Rất mong được nhận luận giải trong một ngày cảm thấy thật tồi tệ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Rất mong được nhận luận giải trong một ngày cảm thấy thật tồi tệ

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Polyrhythm đã viết: 09:39, 28/06/20
12010277 đã viết: 14:29, 27/06/20

Đệ tử thấy... càng yêu dại khờ sau càng chán nhanh. Chi bằng vờ hời hợt, nhưng để che giấu con mãnh thú bên trong =P~

Mà thui đệ chưa yêu, để đệ sống trong màu hồng tí chứ ca =P~
Thú nhận điiiii. Đệ thích ca dồiiiii có phải ko?
Huhuhu, ca biết mà, vẻ đẹp trai của ca là ko thể chống đỡ, kể cả với bọn gay như đệ. Huhuhu :(

@: Nói cho chuẩn là năm nay đệ có yêu cũng khó cưới nhưng ko yêu thì chuẩn bị trả giá nhaaaa. Vài năm cô đơn. Đệ còn trẻ còn trả giá đc nhưng ca hơi tiếc vì đệ đã bỏ lỡ 1 cơ hội để luyện tập cơ tim.
Ơ dạ, đệ cám ơn ca đã nhớ lá số đệ. :-O Ca yên tâm về khoản ngốc mà nhiệt tình thì đệ có thừa :)) đảm bảo từ giờ đến cuối năm đệ lại kể lể lung tung nhưng chốt lại vẫn câu cũ "lắm mối tối nằm không". Gần đây đệ khai "chán yêu" mà giờ có vẻ lại nhiệt tình lại rồi đó. Tính cách đệ dở hơi quá. =))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Bạn ko thích nghe câu này đâu. Với cả bạn đang buồn nói ra có vẻ hơi nghiệt ngã. Nhưng bạn đã hỏi thì tôi cũng nói thẳng. Tôi tin rằng cách tốt nhất, nhanh nhất để vượt qua bão giông ko phải là lảng tránh trú ẩn mà phải đối mặt và đi xuyên qua nó.
Bạn xinh đẹp giỏi giang hút giai nhưng cá tính và kén chọn nên đường hôn nhân trên ls cũng rất tản mạn, cơ hội tốt nhất để kết hôn cũng qua từ đầu đại hạn, khoảng 23 24 tuổi rồi....
Trước mắt bạn cần 1 thời gian để vết thương tự lành. Muốn nhanh thì hãy tìm cho mình 1 người bạn thân để tâm sự. Đừng tự nhốt mình lại và giữ trong lòng rồi gặm nhấm nỗi đau 1 mình. Tôi may mắn có nhiều bạn nhậu tốt :))
Cơ hội gần nhất là tầm cuối 2021, đầu 2022 bạn sẽ gặp 1 người đặc biệt, tôi ko biết đó có phải ck tương lai của bạn ko nhưng người này có thể lúc đầu chưa thích bạn. 2023 hoặc 2024, hết ngăn trở xong có thể sẽ kết hôn. Ko biết có phải với người đó hay ko?
Chúc sinh nhật vui vẻ.
( Ngày sinh nhật của bạn trùng với sn tình đầu của tôi đấy :)) )
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, nt1991, Tealightdalat
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Polyrhythm đã viết: 08:14, 29/06/20 Bạn ko thích nghe câu này đâu. Với cả bạn đang buồn nói ra có vẻ hơi nghiệt ngã. Nhưng bạn đã hỏi thì tôi cũng nói thẳng. Tôi tin rằng cách tốt nhất, nhanh nhất để vượt qua bão giông ko phải là lảng tránh trú ẩn mà phải đối mặt và đi xuyên qua nó.
Bạn xinh đẹp giỏi giang hút giai nhưng cá tính và kén chọn nên đường hôn nhân trên ls cũng rất tản mạn, cơ hội tốt nhất để kết hôn cũng qua từ đầu đại hạn, khoảng 23 24 tuổi rồi....
Trước mắt bạn cần 1 thời gian để vết thương tự lành. Muốn nhanh thì hãy tìm cho mình 1 người bạn thân để tâm sự. Đừng tự nhốt mình lại và giữ trong lòng rồi gặm nhấm nỗi đau 1 mình. Tôi may mắn có nhiều bạn nhậu tốt :))
Cơ hội gần nhất là tầm cuối 2021, đầu 2022 bạn sẽ gặp 1 người đặc biệt, tôi ko biết đó có phải ck tương lai của bạn ko nhưng người này có thể lúc đầu chưa thích bạn. 2023 hoặc 2024, hết ngăn trở xong có thể sẽ kết hôn. Ko biết có phải với người đó hay ko?
Chúc sinh nhật vui vẻ.
( Ngày sinh nhật của bạn trùng với sn tình đầu của tôi đấy :)) )
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình rất thắc mắc vì có một vài người cũng nói mình có hạn kết hôn thời gian đó dù ở tuổi 23 24 mình không hề quen ai. Nếu đúng như những gì bạn chia sẻ thì thời gian sắp tới của mình sẽ u buồn lắm. Nhưng cuộc đời mình có lẽ là vậy :)

