Mệnh gì thích kinh doanh, buôn bán vậy mọi người.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mệnh gì thích kinh doanh, buôn bán vậy mọi người.

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Nghe nói Mệnh Thiên Lương thì thích giảng dạy, sư phạm.
Vậy thì mệnh gì thích Kinh doanh, buôn bán ạ.

Nghe nói thân cư quan lộc thì còn làm việc vì đam mê nữa, sự yêu thích nữa, chứ không hẳn vì tiền.

Em thích kinh doanh, buôn bán.
Và em thích đọc sách: nhà em đang có những quyển sách sau:
1/ 28 cách để trở thành người phụ nữ giàu có.
2/ giao tiếp chuyên nghiệp để bán hàng thành công
3/ khéo ăn khéo nói sẽ có được thiên hạ.
4/ kinh địa tạng bồ tát bổn nguyện
5/ đại thừa vô lượng thọ
6/ nhiều sách tiếng trung...vv phải đến tầm 7 quyển.
7/ sách tiếng hàn sơ cấp
8/ sách tiếng anh
9/ sách về chủ đề ăn uống để làm đẹp như: những phương thuốc làm đẹp từ củ và hạt, mẹo vặt trong ăn uống và làm đẹp cho phụ nữ,...vv

Còn quyển "the secret" em muốn mua mà vẫn chưa mua được nữa...

Nếu mà thích đọc sách, thích kinh doanh, buôn bán thì có phải mệnh Thiên Tướng không ạ?

Phòng em ngủ chẳng có gì đắt tiền ngoài nhiều loại sách, vở và bút ạ, mực đen, mực xanh, mực đỏ, bút chì đều có hết.

Tuy nhiên, em không bao giờ đọc các thể loại sách như truyện ngôn tình, truyện tình yêu cả, hay tiểu thuyết,....

Em đã xin nghỉ việc ở chỗ làm cũ. Do bán đồ sơ sinh, em thực sự không thấy hứng thú với công việc đó. Tại vì em không có con, cũng chưa quan tâm đến vấn đề con cái, nên em không hiểu lắm và cũng chẳng quan tâm lắm. Vì em không thích việc, nên em cũng lười làm.

Em đã xin việc khác. Là bán quần áo, em thích thì em năng động với công việc hơn.
Do em thích ăn mặc, thời trang, để ý cách ăn mặc của người khác, để ý ngoại hình...

28 tuổi. Em vẫn chẳng có gì trong tay. Đầu năm và năm ngoái, thì em tính năm nay em đi học kế toán.

Nhưng giờ em nghĩ lại. Học kế toán xong em chưa chắc đã xin được việc, và em cũng chưa chắc thích công việc đó, và công việc đó cũng chưa chắc mang lại mức lương để em hài lòng...

Hay thà bây giờ, em để tiền, em tích lũy, em vay mượn. Sau này đủ vốn, đủ kinh nghiệm, em tự làm cho chính mình.
Vốn nhỏ thì bán online, trung bình thì thuê lốt ở chợ bán hàng, vốn to hơn thì mở cửa hàng.
Phải dám liều mới biết mình có làm được hay không đúng không?

Sau 30 tuổi, em không muốn mình làm nhân viên mãi nữa. Em muốn mình có thể làm chủ công việc của mình. Em cũng không có đam mê phấn đấu công danh, quyền lực, chức quyền.

Em thích đọc sách, nếu không đọc sách thì em rất thích nghe thông tin, tin tức trên YouTube của các blogger như:
1/ Giang Ơi
2/ Một Đô
3/ jang hongan
4/ Khánh Vy Offical
5/ ha linh offical
6/ bibimbap bắp
7/ Vui lên
8/ A síng đi đại hàn.
9/ fahoka xê dịch.
....vv

Em rất thích biết nhiều thông tin về nhiều vấn đề trong cuộc sống.

Tuy nhiên, em lại không bao giờ xem video tiểu thuyết ngôn tình, tiểu thuyết, tình yêu... cũng không xem phim tình yêu luôn.
Nên hình như em không hiểu đàn ông lắm, cũng ngu ngơ với tình yêu luôn.

