Nhờ Tư vấn tâm lí, không xem tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Nhờ Tư vấn tâm lí, không xem tử vi

Gửi bài gửi bởi Yến Xích Hà »

Tự nhiên hôm nay trong lòng cứ thấy trống trãi, ngày thường lại không tâm sự với ai, nên cứ nhắm vào mấy 4rum mà gõ, nhờ ace chia sẻ nỗi lòng với mình, nhất là những người đã có gia đình

Nhiều người hỏi rằng tiền nhiều để làm gì, hỏi ngu lắm các bạn à, tiền nhiều để lo cho vợ cho con, lo phụng dưỡng ông bà song thân, phục vụ lí tưởng sống, cứ thử nghĩ thế này bây giờ tiền bạc ko dư dả thì cưới vợ về để nó sống thiếu thốn, nhìn vợ thằng khác nó sướng, nhìn vợ mình nó thiếu thì bản thân thằng đàn ông đó nó hèn lắm bạn, bản tính mình nó lại cố chấp sống ko phụ thuộc vào ai, tự xây và tự diệt, tài chính độc lập, mặc dù xung quanh bà con khá giàu mà kệ mẹ nó giàu là việc của nó.
Thế thì nói như thế để làm gì, câu trên là quan điểm sống của mình, vì thế mà mình ko nghĩ tới lập gia đình dù có cô bé rất xinh, tính tình lại giỏi giang, cũng thuộc vào dạng cứng đầu độc lập kinh tế, mình khoái điểm này lắm, kiểu người tự sinh tự diệt, nếu bỏ hết tất cả rào cản về kinh tế, sự nghiệp, địa lí thì mình khẳng định là 1 cặp trời sinh. Mình nuôi ae thợ thầy, từ xưa đến nay trải qua cũng gần 100 người, đắc nhân tâm chắc mình có, nên 100% ko có chuyện vợ chồng lục đục , tan rã dù con vợ mình nó tệ đến chừng nào, vì vợ nó hư hay nó tốt cũng là do mình phải ko?. Nhưng mà mình lại phớt lờ họ như những người trước, giả vờ câm điếc, thực ra có khổ tâm các bạn vì...
Mình vẫn cảm giác sự nghiệp nó chưa có ổn định, tuy mang tiếng là chủ kinh nghiệm lâu năm nhưng mình không ổn định kinh tế, rất dễ đổ vỡ, chính vì thế mà mình ko dám tiến tới tình cảm với cô bé đó mặc dù họ đã chủ động trước mình, vì mình sợ, sợ sẽ để cho họ phải thiệt thòi, còn nếu cho rằng chỉ cần ngày 3 bữa cơm là đủ 1 túp lều tranh 2 quả tim vàng nó ko thực dụng ở xã hội ngày nay, chả có người phụ nữ nào muốn mình sống thiệt thòi nếu như họ có cơ hội được lựa chọn sống sung sướng, cứ nghĩ tới là đau đầu, phiền muộn, mà phớt lờ nhiều mối tình
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: chipleiku, Andre, anhthu5993, Hongminhvtvp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ Tư vấn tâm lí, không xem tử vi

Gửi bài gửi bởi Andre »

Đọc được một đoạn, cũng k biết bác chủ top viết gì. Mà hình đẹp trai dữ :x
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

sorry, nãy đang buôn dưa lê với bà chị 38 tuổi nên k đọc kĩ, vừa đọc rồi này thớt. Mình chưa có gia đình mà chị 38 tuổi kia đã có gia đình rồi. Bà ý ngồi kêt chuyện mấy tiếng lận, lần nào cũng ở nhà mình ngồi buôn dưa lê.
Bình thường bà ý kể chuyện mấy đứa con mà lần này lại than vãn chuyện ông chồng. Hehe, đánh bạc, vũ phu, chửi nhau,... mếu thiếu gì trên đời. Mình chứng kiến nhiều người vũ phu rồi, cờ bạc, rượu chè cũng cả đống, người thật việc thật nên nghe bà ý kể như kiểu Chí Phèos thị Nở, chỉ biết cười chứ cũng ứ hiểu gì vì mình chưa có gia đình. Thi thoảng mình gặp mấy ông đánh vợ, cũng hãi. Đến gần mấy ông nồng nặc mùi rượu, thuốc lá cảm tưởng hết không khí ý :))
À, mà chuyện vợ chồng bà ý đa phần đánh nhau cũng nhiều nguyên nhân lắm, cũng có cả chuyện liên quan đến kinh tế. hahaha
Mình k biết tư vấn tâm. lý, ,chưa có chồng. Cộng thêm việc hiện tại đang nghèo nàn lắm nên k biết nói gì. Thôi, đầu xuân năm mới bạn đẹp trai phấn chấn lên nhé. Mất hết tất cả vẫn còn có gương mặt đẹp trai mà, tội gì u sầu ủ dột chớ :D
Được cảm ơn bởi: thamvu88, Yến Xích Hà, Linhchauhacbach
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Yến Xích Hà »

