Rất mong được nhận luận giải trong một ngày cảm thấy thật tồi tệ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Rất mong được nhận luận giải trong một ngày cảm thấy thật tồi tệ

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Polyrhythm đã viết: 13:59, 27/06/20 Tôi định xem cho bạn cung phu coi như quà mừng sn. Nhưng hỏi 3 câu sai mất câu tình đầu. Sai 30% cũng thường thôi nhưng vấn đề là tôi kiểm tra lại mà ko hiểu sai do đâu lại là 2006 chứ ko phải 2008. Nên mất hết tự tin coi số. Tôi cũng nghĩ lá giờ hợi đúng hơn giờ tý nhưng ko hiểu sao lại vậy

Mà khó quá thì bỏ qua đi. Cố quá làm chi :))
Tặng bạn bài hát coi như quà sn vậy. Người tham vũ tập trung và nhạy cảm, lúc yêu thì tập trung quá nên dễ khiến đối tác cảm thấy gò bó mất tự do nên họ thích người khác.
Cái gì quá cũng ko tốt, kể cả yêu quá :))
Xưa lúc tôi thất tình, cũng có cảm giác như bạn bây giờ. Cả bầu trời sụp đổ vậy. May có ông anh rượu say đến vỗ vai rồi bảo: "Giời, chỉ là 1 sợi tơ duyên thôi mà, đứt thì đứt có sao đâu... chuyện nhỏ như con thỏ. Chẳng lẽ đời mày dài thế mà chỉ yêu đc mỗi nó thôi sao. Kém vậy sao??? Tin tao điiii, đời còn dài và gái còn nhiều :)))
Y như rằng... vài năm sau tôi yêu người khác thật

Giờ tôi cũng nói vậy với bạn. Lỗi ko ở bạn, cũng chẳng ở họ, lỗi ở số phận trớ trêu thôi.

Goodbye Ex - Phùng đề mạc
https://m.youtube.com/watch?list=LLx7rN ... w&index=49
Đệ tử thấy... càng yêu dại khờ sau càng chán nhanh. Chi bằng vờ hời hợt, nhưng để che giấu con mãnh thú bên trong =P~

Mà thui đệ chưa yêu, để đệ sống trong màu hồng tí chứ ca =P~
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Polyrhythm đã viết: 13:59, 27/06/20 Tôi định xem cho bạn cung phu coi như quà mừng sn. Nhưng hỏi 3 câu sai mất câu tình đầu. Sai 30% cũng thường thôi nhưng vấn đề là tôi kiểm tra lại mà ko hiểu sai do đâu lại là 2006 chứ ko phải 2008. Nên mất hết tự tin coi số. Tôi cũng nghĩ lá giờ hợi đúng hơn giờ tý nhưng ko hiểu sao lại vậy

Mà khó quá thì bỏ qua đi. Cố quá làm chi :))
Tặng bạn bài hát coi như quà sn vậy. Người tham vũ tập trung và nhạy cảm, lúc yêu thì tập trung quá nên dễ khiến đối tác cảm thấy gò bó mất tự do nên họ thích người khác.
Cái gì quá cũng ko tốt, kể cả yêu quá :))
Xưa lúc tôi thất tình, cũng có cảm giác như bạn bây giờ. Cả bầu trời sụp đổ vậy. May có ông anh rượu say đến vỗ vai rồi bảo: "Giời, chỉ là 1 sợi tơ duyên thôi mà, đứt thì đứt có sao đâu... chuyện nhỏ như con thỏ. Chẳng lẽ đời mày dài thế mà chỉ yêu đc mỗi nó thôi sao. Kém vậy sao??? Tin tao điiii, đời còn dài và gái còn nhiều :)))
Y như rằng... vài năm sau tôi yêu người khác thật

Giờ tôi cũng nói vậy với bạn. Lỗi ko ở bạn, cũng chẳng ở họ, lỗi ở số phận trớ trêu thôi.

Goodbye Ex - Phùng đề mạc
https://m.youtube.com/watch?list=LLx7rN ... w&index=49
Cám ơn bạn. Mình chưa bao giờ trách ai, chỉ trách sao mình luôn thật lòng mà không bao giờ hạnh phúc thôi. Nếu bạn không phiền mình cũng mong bạn nói qua đôi chút về cung phu của mình, bạn đừng nghĩ là nó phải đúng hoàn toàn nhưng biết đâu lại khiến mình có một chút niềm tin về những ngày tháng sau này. Hoặc ít ra là sự chuẩn bị để không còn phải quá hụt hẫng nếu điều tồi tệ hơn tìm đến. Mình cám ơn.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Than co quoc an, xin hoi ban lam viec co lien quan den nha nuoc ko?

