
Dịch báo hại quá bác ạ. Việc có mà nó ko cho làm, cửa hàng kinh doanh nó ko cho bán, bắt em ăn ko ngồi rồi ko biết làm gì nên em mới rãnh lên 8 với mấy bác chơi nè :). Kéo dài thêm 2 tháng là em phá sản luôn ấy :(.
Được cảm ơn bởi: Ytbg213
Đầu trang

Khoschiju12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khoschiju12 »

Ngh một lúc thì cũng học được 1 chút

Tuy nhiên còn nhiều thứ hơi ... quá

Mà thế quái nào cũng có nhiều thành phần kỳ thế nhỉ

Tuy nhiên thôi, cũng là chuuyeejn riêng của mấy người đó

Tôi thì không biết các cách khác giáp khôi việt đều có gì cả không

Nuuwng hình như nó đều ứng đáy, nếu không phải ở mệnh cung

Tôi nghĩ tỉ dụ, nếu giáp cung nào thì sẽ dựodc người khác chỉ bảo để có kiến thức về cung đấy tốt hơn

Tỉ dụ , giáp tài ( mặc dù tôi nghĩ hơi khó ), thì ra đời sẽ fduwowjc người ( hoặc là ) chỉ dẫn mình để kiếm tiền, hoặc là ( có thể thôi ) ở cạnh nhiêu người kiếm được tiền tốt chỉ dẫn, hoặc là mình kiếm được tiền giỏi

Ngu kiến của tôi, mặc df chưa được nghiệm lý nhiều, tuy nhiên cứ chia sẻ, đẻ anh em có thể nghiệm lý cùng

Trân trọng
Được cảm ơn bởi: Nmtuan93
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”