Andre đã viết: 17:32, 30/01/20 sorry, nãy đang buôn dưa lê với bà chị 38 tuổi nên k đọc kĩ, vừa đọc rồi này thớt. Mình chưa có gia đình mà chị 38 tuổi kia đã có gia đình rồi. Bà ý ngồi kêt chuyện mấy tiếng lận, lần nào cũng ở nhà mình ngồi buôn dưa lê.
Bình thường bà ý kể chuyện mấy đứa con mà lần này lại than vãn chuyện ông chồng. Hehe, đánh bạc, vũ phu, chửi nhau,... mếu thiếu gì trên đời. Mình chứng kiến nhiều người vũ phu rồi, cờ bạc, rượu chè cũng cả đống, người thật việc thật nên nghe bà ý kể như kiểu Chí Phèos thị Nở, chỉ biết cười chứ cũng ứ hiểu gì vì mình chưa có gia đình. Thi thoảng mình gặp mấy ông đánh vợ, cũng hãi. Đến gần mấy ông nồng nặc mùi rượu, thuốc lá cảm tưởng hết không khí ý :))
À, mà chuyện vợ chồng bà ý đa phần đánh nhau cũng nhiều nguyên nhân lắm, cũng có cả chuyện liên quan đến kinh tế. hahaha
Mình k biết tư vấn tâm. lý, ,chưa có chồng. Cộng thêm việc hiện tại đang nghèo nàn lắm nên k biết nói gì. Thôi, đầu xuân năm mới bạn đẹp trai phấn chấn lên nhé. Mất hết tất cả vẫn còn có gương mặt đẹp trai mà, tội gì u sầu ủ dột chớ :D
Mình ko phải vũ phu, ko mê cờ bạc, cái mà gọi là tứ đỗ tường thì là ko có cái nào, chỉ là năm nay ai cũng bảo cưới vợ đi theo kiểu rất khó chịu giống như mình là bê đê mới ko chịu có vợ. Thực tế là ko ai hiểu được mình có 1 trăn trở suốt bao nhiêu năm tháng từ lúc còn ngồi ghế nhà trường là tạo ra cho mình 1 sự nghiệp vững chắc, sau này để cho con cháu neo vào đó mà đi lên, tiếp sau nữa là vì như mình đã nói ở trên khi mà cho dù bạn đang làm gì không cần biết là chủ hay là tớ cũng được miễn là bạn phải thật sự vững chắc kinh tế thì mới dám cưới vợ hay là yêu ai đó, vì theo quan điểm của mình tất cả mọi người đều đánh giá con người ta = thực lực, chứ ko phải là khua môi múa mép và cũng chẳng có người con gái nào dám chịu thiệt thòi nếu như họ có sự lựa chọn lấy chồng giàu sang vững chắc hơn. Mình nhắc lại đó là quan điểm của mình tức là phải có sự nghiệp vững chắc ( ko phải kiểu doanh nghiệp mới thành lập, ảo tưởng sức mạnh) thì cưới vợ mới được vì mình cho rằng con gái luôn muốn ưng những người như thế, chính vì thế mà buồn rầu, vì sợ tương lai tiếp theo mình có ổn định được không, chứ thấy làm chủ kiểu như mình khó khăn quá, nên đâm ra khép kín.
Được cảm ơn bởi: vn007, Tealightdalat, Hongminhvtvp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Ơ, cứ tưởng bác k định trả lời em nên em k phân tích nữa. Đúng là vấn đề nằm ở tâm. lý bác ấy. Vì bác nghĩ vấn đề tiền bạc cũng đúng thôi, nó quan trọng và quyết định nhiều đến hạnh phúc hôn nhân thật. Nhưng nhìn nhận rộng ra thì cái bác nghĩ có thể cho người ta chỉ là tiền bạc, mà bác chưa có nên đâm ra băn khoăn, không dám tiến đến. Ok?Vấn đề ở đó.
Thế giả sử sau này bác giàu rồi, bác có tiền cưới vợ, vợ bác hơn người. Ờm, tốt quá, em cũng mong vợ bác hơn người. Bác nghĩ bác đã cho vợ bác cs sung sướng rồi. Nhưng sự đời ai ngờ chứ. Nếu một ngày bác lại sa cơ, k cho vợ bác bằng người, bác lại đối mặt với vấn đề như ở hiện tại, chẳng nhẽ bỏ vợ? =)) :))
Có 2 vấn đề bác đang gặp. phải:

1. Bác nghĩ chỉ có thể cho vợ bác môt. cs sung túc về mặt vật chất để hơn vợ ng khác. Haha, đầy ông nghèo nhưng vợ. vẫn chịu vì ng ta k chỉ cho nhau tiền mà cho nhau sự thông cảm, chia sẻ nên vẫn ở đc với nhau. Bác có thể cho ng phụ nữ của mình nhiều thứ lắm. Tiền quan trọng nhưng k.phải. là duy nhất

2. Bác đang quá tự tin. về khả năng quản lý của mình trong công việc nên. nghĩ hôn nhân bác có thể gánh vác đc giống như công việc. Gia đình cần xây dựng từ cả 2 ng nên bác cần cân nhắc, đừng tự tạo gánh nặng cho mình quá.

Gia đình mình cũng gọi là có chút đặc biệt nên nhiều thứ mình nhìn nhận về hôn nhân và cs k giống bác nên vậy đấy. =))
P/S : Tiền bạc là thứ hết rồi lại có nên nếu bạn đưa mọi thứ gắn vào tiền thì cũng nhanh đến, nhanh đi lắm. :D Mình thì nghèo rớt mùng tơi nên cũng k dám nói nhiều :)
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Filen, 12010277
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Trí lực và năng lực đều có sẵn trong ta nhưng ta nào hay biết.

"Mẫu chuyện số 8" được trích từ 1 tờ báo giúp ta nhìn sự việc đúng như thật.

Một người nọ đứng dưới mái hiên trú mưa, nhìn thấy Quan Âm cầm ô đi ngang qua. Người nọ nói:"Quan Âm Bồ Tát, xin hãy phổ độ chúng sinh một chút, cho con đi nhờ một đoạn được không ạ?

Quan Âm nói: "Ta ở trong mưa, ngươi ở dưới mái hiên, mà mái hiên lại không mưa, ngươi không cần ta phải cứu độ". Người nọ lập tức chạy vào màn mưa, đứng dưới mưa: "Hiện tại con cũng ở trong mưa rồi, có thể cho con đi nhờ không ạ?".

Quan Âm nói: "Ngươi ở trong mưa, ta cũng ở trong mưa, ta không bị dính mưa, bởi vì có ô; ngươi bị dính mưa, bởi vì không có ô. Bởi vậy, không phải là ta đang cứu độ mình, mà là ô cứu độ ta. Ngươi muốn được cứu độ, không cần tìm ta, hãy đi tìm ô!", dứt lời Quan Âm bèn rời đi.

Ngày hôm sau, người nọ lại gặp phải chuyện nan giải, bèn đến miếu cầu xin Quan Âm. Bước vào trong miếu, mới phát hiện có một người lạy Quan Âm, người đó giống Quan Âm như đúc.

Người nọ hỏi: "Bà là Quan Âm sao ạ?".

Người kia trả lời: "Đúng vậy".

Người nọ lại hỏi: "Vậy tại sao Quan Âm lại vái lạy chính mình?".

Quan Âm cười nói: "Bởi vì ta cũng gặp chuyện khó khăn, nhưng ta biết, cầu xin người khác không bằng cầu xin chính mình".

Bài học rút ra: Phong ba bão táp của cuộc đời, phải dựa vào chính bản thân mình. Cầu xin người khác không bằng cầu xin chính mình.
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, Vitamin0607019, Andre, 12010277, Phanh phành phạch
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

post1627653.html#p1627653

Năm ngoái, tôi khuyên bạn buông tay sớm trước tháng 10 al ko phải là khinh thường bạn ko đủ độ liểu hay muốn hại bạn mà thực ra là có ý tốt. Bạn phải hiểu thế này, tôi đã từng rất giàu, đã từng phá sản 1 lần năm 35 tuổi. Tôi cũng có cảm giác cả thế giới đè nặng lên vai mình khi là thằng đàn ông duy nhất trong nhà, mẹ già đã về mất sức, ba mất sớm... vợ dại, em thì còn nhỏ, con thơ....