Không thì có tiền, em đi học nối mi, vẽ móng. Mở quán nối mi. Kết hợp buôn bán mỹ phẩm, đồ nối mi, vẽ móng,....
Chứ em không học lên cao đại học để lấy bằng kế toán nữa. Chẳng biết làm kế toán thế nào, em chỉ nghĩ lúc nào cũng phải cắm đầu cắm cổ vào đống sổ sách, số liệu cả ngày thì đau đầu và stress lắm.
Thà cho em một thông tin bất kỳ, cần truyền đạt... Rồi bắt em cả ngày đi chủ động nói chuyện với 50 người lạ không quen biết thì em còn thấy dễ hơn, đỡ stress. Em không ngại gặp người lạ tại vì em quen rồi. Người khác nói gì thì em phản ứng, trả lời một cách rất nhanh, rõ ràng chứ không ập ừ, ấp úng.
Giờ bắt em ngồi một chỗ, em cứ tính tính, suy nghĩ suốt một ngày chắc em phát mệt ra ý. Trước em đi làm thu ngân rồi. Mỗi tháng cứ phải kiểm hàng, đếm đếm kiểm kiểm số liệu cho khớp cho chính xác... Em thấy nản rã man. Lại còn lâu nữa... mất nguyên cả buổi chiều chỉ để kiểm đếm mệt mỏi rã man.
Thà cứ bán hàng cho nhanh, nói gì sai, thì sửa lại ngay, ứng biến tiếp, cũng chả sao.

Em thấy em cũng không giỏi ghi, viết văn. Khi ghi ra giấy, viết online em cứ bị loạn cào cào em chẳng biết viết gì ý. Chẳng biết xắp xếp bố cục kiểu gì cho hay.
Nói thì em thấy dễ hơn, nhanh hơn. Dễ biểu đạt ngôn ngữ qua khuôn mặt, giọng nói hơn, ngôn ngữ cơ thể hơn. Nói chung dễ hơn là viết.

Mọi người cũng nhận xét. Em nói chuyện ngoài đời thú vị hơn nhiều khi nói chuyện qua chát online.

Em thấy hoang mang nghề nghiệp quá. Tại em cần suy nghĩ kỹ trong việc chọn nghề.

Em thấy có học thêm kế toán, quản trị kinh doanh thì cũng chẳng để làm gì sau này nữa. Vì em không có ý định đi xin việc sau tuổi 30.
Thà em để tiền đấy, em đầu tư kinh doanh, buôn bán. Em làm nghề nào đó để có tiền còn hơn.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh gì thích kinh doanh, buôn bán vậy mọi người.

Gửi bài gửi bởi KMD »

"The secret" nằm ở trong kinh địa tạng bồ tát bổn nguyện hoặc kinh đại thừa vô lượng thọ.
Đầu trang

phuctaiphan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phuctaiphan »

Bạn này vui tính thiệt =)) =)) =))
Lấy chồng sớm đi chị ới! :D :D
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, jodyngo2__
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Làm việc mình thích thì có làm cả ngày cũng thấy vui như là đi chơi. Nhưng mình thấy bạn giờ này vẫn không biết mình thích cái gì là hơi muộn đấy. Chưa biết thích kinh doanh buôn bán hay không, có làm được không mà đã đếm cua trong lỗ chả thích làm thuê rồi.

Thị trường buôn bán năm rồi kém, cả online lẫn thuê mặt bằng, dân tình nhẹ thì hoà vốn mà không lỗ chỏng gọng ra. Bạn vừa làm thuê vừa bán online thử đi cho biết cái mùi kinh doanh buôn bán nó ra làm sao. Còn từ kinh nghiệm của mình, buôn bán cực như chó vậy, rất cần sự chăm chỉ chịu khó và hàng tá thứ kỹ năng mềm nữa đấy. Không ngon ăn đâu :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, vnfaker98, phèo văn chí
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

HamanoRie đã viết: 11:13, 08/02/20 Làm việc mình thích thì có làm cả ngày cũng thấy vui như là đi chơi. Nhưng mình thấy bạn giờ này vẫn không biết mình thích cái gì là hơi muộn đấy. Chưa biết thích kinh doanh buôn bán hay không, có làm được không mà đã đếm cua trong lỗ chả thích làm thuê rồi.