Cac sao chi tinh cam nhu hong loan thi gap thien ko, dao hoa gap dia khong nen van de tinh cam ko tot...

Cung than o the ma khoc khach, nen phai co gang no luc nhieu....
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Vợ chồng Hoài Lâm chia tay - Ngôi sao - https_ngoisao_net/hau-truong/vo-chong-hoai-lam-chia-tay-4121144.html

Chín năm sóng gió của Hoài Lâm - Bảo Ngọc - VnExpress Giải trí - http_vnexpress_net/chin-nam-song-gio-cua-hoai-lam-bao-ngoc-4121298.html

Dân mạng lùm xùm bình luận. Có người nói thật bất ngờ. Người thì tiếc nuối cho một chuyện tình đẹp. Nhưng với dân Lý Số Tử Bình thì chẳng có gì bất ngờ. Bảo Ngọc không tiếc nuối, hối hận về lựa chọn của mình nhưng rất tiếc, em chọn sai người rồi. Chọn sai người, chia tay, tan vỡ là đương nhiên.

Hoài Lâm sinh ngày 01/7/95. Không có giờ sinh. Tử Vi chịu. Tử Bình thì không.

Bát Tự: Ất Hợi/ Nhâm Ngọ/ ngày Quý Tỵ/ ...

Can ngày Quý tọa trên Tỵ (T.Tài) sinh tháng Ngọ (C.Tài). Tài rất vượng quấn lấy thân. Tài là vợ, là người tình, là tiền tài, là tài hoa. Hát hay. Vợ đẹp giỏi giang. Tài kỵ nhất là Kiếp Tài mà Nhâm (Kiếp Tài) là Can tháng đè trên đầu Chi tháng Tỵ Tài. Nhâm thông căn ở Hợi là đất Lộc rất Vượng.

Đường ai nấy đi vào năm nay (2020) là năm Canh Tý, ở đất Ấn-Kiếp Tài, lại đang ở Vận Ấn. Ấn đâu ưa gì Tài.

Nhìn hai bé gái ngây thơ, dễ thương của cặp đôi cũng thấy thương, thấy tội. Nhưng mà lựa chọn hôn nhân dễ sai lầm lắm các con à, sai một ly đi hàng dặm huống hồ ...
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

nt1991 đã viết: 15:18, 27/06/20

Cám ơn bạn. Mình chưa bao giờ trách ai, chỉ trách sao mình luôn thật lòng mà không bao giờ hạnh phúc thôi. Nếu bạn không phiền mình cũng mong bạn nói qua đôi chút về cung phu của mình, bạn đừng nghĩ là nó phải đúng hoàn toàn nhưng biết đâu lại khiến mình có một chút niềm tin về những ngày tháng sau này. Hoặc ít ra là sự chuẩn bị để không còn phải quá hụt hẫng nếu điều tồi tệ hơn tìm đến. Mình cám ơn.
Tôi thích nghiên cứu mấy cái thiên cơ huyền bí này nhưng lại sợ nghiệp quả. Tôi ko muốn xem cung phu cho bạn là vì chưa hoàn toàn tin rằng ls giờ hợi của bạn là chuẩn. Sợ nói ra khiến bạn lại ôm lấy vui buồn thuộc về cuộc đời của người khác thôi. Chứ nếu xem, dù là quà sinh nhật, thì cũng có gì nói đấy chứ ko có chuyện vì an ủi bạn mà xấu nói thành tốt. Làm như vậy với bạn là lợi trước mắt và hại lâu dài. Tôi ko dại vậy.

Nhưng bạn đã đủ mạnh mẽ, tự lập để hiểu rằng chuyện xem bói, nếu càng đi vào chi tiết thì càng có xác xuất sai nhất định thì tôi cũng chẳng tiếc gì vài câu "chém gió"
Ngoài Thiên còn có Nhân, ngoài trời còn có cố gắng nỗ lực của con người nữa.

Cung phu của bạn cũng là cung thân trên ls nên quan trọng gấp 10 lần. Cách tốt của cung này là tử sát cư tị có vũ tham quang quý chiếu. Bạn và chồng rất môn đăng hộ đối và có duyên nợ bền chắc, có thể sống lâu dài với nhau đc Chồng bạn là người giỏi giang cá tính, (đại loại là mơ ước của nhiều cô gái khác) chồng có thể là con trưởng, hoặc con út, vợ chồng gặp gỡ ở phương xa, có thể có yếu tố nước ngoài hoặc khác biệt về văn hóa hay truyền thống gia đạo.