Tình đầu của bạn sinh cùng ngày với mình nhưng hạnh phúc hơn mình rồi :)
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nt1991 đã viết: 18:11, 01/07/20
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình rất thắc mắc vì có một vài người cũng nói mình có hạn kết hôn thời gian đó dù ở tuổi 23 24 mình không hề quen ai. Nếu đúng như những gì bạn chia sẻ thì thời gian sắp tới của mình sẽ u buồn lắm. Nhưng cuộc đời mình có lẽ là vậy :)

Chẳng biết bạn ấy giờ có HP ko nhưng bạn ấy sút tôi đau nhất mọi thời đại, 20 năm vẫn ko quên đc ngày sinh nhật của 1 người =))
Ai bảo học nhanh nhớ dai là giỏi, tôi chỉ thấy khổ thôi :((

Trước năm 2014 đó tầm 1 năm đổ lại, bạn có sút ai ko? Sút dứt khoát và ko cho họ cơ hội quay lại.

Nếu ko thì có 3 khả năng:
1/ Tôi phán đoán dựa vào LS giờ hợi là sai - of course - nhớ nhé, ở đây vẫn có dấu chấm lửng chứ ko chấm hết. Tôi chưa hoàn toàn tin nó là ls chuẩn, trừ khi những gì tôi nói với bạn đều sẽ xảy ra trong 1 vài năm tới> Ít nhất cũng 70%. Tôi quá ít thông tin về đời thực của bạn. LS thì cũng chỉ là suy đoán
2/ tôi và mấy người nói thế cùng xem sai
3/ Nguyên nhân cuối cùng cũng là may nhất cho bạn, cơ hội tốt nhất cho việc cưới hỏi đó nó bị triệt cản lại nên delay chưa đến đc và đc thay thế bằng rất nhiều may mắn cho công việc hoặc tiền bạc trong thời gian đó và nó sẽ đến vào cuối đại hạn này

Nghe nhạc ko?

https://www.youtube.com/watch?v=DD97YL3wZ-w
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Polyrhythm đã viết: 19:01, 01/07/20
nt1991 đã viết: 18:11, 01/07/20

Chẳng biết bạn ấy giờ có HP ko nhưng bạn ấy sút tôi đau nhất mọi thời đại, 20 năm vẫn ko quên đc ngày sinh nhật của 1 người =))
Ai bảo học nhanh nhớ dai là giỏi, tôi chỉ thấy khổ thôi :((

Trước năm 2014 đó tầm 1 năm đổ lại, bạn có sút ai ko? Sút dứt khoát và ko cho họ cơ hội quay lại.

Nếu ko thì có 3 khả năng:
1/ Tôi phán đoán dựa vào LS giờ hợi là sai - of course - nhớ nhé, ở đây vẫn có dấu chấm lửng chứ ko chấm hết. Tôi chưa hoàn toàn tin nó là ls chuẩn, trừ khi những gì tôi nói với bạn đều sẽ xảy ra trong 1 vài năm tới> Ít nhất cũng 70%. Tôi quá ít thông tin về đời thực của bạn. LS thì cũng chỉ là suy đoán
2/ tôi và mấy người nói thế cùng xem sai
3/ Nguyên nhân cuối cùng cũng là may nhất cho bạn, cơ hội tốt nhất cho việc cưới hỏi đó nó bị triệt cản lại nên delay chưa đến đc và đc thay thế bằng rất nhiều may mắn cho công việc hoặc tiền bạc trong thời gian đó và nó sẽ đến vào cuối đại hạn này