Thị trường buôn bán năm rồi kém, cả online lẫn thuê mặt bằng, dân tình nhẹ thì hoà vốn mà không lỗ chỏng gọng ra. Bạn vừa làm thuê vừa bán online thử đi cho biết cái mùi kinh doanh buôn bán nó ra làm sao. Còn từ kinh nghiệm của mình, buôn bán cực như chó vậy, rất cần sự chăm chỉ chịu khó và hàng tá thứ kỹ năng mềm nữa đấy. Không ngon ăn đâu :)
Lâu lắm mới gặp nhỉ, phèo chúc rie năm mới buôn bán thuận lợi , đông khách hơn năm cũ nhé :>
Đầu trang

thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

huyenlily93 đã viết: 01:10, 08/02/20 Nghe nói Mệnh Thiên Lương thì thích giảng dạy, sư phạm.

Nghe nói thân cư quan lộc thì còn làm việc vì đam mê nữa, sự yêu thích nữa, chứ không hẳn vì tiền.

5/ đại thừa vô lượng thọ
7/ sách tiếng hàn sơ cấp
8/ sách tiếng anh
9/ sách về chủ đề ăn uống để làm đẹp như: những phương thuốc làm đẹp từ củ và hạt, mẹo vặt trong ăn uống và làm đẹp cho phụ nữ,...vv

Nếu mà thích đọc sách, thích kinh doanh, buôn bán thì có phải mệnh Thiên Tướng không ạ?

Phòng em ngủ chẳng có gì đắt tiền ngoài nhiều loại sách, vở và bút ạ, mực đen, mực xanh, mực đỏ, bút chì đều có hết.

Tuy nhiên, em không bao giờ đọc các thể loại sách như truyện ngôn tình, truyện tình yêu cả, hay tiểu thuyết,....

Em đã xin nghỉ việc ở chỗ làm cũ. Do bán đồ sơ sinh, em thực sự không thấy hứng thú với công việc đó. Tại vì em không có con, cũng chưa quan tâm đến vấn đề con cái, nên em không hiểu lắm và cũng chẳng quan tâm lắm. Vì em không thích việc, nên em cũng lười làm.

Em đã xin việc khác. Là bán quần áo, em thích thì em năng động với công việc hơn.
Do em thích ăn mặc, thời trang, để ý cách ăn mặc của người khác, để ý ngoại hình...

28 tuổi. Em vẫn chẳng có gì trong tay. Đầu năm và năm ngoái, thì em tính năm nay em đi học kế toán.

Nhưng giờ em nghĩ lại. Học kế toán xong em chưa chắc đã xin được việc, và em cũng chưa chắc thích công việc đó, và công việc đó cũng chưa chắc mang lại mức lương để em hài lòng...

Hay thà bây giờ, em để tiền, em tích lũy, em vay mượn. Sau này đủ vốn, đủ kinh nghiệm, em tự làm cho chính mình.
Vốn nhỏ thì bán online, trung bình thì thuê lốt ở chợ bán hàng, vốn to hơn thì mở cửa hàng.

Sau 30 tuổi, em không muốn mình làm nhân viên mãi nữa. Em muốn mình có thể làm chủ công việc của mình. Em cũng không có đam mê phấn đấu công danh, quyền lực, chức quyền.

Em thích đọc sách, nếu không đọc sách thì em rất thích nghe thông tin, tin tức trên YouTube của các blogger như:
1/ Giang Ơi
2/ Một Đô
3/ jang hongan
4/ Khánh Vy Offical
5/ ha linh offical
6/ bibimbap bắp
7/ Vui lên
8/ A síng đi đại hàn.
9/ fahoka xê dịch.
....vv

Tuy nhiên, em lại không bao giờ xem video tiểu thuyết ngôn tình, tiểu thuyết, tình yêu... cũng không xem phim tình yêu luôn.

Không thì có tiền, em đi học nối mi, vẽ móng. Mở quán nối mi. Kết hợp buôn bán mỹ phẩm, đồ nối mi, vẽ móng,....
Chứ em không học lên cao đại học để lấy bằng kế toán nữa. Chẳng biết làm kế toán thế nào, em chỉ nghĩ lúc nào cũng phải cắm đầu cắm cổ vào đống sổ sách, số liệu cả ngày thì đau đầu và stress lắm.
Thà cho em một thông tin bất kỳ, cần truyền đạt... Rồi bắt em cả ngày đi chủ động nói chuyện với 50 người lạ không quen biết thì em còn thấy dễ hơn, đỡ stress. Em không ngại gặp người lạ tại vì em quen rồi. Người khác nói gì thì em phản ứng, trả lời một cách rất nhanh, rõ ràng chứ không ập ừ, ấp úng.
Giờ bắt em ngồi một chỗ, em cứ tính tính, suy nghĩ suốt một ngày chắc em phát mệt ra ý. Trước em đi làm thu ngân rồi. Mỗi tháng cứ phải kiểm hàng, đếm đếm kiểm kiểm số liệu cho khớp cho chính xác... Em thấy nản rã man. Lại còn lâu nữa... mất nguyên cả buổi chiều chỉ để kiểm đếm mệt mỏi rã man.
Thà cứ bán hàng cho nhanh, nói gì sai, thì sửa lại ngay, ứng biến tiếp, cũng chả sao.