"Ai mà thiên mã lộc phùng thanh long"

Điểm xấu là cs vợ chồng ko êm ấm, ko ai chịu ai, đồng sàng dị mộng. Hôn nhân chỉ hạnh phúc bề ngoài, càng về già, khi yếu tố sinh lý giảm đi thì càng khó hàn gắn. Dễ có người thứ 3 xen vào. Ảnh hưởng cả đến đại vận 44 - 53 ở cung quan, rất sóng gió.
( ko hẳn là chồng bạn đã 1 lần đò hoặc có người thứ 3 mà có thể là bạn, mà thói đời, bạn càng nghiêm túc, ghét ngoại tình bao nhiêu thì lại càng xô chồng đến gần chuyện ngoại tình hơn. Nhiều cô kêu: em ghét nhất ngoại tình ko ngờ chồng lại dính, hehehe, Thế nó mới vi diệu, thế mới là số phận. Ghét của nào trời trao của đó.)

Nếu có 1 lời khuyên cho cung phu ls này thì lời khuyên của tôi là từ cung mệnh, hãy hạ thấp yêu cầu của bạn xuống, bạn khổ là vì bạn quan trọng nó quá, hãy dành sự chú ý của mình vào việc khác như công việc và tiền bạc. Thời đại mới rồi, 2020 rồi, câu phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng ko còn đúng nữa đâu.
Có rất nhiều định nghĩa về hạnh phúc. Chồng con gia đình chỉ là 1 trong đó mà thôi.
Ví dụ như tôi đi, tôi thân cư tài nên tôi yêu công việc nhưng lại ngoại tình với tiền... kekeke. Đứng 2 chân thì nếu 1 thứ làm mình thất vọng thì vẫn còn chân khác đỡ chứ ko suy sụp :D

@: tôi lảm nhảm toàn thứ vô bổ, lý thuyết xuông nhiều quá, thôi để bonus thêm 1 câu thực chất chút. Cũng để bạn nghiệm luôn tính khả tín từ lời nói của tôi. Năm nay và nửa đầu năm sau bạn cẩn thận chuyện rắc rối về giấy tờ hoặc tiền bạc. Nhất là nếu có ý định đi du lịch xa thì lưu ý kẻo mất đồ.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hiieu, Ariance, nt1991
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

12010277 đã viết: 14:29, 27/06/20

Đệ tử thấy... càng yêu dại khờ sau càng chán nhanh. Chi bằng vờ hời hợt, nhưng để che giấu con mãnh thú bên trong =P~

Mà thui đệ chưa yêu, để đệ sống trong màu hồng tí chứ ca =P~
Thú nhận điiiii. Đệ thích ca dồiiiii có phải ko?
Huhuhu, ca biết mà, vẻ đẹp trai của ca là ko thể chống đỡ, kể cả với bọn gay như đệ. Huhuhu :(

@: Nói cho chuẩn là năm nay đệ có yêu cũng khó cưới nhưng ko yêu thì chuẩn bị trả giá nhaaaa. Vài năm cô đơn. Đệ còn trẻ còn trả giá đc nhưng ca hơi tiếc vì đệ đã bỏ lỡ 1 cơ hội để luyện tập cơ tim.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

anhthu5993 đã viết: 10:48, 17/02/20
nt1991 đã viết: 08:34, 17/02/20
anhthu5993 đã viết: 18:10, 16/02/20 Năm nay có thể quen ai đó. Năm sau kết hôn nuôn. Yên tâm sắp đc ngồi xe bông dồi. Good luck chị ! :D
Cám ơn bạn. Thầy bói hồi cuối năm cũng nói vậy mà mới đầu năm chuyện tình cảm đã tồi tệ rồi nên mình đang rất chơi vơi.
Tiễn con tép riu ra đi mới có chỗ cho con tôm hùm nha chị. Hehe :D
dạo này trình tứ trụ lên dữ lắm ha, coi cho mình 1 phát đi
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

thanhmai8558 đã viết: 18:02, 27/06/20 Than co quoc an, xin hoi ban lam viec co lien quan den nha nuoc ko?

Cac sao chi tinh cam nhu hong loan thi gap thien ko, dao hoa gap dia khong nen van de tinh cam ko tot...

Cung than o the ma khoc khach, nen phai co gang no luc nhieu....
Hi bạn, mình không làm trực tiếp nhưng thường là có liên quan đến chính phủ.
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Polyrhythm đã viết: 09:25, 28/06/20
nt1991 đã viết: 15:18, 27/06/20

Tôi thích nghiên cứu mấy cái thiên cơ huyền bí này nhưng lại sợ nghiệp quả. Tôi ko muốn xem cung phu cho bạn là vì chưa hoàn toàn tin rằng ls giờ hợi của bạn là chuẩn. Sợ nói ra khiến bạn lại ôm lấy vui buồn thuộc về cuộc đời của người khác thôi. Chứ nếu xem, dù là quà sinh nhật, thì cũng có gì nói đấy chứ ko có chuyện vì an ủi bạn mà xấu nói thành tốt. Làm như vậy với bạn là lợi trước mắt và hại lâu dài. Tôi ko dại vậy.

