Lá số của em có cung nào thể hiện em có khả năng linh cảm không ạ? Nhờ mọi người xem qua

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Lá số của em có cung nào thể hiện em có khả năng linh cảm không ạ? Nhờ mọi người xem qua

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

Em chào cả nhà. Từ lúc qua tuổi mới đến giờ em hay nằm mơ những giấc mơ kỳ lạ. Em mơ thấy giấc mơ đó xong là sáng hôm sau có việc tương tự như vậy xảy ra. Từ nhỏ đến giờ em ngủ rất hay mơ nhưng ít khi nào em nhớ. Trước tết, em mơ thấy nhà ba mẹ em ngoài quê xung quanh lửa cháy rất to rất dữ dỗi, cả nhà em 5 người đều ở trong nhà nhưng xung quang cháy rất lớn không thể thoát thân. Sáng tỉnh dậy em kể cho người nhà em thì nói chỉ là mơ thôi không sao đâu. Sáng hôm đó nhà em đọc báo thấy lúc vụ cháy nhà chết 5 người ở quận 9. Em cũng nghĩ là trùng hợp thôi. Trong tết, em lại nằm mơ thấy máy bay thả hóa chất xuống khu vực nhà em. Thực tế trên mạng cũng có thông tin là xử lý dịch bênh bằng thả hóa chất. Tuy nhiên em nằm mơ thấy việc này trước.

Lúc sinh viên mỗi lần chuyển chỗ trọ mới em hay bị bóng đè khi ngủ, kiểu mơ mơ hồ hồ thấy có bóng đến bóp cổ em, em thấy rất khó thở (tất cả đều là nữ). Khi em kể thì mọi người ở khu đó nói đúng là có người đã mất (nữ) ở phòng kế bên. Mỗi lần vậy em đều xin đừng chọc em nữa. Có 1 lần em ngủ ở chỗ làm thì thấy con nít xung quanh dưới chân em và kêu đói. Lúc em ngủ ở nhà mới lần đầu tiên thì cũng thấy 1 người nữ vô phòng và lại sắp bóp cổ em thì em ngồi dây luôn. Sau đó em có cúng cho họ thì em không thấy nữa nhưng em vẫn có cảm giác lạ họ vẫn còn ở cửa (em cứ có cảm giác đó cho tới bây giờ). Nhà của em nhà chung cư nên đứng trong nhà có thể nhìn ra có thể cảm nhận được ạ. Cả nhà em nói em bị tự kỷ ám thị hay tưởng tượng ạ.

Về nằm mơ thấy Phật thì em thấy được hai lần, lúc em 8 tuổi (lúc đó em bị bệnh nặng) và lúc sinh viên ạ, một lần thì em thấy Bồ Tát trong hình nhà em thờ nói chuyện với em về bệnh của em, một lần em thấy các Ngài trên không trung trong mơ ạ.

Lúc nhỏ em có thấy ma một lần (không ngủ mà thấy ạ), lúc đó em nhớ trời chạng vạng gần tối em xuống sau nhà thì thấy 1 vị tướng cưỡi ngựa đi từ nhà dưới đi lên em sợ quá không dám vô nhà và lần đó em nhớ tới bây giờ.

Bóng đè hay nằm mơ em cũng nghĩ chắc do em thần kinh yếu. Nhưng về phía tử vi, nhờ mọi người xem giúp lá số em có thể hiện không ạ? Em rất đang thắc mắc ạ :-/

Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số của em có cung nào thể hiện em có khả năng linh cảm không ạ? Nhờ mọi người xem qua

Gửi bài gửi bởi KMD »

Hiện nay ta còn có 1 giấc mơ lớn nữa. Khi ta nhận ra giấc mơ lớn này thì mới thật thú vị.
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, Phanh phành phạch
Đầu trang

Phanh phành phạch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số của em có cung nào thể hiện em có khả năng linh cảm không ạ? Nhờ mọi người xem qua

Gửi bài gửi bởi Phanh phành phạch »

Nghe hay thật.Thấy tật b có đà kiếp không biết có phải nguyên nhân của chuyện này không?
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Phanh phành phạch đã viết: 23:06, 11/02/20 Nghe hay thật.Thấy tật b có đà kiếp không biết có phải nguyên nhân của chuyện này không?
Mình thấy thắc mắc nên hỏi các cao nhân trên này ạ :). Mình có linh tính rất mạnh với mẹ của mình, dù mình đang ở cách xa mẹ nhưng mẹ bị chuyện gì là mình cảm nhận được và gọi điện về hỏi thăm thì đúng là có chuyện xảy ra thật, từ nhỏ đến giờ đều có nhưng mình nghĩ chắc là do cảm nhận người thân trong gia đình. :)
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 05:57, 10/02/20 Hiện nay ta còn có 1 giấc mơ lớn nữa. Khi ta nhận ra giấc mơ lớn này thì mới thật thú vị.
:) :) Con chúc bác nhiều sức khỏe ạ :) :)
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

fittonia_1 đã viết: 10:46, 14/02/20
KMD đã viết: 05:57, 10/02/20 Hiện nay ta còn có 1 giấc mơ lớn nữa. Khi ta nhận ra giấc mơ lớn này thì mới thật thú vị.
Cám ơn con. Lúc này, con đường tu tâm của con như thế nào rồi? ;)
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 12:17, 14/02/20
Dạ con vẫn đang tập thay đổi suy nghĩ, thay đổi những suy nghĩ chưa đúng đã đi vào tiềm thức. Đối với những việc nặng lòng bên phía nhà con, sau khi nói những điều cần nói thì con cũng suy nghĩ là "việc gì đến ắt nó phải đến" để cảm thấy nhẹ lòng hơn. Tất cả mọi thứ con vẫn đang trải nghiệm và học hỏi từ mọi người xung quanh ạ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

fittonia_1 đã viết: 13:30, 14/02/20
KMD đã viết: 12:17, 14/02/20

Dạ con vẫn đang tập thay đổi suy nghĩ, thay đổi những suy nghĩ chưa đúng đã đi vào tiềm thức. Đối với những việc nặng lòng bên phía nhà con, sau khi nói những điều cần nói thì con cũng suy nghĩ là "việc gì đến ắt nó phải đến" để cảm thấy nhẹ lòng hơn. Tất cả mọi thứ con vẫn đang trải nghiệm và học hỏi từ mọi người xung quanh ạ.
Đúng đó con. Con chịu khó quan sát những sự việc xung quanh con thì chúng sẽ giúp con tiến rất nhanh nhưng nhớ là "đừng nên đặt đá vào trong tâm".

Tâm con nên rỗng rang và rộng mở. Khi tâm con thật bình an thì con nhìn sự việc đúng như thật.
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

nhat_tan8999
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhat_tan8999 »

Tật có Hình Diêu Y Đà Linh.
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

nhat_tan8999 đã viết: 09:13, 15/02/20 Tật có Hình Diêu Y Đà Linh.
Dạ em cám ơn anh Nhat_tan. Hình như nó theo từng năm thì mạnh lên phải không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”