Nghe nhạc ko?

https://www.youtube.com/watch?v=DD97YL3wZ-w
Mình đã từng một lần nhưng vào năm 2007, ngoài lần đó ra mình toàn bị "sút" haha.
Mình luôn cảm giác mình sinh giờ hợi nhưng cũng đôi lần nghi ngờ về độ chính xác. Mình có may mắn trong công việc và tiền bạc vào khoảng cuối 2014. Mình là con trưởng, sau có 2 người em, chị em rất thương yêu nhau. Mình da trắng, mắt rất to, cao nhưng không ốm, có năng khiếu văn chương ngoại ngữ nhưng không giỏi viết tiếng Việt. Bạn bè rất nhiều nhưng luôn cảm giác cô đơn và hình như không được ai yêu thích trong chuyện tình cảm :)))
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Haha, bạn cười đc như vậy là đã bớt cảm thấy tồi tệ rồi. Nên cười nhiều hơn nữa. Càng buồn càng cười thì người ta gọi là buồn cười =))
Vì cuộc đời này thì nụ cười là phương thuốc rẻ tiền nhất lại chữa đc bách bệnh. :))

Đời là 1 vở kịch dài
Ta có vai diễn nửa hài nửa bi
Lúc thì ta sút người đi
Cũng lại có lúc người thì sút ta =))

Tôi cũng có cảm giác bạn là ls giờ hợi nên mới ba hoa nhiều về ls này như vậy. Nhưng cảm giác cũng chỉ là cảm giác thôi. Kết luận ko nên dựa quá nhiều vào cảm giác.
Cái cảm giác cô độc giữa đám đông bạn bè đó là chất vũ khúc. Nói chuyện với bạn tôi cũng thấy sức tập trung của bạn rất tốt. Bạn ko những giỏi ngoại ngữ mà còn giỏi chuyên môn và giỏi bất cứ môn nào mà bạn ham mê. Chứ nói chuyện với gái Thiên lương thì cảm giác của tôi sẽ khác, cách nói chuyện của họ tản mạn và phạm vi câu chuyện sẽ rộng hơn. Thích tôi tả hình dáng bạn qua ls ko? Hay tả anh bạn 2018? Hehehe, cho vui thôi chứ tính khả tín của nó thấp vì tôi ko có thời gian để nghiên cứu sâu hơn. Tóm lại là bạn nhan sắc trung bình khá, làn da trắng đẹp và ít bệnh như ít trứng cá hay ít bắt nắng, mũi thẳng đẹp nhưng hơi nhỏ, miệng nhỏ răng đều nhưng có thể có răng khểnh răng nanh. Mắt dài đẹp nhưng có thể bị cận từ nhỏ và ko hiền. Dáng đẹp, biết cách ăn mặc và giữ form. Gu thẩm mỹ tốt và có cá tính. Nghĩa là ít khi tăng cân hay giảm cân quá nhiều.... cao thì tầm 1m58 đến 1m63. Điểm trừ là vì mệnh vcd ăn sao chiếu nên từng nét thì đẹp nhưng tổng thể cả khuôn mặt sẽ có vẻ gì đó hơi nhạt nhòa, kiểu vẻ đẹp của các chi tiết khi phối hợp với nhau ko đc hoàn mỹ.... kekeke, bí từ rồi, ko biết mô tả ra làm sao mà giờ lại ko rảnh để search ảnh chân dung từ google.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, nt1991, Ariance
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Polyrhythm đã viết: 08:23, 02/07/20 Haha, bạn cười đc như vậy là đã bớt cảm thấy tồi tệ rồi. Nên cười nhiều hơn nữa. Càng buồn càng cười thì người ta gọi là buồn cười =))
Vì cuộc đời này thì nụ cười là phương thuốc rẻ tiền nhất lại chữa đc bách bệnh. :))

Đời là 1 vở kịch dài
Ta có vai diễn nửa hài nửa bi
Lúc thì ta sút người đi
Cũng lại có lúc người thì sút ta =))

