33 tuổi te tua tơi tả quá ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

33 tuổi te tua tơi tả quá ạ

Gửi bài gửi bởi Hainam.le87 »

Kính chào quý Anh/ Chị và các bạn thành viên LSVN!
Chỉ còn vài ngày nữa là bước qua năm Canh Tý 2020 mà hiện giờ tâm trạng của em thật tệ quá.
Làm việc chăm chỉ, hiệu quả công việc tốt mà khi nhận thưởng cuối năm lại không được gì xứng đáng. Haizz. Tết năm nay cũng lại không có gì cho GĐ vui vẻ. Thấy bản thân mình thật tệ và có lỗi với công sức cho ăn học của cha mẹ.
Đã 33 tuổi rồi mà vẫn chưa có gì giúp cho GĐ. Tình cảm, tiền bạc đều không. Công việc thì chông chênh chưa ổn định. Em sợ cảnh mỗi khi Tết đến xuân về.
Mong Quý Anh/chị nếu có duyên ghé qua cho em ít lời khuyên xem lá số tử vi của em sang năm 2020 công việc và tiền tài có chút nào khởi sắc không ạ.
Chúc Quý Anh/chị và các bạn một năm mới nhiều sức khỏe, niềm vui và may mắn trong cuộc sống, công việc!
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: 33 tuổi te tua tơi tả quá ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Từ 34 tuổi trở đi là sang vận mới đắc thái túê.Có tốt có xấu nhưng thành công nhiều,tránh làm điều trái pháp luật
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Thân xác mẹ cha cho. Trí khôn cuộc đời dạy. Đói no là do mình
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Hainam.le87 đã viết:...
Đại Vận 24-33 có Cự Nhật hãm, Nhật chủ công danh, khi hãm địa và gặp Kỵ thì không lợi cho công danh. Đại Vận 34 (2020 trở đi) sẽ thuận lợi hơn!
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

truy mệnh đã viết: 00:57, 21/01/20 Thân xác mẹ cha cho. Trí khôn cuộc đời dạy. Đói no là do mình
Dạ.Em cám ơn Bác. Em đến đâu làm việc công tác cũng đều cố gắng chăm chỉ và làm thật tốt. Vì em nghĩ họ trả tiền thuê mình thì mình không phải vô ngồi chơi. Nhưng kết quả em nhận về khi nào cũng toàn thua thiệt, thị phi. Hết bị lợi dụng, bị bạc đãi, rồi bị cắt giảm nhân sự.... Nên công việc của em cứ trôi nổi hết chỗ này tới chỗ khác, không ổn định, tương lai còn mờ mịt. Tâm trạng hiện giờ tệ quá nên em mới lên đây tâm sự với mọi người xin chút ít lời khuyên.
Được cảm ơn bởi: Ytbg213, phèo văn chí, vn007
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 08:05, 21/01/20
Hainam.le87 đã viết:...
Đại Vận 24-33 có Cự Nhật hãm, Nhật chủ công danh, khi hãm địa và gặp Kỵ thì không lợi cho công danh. Đại Vận 34 (2020 trở đi) sẽ thuận lợi hơn!
Dạ. Em cám ơn Bác nhiều lắm. Nhìn cha mẹ ngày càng già đi mà giờ em còn chưa có gì báo hiếu. Cuộc sống của em còn chật vật chạy tiền nhà trọ từng tháng. Em thấy mình thật tệ quá. Em cũng chỉ mong công việc được thuận thành để có thể giúp đỡ cho GĐ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hysshu đã viết: 23:49, 20/01/20 Từ 34 tuổi trở đi là sang vận mới đắc thái túê.Có tốt có xấu nhưng thành công nhiều,tránh làm điều trái pháp luật
2 đại vận tử tức và tài bạch đều ĐẸP.
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 11:14, 21/01/20
hysshu đã viết: 23:49, 20/01/20 Từ 34 tuổi trở đi là sang vận mới đắc thái túê.Có tốt có xấu nhưng thành công nhiều,tránh làm điều trái pháp luật
2 đại vận tử tức và tài bạch đều ĐẸP.
Hix. Cám ơn Bác. Em vẫn đang ế chổng vó và nghèo rớt mồng tơi tả đây ạ. Qua năm 34t là em đỡ lận đận và có tí khởi sắc rồi hả bác. Qua năm em cũng hết hợp đồng lao động rồi lại sợ phải long đong nữa. Em còn mới bị ngã xe sấp mặt ạ. Năm nay 33 tuổi kinh hoàng quá ạ.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