Hạn 2019 - 2022 của bạn còn xấu hơn tôi hồi xưa. Tôi hồi đó tuy phá sản mang nợ ngập đầu nhưng còn uy tin và danh dự. Trên hết tôi còn sức khỏe. Và đến giờ thì tôi ổn, đủ sống, đủ nuôi con. Nói chung so với mức sống dân HN thì cũng xếp đc vào lớp trung lưu.

Thấy cái nick Yến xích hà của bạn hay hay, lại nhìn thấy hạn của bạn 2020 giống tôi năm 2012 nên vào nói mấy câu. Khi đó bạn chưa ôm tín dụng đen và còn nhiều thứ chưa mất.

Ko hiểu sao vào tai bạn thì thành là tôi xem tử vi sai cho bạn rồi khinh bạn nọ kia???Tôi cũng lười giải thích.

Chắc do cơ âm dần thân nên bạn tuy trông thư sinh nhưng lại rất bướng ko nghe ai bao giờ

Thực ra tôi đâu có xem sai. 2019 của bạn rất khủng khiếp. Mà vượt qua nó rồi cũng ko phải là 2020 màu hồng chờ đón. Bạn xem lại xem nếu cách đây 1 năm bạn nghe tôi mà buông tay thì sẽ như thế nào?

Tôi nói mấy câu này ko nhằm mục đích nhận đúng về mình, tôi ko có ý định thành thầy bói chuyên nghiệp nên chút danh hão xem đúng ko có giá trị gì với tôi. Tôi cũng ko có ý trù úm bạn gặp vận xấu hay muốn hại bạn. Thấy gì nói thế thôi.

Bạn và tôi ko quen biết, hại bạn tôi ko có ích lợi gì cả thì tôi hại bạn làm gì??? Tôi ko phải người tốt nhưng ít nhiều cũng là người học võ, cờ bạc, rượu chè, gái gú đánh người... tôi đều đã phạm phảu... nhưng riêng việc tổn nhân bất lợi kỷ thì chưa bao giờ tôi thèm làm :D

Tôi đăng nhập vào nói mấy câu này là để mong bạn hiểu ra 1 điều. Làm gì thì làm cũng phải giữ sức khỏe cho bản thân bạn. Thành hay bại chỉ là chuyện phù du. Cuộc sống này mong manh thật nhưng còn sức khỏe, còn ý chí thì sẽ luôn còn có cơ hội.

Thanh sơn y cựu tại
Kỷ độ tịch dương hồng

Chúc bạn Yến Xích Hà năm mới nhiều may mắn và vui vẻ
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, Hungternopil, Tealightdalat, kimhoai, Yến Xích Hà, chieunam, vn007, 0000, 12010277, Jun123, Ariance
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Andre đã viết: 17:32, 30/01/20 sorry, nãy đang buôn dưa lê với bà chị 38 tuổi nên k đọc kĩ, vừa đọc rồi này thớt. Mình chưa có gia đình mà chị 38 tuổi kia đã có gia đình rồi. Bà ý ngồi kêt chuyện mấy tiếng lận, lần nào cũng ở nhà mình ngồi buôn dưa lê.
Thấy chàng đẹp trai thì e tư vấn tình cảm luôn, biết đâu hi
Được cảm ơn bởi: Andre, Yến Xích Hà, vn007
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

KMD đã viết: 06:12, 31/01/20 Trí lực và năng lực đều có sẵn trong ta nhưng ta nào hay biết.

"Mẫu chuyện số 8" được trích từ 1 tờ báo giúp ta nhìn sự việc đúng như thật.

Một người nọ đứng dưới mái hiên trú mưa, nhìn thấy Quan Âm cầm ô đi ngang qua. Người nọ nói:"Quan Âm Bồ Tát, xin hãy phổ độ chúng sinh một chút, cho con đi nhờ một đoạn được không ạ?

Quan Âm nói: "Ta ở trong mưa, ngươi ở dưới mái hiên, mà mái hiên lại không mưa, ngươi không cần ta phải cứu độ". Người nọ lập tức chạy vào màn mưa, đứng dưới mưa: "Hiện tại con cũng ở trong mưa rồi, có thể cho con đi nhờ không ạ?".

Quan Âm nói: "Ngươi ở trong mưa, ta cũng ở trong mưa, ta không bị dính mưa, bởi vì có ô; ngươi bị dính mưa, bởi vì không có ô. Bởi vậy, không phải là ta đang cứu độ mình, mà là ô cứu độ ta. Ngươi muốn được cứu độ, không cần tìm ta, hãy đi tìm ô!", dứt lời Quan Âm bèn rời đi.