Tôi cũng có cảm giác bạn là ls giờ hợi nên mới ba hoa nhiều về ls này như vậy. Nhưng cảm giác cũng chỉ là cảm giác thôi. Kết luận ko nên dựa quá nhiều vào cảm giác.
Cái cảm giác cô độc giữa đám đông bạn bè đó là chất vũ khúc. Nói chuyện với bạn tôi cũng thấy sức tập trung của bạn rất tốt. Bạn ko những giỏi ngoại ngữ mà còn giỏi chuyên môn và giỏi bất cứ môn nào mà bạn ham mê. Chứ nói chuyện với gái Thiên lương thì cảm giác của tôi sẽ khác, cách nói chuyện của họ tản mạn và phạm vi câu chuyện sẽ rộng hơn. Thích tôi tả hình dáng bạn qua ls ko? Hay tả anh bạn 2018? Hehehe, cho vui thôi chứ tính khả tín của nó thấp vì tôi ko có thời gian để nghiên cứu sâu hơn. Tóm lại là bạn nhan sắc trung bình khá, làn da trắng đẹp và ít bệnh như ít trứng cá hay ít bắt nắng, mũi thẳng đẹp nhưng hơi nhỏ, miệng nhỏ răng đều nhưng có thể có răng khểnh răng nanh. Mắt dài đẹp nhưng có thể bị cận từ nhỏ và ko hiền. Dáng đẹp, biết cách ăn mặc và giữ form. Gu thẩm mỹ tốt và có cá tính. Nghĩa là ít khi tăng cân hay giảm cân quá nhiều.... cao thì tầm 1m58 đến 1m63. Điểm trừ là vì mệnh vcd ăn sao chiếu nên từng nét thì đẹp nhưng tổng thể cả khuôn mặt sẽ có vẻ gì đó hơi nhạt nhòa, kiểu vẻ đẹp của các chi tiết khi phối hợp với nhau ko đc hoàn mỹ.... kekeke, bí từ rồi, ko biết mô tả ra làm sao mà giờ lại ko rảnh để search ảnh chân dung từ google.
Cám ơn bạn! Trước đây mình cũng viết dông dài lắm nhưng chắc do môi trường giáo dục và người đã "sút" mình nên mình học critical thinking nhanh thôi. Mình cao hơn 1m63 đó :)). Bạn giúp mình miêu tả người "sút" mình luôn nha, vì nếu đúng nữa thì mình có thể chuẩn bị tinh thần cho số phận tình duyên buồn bã những năm tiếp theo :)) Mình cám ơn nhiều.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phản biện nhanh à? Tức là sai mỗi chiều cao thôi hử? :))

Đúng là cái chiều cao này ko tin đc, phải điều chỉnh nhiều. Đùa chứ hồi xưa tôi cũng đoán 1 bạn nam ls gần giống thế này cao tầm thước 1m70 - 1 m73 thôi mà má ơi bạn đó cao gần 1m90. Kekeke. Bạn đó cũng trên diễn đàn này. Nick là Kanxi123. Kekeke. Giờ có sữa cô gái hà lan nên sách vở các cụ phải đem đốt sạch cả. Huhuhu.

Mà bạn nói thế thì tôi nên đoán đúng hay cố tình đoán sai anh bạn 2018 kia thì kết quả sẽ tốt hơn cho bạn nhỉ? :-S

Nói vậy thôi, đoán hình dáng 1 người qua ls người khác thì có cố hết sức cũng khó đúng và ko nói đc nhiều. Với cả mấy cái này xem cho vui thôi chứ đúng sai ko quyết định đc việc ls đúng hay ko đâu. Cái bạn Tealight Thiên Lương vừa vào thanks trộm kia ls đúng mà tôi đoán hình dáng sai bạn ấy sai lè ra. Kekeke.

Anh bạn 2018 này nói thế nào nhỉ? Dáng mảnh khảnh thư sinh, thông minh và nhanh, cái gì cũng nhanh, từ suy nghĩ đến chạy bộ hay chạy project. Da ko trắng hoặc hơi ngăm. Chơi thể thao tốt. Đúng rồi, là dáng ko cơ bắp nhưng dáng thể thao. Ko béo. Chân hơi dài so với cơ thể. Ngón tay cũng dài. Mặt trái xoan hơi xương, gò má lộ, mắt rất đẹp và sâu, đuôi mắt có thể có sẹo nhỏ hoặc nốt ruồi, trông trẻ hơn tuổi nhiều. Tính tình thì ngoài lạnh trong lý tính.