Nhưng bạn đã đủ mạnh mẽ, tự lập để hiểu rằng chuyện xem bói, nếu càng đi vào chi tiết thì càng có xác xuất sai nhất định thì tôi cũng chẳng tiếc gì vài câu "chém gió"
Ngoài Thiên còn có Nhân, ngoài trời còn có cố gắng nỗ lực của con người nữa.

Cung phu của bạn cũng là cung thân trên ls nên quan trọng gấp 10 lần. Cách tốt của cung này là tử sát cư tị có vũ tham quang quý chiếu. Bạn và chồng rất môn đăng hộ đối và có duyên nợ bền chắc, có thể sống lâu dài với nhau đc Chồng bạn là người giỏi giang cá tính, (đại loại là mơ ước của nhiều cô gái khác) chồng có thể là con trưởng, hoặc con út, vợ chồng gặp gỡ ở phương xa, có thể có yếu tố nước ngoài hoặc khác biệt về văn hóa hay truyền thống gia đạo.

"Ai mà thiên mã lộc phùng thanh long"

Điểm xấu là cs vợ chồng ko êm ấm, ko ai chịu ai, đồng sàng dị mộng. Hôn nhân chỉ hạnh phúc bề ngoài, càng về già, khi yếu tố sinh lý giảm đi thì càng khó hàn gắn. Dễ có người thứ 3 xen vào. Ảnh hưởng cả đến đại vận 44 - 53 ở cung quan, rất sóng gió.
( ko hẳn là chồng bạn đã 1 lần đò hoặc có người thứ 3 mà có thể là bạn, mà thói đời, bạn càng nghiêm túc, ghét ngoại tình bao nhiêu thì lại càng xô chồng đến gần chuyện ngoại tình hơn. Nhiều cô kêu: em ghét nhất ngoại tình ko ngờ chồng lại dính, hehehe, Thế nó mới vi diệu, thế mới là số phận. Ghét của nào trời trao của đó.)

Nếu có 1 lời khuyên cho cung phu ls này thì lời khuyên của tôi là từ cung mệnh, hãy hạ thấp yêu cầu của bạn xuống, bạn khổ là vì bạn quan trọng nó quá, hãy dành sự chú ý của mình vào việc khác như công việc và tiền bạc. Thời đại mới rồi, 2020 rồi, câu phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng ko còn đúng nữa đâu.
Có rất nhiều định nghĩa về hạnh phúc. Chồng con gia đình chỉ là 1 trong đó mà thôi.
Ví dụ như tôi đi, tôi thân cư tài nên tôi yêu công việc nhưng lại ngoại tình với tiền... kekeke. Đứng 2 chân thì nếu 1 thứ làm mình thất vọng thì vẫn còn chân khác đỡ chứ ko suy sụp :D

@: tôi lảm nhảm toàn thứ vô bổ, lý thuyết xuông nhiều quá, thôi để bonus thêm 1 câu thực chất chút. Cũng để bạn nghiệm luôn tính khả tín từ lời nói của tôi. Năm nay và nửa đầu năm sau bạn cẩn thận chuyện rắc rối về giấy tờ hoặc tiền bạc. Nhất là nếu có ý định đi du lịch xa thì lưu ý kẻo mất đồ.
Cám ơn bạn! Mình chưa bao giờ nghĩ phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng và luôn cố gắng để có công việc độc lập. Chỉ có điều, có thể vì thân cư phu nên mình luôn đề cao chuyện tình yêu và dễ dàng sụp đổ khi chuyện tình cảm không tốt đẹp. Mình đang cố gắng hết sức để vượt qua nhưng sao rất khó. Mình ít khi mở lòng với ai, nhưng nếu đã làm thì khi đau khổ sẽ như mất đi một phần của bản thân. Nếu có thể, bạn có thể xem giúp khi nào mình mới có cơ hội gặp hạnh phúc mới không? Mình cám ơn nhiều.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

nt1991 đã viết: 13:36, 28/06/20
thanhmai8558 đã viết: 18:02, 27/06/20 Than co quoc an, xin hoi ban lam viec co lien quan den nha nuoc ko?

Hi bạn, mình không làm trực tiếp nhưng thường là có liên quan đến chính phủ.

co lien quan den chinh phu, co the chong ban lam viec cho chinh phu nua do....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”