Em thấy em cũng không giỏi ghi, viết văn. Khi ghi ra giấy, viết online em cứ bị loạn cào cào em chẳng biết viết gì ý. Chẳng biết xắp xếp bố cục kiểu gì cho hay.
Nói thì em thấy dễ hơn, nhanh hơn. Dễ biểu đạt ngôn ngữ qua khuôn mặt, giọng nói hơn, ngôn ngữ cơ thể hơn. Nói chung dễ hơn là viết.

Mọi người cũng nhận xét. Em nói chuyện ngoài đời thú vị hơn nhiều khi nói chuyện qua chát online.

Em thấy hoang mang nghề nghiệp quá. Tại em cần suy nghĩ kỹ trong việc chọn nghề.

Em thấy có học thêm kế toán, quản trị kinh doanh thì cũng chẳng để làm gì sau này nữa. Vì em không có ý định đi xin việc sau tuổi 30.
Thà em để tiền đấy, em đầu tư kinh doanh, buôn bán. Em làm nghề nào đó để có tiền còn hơn.
Em thấy chị cần thì cứ làm đi, với có vẻ hiện tại chị hợp với việc trải nghiệm rồi rút ra phương pháp hơn là ngồi suy nghĩ một chỗ. Với lại chính bản thân chị hiểu chị nhất mà.

Thực ra điểm mạnh điểm yếu đều phụ thuộc phần lớn ở quá trình tích lũy cả. Mình mạnh một điểm là do mình có duyên tiếp xúc nó nhiều và ngược lại. Suy nghĩ mình chỉ làm được gì không làm được gì dễ bị bám chấp vào ngã và khiến bản thân bị giới hạn.

Về học thì em thấy việc học không bao giờ là thừa, nhất là trong xã hội hiện nay. Chị kinh doanh bình thường thì ok, chứ muốn kinh doanh lớn mà không có kiến thức nền về kinh tế, không có góc nhìn về thị trường, thương hiệu, marketing, cách quản trị dòng tiền, định hướng phát triển sản phẩm thì rất khó, dễ thất bại. Đương nhiên nếu chị chịu cực được thì vẫn có thể vừa làm vừa thất bại để học, nhưng cần nỗ lực nhiều lắm, mà chị còn là con gái nữa.

Còn đọc sách thì chị nên chọn lĩnh vực sách để đọc, đọc một cách dụng tâm, học hỏi, thu nạp dưới góc nhìn của sự tò mò mà cầu thị, chứ đừng vội đánh giá phân tích. Vì như vậy dễ bị sở tri chướng lắm.

Thấy chị đọc cũng nhiều sách về Phật Giáo nên em nhắc điểm này. Nền tảng của Phật Giáo là Tứ diệu đế và Bát chánh đạo. Quy luật nền tảng là quy luật nhân duyên quả. Con đường tu tập là con đường giữ giới -> định tâm -> khai tuệ. Có trí tuệ thì tự chị sẽ biết làm gì cho đúng. Chứ đừng phó mặt cho cái "luật hấp dẫn" mơ hồ để kỳ vọng và dính vào tham-sân-si.

Chúc chị thật nhiều bình an.
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

huyenlily93 đã viết: 01:10, 08/02/20 Nghe nói Mệnh Thiên Lương thì thích giảng dạy, sư phạm.

5/ đại thừa vô lượng thọ
7/ sách tiếng hàn sơ cấp
8/ sách tiếng anh

1/ Giang Ơi
2/ Một Đô
3/ jang hongan
4/ Khánh Vy Offical
5/ ha linh offical
6/ bibimbap bắp
7/ Vui lên
8/ A síng đi đại hàn.
9/ fahoka xê dịch.
....vv

Vũ khúc, Thái Âm là hai sao mê tiền lắm nhé, còn nếu bạn mê tiền thì cứ làm thôi, cần gì biết sao nào thích kd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”