Vậy thôi nhé.
Chúc bạn vui vẻ, may mắn và sức khỏe. Tình duyên thì ko cần chúc vì có trời se rồi. Kekeke.
Sắp tới tôi sẽ ít lên mạng vì đang bận yêu Việt Nam đồng. Kekeke
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, nt1991, Ariance
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Cãi vã sau chia tay, sát hại hai chị em - VnExpress - vnexpress_net/cai-va-sau-chia-tay-sat-hai-hai-chi-em-4124322.html

Lại một án tình bi thương. 02 mạng người là 02 chị em ruột. Gã trai chắc cũng lãnh án tử. Vậy là 03 mạng người.

Không bất ngờ: Nam Đinh Mão, Nữ Giáp Tý.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn gặp chuyện thương tâm ko như ý, lúc này bạn đang buồn và yếu đuối nhất. Bạn muốn đi xem bói để tìm hiểu xem tại sao số phận lại éo le như vậy? Sao cho đi chân tình lại ko nhận lại đc chân tình?

Đây là tâm lý thường gặp thôi.
Gặp thầy tử tế họ sẽ kiếm cách khen ngợi vỗ về an ủi ru ngủ bạn, làm bạn vui bây giờ nhưng sau này lại buồn hơn vì thực tế ko đc như vậy. Nhưng nếu gặp thầy bói xấu thì bạn là đối tượng rất dễ để lừa gạt dọa dẫm. Chỉ cần nói vài câu vớ vẩn ra vẻ bí hiểm, bơm tư tưởng tiêu cực vào đầu bạn và ra vẻ ta đây là cao nhân rất giỏi là đủ để bạn sợ và rồi sau đó là lừa gạt hướng dẫn bạn cúng bái gì đó. Vài triệu đến vài trăm triệu. Giời ạ, thầy thể hiện cứ như thể thầy là ông chủ của vận mệnh vậy, có thể làm lễ để đổi mệnh xấu thành tốt. Thầy ạ, nếu tiền mà mua đc số phận hạnh phúc thì con vua mãi mãi làm vua, người giàu ko bao giờ phải khóc. Vài trăm triệu với thầy là to chứ với người khác nó chỉ là cái mụn cám bám trên chóp mũi thôi à. Mà thầy giỏi thế sao ko tự cải mệnh cho mình đi? Giỏi thế mà khán 1 cái hạn quá khứ cho nét cũng ko dám thử.
Đấy là motip lường gạt thường thấy nhất hiện nay.
Bài này cũ lắm rồi, xưa như Diễm xưa rồi, đổi bài khác đi các thầy.

Tôi thấy bạn đã khá hơn nhiều rồi, tuy vẫn buồn và chưa hoàn toàn vượt qua đc nỗi đau. Và tất nhiên vẫn còn nhiều tò mò về số phận mà chưa đc giải đáp thấu hiểu. Nhưng ít nhất bạn đã cười đc và mở lòng hơn. Tôi nghĩ thế là đủ, đủ để bạn tự đứng dậy sau vấp ngã, bớt mơ mộng hơn nhưng sẽ mạnh mẽ hơn. Hãy nắm chắc vũ khí của mình là nụ cười, 1 người bạn ( hoặc em gái) để tâm sự và sự minh triết. Rồi bạn sẽ thành công thôi. 1 cuộc xem bói tốt chỉ nên dừng lại ở chỗ này.

Cho nên, tóm lại, chừng nào bạn còn thấy mình dễ bị tổn thương thì đừng vào đây nữa. Nếu sau này, sang năm hoặc sang năm nữa, những gì tôi nói về tương lai gần của bạn mà đúng thì hãy quay lại đây, khi đó có nghĩa là ls bạn chuẩn ( chuẩn theo tiêu chuẩn của tôi) thì tôi sẽ chỉ cho bạn cách để cải thiện vận mệnh. Cải thiện dựa vào chính sự cố gắng của bạn chứ ko phải cầu xin thần phật nào cả.
Đó mới là chính đạo

@ Mà kể cả tốt và vĩ đại như thần phật mà bạn cứ xin là đc sao? Làm gì có chuyện đó. Phật dạy:" Này các tỳ kheo, ta xưa nay chỉ dạy có 2 điều là sự khổ và sự diệt khổ"
Phật đâu có cho ai cái gì ngoài kiến thức bao la của người mà xin với lậy.
Được cảm ơn bởi: nt1991, Ariance
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”