Ngày hôm sau, người nọ lại gặp phải chuyện nan giải, bèn đến miếu cầu xin Quan Âm. Bước vào trong miếu, mới phát hiện có một người lạy Quan Âm, người đó giống Quan Âm như đúc.

Người nọ hỏi: "Bà là Quan Âm sao ạ?".

Người kia trả lời: "Đúng vậy".

Người nọ lại hỏi: "Vậy tại sao Quan Âm lại vái lạy chính mình?".

Quan Âm cười nói: "Bởi vì ta cũng gặp chuyện khó khăn, nhưng ta biết, cầu xin người khác không bằng cầu xin chính mình".

Bài học rút ra: Phong ba bão táp của cuộc đời, phải dựa vào chính bản thân mình. Cầu xin người khác không bằng cầu xin chính mình.
Câu chuyện này đã nghe nhiều lần, lần nào cũng thấy hay, dựa vào ai cũng k bằng dựa mình, cầu xin ai cũng k bằng xin chính mình.
Được cảm ơn bởi: KMD, Yến Xích Hà
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:42, 31/01/20 post1627653.html#p1627653

Năm ngoái, tôi khuyên bạn buông tay sớm trước tháng 10 al ko phải là khinh thường bạn ko đủ độ liểu hay muốn hại bạn mà thực ra là có ý tốt. Bạn phải hiểu thế này, tôi đã từng rất giàu, đã từng phá sản 1 lần năm 35 tuổi. Tôi cũng có cảm giác cả thế giới đè nặng lên vai mình khi là thằng đàn ông duy nhất trong nhà, mẹ già đã về mất sức, ba mất sớm... vợ dại, em thì còn nhỏ, con thơ....

Hạn 2019 - 2022 của bạn còn xấu hơn tôi hồi xưa. Tôi hồi đó tuy phá sản mang nợ ngập đầu nhưng còn uy tin và danh dự. Trên hết tôi còn sức khỏe. Và đến giờ thì tôi ổn, đủ sống, đủ nuôi con. Nói chung so với mức sống dân HN thì cũng xếp đc vào lớp trung lưu.

Thấy cái nick Yến xích hà của bạn hay hay, lại nhìn thấy hạn của bạn 2020 giống tôi năm 2012 nên vào nói mấy câu. Khi đó bạn chưa ôm tín dụng đen và còn nhiều thứ chưa mất.

Ko hiểu sao vào tai bạn thì thành là tôi xem tử vi sai cho bạn rồi khinh bạn nọ kia???Tôi cũng lười giải thích.

Chắc do cơ âm dần thân nên bạn tuy trông thư sinh nhưng lại rất bướng ko nghe ai bao giờ

Thực ra tôi đâu có xem sai. 2019 của bạn rất khủng khiếp. Mà vượt qua nó rồi cũng ko phải là 2020 màu hồng chờ đón. Bạn xem lại xem nếu cách đây 1 năm bạn nghe tôi mà buông tay thì sẽ như thế nào?

Tôi nói mấy câu này ko nhằm mục đích nhận đúng về mình, tôi ko có ý định thành thầy bói chuyên nghiệp nên chút danh hão xem đúng ko có giá trị gì với tôi. Tôi cũng ko có ý trù úm bạn gặp vận xấu hay muốn hại bạn. Thấy gì nói thế thôi.

Bạn và tôi ko quen biết, hại bạn tôi ko có ích lợi gì cả thì tôi hại bạn làm gì??? Tôi ko phải người tốt nhưng ít nhiều cũng là người học võ, cờ bạc, rượu chè, gái gú đánh người... tôi đều đã phạm phảu... nhưng riêng việc tổn nhân bất lợi kỷ thì chưa bao giờ tôi thèm làm :D

Tôi đăng nhập vào nói mấy câu này là để mong bạn hiểu ra 1 điều. Làm gì thì làm cũng phải giữ sức khỏe cho bản thân bạn. Thành hay bại chỉ là chuyện phù du. Cuộc sống này mong manh thật nhưng còn sức khỏe, còn ý chí thì sẽ luôn còn có cơ hội.

Thanh sơn y cựu tại
Kỷ độ tịch dương hồng

Chúc bạn Yến Xích Hà năm mới nhiều may mắn và vui vẻ
corona có rồi, có cần tí heniken để nó đủ gia đình ko hà ca? chúc mừng năm mới.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”