Lá số có giàu đc không các bác??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ZzXemtuongzZ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số có giàu đc không các bác??

Gửi bài gửi bởi ZzXemtuongzZ »

Bác ơi cho cháu hỏi là làm việc tốt đc tích phúc thật hả bác, nó có thực sự linh không ạ
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

LySoVietNam2016 đã viết: 10:27, 22/02/20 Nên, cháu sám hối bằng cách rang co gắng nghe pháp từ 1 thầy chân tu rồi mới hiểu đúng để làm theo. Tôi ngu nên chỉ muốn nghe lời tổ dạy. Hiện tại tôi đọc 2 quyển: An Quang Văn Sao của tổ An Quang và Học Vi Nhân Sư Hành Vi Thế Phạm của HT Tịnh Không . Bạn tôi khuyên đọc lâu rồi mà tôi thiếu phước giờ mới bắt đầu đọc bài 1 :-(((
Dạ cháu cám ơn chú đã chia sẻ. Cháu chúc chú sớm ngộ và giúp được nhiều người hiêủ về nhân quả. Ko hiểu sao cháu cứ chảy nước mũi miết huhu
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

ZzXemtuongzZ đã viết: 10:47, 22/02/20 Bác ơi cho cháu hỏi là làm việc tốt đc tích phúc thật hả bác, nó có thực sự linh không ạ
Nhân quả là có thật.
Thấy tôi ko? Khi xưa y mình có ngoại hình và có điều kiện nên coi thường tình cảm. Giờ thì sao? Giờ yêu 1 người mà ko thành vì người ta bảo cho dù có ly dị thì người ta cũng quyết sống 1 mình nuôi con, vì người ta chỉ sống chết tôn thờ 1 người. Gay go ko? Nhân quả đó cháu. Đừng bắt chước tôi.

Nhân quả là có thật.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

ZzXemtuongzZ đã viết: 10:47, 22/02/20 Bác ơi cho cháu hỏi là làm việc tốt đc tích phúc thật hả bác, nó có thực sự linh không ạ
Nhân quả là thật có.
Chắc ăn nhất cháu thỉnh tượng Phật về đem tặng cho người ta thờ. Rất tốt.

Chị của tôi từ ngày tạo tượng tự bà ấy thú nhận thay đổi bã 180 độ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

Tích phúc đức là có thật ấy. Nhưng nếu được hơn thì nên tìm hiểu Phật Pháp từ gốc rễ, khi đó làm phước mới thành tâm, không vì vụ lợi, không bị cái tôi tâm linh quấy nhiều.

Nền tảng gốc của đạo Phật là nghiên cứu về tâm. Con đường thay đổi là hiểu được Tứ diệu đế và Bát chánh đạo.

Tu dưỡng theo hướng giữ giới - định tâm - khai tuệ.

Nếu có 1 quy luật nên nằm lòng là quy luật của nhân - duyên - quả.

Cứ từ những cái nền tảng đó mà tue dưỡng từng chút một. Mấy cái bác Lyso nói là nằm ở giữ giới đấy. Giữ giới, sau đấy học cách làm việc gì thì thật tập trung, an trú hiện tại. Lâu dầu trí tuệ hiển lộ, lòng từ bi phát triển ^^
Được cảm ơn bởi: ZzXemtuongzZ, ĐàLinh2809, công chúa mùa thu
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

thejackichan đã viết: 11:31, 22/02/20 Tích phúc đức là có thật ấy. Nhưng nếu được hơn thì nên tìm hiểu Phật Pháp từ gốc rễ, khi đó làm phước mới thành tâm, không vì vụ lợi, không bị cái tôi tâm linh quấy nhiều.

Nền tảng gốc của đạo Phật là nghiên cứu về tâm. Con đường thay đổi là hiểu được Tứ diệu đế và Bát chánh đạo.

Tu dưỡng theo hướng giữ giới - định tâm - khai tuệ.

Nếu có 1 quy luật nên nằm lòng là quy luật của nhân - duyên - quả.