để khuyên cụ thể thi phải hiểu bạn thế nào? ít ra hãy cung cấp thông tin nơi sinh, nơi ở hay một chút về gia đình. vì có những lá số rất đẹp nhưng cũng chỉ trung lưu, có những lá số nhìn thì xấu mà tỷ phú đó. hehe
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87, Tealightdalat
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Hungternopil đã viết: 13:55, 21/01/20 để khuyên cụ thể thi phải hiểu bạn thế nào? ít ra hãy cung cấp thông tin nơi sinh, nơi ở hay một chút về gia đình. vì có những lá số rất đẹp nhưng cũng chỉ trung lưu, có những lá số nhìn thì xấu mà tỷ phú đó. hehe
Dạ. Cám ơn bác đã quan tâm đến bài viết của em. Số em thì chắc không thành tỷ phú được rồi. Vì còn đang còn trả nợ sấp mặt ra ạ.
Em xin cung cấp một số thông tin về bản thân và gia đình.
- Gia đình em gốc Bắc nhưng sinh sống trong miền Nam này từ năm 1980. Cha em là con thứ nhưng quyền hạn như con trưởng trong nhà. Em là cháu đích tôn. Em sinh ra và lớn lên tại Đồng Nai. Hiện tại em đang làm việc và ở trọ trên TP HCM.
- Em là con trai út trong gia đình có 2 chị em. Nghe kể mẹ em cũng rơi rớt 1-2 người. Em hiện tại cao 1m7. Nặng 69 kg. Thân hình cân đối, gương mặt hài hòa. Hồi nhỏ ốm đen, dặt dẹo, khó nuôi, kén ăn uống. Càng lớn thì càng khỏe mạnh. Thích thể thao, vận động. Có năng khiếu về hội họa, có các giải thưởng về thể thao, viết chữ đẹp... Thích cuộc sống yên tĩnh, không thích các cuộc vui chơi nhậu nhẹt.
- Về con đường học vấn thì cũng chắp vá. Đi học trễ, tham gia NVQS, rồi về học Trung Cấp, rồi học lên Cao Đẳng, rồi học thêm chứng chỉ...nhưng học một đằng ra làm một nẻo. Học Thiết Kế Quảng Cáo nhưng hiện tại đang làm Quản lý Kho hàng với các số liệu, mã code...
- Em làm ở đâu cũng được mọi người quý mến do chăm chỉ, cẩn thận, kĩ tính, sắp xếp công việc tốt và không nề hà giúp đỡ mọi người. Nhưng kèm theo đó là rất nhiều sự đố kị, thị phi. Em trải qua quãng thời gian thay đổi rất nhiều công ty. Lúc thì bị lợi dụng, lúc thì bạc đãi, lúc thì do thị phí chán nản mà nghỉ...hiện tại em vẫn chỉ làm dịch vụ thời hạn. Không phải là nhân viên chính thức và công việc chưa thực sự ổn định.
- Khi công việc như vậy thì đồng nghĩa tiền bạc em cũng chả có gì. Vì vậy em phải lo lắng tiền nhà, tiền ăn, chi tiêu từng tháng. Giờ cũng có nợ nần, có vay mượn.
33 tuổi mà ngoảnh lại bạn bè ai cũng đã đầy đủ. Còn em chỉ lo tìm cách lẩn tránh khi ai hỏi thăm hay dịp lễ Tết này.
Đó là một số thông tin cá nhân của em. Mong bác cho em ít lời khuyên.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”