Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Pr333
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi , như vậy bạn đã biết quê hương những kiếp xa xôi bạn đã từng ở đâu rồi , mừng cho bạn . ^^
Mình đã bắt đầu nghe nhạc tần số bạn nói , và kỳ lạ là nghe vào ban đêm thấy thảnh thơi an lòng , còn ban ngày sao mà lòng hồi hộp sợ hãi . (Chắc nghiệp nặng 🥹)
Sắp qua năm mới rồi . Chúc bạn và mn luôn tinh tấn ,mạnh mẽ , vững lòng ,và hạnh phúc.
Sẵn tiện (nếu ko phiền), bạn có thể cho mình lá số của bạn ko ? Mình muốn ngâm cứu , nghiệm lý thôi hihi
Nếu đc , gửi qua email cho mình nhé : hanmetal1308 @ g mail . com (lyso ko cho ghi mail, bạn cứ viết liền nhé)
Rất vui đc kết bạn với bạn .
[/quote]

Cám ơn bạn đã quan tâm lá số tử vi của mình, nhưng mình thấy private nên bạn thông cảm nhé.

Về nhạc tần số thì mình có điều chia sẻ như này, là chỉ nên nghe khi nào mà bạn có sự rảnh rỗi, và yên tĩnh độc lập, nên nghe bằng tai nghe. Mới đầu nghe thì nên nghe ít bài nhạc thôi, bài nào mình thấy thích và cảm thấy phù hợp thì nghe thường xuyên, không nên nghe đa dạng bài nhạc khác nhau khi mới bắt đầu thiền định.
Sau này khi bạn đã ổn định trong thiền định và sự cộng hưởng với âm nhạc, thì bạn có thể nghe các bài nhạc khác nhau.

Chúc bạn 2023 thật nhiều niềm vui và an yên.
Được cảm ơn bởi: monmetal
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

K54 đã viết: 14:00, 17/01/23 Viết dài quá em ơi. Em ngày xưa chắc giỏi văn lắm nhỉ.

Anh chả thấy thế giới kỳ diệu gì cả, toàn thứ phũ phàng vã vào mặt thôi :)) , đạo phật gọi là vô thường ấy nhỉ.
Ngày nào mặt trời cũng mọc hướng đông hết, chứ nó mà mọc hướng tây thì anh cũng thấy đôi chút diệu kỳ
Nghe em nói thế giới diệu kỳ anh lại nhớ thế giới thần tiên tuổi con nít :))
Chào bạn, bạn nhắc đến vô thường của đạo Phật nhưng mình nghĩ nếu bạn nghiên cứu bạn mới nên nhắc đến, nếu chỉ là nghe nói và hiểu theo cách hiểu của bạn thì đó là vô thường của bạn, chứ không phải vô thường của Đức Phật.

Phật Pháp nhiệm màu,
Chỉ câu nói đó thôi cũng đã nói về sự kì diệu.

Phải có những sự nhận biết và nhận thức sự kì diệu về những khía cạnh cao hơn và trí tuệ cao hơn, thì con người chúng ta mới thôi tập trung và mải mê trong những hạn chế trong tần số thế gian của con người.

Mình luôn nhìn nhận bản thân là một học trò nhỏ của Thầy.
Là một học trò nhỏ, mình quan sát và học tập, và thấy kì diệu về những điều kì diệu được Thầy cho thấy hay chỉ dạy, là một điều vô cùng bình thường.

Những điều kì diệu ở đây mình hay chia sẻ là về sự bao la rộng lớn của sự sống, và ánh sáng và tình yêu rộng lớn, là vô vàn trí tuệ và sự hiểu biết sâu sắc.

Sự phũ phàng bạn nói đến, mình gọi là bình thường.

Vui, buồn, sợ hãi, ghen ghét tồn tại ở tần số con người của Trái Đất. Đó là điều rất bình thường.