Cứ từ những cái nền tảng đó mà tue dưỡng từng chút một. Mấy cái bác Lyso nói là nằm ở giữ giới đấy. Giữ giới, sau đấy học cách làm việc gì thì thật tập trung, an trú hiện tại. Lâu dầu trí tuệ hiển lộ, lòng từ bi phát triển ^^
Đã thật tin nhân quả ko ai mà ko coi trọng giới cả, vì giới là hàng rào ngăn ngừa các tội có thể gây ra. Đã tin Phật ko ai mà ko coi giới là tất cả khi trên con đường tu học.

Nhưng câu hỏi dc đặt ra là làm thế nào để giàu? Tùy thuận mà cho lời khuyên. Xả là bố thí ngoại thân từ đó mà dan huân tu mới tu tập để xả thân tâm thế giới. Chưa xả dc cái của ta thì xin đừng nói đến xả Ta vì ko bao giờ có thể làm dc. Nên huân tu là thế, và Phật pháp đều là phương tiện để đạt dc Phật tánh. Khế cơ mà tùy thuận thuyết lý. Tại sao phải tu tập bố thí? Để xả cái của Ta, dan huân tu để buông, và trong quá trình xả bằng sự bo thi sẽ tạo phước , và có phước giúp giải nghiệp nên sự vô minh dan sẽ giảm và đó cũng là trí tuệ sanh

Tôi là kém nhất trong nhóm bạn, nhưng giới- định-tuệ là kim chỉ nam để tu học Phật pháp người tu tập chân chính ai cũng phải rõ.
Sửa lần cuối bởi LySoVietNam2016 vào lúc 11:47, 22/02/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: thejackichan, Namvinh
Đầu trang

yenht1211
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yenht1211 »

Các bác xem giúp lá của em có giàu không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Nên ngắn gọn trả lời cháu là chính xác. Làm việc thiện đích xác là tích phúc, vì đều là nhân quả. Nhưng thế nào là việc thiện thì cháu nên nghe pháp từ những vị chân tu. Tôi đơn cử ngài Ấn Quang Đại Sư hay HT Tuyên Hóa đều là những vị Bồ Tát tái lai. Kiếm pháp của các ngài nghe thì cháu sẽ ko đi lạc đường.

Là 1 doctor tại Mỹ và bản thân dc sanh trưởng tại xứ Mỹ, tôi phải thú thật quá trình tiếp cận Phật pháp của tôi ko đơn giản vì tôi ko dễ tin. Nhưng tôi phải công nhận tất cả đều là Nhân Quả. Phật pháp tất cả đều là GIỚI- ĐỊNH- TUỆ

Thấy cháu còn trẻ nên tôi thật tâm chia sẻ những điều tâm đắc mà o tuổi của cháu tôi đã ko đủ phước để dc biết. Hy vọng cháu có phước hơn tôi.
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, thejackichan, ĐàLinh2809, anhthu5993, ZzXemtuongzZ
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Lấy bản thân tôi làm ví dụ.

Tôi khi xưa ko biết Phật pháp nên sống buông lung. Y mình có ngoại hình và nhà có điều kiện nên sống trong sự hưởng thụ, coi tình cảm là thứ rẻ rúng vì muốn là dc. Nhưng tất cả đều là nhân quả. Khi tôi thật yêu thì mới hiểu rõ quy luật nhân quả. Nhưng rồi tôi hiểu tất cả co lẽ đều là duyên của tôi để đến với Phật pháp, vì người tôi yêu là bậc thiện tri thức giúp tôi tiếp cận Phật pháp.

Nên từ kinh nghiệm của bản thân, tôi chia sẻ với cháu nhân quả là có thật.
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, thejackichan, ZzXemtuongzZ, anhthu5993, công chúa mùa thu
Đầu trang

ZzXemtuongzZ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ZzXemtuongzZ »

Dạ cháu chân thành cảm ơn góp ý của bác
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809, LySoVietNam2016
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”