Nhưng khi được chỉ dạy và học tập, thì phải tập trung vào khía cạnh của sự nhận thức cao hơn, đó là tình yêu và ánh sáng và sự tập luyện.

Tần số con người vẫn tồn tại khi chúng ta đang trong cơ thể của con người, bởi vậy các Bậc Thầy luôn nhắc đến sự tu tập,
Đó là song song vơi sự tồn tại khía cạnh con người, sự tu tập là sự tập trung vào khía cạnh thuần khiết và cao cả.
Từ từ tần số tu tập sẽ là tần số chính trong sự sống.

Vài điều chia sẻ đến bạn,

Chúc 2023 bạn nhiều niềm vui và an lành.
Đầu trang

K54
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi K54 »

Pr333 đã viết: 03:32, 30/01/23
K54 đã viết: 14:00, 17/01/23 Viết dài quá em ơi. Em ngày xưa chắc giỏi văn lắm nhỉ.

Anh chả thấy thế giới kỳ diệu gì cả, toàn thứ phũ phàng vã vào mặt thôi :)) , đạo phật gọi là vô thường ấy nhỉ.
Ngày nào mặt trời cũng mọc hướng đông hết, chứ nó mà mọc hướng tây thì anh cũng thấy đôi chút diệu kỳ
Nghe em nói thế giới diệu kỳ anh lại nhớ thế giới thần tiên tuổi con nít :))
Chào bạn, bạn nhắc đến vô thường của đạo Phật nhưng mình nghĩ nếu bạn nghiên cứu bạn mới nên nhắc đến, nếu chỉ là nghe nói và hiểu theo cách hiểu của bạn thì đó là vô thường của bạn, chứ không phải vô thường của Đức Phật.

Phật Pháp nhiệm màu,
Chỉ câu nói đó thôi cũng đã nói về sự kì diệu.

Phải có những sự nhận biết và nhận thức sự kì diệu về những khía cạnh cao hơn và trí tuệ cao hơn, thì con người chúng ta mới thôi tập trung và mải mê trong những hạn chế trong tần số thế gian của con người.

Mình luôn nhìn nhận bản thân là một học trò nhỏ của Thầy.
Là một học trò nhỏ, mình quan sát và học tập, và thấy kì diệu về những điều kì diệu được Thầy cho thấy hay chỉ dạy, là một điều vô cùng bình thường.

Những điều kì diệu ở đây mình hay chia sẻ là về sự bao la rộng lớn của sự sống, và ánh sáng và tình yêu rộng lớn, là vô vàn trí tuệ và sự hiểu biết sâu sắc.

Sự phũ phàng bạn nói đến, mình gọi là bình thường.

Vui, buồn, sợ hãi, ghen ghét tồn tại ở tần số con người của Trái Đất. Đó là điều rất bình thường.

Nhưng khi được chỉ dạy và học tập, thì phải tập trung vào khía cạnh của sự nhận thức cao hơn, đó là tình yêu và ánh sáng và sự tập luyện.

Tần số con người vẫn tồn tại khi chúng ta đang trong cơ thể của con người, bởi vậy các Bậc Thầy luôn nhắc đến sự tu tập,
Đó là song song vơi sự tồn tại khía cạnh con người, sự tu tập là sự tập trung vào khía cạnh thuần khiết và cao cả.
Từ từ tần số tu tập sẽ là tần số chính trong sự sống.

Vài điều chia sẻ đến bạn,

Chúc 2023 bạn nhiều niềm vui và an lành.
Tóm lại em tu theo pháp môn nào. Ông thầy nào là trùm cuối. Topic dài quá anh không tìm lại được. Dài lê thê như chính đời ai vậy.
Đầu trang

vuthanhhai126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vuthanhhai126 »

Úp úp úp, mong nhiều người được đọc bài viết này ;) ;) ;)
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

Nghe tiếng nói trong đầu, thấy hình ảnh ảo tưởng là một trong những biểu hiện đặc trưng của bệnh tâm thần. Mình ko có nửa ý mỉa mai mà đây là sự thật.
Bạn ko cảm nhận được nhưng mình đọc và nhận ra rất rõ bạn có nhiều biểu hiện trong thời kỳ rối loạn loạn thần cấp, mong bạn sớm vào viện thăm khám trước khi trở nặng.
Uống thuốc đầy đủ sẽ cải thiện được tình trạng bệnh bạn nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

bạn ấy là 1 starsis, có thể người thầy tâm linh đang hướng dẫn bạn ấy hoàn thành sứ mệnh ở trái đất này ở kiếp sống này, ko phải tâm thần đâu @@ bạn ấy ko làm điều j nguy hại cho xã hội thì ko thể nói là tâm thàn được, ok
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

Lavender91 đã viết: 23:04, 21/06/23 bạn ấy là 1 starsis, có thể người thầy tâm linh đang hướng dẫn bạn ấy hoàn thành sứ mệnh ở trái đất này ở kiếp sống này, ko phải tâm thần đâu @@ bạn ấy ko làm điều j nguy hại cho xã hội thì ko thể nói là tâm thàn được, ok
Bạn ko hiểu rõ về bệnh tâm thần nên có khái niệm lệch lạc về nó. Bệnh tâm thần ko phải chỉ điên khùng như mọi người vẫn nghĩ mà bao gồm cả trầm cảm, rối loạn lo âu, tâm thần phân liệt... và nó ko đồng nghĩa sẽ nguy hại cho xã hội mà phải tùy vào từng giai đoạn của bệnh.
Đầu trang

vuthanhhai126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vuthanhhai126 »

MM明月天涯 đã viết: 06:35, 22/06/23
Lavender91 đã viết: 23:04, 21/06/23 bạn ấy là 1 starsis, có thể người thầy tâm linh đang hướng dẫn bạn ấy hoàn thành sứ mệnh ở trái đất này ở kiếp sống này, ko phải tâm thần đâu @@ bạn ấy ko làm điều j nguy hại cho xã hội thì ko thể nói là tâm thàn được, ok
Bạn ko hiểu rõ về bệnh tâm thần nên có khái niệm lệch lạc về nó. Bệnh tâm thần ko phải chỉ điên khùng như mọi người vẫn nghĩ mà bao gồm cả trầm cảm, rối loạn lo âu, tâm thần phân liệt... và nó ko đồng nghĩa sẽ nguy hại cho xã hội mà phải tùy vào từng giai đoạn của bệnh.
Bạn tìm hiểu thêm về các từ khóa như: starseed, lightworker, higher self, vị thầy tâm linh... thử xem, mình sau khi tìm hiểu thì thay đổi thế giới quan, như mở ra chân trời mới vậy. :D
Được cảm ơn bởi: Lavender91
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

vuthanhhai126 đã viết: 13:11, 22/06/23
MM明月天涯 đã viết: 06:35, 22/06/23
Bạn tìm hiểu thêm về các từ khóa như: starseed, lightworker, higher self, vị thầy tâm linh... thử xem, mình sau khi tìm hiểu thì thay đổi thế giới quan, như mở ra chân trời mới vậy. :D
ờ đúng rồi đấy, khoa học thì ko tin có ma nhưng lĩnh vực tâm linh thì đều khẳng định là có ma ( vong vía, ngã quỷ)
đợt này mình đang nghiên cứu về hiện tượng phân mảnh linh hồn, vì gia tiên có người đầu thai từ lâu rồi mà tại sao cúng vẫn thiêng @@ có thể chỉ 1 mảnh của linh hồn đi đầu thai, thiền là để giúp tập trung lại các mảnh linh hồn thì phải :-? cái này mình đang tìm hiểu thôi chứ chưa truyền bá rộng rãi ko lại bị công an gô cổ truyền bá mê tín dị đoan thì toi =))
Được cảm ơn bởi: vuthanhhai126
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”